เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จหูบายศรี หลังนะโมพุทธายะครับ  (อ่าน 19482 ครั้ง)
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:12:24 pm »

เคยสงสัยเหมือนกัน นะ แต่ผมบอกไว้ก่อนมันเป็นความคิดบ้าบ่อๆของผมคนเดียว ถ้าหนังสือเล่มแดงออกมาก่อนใครเพื่อนหรือนะโมก็ตามที่เป็นคนเขียนคนเดียวกัน ผมสงสัยเรื่องการยัดพิมพ์พระเหมือนกัน เป็นไปได้ไหม เช่นพระสมเด็จหลังเรียบ เช่น พุทธกวัก เป็นวัดอื่นไม่ใช่ของหลวงพ่อ

พิมพ์พุทธกวักมีมาก่อน 2530 ครับ.....และเนื้อพระพิมพ์พุทธกวักนั้นเป็นมาตรฐานที่มีในพระหลวงพ่อกวยอีกหลายพิมพ์ครับ 
ใช่เห็นด้วยอีกเสียงครับ
สิงห์ธนวัฒน์
Full Member

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 06:59:19 pm »

พุทธกวักองค์นี้ได้มาตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังอยู่มีตลับใส่มาด้วย
ไม่แน่ใจเป็นองค์ที่หลวงพ่อซ้อนมอเตอร์ไซมาให้ที่บ้านพรีอเปล่า
Tunya
Jr. Member
**

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:49:23 pm »

ลองอ่านดูเล่นๆ ไม่ต้องคิดมาก....

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=9129.0

ขอถามต่ออีกนิดพิมพ์นี้มีอยู่ในโปสเตอร์...อยากทราบว่าพิมพ์เมื่อไรครับ เอ หรือว่าพร้อมร่มโพธิ์เฉพาะกิจเล่มแรก หรือว่าสมัยท่านสำรวยอดีตเจ้าอาวาสสมัยนั้นเป็นอย่างไรหลายท่าน รวมถึงพี่ป๊อดและพี่เอนรายวัน (ขออภัยถ้าอ่านภาษาอังกฤษผิด) น่าจะทราบดี ในตู้วัตถุมงคลมีทั้งที่ทันและเสริม(โดยใครไม่รู้) วางผสมปะปนกันอยู่ ใครรู้ก็ได้ของดีที่หลวงพ่อเสก ใครไม่รู้ก็โดนไป ....เอาเป็นว่าใครว่าแท้ก็แขวนไป แต่ผมว่าเก๊ และไม่กล้าเอามาแขวนครับ...แขวนพระที่พี่ป็อดทักว่าเก๊ อย่างนางซุ้มเดี่ยวฐานเกินของผมสบายใจกว่าครับ....เคารพพี่ขุนดันเสมอ....

ปล. พิมพ์นี้เนื้อนี้เก๊แบบไม่มีเหตุผลครับ.....
Tunya
Jr. Member
**

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:09:50 pm »

ถ้าข้อมูลที่ผมลงไปมีส่วนใดไม่เป็นเรื่องจริง....สมาชิกในบ้านน้อยหลังนี้ช่วยกันเข้ามาประนามผมด้วยนะครับ....โดยส่วนตัวเป็นคนไม่มีเหตุผลอยู่แล้วคิดอย่างไร เห็นมาอย่างไรก็ว่าไปตามนั้น...
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:13:45 pm »

แล้วกระทู้ของคุณศักดิ์สิทธิ์ล่ะ่ครับ...
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8999.0
ใจมันรัก
Full Member

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:13:37 pm »

ลองอ่านดูเล่นๆ ไม่ต้องคิดมาก....

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=9129.0

ขอถามต่ออีกนิดพิมพ์นี้มีอยู่ในโปสเตอร์...อยากทราบว่าพิมพ์เมื่อไรครับ เอ หรือว่าพร้อมร่มโพธิ์เฉพาะกิจเล่มแรก หรือว่าสมัยท่านสำรวยอดีตเจ้าอาวาสสมัยนั้นเป็นอย่างไรหลายท่าน รวมถึงพี่ป๊อดและพี่เอนรายวัน (ขออภัยถ้าอ่านภาษาอังกฤษผิด) น่าจะทราบดี ในตู้วัตถุมงคลมีทั้งที่ทันและเสริม(โดยใครไม่รู้) วางผสมปะปนกันอยู่ ใครรู้ก็ได้ของดีที่หลวงพ่อเสก ใครไม่รู้ก็โดนไป ....เอาเป็นว่าใครว่าแท้ก็แขวนไป แต่ผมว่าเก๊ และไม่กล้าเอามาแขวนครับ...แขวนพระที่พี่ป็อดทักว่าเก๊ อย่างนางซุ้มเดี่ยวฐานเกินของผมสบายใจกว่าครับ....เคารพพี่ขุนดันเสมอ....

ปล. พิมพ์นี้เนื้อนี้เก๊แบบไม่มีเหตุผลครับ.....
คุณ Tunya การหาข้อยุติของพระเครื่อง ผมไม่เห็นว่าจะต้องมีการล้อเลียนชื่อของบุคคลที่ร่วมตอบกระทู้ จะเพื่อยั่วยุ หรือ เหตุผลใดก็แล้วแต่ จะแตกประเด็นเสียเปล่าๆ แล้วถ้าหากว่า ทางฝ่ายอื่นย้อนที่ชื่อคุณว่า คล้องกับ ศรีธัญญา บ้างละ ซึ่ง ก็เหมือนกับการล้อหรือ อ่านผิดในชื่อของ คุณ เอราวัณ เพราะฉะนั้น ถ้ามีการล้อกันแล้วไม่ใช่ประเด็นของพระเครื่อง ผมก็อาจจะแก้ไขข้อความนั้น หรือ อาจจะตัดข้อความนั้นออก...เพื่อความเหมาะสมครับ

อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนาพุทธะ ตังโสอิ อิโสตัง พุทธะ ปิติอิ
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 08:29:28 am »

ผมอ่านไปอ่านมา ผมงงและสมองผมกลับเองแล้ว สรุปที่เถียงกันนี้เรื่องเนื้อหรือเรื่องพิมพ์กันครับ หรือทั้ง2อย่างเลย เอวัง
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:14:57 am »

ผมอ่านไปอ่านมา ผมงงและสมองผมกลับเองแล้ว สรุปที่เถียงกันนี้เรื่องเนื้อหรือเรื่องพิมพ์กันครับ หรือทั้ง2อย่างเลย เอวัง

ค่อย ๆ ลำดับเหตุการณ์ไปครับ แยกกลุ่มคนเล่น และให้ดูที่เนื้อพระไปก่อนครับ พิมพ์มาว่ากันทีหลัง เพราะศิษย์ใกล้ชิดได้พิมพ์ไปบางพิมพ์ และด้วยกิเลสของเงินตรา ไม่เกรงกลัวต่อบาป ทำให้ใช้พิมพ์พระมากดเนื้อใหม่....เป็นเนื้อแบบที่ไม่เคยเจอในพระเครื่องของหลวงพ่อกวย สำหรับคนที่เล่นพระหลวงพ่อกวยมาก่อนปี 2530 หรือทำแม้กระทั่ง สร้างบล็อคสอง บล็อคสามขึ้นมาเลยเชียว

ทีนี้เหตุการณ์ต่อมา เมื่อ มีบุคคลเริ่มเผยแพร่ เกิยรติคุณหลวงพ่อ จนเริ่มมีศิษย์ใหม่ ๆ บางคนในยุคนั้น (แต่เก่าในยุคนี้) เข้าไปถึงแหล่งเผยแพร่....บ้างก็ตามติดทางหนังสือ ด้วยความศรัทธาเต็มเปี่ยม กอรปกับพุทธคุณที่มีจริงของพระเครื่อว เค้าเล่าอะไรมา บางคนเชื่อหมด..... (จริง 90 เท็จ 10) ถามว่า คุณรู้ได้อย่างไรว่าจริงทั้งหมด ถามตัวเองดูเวลาเล่าเรื่องพระ.......แต่ยังดีที่บางคนรู้จักคิดเอง เปรียบเทียบเองก็มี

สุดท้าย 10 % นี่หล่ะครับ ที่ทำให้เกิดปัญหามาจนบัดนี้....ถามว่าพระและเรื่องที่เค้าบอกเล่า 90 % ทำไมจึงเชื่อว่าจริง....ก็บอกแล้วไง ว่า ไม่ได้มี บุคคลคนนั้น ที่เขียนเรื่องหลวงพ่อกวย เล่นพระคนเดียว มีคน ชัยนาท-สุพรรณ-สิงห์บุรี อีกมากมายที่เค้าก็เคารพ นับถือ และเล่นมาก่อนเช่นกัน....พระเครื่องหลวงพ่อกวย เค้าเห็นมาก่อนเยอะแยะ เช่น แหวกม่าน ปรกโพธิ์ เหรียญรุ่นแรก รุ่นสอง เหรียญหนุมานหลังยันต์ ใบมะยม เค้าเห็นมามาก แม้ราคาไม่สูงแต่พุทธคุณท่านดีมาตั้งแต่ออกแล้ว......

ปัญหา คือ พวกที่หน้ามืด ตามัวบางคนทีหลังนี่หล่ะ ที่มาเจอ...10 % ของ บุคคลนั้นเข้า เอาหล่ะสิ...กาลเวลาผ่านไป..บุคคลเหล่านี้ก็เก็บ 10 % + 90 % เหล่านี้ไว้ เรียกว่ามีเงินเป็นเก็บ มีเงินเป็นเช่า คนที่เผยแพร่ร่ำรวยมากมายหลายสิบล้าน... พระเครื่อง 90% ที่เขาเหล่านั้นได้มาน่ะ ออกมาเมื่อไหร่คนก็เช่า ก็เก็บ โดยเฉพาะ คนเล่นทั้ง ชัยนาท-สุพรรณ-สิงห์บุรี และคนทั่วไป... ที่เค้าเล่นมาก่อน รู้มาก่อน เอาหมดทั้ง 90% นั้นหล่ะ... แต่ พอ 10% ออกมา คนพวกนี้เค้าไม่เอาด้วยหรอกครับ.....เค้ารู้ เค้าเห็น แต่เค้าไม่มีเวลาเข้ามาจวก....เท่านั้นเอง...เค้าจวกกันในวงกาแฟ วงหมากรุกโน่น...ใครทำ ใครดัน ใครหลอกลวง..ทำไมจะไม่รู้....

ที่อยากให้คุณเงาดำ รู้ ก็คือ พระเครื่องหลวงพ่อกวย แหวกม่าน ปรกโพธิ์ และอีกหลายพิมพ์ หลายเนื้อ ทำไมคนกล้าเล่น กล้าเช่า หลักแสน ก็เพราะคนที่เป็นยุครอยต่อระหว่างคนที่เล่นมานานก่อน 2530 นั้นเค้าเล่นกันมา...ยุคต่อมาเค้าก็เล่นตาม.... พระจึงเป็นพิมพ์มาตรฐาน, เนื้อมาตรฐาน.....
ส่วนคนที่เล่นตามหนังสือ ..... 90 % น่ะ เค้าเป็น เก่ง...และมั่นใจได้ แต่ถ้ากลุ่มไหนไม่ยั้งคิด ดันเล่นอีก 10 % ที่เหลือด้วยก็...เอวังไปตรงนั้นหล่ะครับ

นี่คือ นิทานหลอกเด็ก ส่วนตัวผมเอง ใครจะเชื่อ ไม่เชื่อ ก็เรื่องของแต่ละท่านเท่านั้นครับ .....เอวัง....

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
Tunya
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:57:03 am »

อามิตตพุทธครับหลวงพี่...ไม่ทราบว่าหลวงพี่ยังครองเพศบรรพชิตอยู่หรือเปล่า สิ่งใดระคายเคืองท่านต้องขออภัยนะครับ อยากตัดอยากลบอะไรก็แล้วแต่ท่านจะเห็นสมควรนะครับ อย่าลืมตัดกิเลสลงบ้าง ลดทิฐิลงมาหน่อยก็จะทำให้พวกเราเดินทางไปสู่มาตรฐานในพระหลวงพ่อ...แล้วไอ้ประเภทคนเดียวหลาย user น่ะไม่คิดจะเข้าไปแก้ไขบ้างหรือครับท่าน หรือว่าสนุกกับการเขียนเองตอบเอง ตั้งกระทู้เอง ตอบกระทู้เอง ผมมันคนไม่มีความรู้ เรียนมาน้อยครับกว่าจะพิมพ์ตอบได้ก็ใช้เวลานานโขอยู่ คอมฯ ก็พึ่งจะหัดใช้เมื่อตอน DOS 4 โปรแกรมก็รู้อยู่แค่ CAD กับ CAM วันวันเข้าเว็ปได้ก็บุญแล้ว...ขอหลวงพี่ชี้แนะด้วยนะครับ....

ขอบคุณคุณโอ๋มากครับกับข้อมูล...อยากให้ทุกท่านอ่านแล้วพิจารณาดูครับ...ก็น่าจะเอวังนะครับ  แล้วพบกันใหม่เมื่อชาติต้องการ

จาก...ผู้เฒ่าอารมณ์ดี(series 70)
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:27:54 pm »

ทุกคนต่างก็มีเหตุผลก็แต่ละคนมาหักล้างกันครับ ข้อมูลคุณTunyaก็น่าสนใจ ข้อมูลคุณขุนทัพก็เข้าท่า จากที่ผมเข้าๆออกๆทั้ง3เวปมาโดยตลอด สรุปเอาเองได้ว่า พระของหลวงพ่อที่มีปัญหานั้นทุกพิมพิ์มีอยู่จริง ปัญหาที่เกิดก็คือเรื่องเนื้อหา อันนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ จะมีอยู่ไม่กี่พิมพ์เท่านั้นที่มีปัญหาคือ ปรกโพธิ์กะระสะติ และฯลฯ ที่ยังหาข้อยุติไม่ได้ว่าเป็นพระของหลวงพ่อหรือเปล่า อันนี้ผมก็เข้าใจถูกต้องใช่ไหมครับ พิมพ์ต่างๆเหล่านี้ถ้าเป็นการดี ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้นัดศิษย์รุ่นเก่าทั้งหลายไม่ว่าจะเป็นใครที่ชำนาญมาคุยมาเคลียร์กันจะดีกว่า ดีกว่ามานั่งด่ากันในเวปไม่รู้จักจับสิ้น ให้อายศิษย์วัดอื่นเข้า จะไม่ดีกว่าหรือ ถ้าให้ดีก็เชิญคุณเฒ่ามาด้วยก็ดี จะได้กระจ่างกันไป ผมแค่ศิษย์ปลายแถวทำได้แค่เสนอแนะเท่านั้น ถ้าเรารักหลวงพ่อก็ร่วมมือกันเถอะครับจะได้จบ  อย่ามาอวดกันเลยว่าข้าแน่ ข้าเจ๋ง พวกท่านทั้งหลายก็ทราบ หลวงพ่อท่านรักศิษย์ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นโจร คนบ้า คนมีฐานะ ท่านก็รักและเมตตาเหมือนกันหมด แล้วพวกเราละครับทำได้เท่าหลวงพ่อท่านไหม
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:31:16 pm »

เรื่องล็อคอินก็ด้วยครับ ถ้าไม่เป็นการลบก่วนก็ควรจัดระเบียบให้มันดีจะดีกว่า ถ้าไม่จำกัดให้มีหลายuserมันก็มีปัญหาแบบนี้แหละ ตั้งเองชมเอง มันเลยดูทำให้แม่งๆมันดูไม่น่าเชื่อถือ
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 08:24:38 pm »

ทุกคนต่างก็มีเหตุผลก็แต่ละคนมาหักล้างกันครับ ข้อมูลคุณTunyaก็น่าสนใจ ข้อมูลคุณขุนทัพก็เข้าท่า จากที่ผมเข้าๆออกๆทั้ง3เวปมาโดยตลอด สรุปเอาเองได้ว่า พระของหลวงพ่อที่มีปัญหานั้นทุกพิมพิ์มีอยู่จริง ปัญหาที่เกิดก็คือเรื่องเนื้อหา อันนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ จะมีอยู่ไม่กี่พิมพ์เท่านั้นที่มีปัญหาคือ ปรกโพธิ์กะระสะติ และฯลฯ ที่ยังหาข้อยุติไม่ได้ว่าเป็นพระของหลวงพ่อหรือเปล่า อันนี้ผมก็เข้าใจถูกต้องใช่ไหมครับ พิมพ์ต่างๆเหล่านี้ถ้าเป็นการดี ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้นัดศิษย์รุ่นเก่าทั้งหลายไม่ว่าจะเป็นใครที่ชำนาญมาคุยมาเคลียร์กันจะดีกว่า ดีกว่ามานั่งด่ากันในเวปไม่รู้จักจับสิ้น ให้อายศิษย์วัดอื่นเข้า จะไม่ดีกว่าหรือ ถ้าให้ดีก็เชิญคุณเฒ่ามาด้วยก็ดี จะได้กระจ่างกันไป ผมแค่ศิษย์ปลายแถวทำได้แค่เสนอแนะเท่านั้น ถ้าเรารักหลวงพ่อก็ร่วมมือกันเถอะครับจะได้จบ  อย่ามาอวดกันเลยว่าข้าแน่ ข้าเจ๋ง พวกท่านทั้งหลายก็ทราบ หลวงพ่อท่านรักศิษย์ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นโจร คนบ้า คนมีฐานะ ท่านก็รักและเมตตาเหมือนกันหมด แล้วพวกเราละครับทำได้เท่าหลวงพ่อท่านไหม
ครับ...คุณเงาดำ...
พระพิมพ์ปรกโพธิ์เล็กหลังกระระสะติ  มีปัญหาถกเกียงกันมาตั้งแต่เวปวัดแล้ว...
แต่ก็มีเสียงแตกออกเป็น2ฝ่ายตามกระทู้นี้ครับ
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7268.0
ถ้าคนทำปลอมทำไมเขาไม่ทำเนื้อให้เป็นเนื้อนิยมที่เขาเล่นหากันหล่ะครับ...
ทำเป็นเนื้อน้ำตาลที่เป็นเนื้อแบบโรงงานทำไม....
แล้วพระปรกโพธิ์เล็กเนื้อน้ำตาล ทำไมจึงมีความแห้งความเก่าของเนื้อด้วยครับ...
มาช่วยกันหาเหตุและผลดีกว่าครับ...

om
Jr. Member
**

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 08:35:18 pm »

ผมว่าชักจะไปกันใหญ่แล้ว ผมจำได้ว่าครั้งหนึ่งพระหลวงพ่อดังสุดๆแต่แล้วต้องมาแผ่วลงไปจนกาลเวลาผ่านไปสักระยะหนึ่งกลับมามีคนแสวงหากันเพิ่มมากขึ้นมีลูกศิษย์มากขึ้นจนปัจจุบันนี้มีมากขึ้นอย่างต่อเนื่อง ที่กระแสพระหลวงพ่อแผ่วไปนั้นเพราะศิษย์ไม่รักกันไม่สามัคคีกันเอาผลประโยชน์และฐิถิมาเป็นเครื่องตัดสินฟาดฟันกันเองโดยไม่คำนึงถึงผลเสียและศรัธาของผู้ที่เข้ามาชมหรือศิษย์หลวงพ่อคนอื่นๆที่เฝ้าดูอยู่ท่านอยากจะให้มันกลับไปเป็นแบบเดิมอีกหรือครับ บางท่านหาประโยชน์จากพระหลวงพ่อจนมีอันจะกิน บางท่านบูชาพระหลวงพ่อจนชีวิตดีขึ้น ทั้งหมดเกิดจากความศรัธาทั้งสิ้น ไม่เคยมีใครที่บูชาพระหลวงพ่อแล้วชีวิตต่ำลง ลองเอาไปคิดกันดูเถิดครับ พระที่ยังหาข้อยุติไม่ได้เราควรช่วยกันค้นคว้าไม่ดีกว่าหรือครับ
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 08:52:36 pm »

ผมว่าชักจะไปกันใหญ่แล้ว ผมจำได้ว่าครั้งหนึ่งพระหลวงพ่อดังสุดๆแต่แล้วต้องมาแผ่วลงไปจนกาลเวลาผ่านไปสักระยะหนึ่งกลับมามีคนแสวงหากันเพิ่มมากขึ้นมีลูกศิษย์มากขึ้นจนปัจจุบันนี้มีมากขึ้นอย่างต่อเนื่อง ที่กระแสพระหลวงพ่อแผ่วไปนั้นเพราะศิษย์ไม่รักกันไม่สามัคคีกันเอาผลประโยชน์และฐิถิมาเป็นเครื่องตัดสินฟาดฟันกันเองโดยไม่คำนึงถึงผลเสียและศรัธาของผู้ที่เข้ามาชมหรือศิษย์หลวงพ่อคนอื่นๆที่เฝ้าดูอยู่ท่านอยากจะให้มันกลับไปเป็นแบบเดิมอีกหรือครับ บางท่านหาประโยชน์จากพระหลวงพ่อจนมีอันจะกิน บางท่านบูชาพระหลวงพ่อจนชีวิตดีขึ้น ทั้งหมดเกิดจากความศรัธาทั้งสิ้น ไม่เคยมีใครที่บูชาพระหลวงพ่อแล้วชีวิตต่ำลง ลองเอาไปคิดกันดูเถิดครับ พระที่ยังหาข้อยุติไม่ได้เราควรช่วยกันค้นคว้าไม่ดีกว่าหรือครับ

ถูกต้องครับ อยากให้ทุกฝ่ายหันมาคุยกันครับ อย่างที่ผมบอก นั้นแหละครับ 
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:19:34 pm »

อยากให้ท่านทั้งหลาย ลองมองภาพนี้แล้วหลับตาแล้วคิดและลดฐิถิหันหน้ามาคุยกันด้วยเหตุผล จะดีกว่าครับ ภาพนี้เป็นรูปยุคปลาย สังเกตได้ว่า อยู่ในช่วงที่หลวงพ่อกำลังไม่สบาย คงราวๆ ปี๒๕๒๑ จากรูป ดูหน้าตา ท่าน สังเกต เเก้ม ตาท่านจะบวมๆ  พวกท่านคิดสักนิดสิครับหลวงพ่อท่านทำเพื่อใคร ท่านห่วงใคร ถ้ามิใช่พวกเราหรอกหรือครับ สุขภาพท่านยำแย่แล้วนะครับ แต่ท่านก็ยังคงทำเพราะท่านรักศิษย์ของท่านทุกคน แล้วพวกเราละครับ จะไม่ทำเพื่อหลวงพ่อท่านบ้างหรือ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์