เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2 3 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จหูบายศรี หลังนะโมพุทธายะครับ  (อ่าน 19390 ครั้ง)
NUT20
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:43:29 am »

ติชมกันได้ครับ ขอบคุณครับ
NUT20
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:09:19 pm »

ทำไมไม่มีใครมาคอมเม้นเลยครับ ช่วยติชมกันได้ครับผมมือใหม่พร้อมน้อมรับครับ ขอบคุณครับ
NUT20
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:12:56 pm »

ซูมคับ
ถิรวุษิ
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:25:24 pm »

ไม่มีใครมาคอมเม้นมี2อย่างคือ 1.พระไม่ทันบวช 2.ไม่แน่ใจ   ส่วนตัวผมดูไม่เป็นต้องรอศิษย์พี่ที่มีประสพการณ์ มาคอมเมนส์

NUT20
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:39:31 pm »

ขอบคุรครับพี่แค่เข้ามาคุยด้วยก้ดีใจแล้วครับ องค์นี้ส่องไปแถวๆฐานพระ พบพลอยเม็ดเล็กออกสีชมพูด้วยครับ เจออยู่ 2 เม็ด ครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:56:07 pm »

ผมก็ไม่เคยได้ เลยดูไม่เป็นเหมือนกันครับ 
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:26:31 pm »

เนื้อพระจะเหมือนกับปรกโพธิ์เล็กหลัง...กะระสะติ...ที่เป็นเนื้อโรงงาน...
เนื้อจะมีความแห้งความเก่ายุคเดียวกัน...
เนื่องด้วย...พระเป็นคนละพิมพ์กันกับปรกโพธิ์เล็กหลัง...กะระสะติ...
ฉนั้น...การทำพระย่อมทำคนละครกกัน...การผสมมวลสารอ่อนแก่ย่อมผสมไม่เท่ากัน...
แต่โซนเนื้อพระจะเป็นแบบเดียวกัน...และความแห้งของเนื้อพระก็เข้าโซนยุคเดียวกัน...
...ศิษย์สายตรงบางกลุ่ม...ยอมรับปรกโพธิ์เล็กหลัง...กะระสะติ...ที่เป็นเนื้อโรงงาน...
...ศิษย์สายตรงอีกกลุ่ม...ไม่ยอมรับปรกโพธิ์เล็กเนื้อโรงงาน...แต่ยอมรับปรกโพธิ์เล็กหลัง...กะระสะติ...ที่เป็นเนื้อผงน้ำมัน...
แล้วท่านๆหล่ะ...จะรับเนื้อไหนกันครับ...
NUT20
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:37:43 pm »

ขอบคุณมากๆครับพี่ที่ให้แง่คิดครับ ยอมรับว่าองค์นี้ยันต์ความคมชัดดีมากครับ ส่วนมวลสารยิ่งส่องยิ่งเห็นมวลสารหลายอย่าง มีมวลสารสีแดงๆ แซมประปรายครับ ผมไม่ทราบว่าคืออะไรแต่ส่องแล้วซึ้งครับ
CAVALRY
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:39:12 am »

ใครไม่ชอบ..ผมชอบครับ..
NUT20
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 05:12:04 pm »

สำหรับองค์นี้ประสบการณ์ล่าสุดไปทานปากหม้อเจ้าประจำ สงสารป้าเขาไม่มีคนอุดหนุนเลย พอผมไปนั่งสั่งปุ๊บรู้สึกแปลกดีครับมีคนไม่รู้มาจากไหน เรียกว่าแห่กันมาเลยครับแบบต่างคนต่างมา นั่งเต็มร้านป้าเขาเลย ยืนต่อคิวอีกต่างหาก ป้าบอกวันหน้ามาทานอีกนะ ช่วยเรียกคน อิอิ ปล.ปกติไปทานก็ไม่เห็นเป็นแบบนี้นะครับ
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 05:24:15 pm »

สำหรับองค์นี้ประสบการณ์ล่าสุดไปทานปากหม้อเจ้าประจำ สงสารป้าเขาไม่มีคนอุดหนุนเลย พอผมไปนั่งสั่งปุ๊บรู้สึกแปลกดีครับมีคนไม่รู้มาจากไหน เรียกว่าแห่กันมาเลยครับแบบต่างคนต่างมา นั่งเต็มร้านป้าเขาเลย ยืนต่อคิวอีกต่างหาก ป้าบอกวันหน้ามาทานอีกนะ ช่วยเรียกคน อิอิ ปล.ปกติไปทานก็ไม่เห็นเป็นแบบนี้นะครับ
มีประสบการณ์กับตัวเอง สำหรับพี่NUT20 ผมว่าไม่ต้องไปแห่ที่ไหนแล้วคับ พระของหลวงปู่แน่นอน
NUT20
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 07:03:34 pm »

ขอบคุณครับสำหรับคำติชมครับ ไปเจอรูปเก่าจากพี่ในเวบวัดโฆษิตาราม เนื้อแบบเดียวกับสมเด็จปรกโพธิ์ กะระสะติ เลยครับ ขออนุญาตินำรูปมาให้ชมครับมีองค์ครูแบบนี้ไปเจอที่ไหนผมว่าพอดูเป็นแล้วครับ ขอบคุณครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 08:08:44 am »

พระเนื้อลักษณะแบบนี้ สร้างที่โรงงานไหน จำนวนเท่าไหร่ เนื้อแบบนี้มีสร้างรุ่นไหนบ้าง ออกปีไหน ใครมีเก็บไว้บูชาบ้าง และราคาเช่าหากันเท่าไหร่ ท่านใดพอทราบบ้างครับผม
ขอบคุณมากครับ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
SINGHA 09
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 06:30:17 pm »

รอคำตอบอยู่เหมือนกันครับ ส่วนตัวผมเองไม่ทราบครับเพราะไม่เคยเก็บพระเนื้อลักษณะแบบนี้เหมือนกัน
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 07:00:36 pm »

พระเนื้อลักษณะแบบนี้ สร้างที่โรงงานไหน จำนวนเท่าไหร่ เนื้อแบบนี้มีสร้างรุ่นไหนบ้าง ออกปีไหน ใครมีเก็บไว้บูชาบ้าง และราคาเช่าหากันเท่าไหร่ ท่านใดพอทราบบ้างครับผม
ขอบคุณมากครับ 
ไม่ลองถามเวปวัดดูหล่ะ...คุณก็วิ่งอยู่ในเวปวัดไม่ไช่หรือ....
หน้า: [1] 2 3 ... 8
  พิมพ์