เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จังว่าท่านเลือกปลัดหรือแหวนติดตัวด้วยเหตุผลใด  (อ่าน 5230 ครั้ง)
คางเครา
Full Member

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:41:28 pm »

แต่ละท่านมีเหตุผลอย่างไรครับ
สำหรับผมผมว่าปลัดเป็นต่อนิดนึง..ผมสวมแหวนและพกคุณปลัดติดตัวไปได้ทุกที่ ไม่ว่าจะไปที่ใดในการใช้ชีวิตประจำวันตั้งแต่เช้าจรดค่ำ
มีแหวนหลวงพ่อติดตัวรู้สึกปลอดภัย จะไปทำงานจุดไหนก็ไม่ต้องห่วงถอดออกจากตัว
แต่เมื่อยามดึกดื่นกลับเข้าห้องเรียนส่งการบ้าน ต้องถอดแหวนเพราะคุณครูห้ามใส่เครื่องประดับ
แต่คุณปลัดไม่ต้องไปไหน แอบอยู่ใกล้ๆไม่ต้องถอด เหตุผลนิดนึง...ที่ผมว่าคุณปลัดเป็นต่อแหวน
และเมื่อยามไปทำงานในที่อโคจรก็มีคุณปลัดติดตัวคอยคุ้มหน้าคุ้มหลังให้อย่างสบายใจ..จริงๆ

มธ.
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 07:44:41 am »

พี่ว่างัย ผมก็ว่างัน เพราะใจตรงกัน 
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 07:52:29 am »

แหวนกับปลัดขิกของหลวงพ่อกวยใครเป็นผู้ทำ ว่ากันว่า หลวงพ่อหล่อปลัดขิกเอง แหวนใครหล่อใครปั้มครับ  
            ปลัดขิกมีอุปเท่ห์การใช้ได้หลายอย่าง ใช้เป็นมหารูดแบบตะกรุดก็ได้ แก้ไข้ป่า แก้ปวดเมื่อยก็ได้ เด่นที่สุดกันผี ไม่ว่าจะเป็นผีป่า ผีโป่ง ผีพราย ผีปอบ ผีตายโหงตายห่า ไล่ผีกะเข้าคนให้ออกก็ได้  คนท้องคลอดบุตรง่ายก็ได้ แม้คนที่ใช้ปลัดขิกหลวงพ่อกวยนั้นเป็น ผีกระหรั่ว ก็ใช้ติดตัวได้ตลอดเวลา 24 ช.ม.ครับ  ส่วนแหวน ผมเคยเห็นอยู่รายหนึ่ง ใส่แหวนเงินธงชาติหลวงพ่อเดิมอยู่ที่นิ้วเจอกิ๊กรับขึ้นรถไป เสร็จกิจแล้วไม่กล้าใช้แหวนเงินวงนั้นอีกเลย  เที่ยวเอาแหวนวงนั้นไปแลกเปลี่ยนกับพระอื่นมาใช้แทนครับ  ขนาดเราใช้เองเวลาปวดที้ฉ่อง เวลาล้างก้นยังต้องระมัดระวังไว้เลยครับ ทีนี้สำคัญว่า แหวนมือสองที่พวกเราไปได้มาเราจะรู้ไหมว่าเจ้าของเก่าเขาเอาไปทำปู่ยี่ปู่ยำอะไรมาบ้างหรือเปล่า  ส่วนตัวผมถ้าให้เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งระหว่าง ปลัดขิกกับแหวน เพียงอย่างเดียวโดยไม่มีพระและเครื่องรางอื่นๆอยู่ด้วย ใช่เดี่ยวๆ ผมขอเป็นปลัดขิกดีกว่าครับ

Sert16
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 07:55:57 am »

แหวนกับปลัดขิกของหลวงพ่อกวยใครเป็นผู้ทำ ว่ากันว่า หลวงพ่อหล่อปลัดขิกเอง แหวนใครหล่อใครปั้มครับ 
            ปลัดขิกมีอุปเท่ห์การใช้ได้หลายอย่าง ใช้เป็นมหารูดแบบตะกรุดก็ได้ แก้ไข้ป่า แก้ปวดเมื่อยก็ได้ เด่นที่สุดกันผี ไม่ว่าจะเป็นผีป่า ผีโป่ง ผีพราย ผีปอบ ผีตายโหงตายห่า ไล่ผีกะเข้าคนให้ออกก็ได้  คนท้องคลอดบุตรง่ายก็ได้ แม้คนที่ใช้ปลัดขิกหลวงพ่อกวยนั้นเป็น ผีกระหรั่ว ก็ใช้ติดตัวได้ตลอดเวลา 24 ช.ม.ครับ  ส่วนแหวน ผมเคยเห็นอยู่รายหนึ่ง ใส่แหวนเงินธงชาติหลวงพ่อเดิมอยู่ที่นิ้วเจอกิ๊กรับขึ้นรถไป เสร็จกิจแล้วไม่กล้าใช้แหวนเงินวงนั้นอีกเลย  เที่ยวเอาแหวนวงนั้นไปแลกเปลี่ยนกับพระอื่นมาใช้แทนครับ  ขนาดเราใช้เองเวลาปวดที้ฉ่อง เวลาล้างก้นยังต้องระมัดระวังไว้เลยครับ ทีนี้สำคัญว่า แหวนมือสองที่พวกเราไปได้มาเราจะรู้ไหมว่าเจ้าของเก่าเขาเอาไปทำปู่ยี่ปู่ยำอะไรมาบ้างหรือเปล่า  ส่วนตัวผมถ้าให้เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งระหว่าง ปลัดขิกกับแหวน เพียงอย่างเดียวโดยไม่มีพระและเครื่องรางอื่นๆอยู่ด้วย ใช่เดี่ยวๆ ผมขอเป็นปลัดขิกดีกว่าครับ

เหตุผลพี่ต้อยโดนใจสุดๆครับ
คางเครา
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 08:54:26 am »

ป๋าตอบได้ตรงประเด็นอย่างแรง..เล่นเอาแหวนราคาตกเลยครับไม่ใช่ซิ..ไม่ตกแต่ถูกแซง
เพราะตอนนี้แหวนสวยๆรุ่นแรกของหลวงพ่อ แพงกว่าปลัดรุ่นแรกมาก แต่บทความของป๋าจะทำให้ปลัดมีราคาแซงแน่ๆเลย
สงสารคนตามเก็บปลัดคงจะหัวใจวาย..ผมไม่ได้มาปั่นราคานะ แต่คนมาอ่านกระทู้ต้องมีความเปลี่ยนแปลงทางความคิดบ้างแหล่ะ..

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:17:16 am »

งั้นผมรอช้อนเก็บแหวนครับ 555+ 

ส่วนตัวผมชอบทั้งคู่ครับ เพราะคิดว่า "งูเห่าแท้ ๆ กัดตายทุกตัวนะไม่ว่าอยู่ที่ไหน" 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
toi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:33:24 am »

ป๋าตอบได้ตรงประเด็นอย่างแรง..เล่นเอาแหวนราคาตกเลยครับไม่ใช่ซิ..ไม่ตกแต่ถูกแซง
เพราะตอนนี้แหวนสวยๆรุ่นแรกของหลวงพ่อ แพงกว่าปลัดรุ่นแรกมาก แต่บทความของป๋าจะทำให้ปลัดมีราคาแซงแน่ๆเลย
สงสารคนตามเก็บปลัดคงจะหัวใจวาย..ผมไม่ได้มาปั่นราคานะ แต่คนมาอ่านกระทู้ต้องมีความเปลี่ยนแปลงทางความคิดบ้างแหล่ะ..

ผมน่ะเป็นคนไม่ทันสมัย อยู่ไกลปืนเที่ยง ไม่รู้หรอกครับว่า แหวนหลวงพ่อกวยรุ่นแรก กับปลัดขิกหลวงพ่อกวยรุ่นแรกราคาเป็นอย่างไรกันบ้างแล้ว  แหวนหลวงพ่อกวยผมไม่มีซักวงเดียว ยอมรับครับว่า ดูไม่เป็นสักรุ่นเดียวเลยครับ  ส่วนปลัดขิกรุ่นแรกนี่เคยผ่านมือเป็น 10 ตัว ทำให้มีความรู้ประสบการณ์เยอะทำให้ดูขาด แต่ไม่รับดูให้ใครนะครับ(แน่ะสร้างเครดิตให้ตัวเองแล้วเห็นหรือยังเล่า เผื่อใครหลงเชื่อจะได้หาของเก๊ไปขายให้ซะเลย)  จึงทำให้ผีสนาม  ผีทำพระเก๊หลวงพ่อกวย มาหลอกมาหลอนผมไม่ได้ นี่...กันผีคนเป็นๆก็ได้ด้วยครับ  ตั้งแต่เก็บหลวงพ่อกวยมา ผมตามเก็บปลัดขิกรุ่นแรกอยู่เสมอ ราคาไม่แพงจนเว่อร์เกินไปผมเอาครับ เมื่อหลายเดือนก่อนได้เพิ่มเข้ามาอีก 3 ตัว รวมผมมีปลัดขิกรุ่นแรกหลวงพ่อกวยอยู่ 4 ตัวแล้ว   บอกซะก่อนนะว่าของผม ผมไม่ขายครับ เพราะเป็นของแท้ๆทั้งหมดครับ  ใครอยากได้จริงโทรไปหาลูกน้องผมได้นะ เวลาคืนของกันผมจะได้ไม่ต้องมีส่วนรับผิดชอบอะไรด้วย   เบอร์โทรครับ  222อย่า2ครับ  คลิ คลิ...ผมชอบหางขาไข่ตัวใหญ่นะครับ    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2011, 08:58:24 am โดย toi » บันทึกการเข้า
paul tang
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:43:00 am »

เห็นด้วยกับข้อคิดคุณคาวเคราครับ คุณปลัดเค้าท่องเที่ยวไปได้ทุกที่ครับ เรียกว่าอวัยวะชิ้นที่33ก็ได้มั๊ง แหะ แหะ 
joker
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:12:37 am »

ผมชอบปลัดครับ  เพราะมีปลัด
ส่วนแหวนกำลังเล็ง 7 วงอยู่ครับ  เผื่อเจ้าของใจดีแลกปลัด
toi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:13:15 am »

ส่วนตัวผมชอบทั้งคู่ครับ เพราะคิดว่า "งูเห่าแท้ ๆ กัดตายทุกตัวนะไม่ว่าอยู่ที่ไหน" 
         ผมนึกอยู่ในใจแล้วว่า เดี๋ยวจะต้องมีคนเข้ามาตอบกระทู้ลักษณะนี้  ผมถึงบอกไว้ไงว่า คนที่เอาของทั้งสองอย่างนี้ไปโดนของ ของกิ๊กมาแล้ว แล้วให้เลือกเอาไปใช้อย่างใดอย่างหนึ่ง ระหว่างปลัดขิกกับแหวนเพียงอย่างเดียวโดยไม่มีพระเครื่องหรือเครื่องรางอื่นๆอยู่ด้วย ให้ใช้ชิ้นเดียวเดี่ยวๆเป็นเวลา 1 ปี จะยอมรับอันไหนไปใช้ดีครับ   ผมก็ชอบทั้งสองอย่างเหมือนกันครับ  แต่คุณคางเคราให้เลือกแล้วบอกว่าเอาอันไหนน่ะครับ  แหวนผมไม่เป็นปัจจุบันเท่าไร  ปลัดขิกรุ่นแรกผมเป็นเท่าไรแล้ว          
          เอาอย่างนี้ซิครับ  แหม.. ไม่พูดดีกว่าเอาของหลวงพ่อไปทำอย่างที่คิดไม่ดีครับ  เอาเป็นว่าใครชอบอย่างไหนก็เอาอย่างนั้นดีกว่า อย่างว่าอะไรดีกว่าอะไรเลยครับ  มันเป็นปัญหาไก่กับไข่อะไรมันเกิดก่อนกันน่ะครับ  คลิคลิ...  

toi
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:16:46 am »

ผมชอบปลัดครับ  เพราะมีปลัด
ส่วนแหวนกำลังเล็ง 7 วงอยู่ครับ  เผื่อเจ้าของใจดีแลกปลัด
          ผมน่ะมีแต่ปลัด ไม่มีแหวน แต่อยากได้ปลัดอีก  ถ้าคุณโจ๊กอยากแลกจริงๆ ผมมีอะไรที่จะแลกกับปลัดของคุณโจ๊กได้บ้างไหมครับ 

Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:22:08 am »

ครับเลือกปลัดครับ  อยากได้ครับ จากประสบการณ์ของพี่ ๆ เจอกัน ปลัดสุดยอดครับ  แต่ทุกวันนี้ใส่แหวนยันต์ตารางครับ ปี 21 ครับ   เพราะไม่มีงบไปหาปลัดครับ   เศร้า  

พี่ต้อย  ผมชอบ  ผีกระหรั่ว มากครับ  อยู่ชั้นไหนของผีครับ  อยากทราบครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:27:48 am »

ผมนึกอยู่ในใจแล้วว่า เดี๋ยวจะต้องมีคนเข้ามาตอบกระทู้ลักษณะนี้  ผมถึงบอกไว้ไงว่า คนที่เอาของทั้งสองอย่างนี้ไปโดนของ ของกิ๊กมาแล้ว แล้วให้เลือกเอาไปใช้อย่างใดอย่างหนึ่ง ระหว่างปลัดขิกกับแหวนเพียงอย่างเดียวโดยไม่มีพระเครื่องหรือเครื่องรางอื่นๆอยู่ด้วย ให้ใช้ชิ้นเดียวเดี่ยวๆเป็นเวลา 1 ปี จะยอมรับอันไหนไปใช้ดีครับ   ผมก็ชอบทั้งสองอย่างเหมือนกันครับ  แต่คุณคางเคราให้เลือกแล้วบอกว่าเอาอันไหนน่ะครับ  แหวนผมไม่เป็นปัจจุบันเท่าไร  ปลัดขิกรุ่นแรกผมเป็นเท่าไรแล้ว          
          เอาอย่างนี้ซิครับ  แหม.. ไม่พูดดีกว่าเอาของหลวงพ่อไปทำอย่างที่คิดไม่ดีครับ  เอาเป็นว่าใครชอบอย่างไหนก็เอาอย่างนั้นดีกว่า อย่างว่าอะไรดีกว่าอะไรเลยครับ  มันเป็นปัญหาไก่กับไข่อะไรมันเกิดก่อนกันน่ะครับ  คลิคลิ...  

ช่ายครับป๋า ถ้าเจอแบบไม่แรงผมเก็บหมดแหล่ะครับ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
toi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:29:16 pm »

ครับเลือกปลัดครับ  อยากได้ครับ จากประสบการณ์ของพี่ ๆ เจอกัน ปลัดสุดยอดครับ  แต่ทุกวันนี้ใส่แหวนยันต์ตารางครับ ปี 21 ครับ   เพราะไม่มีงบไปหาปลัดครับ   เศร้า  

พี่ต้อย  ผมชอบ  ผีกระหรั่ว มากครับ  อยู่ชั้นไหนของผีครับ  อยากทราบครับ
         ผีกระหรั่ว คือ คนที่ไปเที่ยวซุกซนซื้อบริการทางเพศตาม ซ่อง โรงน้ำชา ร้านอาหาร โรงแรม อาบอบนวด อะไรประมาณเนี้ยครับผมยกให้เป็นครับ  ผมเคยดูหนังเรื่องจอมขมังเวทย์หรือเรื่องไหนจำไม่ได้แล้ว ฝ่ายตรงข้ามจ้างให้ผู้หญิงขึ้นผสมพันธุ์ข้างบนคนอยู่ข้างล่างหนังยุ่ยเลยครับ นั่นมันในหนัง
          ที่แปดริ้ว เพื่อนเล่าให้ผมฟังว่า คนสักน้ำมันเหนียวมาก ผมยาวเพราะตัดผมไม่เข้า  มีอยู่วันหนึ่งพวกเอาผ้าถุงของแม่หญิงควั่นเป็นกระบองมาตี  ไม่ตายแต่เป็นบ้าๆบอๆไปเลย นี่ก็เป็นเรื่องเล่าอีกเชื่อไม่ได้
               เอาประสบการณ์จริงที่เกิดขึ้นที่บ้านผมดีกว่า  ญาติข้างแม่ผมแกไปได้อะไรดีจากอาจารย์ไหนผมไม่รู้เหมือนกัน  เหนียวมากๆ  ไปเที่ยวที่ซ่องบ้านจัดสรร น้องนางขอให้ช่วยพาหนีออกจากซ่องที  แก่ก็ดีใจหายไม่พาหนี แต่พาลงมาขอกับมาม่าซังข้างล่าง  ผีกระหรั่วตัวจริงออกมาจากหลังบ้านกวักปืน .38 ยิงเข้าใส่ ระหว่างที่แกโดนยิง แกชักเหล็กขูดชาร์ปวิ่งเข้าสวนเช่นกัน  แกโดนยิงกลางหน้าผากถึงสามนัด  กระสุนแฉลบเป็นทางยาวออกไปขวาสองนัด ออกไปทางซ้ายอีกหนึ่งนัด รอยไหม้นั้นติดอยู่บนหน้าผากยังกับอินเดียนแดงเลย   ส่วนคุณธาดาถูกแทงตายคาที่อยู่ตรงนั้นเอง แกได้พาน้องนางออกไปได้ด้วย คุกก็ไม่ติด
          หลังจากนั้นไม่นานผมนั่งคุยอยู่กับแก(รอยไหม้ที่หน้าผมยังมีอยู่นิดหน่อย) มีลูกน้องแกวิ่งมาบอกว่าเจอคนที่เคยแทงลูกน้องแล้ว ลูกน้องรับแกไป ผมไปด้วย เจอคนแทงลูกน้องแก แกชักเหล็กขูดชาร์ปออกมา เข้าไปจับคอเสื้อจะฟันหน้าด้วยเหล็กขูดชาร์ป ผมนึกอยู่ในใจว่า เอาเหล็กขูดชาร์ปไปฟันหน้ามันจะเจ็บซักเท่าไรเชียว  แต่คนที่ถูกจับคอเสื้อดิ้นสุดแรงเสื้อขาดวิ่งขึ้นรถ  เขากลับไปพาพรรคพวกมาอีกขึ้นรถสองแถวมา 2 คัน อยู่บนหลังคาก็มี มีทั้งมีดทั้งไม้เต็มรถเลย  แกถือเหล็กขูดชาร์ปอันเดียวชูขึ้นเหนือหัวเดินเข้าใส่รถทั้งสองคนมีคนเกือบ 20 คน ไม่มีใครซักคนที่จะลงมาต่อกรกับแก รถสองคันวิ่งกลับบ้านเฉยเลย
          หลังจากนี้อีกไม่นาน แกไปมีเรื่องกับสองพี่น้องอีก คนพี่วิ่งไปเอาปืนที่บ้านอยู่ใกล้ๆกับที่เกิดเหตุ ฉีกผ้าถุงลูกสาวใส่ปากกระบอกปืน กลับมาที่เกิดเหตุอีกที น้องชายกำลังโดนแทง คนพี่ยิงใส่หัวนัดเดียวรูดลงกองกับพื้นเลย  ตายเพราะผ้าถุงนะเนี้ย แล้วเอาวัตถุมงคลไปสัมผัสตรงๆกับน้องจิ๋มจะไหวหรือครับ

ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 02:15:47 pm »

เยี่ยมยอดครับพี่เครา ต้องคุณปลัดเหตุผลเดียวกับพี่toi  แต่ว่าเล่นของหนักระวังเอวเคล็ดนะครับ(เงินผสมตะกั่วแขวนหลายตนหนักครับ)

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์