เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จังว่าท่านเลือกปลัดหรือแหวนติดตัวด้วยเหตุผลใด  (อ่าน 5234 ครั้ง)
บ้านพุฒิ
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 02:35:21 pm »

ส่วนผมเลือกแหวนครับ เหตุผลข้อที่ 1.แหวนอยู่ที่นิ้ว เมื่อคิดจะกระทำอะไรที่ไม่ดี เห็นแหวนหลวงพ่อแล้วอย่างน้อยต้องยั้งคิดมั้งนะครับ (ฝึกตนเอง)
 เหตุผลข้อที่ 2.เมื่อแหวนอยู่ที่นิ้ว เราจะได้เห็นแหวนนั้นเกือบตลอด จะได้เป็นเครื่องเตือน สติๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เราครับ
 ส่วนเรื่อง เอามือไปทำอย่างว่า อันนี้ผมไม่กลัว เพราะผมรักและเคารพ ภรรยาผมคนเดียว อยู่ในบ้านถอดออกไว้หิ้งพระอยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ
Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 03:00:07 pm »

ครับเลือกปลัดครับ  อยากได้ครับ จากประสบการณ์ของพี่ ๆ เจอกัน ปลัดสุดยอดครับ  แต่ทุกวันนี้ใส่แหวนยันต์ตารางครับ ปี 21 ครับ   เพราะไม่มีงบไปหาปลัดครับ   เศร้า  

พี่ต้อย  ผมชอบ  ผีกระหรั่ว มากครับ  อยู่ชั้นไหนของผีครับ  อยากทราบครับ
         ผีกระหรั่ว คือ คนที่ไปเที่ยวซุกซนซื้อบริการทางเพศตาม ซ่อง โรงน้ำชา ร้านอาหาร โรงแรม อาบอบนวด อะไรประมาณเนี้ยครับผมยกให้เป็นครับ  ผมเคยดูหนังเรื่องจอมขมังเวทย์หรือเรื่องไหนจำไม่ได้แล้ว ฝ่ายตรงข้ามจ้างให้ผู้หญิงขึ้นผสมพันธุ์ข้างบนคนอยู่ข้างล่างหนังยุ่ยเลยครับ นั่นมันในหนัง
          ที่แปดริ้ว เพื่อนเล่าให้ผมฟังว่า คนสักน้ำมันเหนียวมาก ผมยาวเพราะตัดผมไม่เข้า  มีอยู่วันหนึ่งพวกเอาผ้าถุงของแม่หญิงควั่นเป็นกระบองมาตี  ไม่ตายแต่เป็นบ้าๆบอๆไปเลย นี่ก็เป็นเรื่องเล่าอีกเชื่อไม่ได้
               เอาประสบการณ์จริงที่เกิดขึ้นที่บ้านผมดีกว่า  ญาติข้างแม่ผมแกไปได้อะไรดีจากอาจารย์ไหนผมไม่รู้เหมือนกัน  เหนียวมากๆ  ไปเที่ยวที่ซ่องบ้านจัดสรร น้องนางขอให้ช่วยพาหนีออกจากซ่องที  แก่ก็ดีใจหายไม่พาหนี แต่พาลงมาขอกับมาม่าซังข้างล่าง  ผีกระหรั่วตัวจริงออกมาจากหลังบ้านกวักปืน .38 ยิงเข้าใส่ ระหว่างที่แกโดนยิง แกชักเหล็กขูดชาร์ปวิ่งเข้าสวนเช่นกัน  แกโดนยิงกลางหน้าผากถึงสามนัด  กระสุนแฉลบเป็นทางยาวออกไปขวาสองนัด ออกไปทางซ้ายอีกหนึ่งนัด รอยไหม้นั้นติดอยู่บนหน้าผากยังกับอินเดียนแดงเลย   ส่วนคุณธาดาถูกแทงตายคาที่อยู่ตรงนั้นเอง แกได้พาน้องนางออกไปได้ด้วย คุกก็ไม่ติด
          หลังจากนั้นไม่นานผมนั่งคุยอยู่กับแก(รอยไหม้ที่หน้าผมยังมีอยู่นิดหน่อย) มีลูกน้องแกวิ่งมาบอกว่าเจอคนที่เคยแทงลูกน้องแล้ว ลูกน้องรับแกไป ผมไปด้วย เจอคนแทงลูกน้องแก แกชักเหล็กขูดชาร์ปออกมา เข้าไปจับคอเสื้อจะฟันหน้าด้วยเหล็กขูดชาร์ป ผมนึกอยู่ในใจว่า เอาเหล็กขูดชาร์ปไปฟันหน้ามันจะเจ็บซักเท่าไรเชียว  แต่คนที่ถูกจับคอเสื้อดิ้นสุดแรงเสื้อขาดวิ่งขึ้นรถ  เขากลับไปพาพรรคพวกมาอีกขึ้นรถสองแถวมา 2 คัน อยู่บนหลังคาก็มี มีทั้งมีดทั้งไม้เต็มรถเลย  แกถือเหล็กขูดชาร์ปอันเดียวชูขึ้นเหนือหัวเดินเข้าใส่รถทั้งสองคนมีคนเกือบ 20 คน ไม่มีใครซักคนที่จะลงมาต่อกรกับแก รถสองคันวิ่งกลับบ้านเฉยเลย
          หลังจากนี้อีกไม่นาน แกไปมีเรื่องกับสองพี่น้องอีก คนพี่วิ่งไปเอาปืนที่บ้านอยู่ใกล้ๆกับที่เกิดเหตุ ฉีกผ้าถุงลูกสาวใส่ปากกระบอกปืน กลับมาที่เกิดเหตุอีกที น้องชายกำลังโดนแทง คนพี่ยิงใส่หัวนัดเดียวรูดลงกองกับพื้นเลย  ตายเพราะผ้าถุงนะเนี้ย แล้วเอาวัตถุมงคลไปสัมผัสตรงๆกับน้องจิ๋มจะไหวหรือครับ

ขอบคุณมากครับพี่ต้อย อธิบายความหมายของผีกระหรั่วครับ  เคลียร์ ชัดเจนครับ   
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 03:20:24 pm »

แหวนกับปลัดขิกของหลวงพ่อกวยใครเป็นผู้ทำ ว่ากันว่า หลวงพ่อหล่อปลัดขิกเอง แหวนใครหล่อใครปั้มครับ  
            ปลัดขิกมีอุปเท่ห์การใช้ได้หลายอย่าง ใช้เป็นมหารูดแบบตะกรุดก็ได้ แก้ไข้ป่า แก้ปวดเมื่อยก็ได้ เด่นที่สุดกันผี ไม่ว่าจะเป็นผีป่า ผีโป่ง ผีพราย ผีปอบ ผีตายโหงตายห่า ไล่ผีกะเข้าคนให้ออกก็ได้  คนท้องคลอดบุตรง่ายก็ได้ แม้คนที่ใช้ปลัดขิกหลวงพ่อกวยนั้นเป็น ผีกระหรั่ว ก็ใช้ติดตัวได้ตลอดเวลา 24 ช.ม.ครับ  ส่วนแหวน ผมเคยเห็นอยู่รายหนึ่ง ใส่แหวนเงินธงชาติหลวงพ่อเดิมอยู่ที่นิ้วเจอกิ๊กรับขึ้นรถไป เสร็จกิจแล้วไม่กล้าใช้แหวนเงินวงนั้นอีกเลย  เที่ยวเอาแหวนวงนั้นไปแลกเปลี่ยนกับพระอื่นมาใช้แทนครับ  ขนาดเราใช้เองเวลาปวดที้ฉ่อง เวลาล้างก้นยังต้องระมัดระวังไว้เลยครับ ทีนี้สำคัญว่า แหวนมือสองที่พวกเราไปได้มาเราจะรู้ไหมว่าเจ้าของเก่าเขาเอาไปทำปู่ยี่ปู่ยำอะไรมาบ้างหรือเปล่า  ส่วนตัวผมถ้าให้เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งระหว่าง ปลัดขิกกับแหวน เพียงอย่างเดียวโดยไม่มีพระและเครื่องรางอื่นๆอยู่ด้วย ใช่เดี่ยวๆ ผมขอเป็นปลัดขิกดีกว่าครับ

ปลัดมือสองไม่เป็นรัย ยิ่งเจอ...เหวลึก...ยิ่งขลัง...!!!!
ขอโหวตให้ " คุณปลัด " ครับผม

โก้ จีนสาตร์ (2537)
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 05:07:25 pm »

แหวนกับปลัดได้หมด แต่อันดับ 1 โหวตให้ปลัด เพราะ ปลัดมพุทธคุณสูงไม่แพ้เครื่องรางใดๆ แถมอยู่ที่ต่ำไม่ต้องกลัวเสื่อม ใช้เป็นตระกรุดก็ได้ อุปเทป์เหมือนตระกรุด กันงู และโอปาปาติกะ
2.แหวน-แหวนหลวงพ่อกวยมีต้นตำหรับจากหลวงพ่อศรี หลวงพ่ออิ่ม กันภัยได้หลายอย่าง รัดเตือนภัยก็ได้ กันงูก็ได้ กันโอปาปาติกะก็ได้

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
                  โก้  จีนสาตร์
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 09:31:36 pm »

ปลัดของพี่คางเครานับจากบนลงล่าง ตัวที่3 มีวัดอื่นออกอีกไหมครับ ผมจำได้สมัยเด็กจะมีพวกเอามาขายบอกกันเขียวงาได้ เอาปลัดตัวที่ว่าไปถูกับฟอร์ยบุหรีที่แนบกับผิวหนังร้อนใช้เล่นจริงๆครับ
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 01:34:51 am »

ยกให้ท่านปลัดครับ เคยได้อ่าน ในเวปนี้รึเปล่าจำไม่ได้ว่า มีศิษย์รุ่นเก๋าท่านนึงไปเทียว....แล้วนำท่านปลัดไป สัมผัดน้อง จิ๋ม ด้วยความทะลึ่ง แล้วกับมาถามหลวงปู่ว่าเสื่อมมั้ย เท่าที่ผมจำได้ในนั้นลงว่า หลวงปู่บอกว่าดีจะได้ขลัง  หลังจากนั้นผมไม่เคยนำท่านปลัดออกจากกระเป๋าพกบัดเลยติดตัวตลอดเพื่อ....บ้าง  q22q16  
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:37:46 am »

ผมชอบท่านปลัดครับ...แต่แหวนผมเกรงใจหลวงพ่อมากเลยและทำบาปมากแบบไม่ได้ตั้งใจ..จับโน้น..ล้วงนี่..ล้างโน้นล้างนี่สารพัดที่ลืมว่าเราใส่แหวนหลวงพ่ออยู๋พอเห็นกระดากหัวใจทุกที( อย่าคิดมากสนุกๆกันครับ)เคยเหลี่ยมทองฝังเพชรอย่างดีเพราะเป็นแหวนหลวงพ่อตัดใจขายไปแล้วจบ...สัวสดี
คางเครา
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:56:04 pm »

ปลัดของพี่คางเครานับจากบนลงล่าง ตัวที่3 มีวัดอื่นออกอีกไหมครับ ผมจำได้สมัยเด็กจะมีพวกเอามาขายบอกกันเขียวงาได้ เอาปลัดตัวที่ว่าไปถูกับฟอร์ยบุหรีที่แนบกับผิวหนังร้อนใช้เล่นจริงๆครับ

ที่ถามหมายถึงปลัดหางขาไข่ เมื่อก่อนผมยังไม่ทราบวิธีดูว่าถ้าของหลวงพ่อกวย ให้ดูที่หางมีหัวช้าง
ผมเคยทราบมาว่าหลวงพ่อฉาบ วัดคลองจันทน์ห้วยงูท่านก็นำมาแจกลูกศิษย์เช่นกัน
แต่ยังไม่กล้ายืนยันว่าหลวงพ่อฉาบได้มาจากหลวงพ่อกวยหรือไม่ เพราะท่านไปร่วมพุทธาพิเสกด้วยกันบ่อยๆ
จะลองติดตามจากลูกศิษย์หลวงพ่อฉาบมาขอส่องที่หางอีกทีว่าเป็นกล็อคเดียวกันหรือไม่ครับ
คางเครา
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 10:18:13 pm »

ส่วนผมเลือกแหวนครับ เหตุผลข้อที่ 1.แหวนอยู่ที่นิ้ว เมื่อคิดจะกระทำอะไรที่ไม่ดี เห็นแหวนหลวงพ่อแล้วอย่างน้อยต้องยั้งคิดมั้งนะครับ (ฝึกตนเอง)
 เหตุผลข้อที่ 2.เมื่อแหวนอยู่ที่นิ้ว เราจะได้เห็นแหวนนั้นเกือบตลอด จะได้เป็นเครื่องเตือน สติๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เราครับ
 ส่วนเรื่อง เอามือไปทำอย่างว่า อันนี้ผมไม่กลัว เพราะผมรักและเคารพ ภรรยาผมคนเดียว อยู่ในบ้านถอดออกไว้หิ้งพระอยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ

เป็นคนใช้ชีวิตอย่างมีสติ ระวังตัวดีครับ
รักเคารพภรรยาภรรยาคนเดียว(เหมือนกันเลย) ..อย่างนี้เจริญรุ่งเรืองแน่ครับครอบครัวเป็นสุขแน่นอน

คางเครา
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 10:21:09 pm »

ยกให้ท่านปลัดครับ เคยได้อ่าน ในเวปนี้รึเปล่าจำไม่ได้ว่า มีศิษย์รุ่นเก๋าท่านนึงไปเทียว....แล้วนำท่านปลัดไป สัมผัดน้อง จิ๋ม ด้วยความทะลึ่ง แล้วกับมาถามหลวงปู่ว่าเสื่อมมั้ย เท่าที่ผมจำได้ในนั้นลงว่า หลวงปู่บอกว่าดีจะได้ขลัง  หลังจากนั้นผมไม่เคยนำท่านปลัดออกจากกระเป๋าพกบัดเลยติดตัวตลอดเพื่อ....บ้าง  q22q16  

เคยได้ยินเรื่องนี้มาหลายหลวงพ่อท่านก็บอกตรงกันครับ
แค่เราพกแล้วมีสาวๆทักแล้วหัวเราะคิกคัก ก็แสดงว่าคุณปลัดตัวนั้นขลังพอตัวแน่นอน

คางเครา
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 10:23:39 pm »

ผมชอบท่านปลัดครับ...แต่แหวนผมเกรงใจหลวงพ่อมากเลยและทำบาปมากแบบไม่ได้ตั้งใจ..จับโน้น..ล้วงนี่..ล้างโน้นล้างนี่สารพัดที่ลืมว่าเราใส่แหวนหลวงพ่ออยู๋พอเห็นกระดากหัวใจทุกที( อย่าคิดมากสนุกๆกันครับ)เคยเหลี่ยมทองฝังเพชรอย่างดีเพราะเป็นแหวนหลวงพ่อตัดใจขายไปแล้วจบ...สัวสดี

แหวนหลวงพ่อท่านเป็นสิ่งเตือนใจลูกศิษย์เวลาที่สวมไว้หลายคนเลยนะครับ

toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:51:07 pm »

ลองทำแบบเพื่อนผมดูก็ได้ครับ  ลดความกังวลใจไปได้ระดับหนึ่งครับ 
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:59:02 pm »

ลองทำแบบเพื่อนผมดูก็ได้ครับ  ลดความกังวลใจไปได้ระดับหนึ่งครับ 

ไอเดียบรรเจิดมากครับพี่ ^_^

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
chaitya
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:46:15 pm »

ผมชอบปลัดครับ เพราะมีใช้ ติดตัวตลอดเวลา อย่าอื่นก็มีเหรียญ ผ้ายันต์ปี39 แต่ปลัดไม่เคยถอดเลย(หลังจากใส่แล้ว)

ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจครับ

ศิษย์มีครู ดีกว่า คนไม่มีใคร
คางเครา
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 02:10:38 pm »

ผมชอบปลัดครับ เพราะมีใช้ ติดตัวตลอดเวลา อย่าอื่นก็มีเหรียญ ผ้ายันต์ปี39 แต่ปลัดไม่เคยถอดเลย(หลังจากใส่แล้ว)

ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจครับ

ครับ ..เหตุผลอยู่ที่ใจ แสดงว่าเป็นคนหนักแน่นดี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์