เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยดูรูปถ่ายหลังสิงห์  (อ่าน 1812 ครั้ง)
กูรู้
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 05:10:37 pm »

อยากจะได้ไว้บูชาแต่ดูไม่เป็น รบกวนพี่ๆด้วยครับว่า sure หรือ มั่วนื่ม 
 http://uauction.uamulet.com/AuctionUClubDetail.aspx?bid=272&qid=5436
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 08:59:03 pm »

คุณ ป๊อด ครับ ใจเย็นๆไม่ต้องรีบร้อนหลอกครับ ให้สายตรงเขาประมูลกันไปก่อนแล้วกันครับ....
หา รูปปี21 บูชาไปก่อนดีกว่าครับ จบง่ายกว่า...
ส่วนรูปถ่ายหลังสิงห์ ใจอยากให้หาที่ครบตามสูตรจะดีกว่ากันครับ ...
...ใจเย็นครับ...อย่ารีบร้อน...
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:28:41 pm »

พี่ขุนทัพ ออกมาแสดงความคิดเห็นทำนองเนี่ย ไม่เป็นรัยหรือคับ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 01:10:10 am »

พี่ขุนทัพ ออกมาแสดงความคิดเห็นทำนองเนี่ย ไม่เป็นรัยหรือคับ
ก็ไม่เห็นจะมีอะไรพิเศษนี่ครับ....
สำหรับคุณ ป๊อด ที่เพิ่งจะเริ่มหัดเล่นก็อยากจะให้ศึกษาพระยุคท้ายๆก่อน
เมื่อมีความชำนาญค่อยขยับขยาย ไปเล่นรุ่นลึกๆ เพราะถ้าพลาดจะได้ไม่เจ็บมาก
ส่วนรูปถ่ายหลังสิงห์ สำหรับคุณ ป๊อด ที่ยังไม่ชำนาญก็ได้แนะนำให้เล่น
ตามสูตรมาตราฐานไปก่อน คือ ถ้ามีเลี่ยมพลาสติก ก็ ขอให้เป็นการเลี่ยมพลาสติกเดิมๆจากวัด หรือ
ถ้ามีการอัดกระจก ก็ ให้เป็นการอัดกระจกเดิมๆจากวัดเช่นกัน และด้านหลังของรูปอัดกระจกจะต้อง..มีปั้มสิงห์...ก็เท่านั้นเองครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2010, 02:36:41 pm โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 07:53:14 pm »

ก็ไม่เห็นจะมีอะไรพิเศษนี่ครับ....
สำหรับคุณ ป๊อด ที่เพิ่งจะเริ่มหัดเล่นก็อยากจะให้ศึกษาพระยุคท้ายๆก่อน
เมื่อมีความชำนาญค่อยขยับขยาย ไปเล่นรุ่นลึกๆ เพราะถ้าพลาดจะได้ไม่เจ็บมาก
ส่วนรูปถ่ายหลังสิงห์ สำหรับคุณ ป๊อด ที่ยังไม่ชำนาญก็ได้แนะนำให้เล่น
ตามสูตรมาตราฐานไปก่อน คือ ถ้ามีเลี่ยมพลาสติก ก็ ขอให้เป็นการเลี่ยมพลาสติกเดิมๆจากวัด หรือ
ถ้ามีการอัดกระจก ก็ ให้เป็นการอัดกระจกเดิมๆจากวัดเช่นกัน และด้านหลังของรูปอัดกระจกจะต้อง..มีปั้มสิงห์...ก็เท่านั้นเองครับ...

สุดยอดครับพี่ขุนทัพ ที่ถามไม่ใช่อะไรหรอกคับ ผมกลัวว่าจะไปเหยียบตาปลาเท่านั้นเอง ไม่ได้มีอะไรแอบแฝงคับ
หนุ่ม บ้านแหลม
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:46:34 pm »

เล่นตามที่พี่ ขุนทัพ บอกปลอดภัยแน่นอน  ส่วนคนที่เอาพระแท้มาขายจะต้องกลัวทำไม พระแท้ต้องแท้ทุกตา แห่ได้ทุกที่อยู่แล้ว
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:05:15 pm »

เล่นตามที่พี่ ขุนทัพ บอกปลอดภัยแน่นอน  ส่วนคนที่เอาพระแท้มาขายจะต้องกลัวทำไม พระแท้ต้องแท้ทุกตา แห่ได้ทุกที่อยู่แล้ว

ป๊อด ชอบประโยคนี้ของ..พี่หนุ่ม บ้านแหลม มากกินใจได้ใจความดี โดยเฉพาะคำว่า " พระแท้ต้องแท้ทุกตา แห่ได้ทุกที่อยู่แล้ว "
  ซู้ดดดยอดคับ!!!                        ซู้ดดดยอดคับ!!!                          ซู้ดดดยอดคับ!!!                          ซู้ดดดยอดคับ!!!                          ซู้ดดดยอดคับ!!!                          ซู้ดดดยอดคับ!!!                           ซู้ดดดยอดคับ!!!                           ซู้ดดดยอดคับ!!!                           ซู้ดดดยอดคับ!!!                           ซู้ดดดยอดคับ!!!                          ซู้ดดดยอดคับ!!!                          ซู้ดดดยอดคับ!!!                          ซู้ดดดยอดคับ!!!                ซู้ดดดยอดคับ!!!                            ซู้ดดดยอดคับ!!!                         ซู้ดดดยอดคับ!!!                           ซู้ดดดยอดคับ!!!                           ซู้ดดดยอดคับ!!!                              ซู้ดดดยอดคับ!!!!   
joker
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:30:43 pm »

Chokchai
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:56:15 am »

น้องใหม่ครับ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับ สมเด็จหลังยันต์ อิสังวาสุ (ภาษาปากครับ ต้องขอโทษผู้รู้ด้วยครับ)
ที่เคยเห็นคนขายบอกเกศา แต่ไม่เคยเห็นของแท้ครับ ถ้าพีๆๆๆ กรุณาอยากดูรูปครับ
saisai
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 10:27:27 pm »

เยี่ยมครับพี่ขุนทัพ ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะ และสอนสั่ง ทีละสเต็ป ๆ จะจำไปใช้ครับพี่ ขอบคุณมากคร๊าบบบ
หน้า: [1]
  พิมพ์