เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เวิปนี้มีกระดาน,.ซื้อ,,ขาย  (อ่าน 2464 ครั้ง)
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 02:23:56 pm »

ขอบคุณคุณเงาดำ ผมเข้าใจครับผมเข้ามาหาความรู้และพบปะเพื่อนฝูงเป็นความสุขยามว่างเล็กๆ  พวกเรานับถือครูองค์เดียวกันหนักนิดเบาหน่อยควรอภํยให้กัน  ไม่มีใครทำถูกทุกอย่าง ทุกคนล้วนลองผิด ลองถูกกันทั้งนั้นสบายใจนะครับ ส่วนคุณแป๊ะ ปากช่องต้องขออภัยที่ผมเสียมารยาท  ตบะแตกนิดหน่อยคุณก็นำเสนอของคุณไป วันหนึ่งเราคงได้รู้จักกันจริงๆ เห็นคนเขาเรียกอาจารย์ เอาความรู้ที่มีมาถ่ายทอดสู่น้องๆบ้างจึงจะเรียกว่าได้ทำประโยชน์ให้กับหมู่ศิษย์โดยรวม สวัสดีเช่นกันครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 03:02:12 pm »

คุณตาสว่างครับ,,,สบายใจได้เลยครับผมไม่โกรธ ใครง่ายๆ,,,เราศืษย์เดียวกัน,,,ผมมีแต่ใหัครับคุยกันได้ทุกเรื่องหลวงพ่อ,,รู้คือรู้,,ตอบได้ตอบ,,,คุณกับผมอาจจะดำเนินชีวิตที่ต่างกัน,,ผมขายคุณเก็บหลวงพ่อ,,มันก็ไปกันได้เพื่อจรรโรงให้หลวงพ่อเราอยู่ในวงการพระเครื่องตลอดไป,,,,สวัสดี,,
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 07:53:09 pm »

ผมเชื่อว่าทุกท่านในเว็ปนี้รักและเคารพหลวงพ่อสุดหัวใจ  และเชื่อว่าทุกท่านผูกพันกับเว็ปนี้รวมถึงผู้จัดทำเป็นอย่างยิ่ง  จนถึงขั้นหวงแหน

เมื่อมีแนวคิดเช่นนี้ ... ธรรมดาที่จะเกิดฟีดแบ็คเชิงลบกัลบไปด้วยความห่วงใยใน " บ้าน " ที่เคยอบอุ่น  จะมีการค้า มีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้อง

ในส่วนของคุณ Tanakorn  โดนไปแรงมั้ย ... ผมตอบไม่ได้  แต่ผมก็บอกตรงๆ ว่าไม่แปลกใจที่ได้รับคำตอบเเบบนั้น

หลายกระทู้เหลือเกินในบ้านนี้ที่เหมือนคุณแสดงออกถึงความพยายาม " ปั่น" หรือเปล่า ... เช่นในส่วนของความพยายามเหลือเกินที่จะส่อราคา

ด้วย " สิบหมื่น - ยี่สิบหมื่น " ของคุณ ... อยากให้คุณเข้าใจว่าที่นี่โชว์เพื่อเเบ่งปัน ศึกษา  มิใช่การค้าให้บางคน " ดัน " ราคาออกสู่สาธารณะชนว่ามันเป็นอย่างนั้นนี้

หลายกระทู้  ที่คุณพยายามกล่าวอ้าง " คำพูด " ของหลวงพ่อ ... เพื่ออวดอ้างคุณวิเศษในสิ่งที่คุณมีให้เป็นสิ่งมหัศจรรย์ยิ่งๆ ขึ้น 

หรือเพื่อเเสดงออกถึงความชอบธรรมในการกระทำใดๆ ของคุณ .... แล้วคุณก็ไม่เคยแสดงออกได้สักครั้งว่า " เป็นคำพูดจริงๆ ของหลวงพ่อ "

สิ่งที่พี่ตาสว่างพูด  บางประโยคผมเชื่อตามนั้น  โดยเฉพาะที่คุณบอกทำนองว่า " รู้แต่ไม่พูด ไม่บอก " ฯ ... มันไม่ได้เเสดงออกถึงความมีน้ำใจของคุณเลย

หนำซ้ำ ... ผมกลับมองว่าคุณกำลังแสดงออกว่าฉัน " ผู้รู้ " ... ซึ่งไม่รู้จะรู้จริงไหม  เนื่องจากกระทู้ " บล็อคพุทธกวัก " ของท่าน ซึ่งจากหลักฐาน " โม้ " ครับ

ผมเองไม่รู้จักท่าน เห็นบ่อยๆ ว่าท่านเรียกตัวเองว่า " อาจารย์ " .. ไม่รู้ท่านสอนวิชาอะไร  แต่ในนี้ผมไม่เห็นท่าจะ " สอน " หรือแบ่งปันอะไรใคร .. แนะนำว่าอย่าเรียกตัวเองเเบบนั้นเลยครับ

สุดท้าย   กับสิ่งที่ท่านได้รับ กับฟีดแบ็คในทุกๆ กระทู้ ผมฝากคำพูดหนึ่งให้ท่าคิดนะครับ 

" ท้ายที่สุด  สิ่งที่คุณจะได้  ก็เท่าเทียมกับ  --- สิ่งที่คุณให้ --- "

ยังดีว่าทุกท่านในนี้  ศิษย์หลวงพ่อเดียวกัน ... ถ้าเป็นพันธ์ทิพย์หรือเว็ปอิสระ  คำพูด  ถ้อยความ ทัศนคติทำนองนี้   อาจจบไม่สวยครับ ///

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:11:32 pm »

มันจบเรื่องกันแล้ว,,,และคูุณจะมาวุ่นวายอะไรอีก,,,จบคือจบ,,,,
Ya samsen
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:20:43 pm »

ใจเย็นๆกันนะพี่ๆ
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:24:03 pm »

มันจบเรื่องกันแล้ว,,,และคูุณจะมาวุ่นวายอะไรอีก,,,จบคือจบ,,,,

สงบสติอารมภ์นะครับ  กับสิ่งที่คุณแสดงออก  หายใจเข้าลึก ๆ แล้วแยกเเยะ ... ว่านี่คือ " วุ่นวาย " หรือ " คำตอบ ...  "

คุณใช้สิทธิ์ในการ " ตั้งกระทู้ " แสดงออกมาในสิ่งที่คุณอยากจะพูด   คุณต้องเข้าใจความหมายของสิ่งเหล่านี้ก่อนนะครับ

" เว็ปบอร์ด  กระดาน  สิทธิ์ของสมาชิก  ผู้ตั้ง ผู้ตอบ "   คุณต้องรับได้ในสิ่งที่จะได้รับคำตอบ ... ครับ

พึงระลึกเสมอไม่ว่าคุณเข้ากระดานสนทนาที่ไหน " ไม่สามารถระบุคำตอบที่ต้องการ   หรือผู้ตอบได้ " ครับ

คุณพูดว่าคุณ " โตๆ กันแล้ว " แสดงออกสักนิดกับเรื่องเล็กๆ แค่นี้ --- ดีกว่ามั้ยครับ

ถ้ารับไม่ได้กับ  " เว็ปบอร์ด " กับคำตอบ " ตรงๆ " ... " แต่จริง !!!  จนคุณคิดว่าแรง จริงจนคุณเสียหน้า สำหรับคุณ

อย่างไรเสียถ้ามันจริง มันก็คือจริง  ไม่ว่ามันแสดงออกโดยคุณรู้ตัวหรือไม่ก็ตาม

คุณควรปรับปรุงตัว --- หรือยอมรับมัน .... แค่นั้นเองครับ ^_^

พยายามคิดว่าที่นี่คือ " ห้องสนทนา " แล้วทำให้แค่ " ปิดหน้า " ก็ลบมันไปจากใจ  คุณจะได้ไม่เครียด ^_^

ปล . ตรงไหนที่ผมบอกไปแล้ว ไม่จริง ไม่เคยทำ ไม่เคยพูด ไม่เคยเเสดงออก " บอก " ได้นะครับ

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
fLowlER
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:25:11 pm »

ใจเย็นๆกันนะพี่ๆ

อุ่ย ... ไม่มีอะไรมั้งท่าน   อิอิ        

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์