เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เวิปนี้มีกระดาน,.ซื้อ,,ขาย  (อ่าน 2465 ครั้ง)
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:50:05 pm »

เว็ปหลวงพ่อกวยทุกเว็ปน่าจะมีกระดานซื้อขาย,,,,ทางเวปไม่ต้องรับรองการซื้อขาย,,,และหาวิธ๊าสกัดพระไม่แท้,,,ค่าใช้จ่ายต้องมี,,,ผมเห็นทุกๆเว็ปโชว์ไม่จริงแต่ขายกัน,,,ไม่ต้องอายครับ,  หลวงพ่ออนุญาติให้าราทำกิน(ผมคนหนื่งมีอยู่มีกินก็เพราะหลวงพ่อเกือบ,20 ปี ผมไม่อายครับ)  เอาอีกแล้ว  อ, แป๊ะ ก่อวอดหาเรื่องอีกแลัว,,มันเรื่องจริงครับ  แต่ใครทำดังกล่าว,,,ผมว่าดีครับไม่ต้องแอบแฝงให้เห็นกันจะๆและจริงใจเมิ่อเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อกวย,,,สวัสดี,,
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 07:15:34 pm »

ถ้ามีการซื้อขายมาเกี่ยวข้อง มันเลี่ยงเรื่องเอื้อประโยชน์ หวังประโยชน์ เกรงใจ ช่วยเหลือ และความขัดแย้งตามมา = มั้ยครับ

ทุกวันนี้ที่นี่กระทู้วิ่งที่สุดในหลายๆ เว็ป  คนเข้าตลอด มีกระทู้ใหม่ๆ ให้ศึกษาเรื่อยๆ มี ฯ ... ถ้ามันจะเปลี่ยนไปแบบนั้น " ผมเสียดาย " มากครับ

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 07:45:40 pm »

ขอบคุณครับที่เปิดเผยตัวตนที้แท้จริงออกมา ผมกลับอยากขอร้องไม่ให้มีการซื้อขายมาเกี่ยวข้อง เว้นเวฟสีเขียวนี้ไว้ให้เป็นศูนย์รวมของเหล่าศิษย์ผู้มีจิตศรํทธาหลวงพ่ออย่างแท้จริงโดยไม่มีผลประโยชน์ใดๆเข้ามาเกี่ยวข้อง พวกเราจะได้คุยกัน ได้ยิ้มเข้าหากันโดยไม่ต้องระแวง ว่าใครจะถือปังตอไว้ข้างหลัง ผมเคยเข้าไปบ้านข้างเคียงทาสีชมภู กับสีเหลืองแล้วอึดอัด พอมาเจอบ้านสีเขียวแล้วอบอุ่นเป็นกันเอง ให้เกียรติ์กัน ถ้อยทีถ้อยอาศัยแบ่งปันความรู้กัน ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ก็ดีอยู่แล้ว ผมแนะนำท่านว่าต้องการโชว์เพื่อซื้อขายเชิญเวฟสีชมภูผู้ก่อตั้งท่านตั้งขึ้นเพื่อการซื้อขายโดยตรง เลยครับท่านผู้อาวุโส

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
CAVALRY
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:06:48 pm »

ผมเห็นด้วยกับพี่ตาสว่างครับ เว็ปสีเขียวจริงใจอบอุ่นให้ความรู้ดีมากครับคล้ายกับว่าเป็นพี่น้องกัน
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:47:37 pm »

คนเขารู้จักเกือบทั่วประเทศ,,,แป้ะ  ปากช่อง,,ขายหลวงพ่อกวยกิน,,อยู่ที่ห้างพันธุ์ทิพย์งามวงษ์วานมานานแล้วครับ,,ขายพระหลวงพ่อจนหมด,ไม่มีอะไรจะขาย,รวยล้วครับ,,,
pakasit
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:49:52 pm »

ดีเลยครับผมอีกหนึ่งเสียงครับ
Naypako
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:23:26 pm »

ด้วยความเคารพครับ เว็ปซื้อขายพระที่มีอยู่ทั้ง U และ G และ อื่น ๆ มีมาตรฐานและระเบียบที่ดีอยู่พอสมควร มีการรับรอง ใครทำดีไม่ดีเขาก็ตรวจสอบและแจ้งเตือนให้ผู้ที่จะเช่าพระได้รับรู้ ส่วนตัวผมไม่เห็นว่าการเพิ่มการซื้อขายในเว็ปนี้เป็นเรื่องน่าทำครับ ขอโหวต No ครับ ด้วยความเคารพครับ
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:20:31 pm »

มีเรื่องมาถาม  ตามประสาคนขี้สงสัยอีกนิดนึงครับ

-- หลวงพ่ออนุญาติให้าราทำกิน(ผมคนหนื่งมีอยู่มีกินก็เพราะหลวงพ่อเกือบ,20 ปี ผมไม่อายครับ)  --
สงสัยข้อความที่ว่าหลวงพ่ออนุญาติ ?? .. หมายถึงให้ทำกินทั่วไป 

หรือให้ทำมาหากินเเบบ ใช้พระท่านเป็นเครื่องมือในการทำกิน เอาไว้ทำกำไรกับศิษย์ที่ศรัทธาในตัวท่าน อย่างที่ท่านบอกว่าร่ำรวยจากการขายพระหลวงพ่อ  แบบนั้นหรือเปล่าครับ Huh?

ช่วยตอบเด็กใหม่ขี้สงสัยหน่อยเถะครับ ว่าท่านบอกกับใคร ปีไหนครับ   เรื่องอนุญาติให้ทำกินโดยขายพระท่าน  ผมไม่เคยได้ยินเลยครับ ^_^

เเต่เรื่องท่านบอกศิษย์ว่าให้เก็บให้ดี อีกหน่อยจะแพง อีกหน่อยจะหายาก เคยได้ยินครับ

ปล. ไม่ใช่สาระสำคัญนะครับที่ถาม ^_^ ผมจะขี้สงสัย .... เวลาได้ยินคนนู้นอ้าง คนนี้อ้างว่าหลวงพ่อบอกอย่างนั้น บอกอย่างนี้เท่านั้นเอง

เรื่องอื่นผมเฉยๆ เพราะผมเองก็ซื้อพระจากคนขาย ถ้าไม่มีพ่อค้าคนกลางผมก็ไม่รู้จะซื้อจากไหนเหมือนกัน ไม่มีเวลาไปวิ่งหาครับ ...

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:41:03 pm »

คนเขารู้จักเกือบทั่วประเทศ,,,แป้ะ  ปากช่อง,,ขายหลวงพ่อกวยกิน,,อยู่ที่ห้างพันธุ์ทิพย์งามวงษ์วานมานานแล้วครับ,,ขายพระหลวงพ่อจนหมด,ไม่มีอะไรจะขาย,รวยล้วครับ,,,
ผมเป็นคนไม่ทันสมัยไม่รู้จัก แป๊ะ ปากช่องเป็นใครมาจากไหน ไม่รู้จะรู้จักไปทำไมไม่เคยเห็นทำอะไรให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม  ผมเล่นพระตั้งแต่ห้างพันทิพย์อยู่ราชเทวี ห้างที่งามวงศ์วานยังไม่สร้าง ตลาดไทยณรงค์ยังไม่เปิดเป็นตลาดพระ พ่อค้าพระที่รู้จักมีมากแต่ที่สนิทดีมี ชาติ เมืองสรรค์ กวย  สรรพยา ใครรู้อาแป๊ะเป็นใครบอกกันบ้างดิ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
Ya samsen
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:18:34 pm »

พี่แป๊ะ นั่นเองจำผมได้มั้ย ทหารที่ไปหาพี่ที่พันธุ์ทิพย์กับพี่พันเอกลูกค้าสมัยเก่าพี่ สบายดีนะครับพี่
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:31:36 am »

คุณตาสว่าง..คุณตีรวนผมมาตลอดนะผมไม่โกรธ คุณไปถามพี่ชาติ เมืองสรรคบุรี และเฮียกวย สรรพยา ทั้ง 2 ท่านผมก็สนิทกันมากเหมือนพี่ชายผม..คุณไม่อยากรู้จักผมก็ไม่เป็นไร..แต่อย่ามาว่าผมไม่ทำประโยชน์สังคมไม่ได้และคุณรู้ได้อย่างไร..คิดให้ดีๆเราผู้ใหญ่กันแล้วไม่ใช่เด็กๆ...และเว็ปที่เขาทำอยู่นี้ทำเพื่อหลวงพ่อไม่ใช่มาประทะอารมณ์กันมันไม่สุภาพ..
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:42:40 am »

ขออภัยอย่างยิ่ง,,,ผู้จัดสร้างเว็ป,,,ครับผม,,,ปีชาติจะลงเว็ปสักที,,,ไม่สนุกเสียแล้วครับ..ผมก็ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร,,ทุกวันนี้ก็ไม่มีคนเก่งกว่าหลวงพ่อหรอกครับ,,,สวัสดี
PEAK
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 12:56:45 pm »

เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 01:24:25 pm »

เว้นเวฟสีเขียวนี้ไว้ให้เป็นศูนย์รวมของเหล่าศิษย์ผู้มีจิตศรํทธาหลวงพ่ออย่างแท้จริงโดยไม่มีผลประโยชน์ใดๆเข้ามาเกี่ยวข้อง พวกเราจะได้คุยกัน ได้ยิ้มเข้าหากันโดยไม่ต้องระแวง ว่าใครจะถือปังตอไว้ข้างหลัง พอมาเจอบ้านสีเขียวแล้วอบอุ่นเป็นกันเอง ให้เกียรติ์กัน ถ้อยทีถ้อยอาศัยแบ่งปันความรู้กัน ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ก็ดีอยู่แล้ว
ผมขอสักนิดนะครับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดคิดว่าผม เข้ามาป่วนกระทู้ ข้อความข้างต้นของพี่ผมเห็นด้วย แต่ผมไม่เห็นด้วยกับความคิดบางคนจิตใจแคบ บ้างครั้ง การที่เราถามหรือเอ่ยชื่อบุคคลนั้น เจตนาถามเพื่อขอความรู้ แต่กลับกลายเป็นว่า ถามเพื่อป่วนเวปบ้าง ลองของบ้าง อวดรู้บ้าง ทั้งๆที่ผู้ถามต้องการความรู้กับตัวเองและศิษย์รุ่นใหม่ อย่างนี้เขาเรียกว่า" ถ้อยทีถ้อยอาศัยแบ่งปันความรู้กัน " เหรอครับ
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 01:26:11 pm »

เว้นเวฟสีเขียวนี้ไว้ให้เป็นศูนย์รวมของเหล่าศิษย์ผู้มีจิตศรํทธาหลวงพ่ออย่างแท้จริงโดยไม่มีผลประโยชน์ใดๆเข้ามาเกี่ยวข้อง พวกเราจะได้คุยกัน ได้ยิ้มเข้าหากันโดยไม่ต้องระแวง ว่าใครจะถือปังตอไว้ข้างหลัง พอมาเจอบ้านสีเขียวแล้วอบอุ่นเป็นกันเอง ให้เกียรติ์กัน ถ้อยทีถ้อยอาศัยแบ่งปันความรู้กัน ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ก็ดีอยู่แล้ว
ผมขอสักนิดนะครับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดคิดว่าผม เข้ามาป่วนกระทู้ ข้อความข้างต้นของพี่ผมเห็นด้วย แต่ผมไม่เห็นด้วยกับความคิดบางคนจิตใจแคบ บ้างครั้ง การที่เราถามหรือเอ่ยชื่อบุคคลนั้น เจตนาถามเพื่อขอความรู้ แต่กลับกลายเป็นว่า ถามเพื่อป่วนเวปบ้าง ลองของบ้าง อวดรู้บ้าง ทั้งๆที่ผู้ถามต้องการความรู้กับตัวเองและศิษย์รุ่นใหม่ อย่างนี้เขาเรียกว่า" ถ้อยทีถ้อยอาศัยแบ่งปันความรู้กัน " เหรอครับ
ขอความข้างต้นของผม ผมไม่ได้กล่าวว่าพี่นะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์