เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังยันต์พิมพ์ขี้กลาก  (อ่าน 2629 ครั้ง)
golfsof
Sr. Member

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 05:29:45 pm »

พี่ๆมีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับเหรียญหล้งยันต์ที่มีเม็ดขึ้นเยอะ บางคนว่าเพราะเวลาปั้มมีเศษวัสดุอยูในแม่พิมพ์เยอะ บางคนบอกว่าใช้แม่พิมพ์เก่าแต่เอามาปั้มใหม่(หลวงพ่อไม่ได้ปลุกเสก) ผมส่องดูแล้วตำหนิตรงทุกอย่างเส้นบนศรีษะไปจรดขอบเหรียญก็มี ขอบเหรียญก็มีตำหนิตรง9นาฬืกา รบกวนขอความคิดเห็นของพี่ๆด้วยครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 08:39:41 pm »

ผมว่าใช้แม่พิมพ์เก่าแต่เอามาปั้มใหม่ครับ(หลวงพ่อไม่ได้ปลุกเสก)อีกคนหนึ่งครับ
      เอาบล็อคเก่ามาพิมพ์ใหม่ ตำหนิต่างๆจะมีครบทั้งหมดครับ แต่จะมีขี้กลาก(ซึ่งเกิดจากสนิมขุมกินแม่พิมพ์ครับ)เพิ่มจากที่มีอยู่เดิมมากหรือน้อย ขึ้นอยู่ที่การเก็บรักษาแม่พิมพ์ครับ ผมว่าเล่นที่เขานิยมกันดีกว่าครับ 
saisai
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 08:55:09 pm »

โอ้ว ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ต่อไปเหรียญหลังยันต์ต้องระวังกันอีกแล้วสิครับพี่ต้อย ขอบคุณพี่ golfsof และพี่ต้อย ด้วยครับ ที่ช่วยกัน update ข้อมูล ศิษย์พี่ท่านอื่นๆ ท่านใด มีข้อมูลลึกๆ ช่วยมาแบ่งปันหน่อยนะครับ จะได้เป็นวัคซีนฉีดให้น้องๆ จักขอบพระคุณอย่างยิ่งครับผม
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 08:58:21 pm »

ขอบคุณพี่ต้อยครับแล้วศิษย์พี่ท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ(องค์นี้คืนได้ครับแต่สองจิตสองใจจะคืนหรือจะเก็บเอาไว้ให้ศิษย์ใหม่ๆได้ศึกษา)ผมว่าคนที่เก็บพิมพ์ไว้แล้วเอามาปั้มใหม่ช่างกล้านะครับเขาไม่กลัวหลวงพ่อหรืออย่างไร(อยากรู้จังใครเป็นคนเก็บแม่พิมพ์ไว้)
toi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:20:33 pm »

อย่างเหรียญที่ทำลูกศรชี้ไว้นี่ก็เหมือนกันครับ เอาแม่พิมพ์เก่ามาปั้มใหม่เช่นกัน จะมีเส้นแตกเกิน และมีขี้กลากเยอะเลยครับ  เมื่อรู้ว่าเป็นของที่หลวงพ่อกวยไม่ได้ปลุกเสก ยังจะเล่นหาอยู่อีกหรือครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:32:51 pm »

นี่อีกพิมพ์หนึ่งครับ เหรียญที่ทำลูกศรชี้ไว้ ไม่น่าเล่นหาครับ 
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 11:22:43 pm »

พี่ๆมีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับเหรียญหล้งยันต์ที่มีเม็ดขึ้นเยอะ บางคนว่าเพราะเวลาปั้มมีเศษวัสดุอยูในแม่พิมพ์เยอะ บางคนบอกว่าใช้แม่พิมพ์เก่าแต่เอามาปั้มใหม่(หลวงพ่อไม่ได้ปลุกเสก) ผมส่องดูแล้วตำหนิตรงทุกอย่างเส้นบนศรีษะไปจรดขอบเหรียญก็มี ขอบเหรียญก็มีตำหนิตรง9นาฬืกา รบกวนขอความคิดเห็นของพี่ๆด้วยครับ
ผมว่าใช้แม่พิมพ์เก่าแต่เอามาปั้มใหม่ครับ(หลวงพ่อไม่ได้ปลุกเสก)อีกคนหนึ่งครับ
      เอาบล็อคเก่ามาพิมพ์ใหม่ ตำหนิต่างๆจะมีครบทั้งหมดครับ แต่จะมีขี้กลาก(ซึ่งเกิดจากสนิมขุมกินแม่พิมพ์ครับ)เพิ่มจากที่มีอยู่เดิมมากหรือน้อย ขึ้นอยู่ที่การเก็บรักษาแม่พิมพ์ครับ ผมว่าเล่นที่เขานิยมกันดีกว่าครับ 
ได้วัคซีนเพิ่มอีกเข็มแล้ว ขอบพระคุณ อ.ป๋าต้อยมากคับ
ขออนุญาติเรียนถามเพิ่มเติม เกี่ยวกับแม่พิมพ์ตัวเดิมมาปั้มใหม่ อันนี้เป็นไปได้ไม่สงสัย แต่ตัวตัดที่บอกตำหนิตรงที่ 9นาฬิกาก็มี  อยากทราบความคิดเห็นบ้างคับ
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 12:23:13 am »

เหรียญนี้สังเกตุง่ายมากครับด้านหลังจะมีเม็ดขี้กลากขึ้นเต็มทั้งในตารางและนอกตารางไม่ต้องส่องกล้องก็เห็นแล้วครับขอเพียงอย่าโลภก็แล้วกันเพราะด้านหน้าสวยกริบ
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 09:32:14 am »

เหรียญนี้สังเกตุง่ายมากครับด้านหลังจะมีเม็ดขี้กลากขึ้นเต็มทั้งในตารางและนอกตารางไม่ต้องส่องกล้องก็เห็นแล้วครับขอเพียงอย่าโลภก็แล้วกันเพราะด้านหน้าสวยกริบ
ครับพี่golfsof แล้วที่พี่บอกว่าขอบเหรียญตำหนิที่ 9 นาฬิกาก็มี แสดงว่าตัวตัดที่ทำเหรียญแม่พิมพ์ขี้กลากเนี้ย ก็ต้องใช้ตัวตัดตัวเดิมด้วยช่ายไหมคับ
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 12:51:16 pm »

ตัวตัดตัวเดียวกันหรือเปล่าวนั้นผมไม่รู้ครับต้องเรียนถามศิษย์พี่ทั้งหลายแล้วครับ แต่ว่าผมลองส่องเทียบกับหลังยันต์เป๋ของผมแล้ว เป๊ะเลยครับเพียงแต่ว่าของเขาขอบดูใหม่และสดกว่าเท่านั้นเองผมคิดว่าศิษย์พี่ทั้งหลายคงจะมีข้อมูลลึกๆมากกว่าผมเพราะผมเพิ่งศึกษาพระของหลวงพ่อเอง
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 09:09:11 pm »

ตัวตัดตัวเดียวกันหรือเปล่าวนั้นผมไม่รู้ครับต้องเรียนถามศิษย์พี่ทั้งหลายแล้วครับ แต่ว่าผมลองส่องเทียบกับหลังยันต์เป๋ของผมแล้ว เป๊ะเลยครับเพียงแต่ว่าของเขาขอบดูใหม่และสดกว่าเท่านั้นเองผมคิดว่าศิษย์พี่ทั้งหลายคงจะมีข้อมูลลึกๆมากกว่าผมเพราะผมเพิ่งศึกษาพระของหลวงพ่อเอง
ผมว่าพี่golfsof ถ่ายขอบชัดๆ มาให้พี่ๆเขาช่วยตัดสินให้อีกทีดีกว่า เพราะเรื่องนี้สำคัญน่ะคับ จะได้ยึดถือเป็นบรรทัดฐาน ในการเล่นหาต่อไป
saisai
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 12:16:36 am »

ผมว่าพี่golfsof ถ่ายขอบชัดๆ มาให้พี่ๆเขาช่วยตัดสินให้อีกทีดีกว่า เพราะเรื่องนี้สำคัญน่ะคับ จะได้ยึดถือเป็นบรรทัดฐาน ในการเล่นหาต่อไป

อืม คุณ GOLF มีเหตุผลดีครับ เห็นทีต้องรบกวนพี่ golfsof ลองถ่ายขอบดู แล้วช่วยกัน หาที่มาที่ไปดีมั๊ยครับ จะได้เป็นบรรทัดฐานเดียวกัน เพื่อประโยชน์ของพวกเราน่าจะดีเหมือนกันนะครับ ขอบคุณพี่ golfsof มากเลยครับ
พงศ์ เทพรัตน์
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 08:36:19 am »

ตามป๋า toi ว่าถูกต้องครับ
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 04:18:05 pm »

ขอโทษทีมาช้าไปทำงานเพิ่งกลับจริงๆแล้วเหรียญนี้ผมส่องตรงขอบเหรียญที่9นาฬิกามีขีดเกินครับแต่ขอบจุดอี่นๆมองไม่ชัดเพราะเลี่ยมพลาสติกไว้ผมไม่กล้าแกะออกเพราะผมโทรไปคืนเหรียญเขาแล้วกลัวมีปัญหาครับอย่างที่พี่ต้อยบอกนะครับไม่เล่นดีกว่า
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:20:14 pm »

ขอโทษทีมาช้าไปทำงานเพิ่งกลับจริงๆแล้วเหรียญนี้ผมส่องตรงขอบเหรียญที่9นาฬิกามีขีดเกินครับแต่ขอบจุดอี่นๆมองไม่ชัดเพราะเลี่ยมพลาสติกไว้ผมไม่กล้าแกะออกเพราะผมโทรไปคืนเหรียญเขาแล้วกลัวมีปัญหาครับอย่างที่พี่ต้อยบอกนะครับไม่เล่นดีกว่า

ไม่เล่นดีแล้วครับ...เหรียญนี้ไม่ดีแน่...
ไม่ต้องถ่ายขอบก็ได้...ตัวตัดไม่ใช่ครับ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์