เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ท่านได้ทำลูกอมบ้างไหมครับ และในยุคหลังๆทางวัดได้ทำลูกอมบ้างไหมครับ  (อ่าน 1301 ครั้ง)
SMF
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 11:53:31 am »

ส่วนมากจะเห็นแต่พระและเครื่องราง ยังไม่เห็นพูดกันถึงลูกอมครับ  เลยอยากทราบน่ะครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:00:30 pm »

ส่วนมากจะเห็นแต่พระและเครื่องราง ยังไม่เห็นพูดกันถึงลูกอมครับ  เลยอยากทราบน่ะครับ
ผมยังไม่เคยได้เห็นหรือเคยได้ยินว่า หลวงพ่อกวยท่านทำลูกอมด้วยเลยนะครับ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 12:03:53 am »

เคยมีทำบ้างเหมือนกันแต่ไม่มากครับ...
มีทั้งที่เป็นเนื้อผงพุทธคุณยุคแรกๆ...และที่เป็นเนื้อปรกโพธิ์เก้าใบก็มีครับ...
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:27:36 am »

เก็บความรู้เพิ่มครับ ขอบคุณครับ
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 02:56:27 pm »

ขอเข้ามาเก็บความรู้ด้วยน่ะฮ่ะ
toi
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:06:25 pm »

จริงซินะหนังสือเล่มนี้ผมก็มี ลูกอมแบบนี้ผมก็มีอยู่ลูกหนึ่งครับ แต่คิดว่าเป็นของหลวงปู่ทิมครับ

SMF
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:35:45 pm »

ขอบคุณพี่ขุนทัพสำหรับข้อมูลดีๆครับ  พี่ๆในเว็บนี้เป็นที่ปรึกษาได้ดีจริงๆครับ เพราะกรณีลูกอมนี่ไม่มีข้อมูลในเน็ตเลย
ไม่ทราบว่าภาพนั้น มาจากหนังสืออะไรครับพี่ เผื่อจะหาหนังสือมาเก็บไว้บ้าง ขอบคุณครับ

พี่toiครับ พี่โชคดีจริงๆเลยนะครับ มีของดีแบบนี้และยิ่งเป็นยุคแรกและทำน้อยแบบนี้ 
บอกตรงๆว่าอิจฉาครับ หวังว่าสักวันจะมีลูกอมองค์จริงของหลวงปู่มาไว้บูชาบ้างครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:33:12 pm »

ขอบคุณพี่ขุนทัพสำหรับข้อมูลดีๆครับ  พี่ๆในเว็บนี้เป็นที่ปรึกษาได้ดีจริงๆครับ เพราะกรณีลูกอมนี่ไม่มีข้อมูลในเน็ตเลย
ไม่ทราบว่าภาพนั้น มาจากหนังสืออะไรครับพี่ เผื่อจะหาหนังสือมาเก็บไว้บ้าง ขอบคุณครับ

พี่toiครับ พี่โชคดีจริงๆเลยนะครับ มีของดีแบบนี้และยิ่งเป็นยุคแรกและทำน้อยแบบนี้ 
บอกตรงๆว่าอิจฉาครับ หวังว่าสักวันจะมีลูกอมองค์จริงของหลวงปู่มาไว้บูชาบ้างครับ
ผมมัวแต่ไปเหอตามเขาแบบนี้น่ะครับ เลยไม่ค่อยได้สนใจเท่าไรครับ 
[/color][/size]
หน้า: [1]
  พิมพ์