เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาราตนาพระและวิธีประพฤติปฎิบัติในการบูชาพระของหลวงพ่อ...  (อ่าน 15154 ครั้ง)
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 12:49:40 am »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 04:59:29 pm โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 08:32:24 am »

ที่ท่านบอกว่า เวลาเข้าที่คับขันกระชั้นชิด-ว่า-ชะยาสะนากะตาพุทธา คงเป็นพระคาถาชินบัญชร บทนี้นะครับ

ชิยาสะรากะตาพุทธา                            เชตวามารังสะวาหะนัง
จะตุสัจจาสะภังระสัง                           เยปิวังสุนะราสะภา
ตัณหังกะราทะโยพุทธา                       อัฏฐะวีสะตินายะกา
สัพเพปะติฏฐิตามัยหัง                         มัตถะเกเตมุนิสสะรา
สีเสปะติฏฐิโตมัยหัง                           พุทโธธัมโมทะวิโลจะเน
สังโฆปะติฏฐิโตมัยหัง                         อุเรสัพพะคุณากะโร
หะทะเยอะนุรุทโธจะ                           สารีปุตโตจะทักขิเณ
โกณฑัญโญปิฏฐิภาคัสมิง                     โมคคัลลาโนจะวามะเก

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2013, 07:10:57 am โดย toi » บันทึกการเข้า
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 09:29:15 pm »

ขอขอบคุณพี่ๆทั้ง2  ที่นำคาถามาให้สึกษา และจะนำไปปฎิบัติตามคำสอนของหลวงปู่คับ
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 12:09:56 am »

ขอบคุณพี่มากๆครับ

ผมได้พระจากพี่ขุนทัพผมก็คิดว่าดีขึ้นจริงๆครับเพราะ ได้มาคล้่องสักพักแรกๆๆก็ไม่ได้มีอะไร  แต่หลังจะมีโชคดีครับแถมยังมีเงินเช่าเหรียญเดิมบางใช้อีกด้วยครับ

หนุ่ม บ้านแหลม
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 02:39:39 pm »

ขอบคุณมากจริงๆครับ
saisai
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 07:46:42 pm »

ขอระลึกในคำสั่งสอนของหลวงพ่อครับ และนำไปใช้ในทางที่ถูกที่ควร ขอกราบหลวงพ่อด้วยครับ
A-Kruwara
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:35:31 am »

ขอบพระคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูลยอดเยี่ยมสุดๆครับ

อิทธิฤทธิ์แพ้บุญญฤทธิ์ บุญญฤทธิ์แพ้กฏแห่งกรรม ...กรรมจึงเป็นผู้กำหนดชะตาชีวิตของสัตว์โลก ดังพุทธภาษิตที่ว่า "สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"
pramate
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 06:19:55 pm »

ขอบคุณมากครับ พี่ขุนทัพ

กำลังคิดจะหาคำอราธนาสมเด็จ อยู่เลย

เปิดมาก็เจอเลย

ปาฎิหาริย์ สุดๆ
DALLA
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 09:53:44 pm »

ขอบคุณครับ
pakasit
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 07:54:50 pm »

ขอบคุณพี่สำหรับสิ่งดีๆที่มีให้กับพวกเรา
sitthiphol
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:54:35 pm »

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 07:15:52 pm »

พระมนต์จินดามณีบทใหญ่ครับลอกออกจากสมองที่ท่องประจำครับ    จินดามณี สะหะโกติสัตตัง เทวานัง มนุสสะเทวานัง อะมะนุสสะเทวานัง สะมะณีจิตตัง ปุตตรีจิตตัง อาคัจฉาหิ ปะริเทวัญติ ปิยังมะมะ มะณีจินดา ปัจจะทานัง ทาสาโกมัง ทาสีโกมัง ปิรัญทัสสะ นะมามิหัง สัพเพชะนา พะหูชะนา มะหาจินดา เอหิพุทธัง ปิยินซียัง เทวะมะนุสสานัง ปิโยนะคะ สุปันนานัง ปิยินซียัง นะมามีหัง พุทโธโสภะคะวา ธัมโมโสภะคะวา สังโฆโสภะคะวา อินทัสสะเหน่หา พรหมมัสสะเหน่หา อิทถีสะเหน่หา ราชาเทวี มะณีรักขัง ปิยังมะมะ  พุทธะสังมิ นะชาลีติ นะอะระหัง สัพพะลาภัง ปะสิทธิเม บทย่อว่าดังนี้ครับ มะอะอุ สิวังพรหมมา จิตตังมานิมา มนต์จินดามณีบทใหญ่นี้เป็นของหลวงพ่อกวยที่ถ่ายทอดแบบปากต่อปากมีรู้น้อยคน ผมรับมาจากท่านขุนทัพเกือบ 20ปี ท่องบ่นประจำไม่เคยขาดเลย หลวงพ่อสอนไว้ว่า ถืออะไรถือให้มั่น ทำอะไรทำให้จริง คาถาท่องบ้างไม่ท่องบ้างก็เท่านั้นแหละไม่มีผล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2011, 07:44:31 pm โดย ตาสว่าง » บันทึกการเข้า

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
wiwat
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:34:12 am »

ได้ยิน ไดฟัง คนเค้าพูด กันว่า  บูชา พระเนื้อผง ของหลวงพ่อกวย แล้ว รวย  แล้วมีโชคมีลาภ

สมัยก่อน ผมได้ ยิน ดังนี้  แล้ว นึก อมยิ้มในใจ  ว่า คนพวกนี้ เอา อาไรมาพูด

สมัยก่อน ใครว่า ห้อยพระหลวงพ่อกวย  แล้ว หนังเหนียว  ปลอดภัย จาก อันตรายทั้งปวง  ทั้งอาวุธ ปืน ผา หน้าไม้   อย่างนี้ ฟังแล้ว เข้าท่า    เพราะ รุ้ แก่ใจ มานานแล้ว   ว่า  เป็นเรื่องจริง  จริงๆ

เรื่อง โชคลาภ หรือ เมตตา มีแต่ เรื่อง ที่เค้า เล่า ว่า   สืบทราบ ลำบาก
ตัวอย่าง ที่ สมัย เฒ่าสุพรรณ เล่า มา เถ้า แก่  ชื่อนั้น ชื่อ นี้   ก็ ดุ ดู แล้ว  มาเทียบ กับ คนสมัยนี้  จะ ว่า รวย ก็ ระดับ คนทำการค้า ระดับปานกลาง  เท่าน้้น

ทำให้ ยังไม่ประทับใจ  กับคำกล่าว ด้านโชคลาภ นัก

จน มา ประสบกับตัวเอง   เมื่อ ปี 2555 นี้ เอง

ปกติ เคยแต่ห้อย เหรียญ ของหลวงพ่อกวย รุ่น สอง   และ รุ่นสาม
พระผง ไม่เคย ห้อย
จนมา กลางปีที่ผ่านมา   ย้ายบ้านใหม่   ทำให้ ต้องจัดตู้พระ เครื่อง และ พระบูขา  กล่องที่เคยใส่ีพระ หลวงพ่อกวยไว้ ออกมาตรวจดู  เห็นพระนางพญาซุ้มคู่  นึกอยากนำออกมาห้อย
และก็ ห้อยทุกวัน  อธิฐานขอพระทาน ให้ ค้าขายดี  มีลูกค้าดี ดี งานดี ดี  เข้ามา

ตั้งแต่ วันนั้นมา  ถึงวันนี้  เจ็ดเดือนแล้ว   งาน เข้า ลูกค้า เข้า ไม่ ขาด ระยะ  จนน่าแปลกใจ  จนทำ แทบจะไม่ทัน   ออเดอร์ เพียบ

มาตอนนี้ ต้องยอมรับ แล้ว ว่า   พระเนื้อผง ของหลวงพ่อ ดี ด้าน โชคลาภ   การงาน ดี มาก จริงๆ

face
Jr. Member
**

ชอบเอาเลย

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:32:17 pm »

ขอบคุณครับ เด็กรุ่นใหม่ เร่งศึกษา
Amuletism
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 05:01:59 am »

ได้ยิน ไดฟัง คนเค้าพูด กันว่า  บูชา พระเนื้อผง ของหลวงพ่อกวย แล้ว รวย  แล้วมีโชคมีลาภ

สมัยก่อน ผมได้ ยิน ดังนี้  แล้ว นึก อมยิ้มในใจ  ว่า คนพวกนี้ เอา อาไรมาพูด

สมัยก่อน ใครว่า ห้อยพระหลวงพ่อกวย  แล้ว หนังเหนียว  ปลอดภัย จาก อันตรายทั้งปวง  ทั้งอาวุธ ปืน ผา หน้าไม้   อย่างนี้ ฟังแล้ว เข้าท่า    เพราะ รุ้ แก่ใจ มานานแล้ว   ว่า  เป็นเรื่องจริง  จริงๆ

เรื่อง โชคลาภ หรือ เมตตา มีแต่ เรื่อง ที่เค้า เล่า ว่า   สืบทราบ ลำบาก
ตัวอย่าง ที่ สมัย เฒ่าสุพรรณ เล่า มา เถ้า แก่  ชื่อนั้น ชื่อ นี้   ก็ ดุ ดู แล้ว  มาเทียบ กับ คนสมัยนี้  จะ ว่า รวย ก็ ระดับ คนทำการค้า ระดับปานกลาง  เท่าน้้น

ทำให้ ยังไม่ประทับใจ  กับคำกล่าว ด้านโชคลาภ นัก

จน มา ประสบกับตัวเอง   เมื่อ ปี 2555 นี้ เอง

ปกติ เคยแต่ห้อย เหรียญ ของหลวงพ่อกวย รุ่น สอง   และ รุ่นสาม
พระผง ไม่เคย ห้อย
จนมา กลางปีที่ผ่านมา   ย้ายบ้านใหม่   ทำให้ ต้องจัดตู้พระ เครื่อง และ พระบูขา  กล่องที่เคยใส่ีพระ หลวงพ่อกวยไว้ ออกมาตรวจดู  เห็นพระนางพญาซุ้มคู่  นึกอยากนำออกมาห้อย
และก็ ห้อยทุกวัน  อธิฐานขอพระทาน ให้ ค้าขายดี  มีลูกค้าดี ดี งานดี ดี  เข้ามา

ตั้งแต่ วันนั้นมา  ถึงวันนี้  เจ็ดเดือนแล้ว   งาน เข้า ลูกค้า เข้า ไม่ ขาด ระยะ  จนน่าแปลกใจ  จนทำ แทบจะไม่ทัน   ออเดอร์ เพียบ

มาตอนนี้ ต้องยอมรับ แล้ว ว่า   พระเนื้อผง ของหลวงพ่อ ดี ด้าน โชคลาภ   การงาน ดี มาก จริงๆ

ตอนนี้ใช้เหรียญรุ่นสามอยู่ ก็รู้สึกได้ว่าการงานโชคลาภดีมากครับ
พออ่านข้อความของพี่แล้ว ทำให้อยากได้เนื้อผงของหลวงพ่อเลย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์