เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรบกวนพี่ต้อย พี่ขุนทัพ และศิษย์พี่ ทุกท่านครับ  (อ่าน 1961 ครั้ง)
7ดาว9ตะวัน
Newbie
*

« เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 09:35:44 pm »

รบกวนพี่ต้อย พี่ขุนทัพ และศิิษย์พี่ ช่วยจัดพระเนื้อผงของหลวงพ่อให้ด้วยครับว่ามีพิมพ์ไหนที่จัดเป็นพระพิมพ์มาตรฐาน บ้างครับ รู้สึกพักนี้จะมีแอบอ้างเยอะจริงๆ เพื่อศิษย์น้องทุกคนจะได้ใช้เป็นวัคซีนป้องกันครับ

ที่ผมทราบก็มีดังนี้ (ถ้ารายการไหนไม่ใช่รบกวน แยกให้ด้วยนะครับ)

สมเด็จ ปรกโพธิ์ 9 ใบ
สมเด็จ หลัง มะอะ อุ
สมเด็จ หลัง อะปะจะคะ
สมเด็จแหวกม่านทรงเจดีย์ หลังยันต์ และหลังเรียบ
สมเด็จเกศทะลุซุ้ม หลังยันต์ และหลังเรียบ
สมเด็จหูบายศรีอกล่อง หลังยันต์ หลังเรียบ
สมเด็จหลังสิวลี
สมเด็จโพธิ์ตุ่ม
สมเด็จปรกโพธิ์เล็ก กะระสะติ
แหวกม่าน อกใหญ่ พิมพ์ต้อ13 มารวิชัยข้างเม็ด
สมเด็จ หลังรูป 1 และ 2
สมเด็จแดง ปี21
สมเด็จฐานสิงห์ปี 2522
สมเด็จพิมพ์ทรงเจดีย์
เท่าที่ผมจำได้มีเท่านี้ ถ้าพิมพ์ไหนที่ผมไม่ได้กล่าวมาแล้วเป็นมาตารฐาน ผมรบกวนศิษย์พี่ทั้งหลายช่วยเสริมด้วยนะครับ
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 08:59:11 am »

พี่7ดาว9ตะวัน   จัดไว้ให้หมดแล้ว     
ตามนี้เลย http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=206.0
หน้า: [1]
  พิมพ์