เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังยันต์ พุท ธะ สัง มิ  (อ่าน 7198 ครั้ง)
chaly
Hero Member

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:16:06 pm »

สมเด็จปรกโพธิ์  9 ใบ หลังยันต์ พุท ธะ สัง มิ
chaly
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:21:19 pm »

พี่ๆท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติม จากหนังสือมงคลทิพย์เล่มดำ โปรดชี้แนะด้วยครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 07:13:05 pm »

คิดว่าเป็นพิมพ์มาตรฐานแล้วซะอีก เป็นกำลังใจให้นะครับ  Cheesy
chaly
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 09:39:57 pm »

เล่นหาเป็นบางกลุ่มครับ เเต่ตามหนังสือเล่มดำ     ก็มีข้อมูลนะครับ  แต่ถ้าลูกศิษย์สายหลวงพ่อ ได้พบเจอก็เก็บกันนะครับป๋า
โยธิน
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 04:41:13 pm »

มีหลังเรียบไหมครับ เคยพบอยู่องค์หนึ่งเป็นหลังเรียบไม่กล้าเอามา ขอบคุณครับ
chaly
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:26:11 pm »

มีหลังเรียบไหมครับ เคยพบอยู่องค์หนึ่งเป็นหลังเรียบไม่กล้าเอามา ขอบคุณครับ
มีครับ แต่เป็นผงน้ำมัน สีอมเหลืองครับ
ใจมันรัก
Administrator
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 10:26:41 pm »

พิมพ์นี้หลังเรียบ เนื้อผงน้ำมัน ถ้าเจอแล้วไม่เอา เอามาฝากผมได้ครับ เพราะหลวงพ่อท่านถอดพิมพ์มาจากพระพิมพ์นี้ครับ Grin และถือว่าเป็นปรกโพธิ์ได้เหมือนกัน แต่ว่า ไม่ใช่พิมพ์นิยม

อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนาพุทธะ ตังโสอิ อิโสตัง พุทธะ ปิติอิ
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 02:23:30 pm »

เข้ามาศึกสาคับ
toi
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 07:26:00 am »

เล่นหาเป็นบางกลุ่มครับ เเต่ตามหนังสือเล่มดำ     ก็มีข้อมูลนะครับ  แต่ถ้าลูกศิษย์สายหลวงพ่อ ได้พบเจอก็เก็บกันนะครับป๋า
อยากเก็บบ้างเหมือนกันครับ ช่วยบอกบ้างซิครับว่า หาได้ที่ไหนขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 07:35:52 am »

พิมพ์นี้หลังเรียบ เนื้อผงน้ำมัน ถ้าเจอแล้วไม่เอา เอามาฝากผมได้ครับ เพราะหลวงพ่อท่านถอดพิมพ์มาจากพระพิมพ์นี้ครับ Grin และถือว่าเป็นปรกโพธิ์ได้เหมือนกัน แต่ว่า ไม่ใช่พิมพ์นิยม
พระปรกโพธิ์เก้าใบ พิมพ์เล็กที่มียันต์ปั้มพุทธสังมิ (ไม่ใช่พิมพ์นิยม) เล่นหากันองค์ละประมาณเท่าไรครับ และแบบพิมพ์หลังเรียบเนื้อผงน้ำมันนั้น ผมก็อยากได้เหมือนกัน ราคาซื้อผมต้องซื้อองค์ละเท่าไรครับ  ขอบคุณครับผม
toi
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 08:00:27 am »

พระปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังพุทธสังมิ องค์ต้นแบบที่หลวงพ่อเอามาถอดพิมพ์ กับ พระปรกโพธิ์ ๙ ใบหลังเรียบที่หลวงพ่อถอดพิมพ์ออกมานี้  องค์ไหนค่านิยมสูงกว่ากัน  พิมพ์ไหนราคาสูงกว่ากันครับ ขอบคุณครับ
chaly
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 03:12:22 pm »

พระปรกโพธิ์เก้าใบ พิมพ์เล็กที่มียันต์ปั้มพุทธสังมิ (ไม่ใช่พิมพ์นิยม) เล่นหากันองค์ละประมาณเท่าไรครับ และแบบพิมพ์หลังเรียบเนื้อผงน้ำมันนั้น ผมก็อยากได้เหมือนกัน ราคาซื้อผมต้องซื้อองค์ละเท่าไรครับ  ขอบคุณครับผม
พระปรกโพธิ์เก้าใบ พิมพ์เล็กที่มียันต์ปั้มพุทธสังมิ (ไม่ใช่พิมพ์นิยม) เล่นหากันองค์ละประมาณเท่าไรครับ ประมาณนะครับป๋า 400-1500 ตามสนามทั่วไปครับ แล้วแต่การต่อรองครับ

แบบพิมพ์หลังเรียบเนื้อผงน้ำมันนั้น ผมก็อยากได้เหมือนกัน ราคาซื้อผมต้องซื้อองค์ละเท่าไร   ราคาประมาณ 3000-4500 ครับป๋า toi
chaly
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 03:16:21 pm »

พระปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังพุทธสังมิ องค์ต้นแบบที่หลวงพ่อเอามาถอดพิมพ์ กับ พระปรกโพธิ์ ๙ ใบหลังเรียบที่หลวงพ่อถอดพิมพ์ออกมานี้  องค์ไหนค่านิยมสูงกว่ากัน  พิมพ์ไหนราคาสูงกว่ากันครับ ขอบคุณครับ
พระปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังพุทธสังมิ องค์ต้นแบบที่หลวงพ่อเอามาถอดพิมพ์ กับ พระปรกโพธิ์ ๙ ใบหลังเรียบที่หลวงพ่อถอดพิมพ์ออกมานี้  องค์ไหนค่านิยมสูงกว่ากัน  พิมพ์ไหนราคาสูงกว่ากันครับ

พระปรกโพธิ์ ๙ ใบหลังเรียบที่หลวงพ่อถอดพิมพ์ นิยมกว่าครับ มาตราฐานกว่าครับ พิมพ์นี้จะดูตื้นๆครับ  มีของเล่นออกมาแล้วครับ จะดูคมชัดครับแต่เนื้อยังไม่ได้ครับป๋าtoi
ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 08:42:48 pm »

พระพิมพ์ปรกโพธิ์เก้าใบ พิมพ์เล็กหลังปั้มยันต์ พุทธสังมิ ราคาอยู่ที่ 400-1,500 บาท ผมสนใจมากครับ มีเพื่อนๆพี่น้องท่านใดพอจะแบ่งให้ได้บ้างครับ รบกวนคุณchalyช่วยสอบถามเพื่อนๆให้บ้างนะครับ ขอบคุณครับผม
หน้า: [1]
  พิมพ์