เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบ หลวงพ่อกวย ยุคต้นหลังพุทธะสังมิ (รุ่น ๑)  (อ่าน 25069 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 09:52:18 pm »

สวยมากครับ ยันต์คมชัดดีจังครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 10:42:11 pm »

วันนี้ตอนเกือบ 08.00 น. เห็นมีคนเอาลงประมูลอยู่องค์หนึ่ง เป็นคนที่เคยขายให้ผม 1 องค์  กะว่าเดี๊ยวจะปิด พอดีเพื่อนมาหาหน้าบ้าน ออกไปคุณกับเพื่อน เสร็จธุระโทรไปหาเขา เขาบอกว่าคนนอกเว็บพึ่งปิดไปเมื่อคู่นี้เอง  ผมถามว่าปิดไปเท่าไร เขาบอกว่าเกือบสามสิบ  พระพิมพ์นี้ปัจจุบันพันห้าถึงสองพันซื้อไม่ได้แล้วนะครับ 

ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 07:48:14 pm »

ของผมครับรักมาก มี กับเขาเหมือนกัน

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #108 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 07:53:21 pm »

หลังยันต์นี้ใครเบื่ออยากแบ่งให้เมล์มาครับรับไม่อั้นครับ sakda_0039@hotmail.com

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
toi
Hero Member

« ตอบ #109 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:13:51 pm »

ของผมครับรักมาก มี กับเขาเหมือนกัน
          เยี่ยมยอดครับ คุณคนตาสว่างครับ   
toi
Hero Member

« ตอบ #110 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:41:13 pm »

เมื่อไม่นานมานี้เห็นเขาเอาลงประมูลองค์หนึ่ง โทรไปถามว่าปิดเท่าไร ได้คำตอบว่า ขายไปแล้ว เสียดายครับ   
          ผมเฝ้าตามดูว่าจะมีใครเอาลงมาขายเหมือนก่อนๆมั้ย ไม่มีแล้วครับ
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #111 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 12:22:26 am »

ผมก้อเฝ้าเหมือนกันครับป๋า

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
toi
Hero Member

« ตอบ #112 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 11:47:25 pm »

ผมก้อเฝ้าเหมือนกันครับป๋า
          ผมดีใจที่ทำให้คนที่มีพระพิมพ์นี้อยู่ รู้ถึงคุณค่าของพระพิมพ์นี้ครับ ขอบคุณนะครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 08:02:22 am »

ที่กล้าออกมาพูดมาบอกเรื่องพระปรกโพธิ์ ๙ ใบ หลัง พุท ธะ สัง มิ วันนี้นั้น เพราะไม่กลัวอะไรแล้วทั้งนั้นไงครับ  อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็แล้วแต่ครับ  ต่อไปภายหน้า คุณหรือโทษเกิดขึ้นกับเจ้าตัวเอง ก็จะรู้กันเองแหละครับ
          ศิษย์โข่งของหลวงพ่อกวยท่านพูดไว้อย่างนี้ครับ  จะเอาภาพ ptsm-011 ลงก็หนักไปหน่อย เอาแค่ ptsm-012 ก็พอครับ

ptsm-011
phot1976
Newbie
*

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 05:46:26 pm »

พระสมเด็จปรกโพธิ์เก้าองค์นี้ ผมเห็นพิมพ์สวย คมชัด เลยส่องดูเนื้อมวลสารที่ใช้ทำ เห็นคล้ายหินหรืออัญมณีกระจายอยู่ทั่วไปในองค์พระ มีเนื้อมันวาวในจุดที่โดนสัมผัสบ่อยๆ และเหมือนผ่านกาลเวลามานาน น่าจะเป็นพระเก่าหลายสิบปี เวลาดม จะได้กลิ่นรุนแรง ไม่ทราบว่ากลิ่นน้ำยาหรือกลิ่นว่านมวลสาร รู้สึกถึงความเข้มขลัง (คิดไปเอง?) เลยซื้อมาในราคาร้อยกว่าบาท โดยไม่รู้หรอกครับว่าพระสมเด็จนี้หลวงพ่อไหนทำ? แท้หรือปลอมอย่างไร? รู้แต่ว่าองค์นี้หละถูกใจใช่เลย รูปนี้ใช้กล้องธรรมดาถ่ายและมือก็ไม่นิ่งครับ ที่พระพักตร์ (หน้า) เลยดูเบลอๆ สังเกตว่าถ้าดูด้วยตาเปล่าจะรู้สึกว่าคมชัดกว่ามาก คิดเห็นอย่างไรก็คอมเมนต์กันได้ตามสบายครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 07:28:18 pm »

พระสมเด็จปรกโพธิ์เก้าองค์นี้ ผมเห็นพิมพ์สวย คมชัด เลยส่องดูเนื้อมวลสารที่ใช้ทำ เห็นคล้ายหินหรืออัญมณีกระจายอยู่ทั่วไปในองค์พระ มีเนื้อมันวาวในจุดที่โดนสัมผัสบ่อยๆ และเหมือนผ่านกาลเวลามานาน น่าจะเป็นพระเก่าหลายสิบปี เวลาดม จะได้กลิ่นรุนแรง ไม่ทราบว่ากลิ่นน้ำยาหรือกลิ่นว่านมวลสาร รู้สึกถึงความเข้มขลัง (คิดไปเอง?) เลยซื้อมาในราคาร้อยกว่าบาท โดยไม่รู้หรอกครับว่าพระสมเด็จนี้หลวงพ่อไหนทำ? แท้หรือปลอมอย่างไร? รู้แต่ว่าองค์นี้หละถูกใจใช่เลย รูปนี้ใช้กล้องธรรมดาถ่ายและมือก็ไม่นิ่งครับ ที่พระพักตร์ (หน้า) เลยดูเบลอๆ สังเกตว่าถ้าดูด้วยตาเปล่าจะรู้สึกว่าคมชัดกว่ามาก คิดเห็นอย่างไรก็คอมเมนต์กันได้ตามสบายครับ
          ทำก่ิอนปี พ.ศ.2500 ครับ 50 กว่าปีแล้วครับ
     ลองเข้าไปอ่านในกระทู้นี้ดู แล้วลองคิดดูครับว่า คนที่ทำหนังสือหลวงพ่อกวยทั้งสามคนใครเป็นอย่างไรบ้างครับ   
  http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=1631.0 
jj04315
Newbie
*

« ตอบ #116 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 02:32:46 am »

วันนี้ตอนเกือบ 08.00 น. เห็นมีคนเอาลงประมูลอยู่องค์หนึ่ง เป็นคนที่เคยขายให้ผม 1 องค์  กะว่าเดี๊ยวจะปิด พอดีเพื่อนมาหาหน้าบ้าน ออกไปคุณกับเพื่อน เสร็จธุระโทรไปหาเขา เขาบอกว่าคนนอกเว็บพึ่งปิดไปเมื่อคู่นี้เอง  ผมถามว่าปิดไปเท่าไร เขาบอกว่าเกือบสามสิบ  พระพิมพ์นี้ปัจจุบันพันห้าถึงสองพันซื้อไม่ได้แล้วนะครับ 

ส่วนตัวผมชอบนะครับด้านหลังสวยเหมือนรอบปลัดขิก
หน้า: 1 ... 6 7 [8]
  พิมพ์