เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อแบนวัดเดิมบางครับ  (อ่าน 6165 ครั้ง)
tumppstar
Sr. Member

« เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 02:06:23 pm »

เป็นประสบการณ์ที่เจอกับตัวเองหลายๆครั้งเลยครับ

ครั้งแรกเลยผมให้น้องสาวคล้องครับ แล้วช่วงนั้นปืน BB Gun ก็กำลังนิยมมากครับ ผมคนนึงก็ซื้อมาเล่นครับแล้วพอดี ผมก็ชอบแกล้งน้องครับ

แกล้งแบบว่าเอาปืนยิงแต่ไม่ได้ใส่ลูกครับ แต่วันนึงผมก็แกล้งยิงอีกครับเพราะลูกหมดแล้ว ผมกำลังจะยิงแต่นึกยังไงก็ไม่รู้ครับดันหันไปยิงกำแพงแทน

ทั้งที่ผมเองก็ไม่ได้คิดว่าปืนมีลูกครับ  แต่พอยิงออกไปดันมีลูกออกมาครับ งงมาก ไม่งั้นน้องโดนยิงแม่ตีผมแน่เลยครับเพราะปืนค่อนข้างจะแรงเหมือนกัน

ครั้งที่สองผมคล้องไปเองครับ ช่วงปีทีแล้วครับ

ตอนเลิกเรียนกำลังจะกลับบ้านตอนประมาณทุ่มนึงครับ ผมก็ขี่รถมอเตอร์ไซด์กลับบ้านปกติ พอดีลมแรงแล้วพัดใบไม้มากลางถนนครับผมก็หันไปมองครับ

พอหันหน้าไปอีกทีคับก็เจอรถเก๋งจอดอยู่ข้างหน้าครับ  ผมยังไม่ทันได้เบรกก็ชนเลยครับ ความเร็วประมาณ50-60ครับ แต่ผมก็ไม่้รับบาดเจ็บอะไรเลยครับ

แปลกใจกมาครับ มีแค่รอยถลอกตรงขาจากการโดนคันเกียร์ขูดนิดเดียวครับ แขนผมลงไปกระแทกพื่นกลับไม่มีแผลอะไรเลยครับ

รถที่ผมชนก็มีแค่รอยถลอกนิดหน่อยครับ ตอนแรกคิดว่าชนขนาดนั้นต้องพังเสียตังค์เยอะแน่เลยครับ แต่รถผมพังเยอะเลย

และก็ยังมีประสบการณ์อีกเยอะเลยครับ

เป็นอีกเหรียญที่หลวงพ่อกวยท่านเสกได้ขลังจริงๆครับ
chaly
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:33:44 pm »

ขอบคุณครับ ที่มาเล่าประสพการณ์ที่ดีๆให้ฟังครับ        หลวงพ่อคุ้มครอง ครับe11
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 11:43:48 pm »

ขอบคุณมากครับ มีประสบการณ์อะไรดีๆก็มาเล่าสู่กันฟังอีกนะ...ครับ 
tumppstar
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:32:12 am »

ขอบคุณครับ

เหรียญนี่เป็นเหรียญ ที่ผมคล้องแล้วมีอะไรดีเยอะเลยมี อีกเรื่องนึงก็คือตอนใกล้กับปีใหม่เมื่อปีก่อนตอนที่ ผมปลูกบ้านใหม่ครับ

ผมไปซื้อของที่ร้านวัสดุก่อนสร้างครับและมีให้่จับรางวัลครับ พอดีผมเห็นพัดลมตัวใหญ่ผมก็เลยนึกอธิฐานบอกหลวง พ่อว่าอยากได้บ้างครับเพราะผมไม่ค่อย

มีโชคด้านนี้เท่าไหร่ครับ พอจับรางวัลแล้วผมก็พูดกับพี่ที่ร้านบอกว่า ผมจะเอาพัดลมกลับบ้านครับ

แล้วพอแกะไข่ที่จับรางวัลออกมาก็ได้เป็นเลขพัดลมพอดีครับ โชดดีมากๆ

เหรียญหลวงพ่อแบบวัดเดิมบางออก พร้อมกับเหรียญหลวงพ่อกวยวัดเดิมบางใช่หรือปล่าวครับ

หนุ่ม บ้านแหลม
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 03:31:45 pm »

หลวงพ่อคุ้มครอง แถมให้โชด อีกต่างหาก
GOLF
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 02:39:46 pm »

สุุดสุดดมากคับพี่ท่าน หลวงพ่อรักศิษย์มากมากจิงจิง
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 10:49:19 pm »

เหรียญหลวงพ่อแบบวัดเดิมบางออก พร้อมกับเหรียญหลวงพ่อกวยวัดเดิมบางใช่หรือปล่าวครับ

.....ใช่ครับ.....
โยธิน
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 11:29:54 am »

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์