เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่ารอดแต่รอดครับ  (อ่าน 2328 ครั้ง)
Ramintra 39
Hero Member

« เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:52:48 pm »

เรื่องที่จะเล่าเป็นพฤติกรรมที่ไม่น่าลอกเลียนแบบ เป็นประสบการณ์ส่วนตัวที่เจอมาครับ  ผมมาทำงานกับเจ้านายที่จังหวัดอุดรธานี ทุก ๆ วันเสาร์และอาทิตย์
ผมจะต้องออกไปนั่งข้างนอก relax กับชีวิตถกเถียงปํญหาเกี่ยวกับงานกับเพื่อน ๆ และเจ้านาย โดยปกติก่อนจะออกจากบ้านพัก ผมก็สวดมนต์และอารธนาหลวงพ่อกวย
ที่ผมนำมาคุ้มครองผม มี พระสรรค์ของอาจารย์ไผ่ เหรียญเดิมบาง และสมเด็จวัดหนองปลิงผมทำบุญมาจากวัดหลวงพ่อเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ก่อนจะออกจากบ้านผมก็บอกหลวงพ่อ ผมต้องออกไปเพราะผมอยู่กับเจ้านาย ผมเลี่ยงไม่ได้ คุ้มครองให้ลูกแคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันอันตรายทั้งปวง ก็ดื่มกินตามปกติ พอเที่ยงคืนครี่ง
ร้านอาหารที่อุดรจะปิด เช็ดบิลแล้ว ก็แยกย้ายกันกลับบ้าน แต่ผมเจอเลยครับ ด่านเป่่าครับ มันเป็นทางบังคับจะต้องผ่านเส้นนี้ ก็เรียกผมเป่า บอกผมเป่าเต็มที่เลย
(เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา black 1 ลิตร นั่งกัน 3 คน) ผมก็เป่าตามที่ตำรวจสั่ง ท่านมองดูแล้ว แล้วตำรวจถามผมว่าพักอยู่ที่ไหน ผมก็บอกพักอยู่บ้านจั่น แล้วท่่านยิ้ม ๆ
บอกผมว่าผ่านครับ ผมนั่งงงไปพักหนึ่งเลยครับ แค่เปิดกระจกรถมากลิ่นก็หึ่นแล้วครับ  ผมเตรียมโทรศัพท์จะโทรแจ้งเจ้านายแล้ว โดนจับอยุู่ที่ด่าน ผมรอดครับ   

เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:45:50 pm »

หลวงพ่อคุ้มครองครับพี่
ผมกล้ายืนยันเลยเพราะบารมีหลวงพ่อรอดทุกด่านไม่ว่าจะขับเก๋งโดนกล้องยิง140+ตลอดหรือกระบะบรรทุกหนัก3ตันของผมผมรอดเสมอมาหลายๆปีแล้วอย่างดีก้อให้รูปหลวงพ่อ1ใบ
จบทุกด่านรอดทุกครั้งบารมีหลวงพ่อแท้ๆ

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 10:52:04 am »

หลวงพ่อคุ้มครองครับพี่
ผมกล้ายืนยันเลยเพราะบารมีหลวงพ่อรอดทุกด่านไม่ว่าจะขับเก๋งโดนกล้องยิง140+ตลอดหรือกระบะบรรทุกหนัก3ตันของผมผมรอดเสมอมาหลายๆปีแล้วอย่างดีก้อให้รูปหลวงพ่อ1ใบ
จบทุกด่านรอดทุกครั้งบารมีหลวงพ่อแท้ๆ
ขอบคุณครับพี่เอก ผมก็คิดไว้เช่นเดียวกันครับ บารมีหลวงพ่อคุ้มครองผมครับ ผมก็บอกกล่าวกับหลวงพ่อ ทุกครั้งที่ผมบอกจากบ้านพักที่อุดรครับ ถึงผมจะไปทำในสิ่งที่ไม่ค่อยดีเสียเท่าไร แต่ผมก็ไม่ได้ไปเกกระ ละลานใคร ไปเพราะหน้าที่บังคับครับ อยู่มา 8 เดือนที่อุดร  ไม่เคยมีด่านมาตั้งเลยในบริเวณนี้เลยซักครั้ง ส่วนใหญ่จะตั้งด่านอยู่ในเมือง แถว ๆ บ้านพัก เป็นเส้นเลี่ยงเมืองครับ

Noted : หลวงพ่อที่ผมนำติดตัวตลอดที่ผมอยู่อุดรครับ   
หน้า: [1]
  พิมพ์