เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามถึงมนต์พระกาฬในพระของหลวงพ่อ  (อ่าน 28321 ครั้ง)
fatcafe
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:56:34 am »

ได้ยินมาว่าหลวงพ่อปลุกเสกพระของท่านทุกองค์ท่านจะลงมนต์พระกาฬลงไปด้วย ไม่ทราบจริงไหม

อย่าง ปกโพธิ์เก้าใบ, พระสีวลีเนื้อน้ำมัน ฯลฯ  เล็ก ๆ ย่อย ๆ ท่านลงมนต์พระกาฬด้วยไหมครับ

แล้วพระที่ท่านไปร่วมปลุกเสกท่านลงมนต์พระกาฬด้วยไหมครับ
Zero07
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 11:51:11 am »

คำถามน่าขบคิด พระนอกวัดปลุกเสกมนต์พระกาฟด้วย
king 84
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 04:14:06 pm »

ขออภัยครับ  การใช้พระคาถา  มนต์พระกาฬ  เขาจะใช้ท่องป้องกันตัวเองนะครับที่ผมอ่านในตำราหลวงพ่อ 
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 09:31:04 pm »

มนต์พระกาฬ เป็นมนต์มืดเป็นใสดำ ใครที่ได้วิชานี้ไป(มนต์พระกาฬ)แล้วใช้บริกัมโดยระบุชื่อศัตรูด้วย จะทำให้ศัตรูคนนั้นตายฉิบหายหมดทั้งครัวเรืิอน 
หลวงพ่อกวยบอกว่า ถ้าน้ำตาไม่ตกอย่าทำเลย บาปมาก ครับ

ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 02:06:04 am »

ขออภัยครับ  การใช้พระคาถา  มนต์พระกาฬ  เขาจะใช้ท่องป้องกันตัวเองนะครับที่ผมอ่านในตำราหลวงพ่อ 
ใช่ครับถูกต้องครับผม
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 11:58:35 am »

มนต์พระกาฬ เป็นมนต์มืดเป็นใสดำ ใครที่ได้วิชานี้ไป(มนต์พระกาฬ)แล้วใช้บริกัมโดยระบุชื่อศัตรูด้วย จะทำให้ศัตรูคนนั้นตายฉิบหายหมดทั้งครัวเรืิอน 
หลวงพ่อกวยบอกว่า ถ้าน้ำตาไม่ตกอย่าทำเลย บาปมาก ครับ

หลวงพ่อกวย ท่านบอกไว้อย่างนั้นจริงๆ...ครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:14:33 am »

หลวงพ่อกวย ท่านบอกไว้อย่างนั้นจริงๆ...ครับ
          สังเกตหลวงพ่อจารคำไทยเป็นตัวขอมครับ  ตัว ตะ แตกต่างจากตัว คะ อย่างไรครับ
บางอาจารย์จารตัวคะกับตัวตะเหมือนกัน แต่หลวงพ่อเขียนต่างกันเห็นชัดเจนมากครับ
          ตัว ตะ อยู่ในวงกลม
          ตัว คะ อยู่ในสี่เหลี่ยม
          เห็นลายมือหลวงพ่อเขียนตัว ตะ กับตัว คะ แยกแยะจากกันได้อย่างนี้ ลายมือหลวงพ่อชัวร์ครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:19:21 am »

น่าเสียดายท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกนะครับ ถ้าได้เห็นลายมือหลวงพ่อจะได้เอาไว้พิจารณาเครื่องรางของหลวงพ่อกวยที่เห็นรอยจารได้น่ะครับ

เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:32:34 pm »

อยากเห็นตัวบทคาถาซักท่อนนึงก้อยังดี  ไม่รุ้เหมือนบทเดียวกับของผมมั้ย ผมได้มาเมื่อตอนบวชพระเคยใช้๒ครั้งเมื่อแย่งของรักมาสมัยนั้นเด็ดขาดมากไม่รุ้ว่าเพราะหลวงพ่อหรือคาถา
แต่รุ้ว่าเด็ดขาดและผมก้อได้ครอบครองของรักจนทุกวันนี้ อยากเห็นจังครับ

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
toi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:39:41 pm »

พระเนื้อผงหลวงพ่อกวย ตอนลบผงต้องรู้มนต์พระกาฬ
แม้ใครพกพาพระของท่านอยู่ ใครทำไม่ดีต่อศิษย์ของท่านจะแพ้ภัยตัวเอง  

ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:45:00 pm »

สังเกตหลวงพ่อจารคำไทยเป็นตัวขอมครับ  ตัว ตะ แตกต่างจากตัว คะ อย่างไรครับ
บางอาจารย์จารตัวคะกับตัวตะเหมือนกัน แต่หลวงพ่อเขียนต่างกันเห็นชัดเจนมากครับ
          ตัว ตะ อยู่ในวงกลม
          ตัว คะ อยู่ในสี่เหลี่ยม
          เห็นลายมือหลวงพ่อเขียนตัว ตะ กับตัว คะ แยกแยะจากกันได้อย่างนี้ ลายมือหลวงพ่อชัวร์ครับ

น่าเสียดายท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกนะครับ ถ้าได้เห็นลายมือหลวงพ่อจะได้เอาไว้พิจารณาเครื่องรางของหลวงพ่อกวยที่เห็นรอยจารได้น่ะครับ

ขอบคุณครับพี่ต้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 12:14:22 am โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:59:29 pm »

สระ เอ กับ สระ อา ก็คล้ายมากนะครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 11:04:13 pm »

อยากเห็นตัวบทคาถาซักท่อนนึงก้อยังดี  ไม่รุ้เหมือนบทเดียวกับของผมมั้ย ผมได้มาเมื่อตอนบวชพระเคยใช้๒ครั้งเมื่อแย่งของรักมาสมัยนั้นเด็ดขาดมากไม่รุ้ว่าเพราะหลวงพ่อหรือคาถา
แต่รุ้ว่าเด็ดขาดและผมก้อได้ครอบครองของรักจนทุกวันนี้ อยากเห็นจังครับ
          คุณเอกลองบอกของคุณเอกสักท่อนได้ไหมครับ เหมือนหรือไม่คุณขุนทัพคงบอกได้น่ะครับ

ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 11:06:18 pm »

สระ เอ กับ สระ อา ก็คล้ายมากนะครับ

ใช่ครับ ลักษณะแบบเดียวกันเลยครับพี่ต้อย ขอบคุณครับ
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 11:10:22 pm »

ให้ดูนิดเดียวนะเพราะเป็นมนต์ดำ ไม่สมควรเผยแพร่ครับผม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์