เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระปรกโพธิ์ ๙ ใบ หลวงพ่อกวย อยากได้พระเก๊พิมพ์นี้ครับ  (อ่าน 6326 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:39:54 pm »

ผมไม่ได้จะแข่งกับคุณtoiนะครับ แต่ผมชอบพระแบบนี้ครับ เลยกล้าที่จะให้ราคาเพิ่มขึ้น ใครว่าเก๊ถ้าเป็นแบบนี้ผมเช่า แต่คิดว่าคงไม่มีท่านใดนำมาออกให้เช่าแน่นอน สำคัญที่สุดก็คือตำหนิที่ฐานล่างสุดข้างซุ้มครับ ขอดูตำแหน่งเดียวพอครับ
          คุณ thanawat ชอบตำหนิแบบนี้จัดให้ครับ ขอบคุณครับ
          พิมพ์และเนื้อหามวลสารพระปรกโพธิ์ ๙ ใบยุคปลายครับ ใครจะเล่นจะคิดอย่างไรเรื่องของใครของมันนะอย่ารุงรังกันครับ(บอกพวกที่ชอบดันกระโหลกเข้ามา) แต่ถ้าพวกเราเจอพระที่มีตำหนิแบบนี้เก็บไว้ก่อนนะครับ 

toi
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:57:42 pm »

ผมก็อยากได้ครับถ้ามีก้อนมวลสารสีส้มสีชมพู แบบองค์นี้ ว่าจะให้มากกว่าคุณtoiซักหน่อยครับ  
         คุณSingburi บอกว่าอยากได้เหมือนกัน ถ้ามีก้อนมวลสารสีส้มสีชมพู แบบองค์นี้ ได้จัดให้ดูใกล้ๆครับ พระปรกโพธิ์เก้าใบยุคนี้ ถ้าเนื้ออย่างนี้ให้เก็บไว้ก่อนนะครับ
          ดูเนื้อไว้ครับ เผื่อพวกเราได้พบเจอฟลุ้คๆหลงๆที่ไหนครับ เพราะมีโอกาสมาก เดี๋ยวไอ้พวกนักสวดเก่งๆมันสวดไก่อ่อนนักเล่นหน้าใหม่ คนใหม่ที่ยืมจมูกคนอื่นหายใจโดนสวดก็ลมรั่ว เมื่อใจเสียเดี๋ยวก็เอาออกมาขายเองแหละครับ คลิคลิ
          ลืมลงภาพครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 10:01:44 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 10:29:30 pm »

ชอบจริงๆ  เอามาขายผมบ้างนะ  พวกสวดว่าเก๊หามาขายเด้อมีเป็นเข่งซื้อหมดองค์500ซื้อหมด  หาให้ได้เด้อ อย่าได้แต่สวด พวกสวดหามาขายได้ ถือว่านายแน่มาก  อยากได้ๆ
          คุณ king 84 ครับ ผมขอร่วมนั้งซื้อหมดยกเ่ข่งด้วยอีกคนนะครับ ขอบคุณนะครับ
          ผมขอถามอะไรนักสวดพระหลวงพ่อกวยทั้งหลายเล่นๆหน่อยว่า ปัจจุบันอายุเท่าไร เล่นพระมากี่ปี เล่นพระหลวงพ่อกวยมานานมั้ย ใครเป็นคนสอนให้ดูพระหลวงพ่อกวย พระปรกโพธิ์เก้าใบมีกี่พิมพ์  วิธีการพิมพ์หรือการทำพระปรกโพธิ์ ๙ ใบเขาทำกันอย่างไร พิมพ์ไหนทำก่อนทำที่หลัง  มีสีอะไรบ้าง ใครเป็นคนหาผง คนตำผงมีกี่คน ตอนทำพระมีการพักดื่มกาแฟมั้ย คลิคลิไปดีกว่า กลัวโดนแตะก้นครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 11:39:03 pm »

แต่ถ้าจะเล่นหาพระปรกโพธิ์ ๙ ใบปี พ.ศ.2513 ยังคงดูพิมพ์แบบเดียวกับพระปรกโพธิ์ 9 ใบยุคปลายอยู่นะครับ หากมีเส้นสายแบบนี้ก็เอาเลยครับ ถ้าไม่มีก็ไม่น่าสนใจหรอกครับ
          องค์ต้นแบบองค์นี้คนนครสวรรค์ ไปทำบุญกับหลวงพ่อกวย แล้วได้รับจากมือหลวงพ่อกวยเองครับ ปัจจุบันท่านยังมีชีวิตอยู่ โทรคุยได้ ไปหาก็ได้ครับ
          ส่งภาพไม่ไปซะแล้วครับ  ลองส่งใหม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2013, 09:44:51 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:52:52 pm »

ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับว่า ทำไมส่งภาพไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับว่า ทำไมส่งภาพไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ
          ลองส่งภาพใหม่ต่อนะครับ 
          ถ้าจะซื้อพระปรกโพธิ์ ๙ ใบที่ทำช่วง พ.ศ.2513 ไว้ใช้บูชาเอง ขอให้เลื่อกดูองค์ที่มีเส้นสายแบบนี้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 09:18:34 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:31:53 pm »

มันเกิดอะไรขึ้นถึงส่งภาพพระไม่ได้ซะที ไม่อยากพูดไปดีกว่า

toi
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:22:45 am »

ลองส่งภาพ 118.6 kb ดูครับว่ามันจะไปมั้ย

Singburi
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 07:57:55 pm »

ขอบคุณ คุณtoiที่ส่งรูปมาให้ดูกันชัดๆ เนื้อนี้พิมพ์แบบนี้นักเล่นรุ่นเก่าๆและเก๋าๆที่ขนาดเซียนใหม่ๆยังโทรไปซูฮกขอโทษขอโพยในพื้นที่เขาเล่นหา เล่นเก็บ กันตั้งนานแสนนานแล้ว เขารู้กันทั้งนั้นคนเป็นเขาแยกกันออก ไอ้คนมีสตางค์รุ่นใหม่ๆที่มีปัญญาซื้อแต่ไม่กล้าซื้อเพราะยืมจมูกคนอื่นมาหายใจก็สมน้ำหน้ามันครับที่อดของดี ไอ้พวกสวดยิ่งสวดมากก็ยิ่งประจานตัวเองมากไปอีกเป็นเท่าตัว เป็นสัจธรรมความจริงที่เกิดขึ้นในวงการมานานแล้วครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:01:32 pm »

ขอบคุณ คุณtoiที่ส่งรูปมาให้ดูกันชัดๆ เนื้อนี้พิมพ์แบบนี้นักเล่นรุ่นเก่าๆและเก๋าๆที่ขนาดเซียนใหม่ๆยังโทรไปซูฮกขอโทษขอโพยในพื้นที่เขาเล่นหา เล่นเก็บ กันตั้งนานแสนนานแล้ว เขารู้กันทั้งนั้นคนเป็นเขาแยกกันออก ไอ้คนมีสตางค์รุ่นใหม่ๆที่มีปัญญาซื้อแต่ไม่กล้าซื้อเพราะยืมจมูกคนอื่นมาหายใจก็สมน้ำหน้ามันครับที่อดของดี ไอ้พวกสวดยิ่งสวดมากก็ยิ่งประจานตัวเองมากไปอีกเป็นเท่าตัว เป็นสัจธรรมความจริงที่เกิดขึ้นในวงการมานานแล้วครับ
          เอ็นดูคนที่ศรัทธาหลวงพ่อกวย ต้องเสียโอกาสได้ของดีดีไปน่ะครับ ขอบคุณครับ

baramee
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 11:44:45 pm »

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ  บางคืน ดูเพลิน รู้ตัวอีกที ไก่ขัน เลยครับ 
king 84
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 04:29:28 pm »

king 84
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 04:36:34 pm »

โทรหาหน่อยพี่  นเรศด้วย ครับ 0988898874
toi
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 06:32:09 pm »

ขอคุณมากเลยนะครับ 
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์