เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระเนื้อผง เนื้อดิน เครื่องราง ฯลฯ ของหลวงพ่อกวย มีพิมพ์ไหนบ้าง เล่นแล้ววังเวง  (อ่าน 3110 ครั้ง)
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 01:08:08 pm »

มีพิมพ์ไหนบ้างครับ ที่เล่นแล้ววังเวง จะได้เป็นภูมิสำหรับศิษย์หน้าใหม่ เผื่อไปเจอจอมล่วงโลกเข้า เอามาแอบอ้่างว่าเล่นหากัน จะได้ไม่ต้องเป็นหมูในอวยไม่ต้องหลงไปให้เขาหลอก
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 03:19:02 pm »

มีพิมพ์ไหนบ้างครับ ที่เล่นแล้ววังเวง จะได้เป็นภูมิสำหรับศิษย์หน้าใหม่ เผื่อไปเจอจอมล่วงโลกเข้า เอามาแอบอ้่างว่าเล่นหากัน จะได้ไม่ต้องเป็นหมูในอวยไม่ต้องหลงไปให้เขาหลอก
น้านนะซิ...!!! ท่านอ.เงาดำ ผมก็อยากทราบเหมือนกัน...
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 07:35:03 pm »

น้านนะซิ...!!! ท่านอ.เงาดำ ผมก็อยากทราบเหมือนกัน...
อย่าได้เรียกผมว่าอาจารย์เลยครับ ประสบการณ์และชั่วโมงบิน ผมยังน้อยนิด ไม่เหมือนคุณขุนทัพ หรอกครับ ประสบการณ์ และชัวโมงบิน โชกโชน ผมเป็นพวกถ้าคิดอะไร อยากทราบอะไรก็ตั้งกระทู้ถามที  ที่ตั้งเผื่อจะได้เป็นประโยชน์กับตัวเอง และพี่ๆน้องๆรุ่นใหม่ต่อไป ไม่มากก็น้อย ถ้าตั้งแล้วไม่มีใครตอบ ก้ไม่เป็นไร ไม่ซีเรียส คิดว่าทำเพื่อตัวเองและพี่น้องได้เท่านี้
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 01:03:00 am »

อย่าได้เรียกผมว่าอาจารย์เลยครับ ประสบการณ์และชั่วโมงบิน ผมยังน้อยนิด ไม่เหมือนคุณขุนทัพ หรอกครับ ประสบการณ์ และชัวโมงบิน โชกโชน ผมเป็นพวกถ้าคิดอะไร อยากทราบอะไรก็ตั้งกระทู้ถามที   ที่ตั้งเผื่อจะได้เป็นประโยชน์กับตัวเอง และพี่ๆน้องๆรุ่นใหม่ต่อไป ไม่มากก็น้อย ถ้าตั้งแล้วไม่มีใครตอบ ก้ไม่เป็นไร ไม่ซีเรียส คิดว่าทำเพื่อตัวเองและพี่น้องได้เท่านี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 01:04:38 am โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
wiwat
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 04:20:54 pm »

เรื่องวังเวง นั้น เป็น ได้ ทั้ง น้าน แหละครับ
หาก พระของเรา ไม่ อยู่ ใน มาตราฐาน ที่ ชาวบ้าน เค้า รู้ จัก กัน

เช่น เครื่อง ราง  จำพวก ตะกุด  หรือ งาน แฮนด์ เมท ต่างๆ
พระผง หาก เป็น พิมพ์ ที่ ไม่แพร่หลาย ก็ เป็น ได้

แม้น ได้ มาจาก แหล่ง ที่ เชื่อ ถือ ได้   หรือ บางท่าน ได้ มากับมือ
แต่ ก็ นั่นแหละ  จะ ไป ยืนยัน กับ คนอื่น เค้า คง ลำบาก   เค้า จะ เชื่อ หรือ ไม่ เชื่อ ก็ เป็นสิทธิของเค้า
เล่น แบบ นี้ ก็ วัง เวง  ได้ ครับ

เพราะฉะนั้น จะ เช่า หา  ก็ เอา ที่ วงการ เค้า ยอมรับ  จะได้ เข้า พวก เข้า กลุ่ม กัน คนอื่น เค้าได้   ก็ จะไม่ลำบากใจ ใน วันหน้า
หน้า: [1]
  พิมพ์