เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณตาสว่าง  (อ่าน 2293 ครั้ง)
jirat
Full Member

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:53:53 pm »

พอดีผมอ่านแล้วรู้สึกว่าคุณเห็นคนอ่านคนอื่นเป็นควาย หลอกได้ง่ายๆ อยากให้คุณยืนยันให้ทุกคนสบายใจกับความบริสุทธิ์ใจของคุณหน่อย ขอวันละข้อนะครับ
เรื่องแรก  คุณบอกว่าคุณไม่ใช่คนใช้ username tlok ผมว่าคุณโม้เพราะอะไรอย่าไปรู้มันเลย แถมผมก็รู้อะไรมาอีก เอาแบบนี้ครับ ต่อหน้าหลวงพ่อกวย หลวงพ่อศรี หลวงพ่อเดิมเป็นพยาน ถ้าคุณไม่ได้โกหกหลอกลวงทุกคน ขอให้อาราธนาบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายตลอดจนเทพเทวดา ผีสางนางไม้ สัมภเวสีที่ศรัทธาและอยู่ใต้บารมีหลวงพ่อทุกๆ พระองค์ให้ช่วยเป็นพยาน และผู้ตัดสินด้วยเทอญ ถ้าคำกล่าวของคุณที่ว่าคนใช้ username tlok เป็นคำกล่าวที่หลอกลวง โกหกตอแหล ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายตลอดจนเทพเทวดา ผีสางนางไม้ สัมภเวสีที่ศรัทธาและอยู่ใต้บารมีหลวงพ่อทุกๆ พระองค์ จงตามอาฆาติทำลายคุณไปตลอดชีวิต ขอให้ฉิบหายวายวอด ขอให้ตายในสามวัน อย่าให้ทันในสามเดือน อย่าให้เคลื่อนในสามปี จะได้ไหมครับ ผมกับคุณใจมันรักเคยยืนยันความบริสุทธิ์ใจกันมาแล้ว บางคนไม่เชื่อแต่ผมเชื่อ หลวงพ่อท่านจิตไวอย่างไรท่านต้องรู้ ท่านอาจให้อภัยแต่เทพยดาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ จนสัมภเวสีที่รักและเทิดทุลหลวงพ่อผมไม่รู้ ถ้าคุณไม่ได้โกหกก็พิสูจน์แค่ข้อแรกให้ทุกคนมั่นใจหน่อยนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
jirat
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:57:31 pm »

ไหนๆ ออนอยู่ก็ยืนยันได้เลยนะคร้าบบบบ หรือจะทำหน้าเศร้ายอมรับตอนนี้เอาฮาก็ไ้นะ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
jirat
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 12:35:40 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับพอคลายกังวลเรื่องน้ำท่า น้ำทุ่งขอถือโอกาสชี้แจงท่านสมาชิกเรื่องต่างๆที่กลุ่มหรือคณะเสียงธรรมนำมากล่าวไว้ยังไม่ถูกต้องนัก นามสมมุติ ตาสว่าง มีความหมายถึงการถ่ายทอดความรู้และประสพการณ์ที่ผ่านมาของผมตลอดร่วม 30ปี ที่นับถือหลวงพ่อมาคือเจตนาเข้ามาแชร์ความรู้ที่เงินหาซื้อไม่ได้ นามที่สมัครเข้าเป็นภาษาอังกฤษว่า sakdatong ใช้ในเวฟต่างๆที่เข้าไปเป็นสมาชิก มี 2 ชื่อเท่านั้น ส่วนชื่อ ท็อก หรือ tlok เป็นชื่อของน้องใหม่เพี่งเริ่มเข้ามาศึกษาพระหลวงพ่อจากผม ในพิมพ์แปลกๆที่สมัยก่อนรุ่นที่คนเก่าๆไม่รู้คือมาเล่นหาหลังจากมีหนังสือจากหลายสำนักออกมาแปลกๆผมจะตอบเขาไม่ได้ก็ให้เอามาถามในเวฟฟังหลายๆทัศนะ และtlokก็ไม่เคยไปด่าว่าให้ร้ายใครผมให้เขาใช้กล้องและอุปกรณ์ต่างๆของผมได้ ส่วนชื่ออื่นๆเขาก็มีตัวตนของเขา ชื่ออะไรก็แล้วแต่ถ้าปรากฏว่าใครใช้ขื่อเหล่านี้ไปหลอกลวงท่านใดให้เสียทรัพย์หรือเสียชื่อเสียงเช่นไปหลอกขายพระเก๊ให้ขอให้ท่านไปเคลียร์กับเจ้าตัวโดยตรงถ้ามีความผิดก็แจ้งความดำเนินคดีได้เลยเพราะนามเหล่านี้เป็นเพียงนามสมมุติใครก็เอาไปตั้งในเวฟไหนก็ได้ จรีงแล้วผมตั้งใจแก้ไขพระที่เล่นผิดทางหลายพิมพ์บางอย่างมีติดการประกวดด้วยจึงพยามพรางตัว มีคนเสียผลประโยชน์มากล่าสุดที่จะทำคือพระวัดหนองอีดุกแต่ก็โดนเตะตัดขาเสียก่อนท่านกรุณาเอาชื่อจริง นามสกุลจริงมาเปิดเผยและคอมเม้นให้ว่ามีอาชีพขายน้ำแข็งทำให้ผมสบายใจ ทุกท่านจะได้รู้ว่าผมไม่ได้ขายพระกิน  และผมก็มีข้ออ้างไม่ต้องแฉพระเก๊ใคร ต้องขอบคุณคณะเสียงธรรมที่หวังดีอย่างสุดซึ้ง  กระทู้นี้ผมตั้งใจให้ท่านทั้งหลายรู้จักหลังรูปรุ่นแรกของหลวงพ่อให้ลึกซึ้งทุกซอกทุกมุม ทุกเนื้อหาได้ติดต่อศิษย์หลวงพ่อรุ่นเก่าๆที่ครอบครองพระพิมพ์นี้อีกหลายองค์เอามาลงรวมไว้ที่นี่ขอท่านทั้งหลายจดจำแต่สิ่งที่ดีงาม สี่งที่เลวทรามขอให้มองผ่านไป ขอบคุณครับ
สรุปว่าคุณตาสว่างโกหกตอแหลหรือเปล่า คนอ่านคิดกันเอาเองนะครับ หรือลองย้อนกลับไปดูกระทู้ที่ผมกับคุณใจมันรักโชว์ความบริสุทธิ์ใจกันไว้เป็นตัวอย่างก็ได้นะ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 01:29:56 pm »

โกหกจับได้ คอมพ์เครื่องเดียวกัน/ภาพถ่ายฉากเดียวกัน ขนาดไม้บรรทัดวัดขนาดพระยังเป็นอันเดียวกัน/คนเราประเภทไหนกันนะ  ยังลื่นปรี๊ด ลื่นปี๊ด พอจนแต้มเถียงไม่ออกก็เปลี่ยนเรื่อง หรือไม่ตอบปล่อยไว้เงียบ ๆ ไปซะอย่างงั้น คงคิดว่าคนอ่นจะลืม 555+  คนแบบนี้เคยขายพระมาได้ยังไง เฮ้อ !! 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
thanawat
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:53:37 pm »

งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 06:14:26 pm »

ไม่มีอะไรเป็นเรื่องของพ่อค้าพระ ที่เสียผลประในธุระกิจออกมาปกป้องพวกพ้องผมยังหลอกหลอนพวกเขาอีกนานมาดูกันว่าใครจะไปก่อนกัน ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
thanawat
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:34:27 pm »

ไม่มีอะไรเป็นเรื่องของพ่อค้าพระ ที่เสียผลประในธุระกิจออกมาปกป้องพวกพ้องผมยังหลอกหลอนพวกเขาอีกนานมาดูกันว่าใครจะไปก่อนกัน ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

จริงอย่างที่คุณ ตาสว่าง พูดครับ ผมเห็นด้วย ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
โดเรมอน
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 07:44:40 pm »

หน้า: [1]
  พิมพ์