เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

โพลล์
คำถาม: พระสมเด็จหลังรูปพิมพ์นี้ ท่านว่า ปลอม หรือว่า แท้ ครับ
เป็นพระแท้ของหลวงพ่อกวย กด 1 - 30 (65.2%)
เป็นพระเก๊ของหลวงพ่อกวย กด 2 - 16 (34.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 44

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โหวต พระสมเด็จหลังรูปรุ่น 2 ของหลวงพ่อกวยครับ  (อ่าน 60337 ครั้ง)
ถิรวุษิ
Full Member

« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:16:39 am »

เกศทะลุซุ้มหลังยันต์ทำปี2513เป็นเนื้อปกโพธิ์๙ใส่น้ำมันงูเหลือมพบน้อยพอๆกับพิมพ์หูบายศรีหลังยันต์ แม่พิมพ์ถูกเอามาใช้อีกทีตอนทำพระออกงานฝังลูกนิมิต คือแม่พิมพ์มีเท่าไหร่หลวงตาสมานเอามาใช้ทั้งหมดเพื่อทำพระให้ได้มากๆต้นทุนถูกกว่าสั่งของจากโรงงานเป็นเนื้อเกษรอมน้ำมันลูกศิษย์ทำเอาจำนวนมากเนื้อไม่ค่อยเนียนขอบก็ไม่ค่อยเรียบร้อย ถ้าครกไหนตำผงนานๆเนื้อจะเนียนเหมือนแหวกม่านมีเนื้อใบลานยี่งดูง่ายดำเป็นถ่านและมัน ไม่มีเสรีมเล่นง่ายสบายใจ ช่วงหาเงินสร้างโบสถ์คนเอาผ้าป่ามาทอดจากที่ไกลๆมาเป็นรถบัสหลวงพ่อเอาพระให้เป็นถุงๆเพื่อเอาไปแจกคนที่ร่วมทำบุญ การที่พระไปออกตามต่างจังหวัดมีสาเหตุตามนี้  ผมเคยรับรู้มาคนทรงเขาว่ามีคนหาบมาขายหลวงซื้อไว้ถอดพิมพ์และว่าพิมพ์แหวกม่านทรงเจดีย์รัศมีหลังยันต์หลวงพ่อก็ไม่ได้ทำผมเห็นท่านทรงภูมิมากไปเลยไม่ได้เสวนากันอีกเลย กลัวเข้าป่าหาทางออกไม่ได้ คุณเอาไปคิดดูลักษระพระถอดพิมพ์ขอบต้องตัดด้วยมือพืมพ์ต้องตื้น แต่เกศทะลุซุ้มแม่พิมพ์คันโยกมี 3 ชิ้นแม่พิมพ์ตัวหลังดัดแปลงมาขอบจึงปริ้นมาก ง่วงนอนแล้วราตรีสวัสดิ์

ผมขอสักนิดครับ  บ้านผมอยู่วัดโพธาราม อ สรรคบุรี ตาผมทำงานอยู่ขนส่งที่โคราช เป็น 1 ในบุคคลที่เอาผ้าป่ามาทอดจากที่ไกลๆมาเป็นรถบัส หลวงพ่อเอาพระให้เป็นถุงๆเพื่อเอาไปแจกคนที่ร่วมทำบุญ
เเละคนที่บ้านผมอีก 5-6 คนไปด้วย ทุกคนยังมีชีวิตอยู่ เเละได้พระมาเป็นถุงจริงครับ เนื้องจากกระเเสพระหลวงพ่อเเรงมาก ขอชมยังบอก no ครับ 
เเละอีก 1 ข้อ เมื้อไม่นาน คนเเถวบ้านอายุประมาณ 70  ชอบเอาพระมาให้คนอื่นชม จนมีคนมาขอเช่า เเกไม่ขาย โดนขโมยเข้าบ้านเอาเเต่พระ อย่างอื่นไม่เอา เเล้วใครจะให้ชม
ถามก็บอกไม่รู้อย่างเดียว....

มีข้อมูลชี้ชัดเพิ่มขึ้นอีกแล้ว ขอบคุณครับ
ออมปั้นสน
Jr. Member
**

จะยังคง ”ศรัธา”ตลอดไป

« ตอบ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 02:30:29 pm »

ด้วยความเคารพ ได้จากวัดหนองอีดุกครับ
ถิรวุษิ
Full Member

« ตอบ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 03:00:10 pm »

ด้วยความเคารพ ได้จากวัดหนองอีดุกครับ
พี่ที่รู้จักมี1องค์พิมพ์คล้ายลักษณะนี้ เป็นเนื้อว่านสบู่เลือด แต่ใบหน้าไม่ใช้แบบนี้
ถิรวุษิ
Full Member

« ตอบ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 03:19:30 pm »

พอดีเพิ่งหารูปเจอ รูปจะดูไม่ชัดแสงไม่พอ เห็นพี่คนนี้เขาบอกว่าเขาเช่ามาจาก...ไม่เอยนามนะครับ

เสียงธรรม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 06:48:04 pm »

หมั่นนึกถึงหลวงพ่อท่านจะช่วยให้เราแคล้วคลาดจากมือผีเชื่อเถอะ ระลึกถึงท่านจากใจจริงๆอยากได้อะไรบอกกล่าวขอท่านช่วยกันแค่เตือนให้ระวังที่สำคัญอย่าโลภ
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 07:42:23 pm »

หมั่นนึกถึงหลวงพ่อท่านจะช่วยให้เราแคล้วคลาดจากมือผีเชื่อเถอะ ระลึกถึงท่านจากใจจริงๆอยากได้อะไรบอกกล่าวขอท่านช่วยกันแค่เตือนให้ระวังที่สำคัญอย่าโลภ
ขอบคุณแทนน้องๆทุกท่าน เป็นคำแนะนำที่ผมปฏิบัติอยู่เป็นนิจองค์ไหนถ้าเป็นของเราก็ต้องเป็นของเรา ไม่โลภ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
toi
Hero Member

« ตอบ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 08:04:58 pm »

ท่านเสียงธรรมกำลังจะเฉลยและนี่เป็นเหตุผลที่ทำให้ผมไม่เป็นเหรียญและเครื่องรางมันลึกลับสลับซับซ้อนแต่เอาแต่พอท้วมๆนะครับหมัดหนักเหลือเกิน
          ผมไม่อยากให้ออมมือ อยากให้น็อคเร็วๆ จบๆไปเลยในหมัดเดียวครับ ถ้าพยานบุคคล วัตถุพยานเชื่อถือได้ ผมจะได้เลิกเล่นมีดปากกา อะปะจะคะ กับเหรียญรุ่นที่จะเฉลยซะที  ขอบคุณครับ

ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 08:33:50 pm »

ขออภัยที่นำรูปมาให้ชม ต้องการสื่อว่าอะไรครับ ขอบคุณครับ
ถิรวุษิ
Full Member

« ตอบ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 08:53:12 pm »

ท่านเสียงธรรมกำลังจะเฉลยและนี่เป็นเหตุผลที่ทำให้ผมไม่เป็นเหรียญและเครื่องรางมันลึกลับสลับซับซ้อนแต่เอาแต่พอท้วมๆนะครับหมัดหนักเหลือเกิน
          ผมไม่อยากให้ออมมือ อยากให้น็อคเร็วๆ จบๆไปเลยในหมัดเดียวครับ ถ้าพยานบุคคล วัตถุพยานเชื่อถือได้ ผมจะได้เลิกเล่นมีดปากกา อะปะจะคะ กับเหรียญรุ่นที่จะเฉลยซะที  ขอบคุณครับ

หรือจะเป็นหลังยันต์ผิวไฟที่เคยเป็นกระแสมาแล้วครั้งหนึ่ง
toi
Hero Member

« ตอบ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 09:10:07 pm »

หรือจะเป็นหลังยันต์ผิวไฟที่เคยเป็นกระแสมาแล้วครั้งหนึ่ง
          ครั้งนั้นคนที่ให้ข้อมูลฟังเขาเล่าว่ามาอีกทีหนึ่ง ไม่ใช่มีประสบการณ์ตรงจริงครับ  ขอบคุณครับ

fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 07:14:04 am »

เวปนี้เยี่ยมครับ มีคนรู้จริง รู้ทันเลห์เหลี่ยมคนหลอกลวง กันหลายคน ไม่รู้จะเป็นจริงไหม อ่านแล้วก็เอวัง
http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=12565.0
http://board.palungjit.com/f128/%E0%B9%83%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B9%81%E0%B8%9B%E0%B9%8A%E0%B8%B0%E0%B8%9B%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-296563.html

ณ  ตอนนี้เวลา 07:07 am  เจ้าตัว ( แป๊ะ ปากช่อง ) ก็ออนอยู่เว็ปนี้ และเว็ปคุณนะครับ .... เจ้าตัวว่าไงเอ่ย Huh? นอกจากคดีโพธิ์ 9 แล้ว  คดีมะอะอุอีก ตกลงกันดีๆ  หาทางออกร่วมกันให้ไดเถอะครับ
เห็นว่าเช่าของหลวงพ่อเก็บไว้ถวายวัดเป็นแสน ... เคลียร์คนที่โกงเขามาคงไม่เท่าไหร่มั้งครับ

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
toi
Hero Member

« ตอบ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 07:56:00 am »

เวปนี้เยี่ยมครับ มีคนรู้จริง รู้ทันเลห์เหลี่ยมคนหลอกลวง กันหลายคน ไม่รู้จะเป็นจริงไหม อ่านแล้วก็เอวัง
         อยากให้พวกเราศึกษาเรื่องแบบนี้ไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ คนมีหลายประเภท ทำพระเก๊ขาย เอาพระวัดอื่นยัดวัด บิดเบือนว่าพระหลวงพ่อไม่ใช่ของหลวงพ่อ  พระหลวงพ่อบางพิมพ์หลวงพ่อไม่ได้ปลุกเสกก็มี ยิ่งเป็นคนที่มีเครดิตว่าเป็นคนรุ่นเก่าๆ เป็นคนในพื้นที่ เป็นสายตรงด้วยยิ่งน่าเชื่อถือใหญ่ ถ้าเราเชื่อเขามากเรายิ่งโดนเถือมาก  ต้องไปซื้อพระเก๊จากเขา พระแท้อยู่ในมือเราดีดีเขาบอกว่าเก๊เชื่อเขาหลุดมือไปซะนี่  เชื่อหรือไม่เชื่อใครนี่ไม่มีถูกไม่มีผิดหรอกครับ จะรู้ตัวอีกทีก็เมื่อตอนที่ ผลดีหรือผลเสียเกิดขึ้นกับตนเองเมื่อไรนั่นแหละถึงจะรู้ว่า ตนเองคิดถูกหรือคิดผิดครับ  คนขายไม่ได้ฉลาดกว่าคนซื้อหรอกครับ ที่เขาหลอกกันได้เพราะ คนซื้อเค้าศรัทธาหลวงพ่อกวย เค้าก็หาข้อมูลจากหลายๆแห่ง เค้าเห็นว่าใครน่าเชื่อถือเค้าก็ซื้อกับคนนั้นครับ
           เคยเห็นสายตรงคนนี้จะมาขอให้เปิดกระดานซื้อ-ขายในบ้านนี้ มีหลายคนไม่เห็นด้วย ผมยังไม่ทันได้ให้ความเห็นอะไรเลย เขาก็ออกไปซะก่อน คงเจอตอคนรู้จริงเข้านะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2011, 08:10:28 am โดย toi » บันทึกการเข้า
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 08:54:52 am »

คนอื่นอย่าเสือก..แน่จริงอย่าได้แต่เห่าในรู..พวกบ้าวิชาการกูไม่คุยด้วย..เขาเล่นพระหลวงพ่อกันถึงใหนแล้ว..ยังมัวหาแห่งบ้าบอคอแตกอย่ามายุ่งกับกู..แน่จริงปรากฏโฉมหน้ามากูยังกล้าโชว์หน้ากูเลย..กูไม่เกรงใจพวกมึงแล้ว..ย้อนถามตัวเองบ้างใหมทุกวันพวกเรื่องหลวงพ่อเพื่ออะไรกันกูดูๆบ้าวิชาการกันมั่วไปหมด เก่งจริงทำไมไม่ไปเวป์ไอ้บอล อุทัย ..บ้างนะเสือกไปทุกเรื่อง
MATA
Full Member

« ตอบ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 10:11:24 am »

คนอื่นอย่าเสือก..แน่จริงอย่าได้แต่เห่าในรู..พวกบ้าวิชาการกูไม่คุยด้วย..เขาเล่นพระหลวงพ่อกันถึงใหนแล้ว..ยังมัวหาแห่งบ้าบอคอแตกอย่ามายุ่งกับกู..แน่จริงปรากฏโฉมหน้ามากูยังกล้าโชว์หน้ากูเลย..กูไม่เกรงใจพวกมึงแล้ว..ย้อนถามตัวเองบ้างใหมทุกวันพวกเรื่องหลวงพ่อเพื่ออะไรกันกูดูๆบ้าวิชาการกันมั่วไปหมด เก่งจริงทำไมไม่ไปเวป์ไอ้บอล อุทัย ..บ้างนะเสือกไปทุกเรื่อง
แล้วทำไมไม่เคลียร์กับเขาหล่ะ..นักเลงจริงก็เคลียร์ให้มันจบไปสิ..หลบเขาทำไม..
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 10:55:00 am »

คุณพิมพ์ถ้อยคำอะไรที่มัน .... ส่วนตัวขนาดนั้นออกมาได้นี่  เคยระลึกไหมครับว่านี่เว็ปหลวงพ่อ  รูปหลวงพ่ออยู่ด้านบนเวลาคุณพิมพ์  ไม่รู้สึกอะไรบ้างเลยหรือครับ

เขาเล่นกันถึงไหนผมไม่รู้ครับ  แต่ผมเชื่อว่าทุกคนพยายามทำให้มันเป็นมาตรฐาน  พยายามเสนอข้อมูล  วิธีดู  เรื่องราวต่างๆ  เเละเเนะนำตักเตือนเด็กใหม่ๆ ไม่ให้โดนคนเลวๆ หลอกหากินกับความศรัทธาเอาได้ นี่ละมังครับการทำอะไรเพื่อหลวงพ่อ เพื่อส่วนรวม 

ถ้าการที่ศิษย์คนนึงโดนหลอก  ออกมาตักเตือน  ออกมาเรียกร้อง ... มีคนเห็นใจ  เรียกร้องความเป็นธรรมให้บ้าง อะไรบ้าง  คนเสียประโยชน์มักคิดเเบบคุณครับ  " อย่ามายุ่ง "

การเล่นเว็ปไหน  ขึ้นอยุ๋กับความสบายใจ  และความชอบครับ  และไม่เห็นจะต้องเอาอะไรมาเเสดงเพื่อโอ้อวดตัวเอง  หน้าตา  สร้างภาพ ฯ  และใครจะเล่นอย่างไรหรือไม่  คุณยังเล็กเกินไปกว่าจะรู้ครับ

ผมจำได้ว่าคุณจะไม่เข้ามาอีกเเล้ว  ลานู่นนี่นั่น ... ผมเห็นออนตลอด  ประวัติการเข้ามาก็ตลอด  ไม่เห็นทำอย่างพูดเลยครับ  คำว่า " รุ่นใหญ่ สายตรง วัยวุฒิ  สามัญสำนึก " ไม่ได้บอกเลยหรอครับว่าคนที่พูดเเล้วทำไม่ได้ เขาเรียกอะไร อายุขนาดนี้เเล้ว  --- เคยเรียนลูกเสือไหมครับ เสียชีพอย่าเสียสัตย์

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 23
  พิมพ์