เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

โพลล์
คำถาม: พระปรกโพธิ์ 6 ใบ (โพธิ์ตุ่ม) พวกเราคิดว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ
เป็นพระของหลวงพ่อกวย - 14 (56%)
ไม่ใช่พระของหลวงพ่อกวย - 10 (40%)
เป็นพระเก๊ - 1 (4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 24

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โหวต พระปรกโพธิ์ 6 ใบ (โพธิ์ตุ่ม)  (อ่าน 8857 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 08:17:23 am »

ปัจจุบัน เป็นพระหลวงพ่อกวย 69.2% ไม่ใช่พระหลวงพ่อกวย 30.8% เป็นพระเก๊ 0 %
          เราไม่เป็นเลยไม่ได้โหวต ให้คนเป็นเค้าให้คะแนนกันนะครับ ขอบคุณครับ

ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 01:40:01 am »

ปัจจุบัน เป็นพระหลวงพ่อกวย 69.2% ไม่ใช่พระหลวงพ่อกวย 30.8% เป็นพระเก๊ 0 %
          เราไม่เป็นเลยไม่ได้โหวต ให้คนเป็นเค้าให้คะแนนกันนะครับ ขอบคุณครับ

ครับพี่ต้อย..หัวอกเดียวกัน...ขอบคุณครับพี่
toi
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 06:38:16 am »

ใช่ครับ คนเป็นไปซะหมดทุกพิมพ์ไม่มีหรอกนะครับ ขอบคุณครับผม 
joker
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 08:45:11 am »

ผมยังไม่มี  ขอชมชื่นก็พอครับ  โหวตได้ไม่ได้ไม่เครียดครับ  สบายดี
toi
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:02:22 am »

ผมยังไม่มี  ขอชมชื่นก็พอครับ  โหวตได้ไม่ได้ไม่เครียดครับ  สบายดี
          ใช่ครับ เพราะไม่มีผลประโยชน์แอบแฝงครับ ขอบคุณครับ 
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:39:11 am »

ใช่ครับ เพราะไม่มีผลประโยชน์แอบแฝงครับ ขอบคุณครับ 

เสียดายไม่มีพระเอาไปให้อาจารย์ทรงดู .. ผมเคยมีก็ป่นไปแล้วด้วย เมื่อก่อนซื้อๆ คืนๆ กันในสิงห์มีบ้างครับ  ทั้งเนื้ดำ ขาว เหลือง
บางคนว่ามีขีดเฉียงแผ่วๆ มุมบนซ้ายแท้  บางคนว่าสันบนเอียงขวาแท้  บางคนว่าเม็ดตรงซอกเเขน  ตรงฐานแท้  บางคนว่าเนื้อยุ่ยๆ แท้ 
บางคนว่ามีฝ้าบางๆ แท้ บางคนว่ามุมซุ้มบนขวามือต้อหักถึงเเท้ ฯ ซักพักตายหมู่ เพื่อนๆ ที่มีพระชักงง  แต่ละองค์ไมไม่เหมือนกันซักที่
สนุกๆ กันเอามาขูดถึงเนื้อชัดๆ ถ้าสีเดียวกันก็เนื้อเดียวกัน  ผง  ทรายฯ  ขนาดป่นมาดู  พลอยก็เหมือนกันเลยครับ ... อิอิ

ปล. บางองค์เเช่น้ำยุ่ยเลยนะคับ  ผมลองเเล้ว ... ผมก็ไม่รู้อีกว่าตกลงชี้วัดเก๊แท้ได้มั้ย 5555

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
toi
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:59:23 am »

ผมยังไม่มี  ขอชมชื่นก็พอครับ  โหวตได้ไม่ได้ไม่เครียดครับ  สบายดี

เสียดายไม่มีพระเอาไปให้อาจารย์ทรงดู .. ผมเคยมีก็ป่นไปแล้วด้วย เมื่อก่อนซื้อๆ คืนๆ กันในสิงห์มีบ้างครับ  ทั้งเนื้ดำ ขาว เหลือง
บางคนว่ามีขีดเฉียงแผ่วๆ มุมบนซ้ายแท้  บางคนว่าสันบนเอียงขวาแท้  บางคนว่าเม็ดตรงซอกเเขน  ตรงฐานแท้  บางคนว่าเนื้อยุ่ยๆ แท้  
บางคนว่ามีฝ้าบางๆ แท้ บางคนว่ามุมซุ้มบนขวามือต้อหักถึงเเท้ ฯ ซักพักตายหมู่ เพื่อนๆ ที่มีพระชักงง  แต่ละองค์ไมไม่เหมือนกันซักที่
สนุกๆ กันเอามาขูดถึงเนื้อชัดๆ ถ้าสีเดียวกันก็เนื้อเดียวกัน  ผง  ทรายฯ  ขนาดป่นมาดู  พลอยก็เหมือนกันเลยครับ ... อิอิ

ปล. บางองค์เเช่น้ำยุ่ยเลยนะคับ  ผมลองเเล้ว ... ผมก็ไม่รู้อีกว่าตกลงชี้วัดเก๊แท้ได้มั้ย 5555
         ผมเป็นคนตั้งกระทู้ เลยไม่โหวต ถึงให้โหวตก็ไม่รู้เรื่องอยู่ดี  ได้แต่ให้คำแนะนำว่าจะเล่นพระพิมพ์ไหน  ดูให้เป็นซะก่อนแล้วค่อยซื้อนะครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 10:29:01 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 11:39:10 am »

ผมจะเอาขึ้นคอดูไม่เกินสามเดือนรู้ผล

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
toi
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 06:39:30 pm »

ผมจะเอาขึ้นคอดูไม่เกินสามเดือนรู้ผล
          ได้ผลอย่างไรกระซิบกันบ้างนะครับ ขอบคุณครับ 
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 09:19:24 pm »

ช่วงที่พี่อาราธนาโพธิ์ตุ่มขึ้นคอ ... อาจไม่มีที่สำหรับหลังรูปรุ่นแรก  ผมว่างเสมอนะครับ ^_^

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 09:03:02 am »

ผมทดลองแขวนพระหลวงพ่อหลายพิมพ์ตั้งแต่ได้รับหลังรูปผสมผงอัฐปี18เป็นองค์แรก แขวนอยู่ 3 ปีหลวงพ่อเปลี่ยนผมจากกุ้ย ข้างถนน กินเหล้า สูบยา(เกือบทุกชนิด) เดี่ยวบนยุธภพไม่มีบ้านอาศ้ยนอนตามไซร์งานก่อสร้าง เปลี่ยนแบบพลิกฝ่ามือ เลิกเหล้า เลิกยา มีเงินผ่อนบ้าน ซื้อรถ ต่อมารู้จักท่านขุนทัพได้เริ่มสะสมปกโพธิ์ ๙ ใบ ได้แหวกม่านอกใหญ่ ลืลาถ้ำหีบ หลังรูปรุ่นแรก เหรียญฝาบาตร พระหลัก พระย่อยถ้าสงศัยจะลองแขวนทดสอบ พิมพ์ไหนมีมากก็ให้ลูกหลานเพื่อนฝูงแขวนดูการเปลี่ยนแปลงโพธิ์ ๖ ใบนี่ยอมรับว่าเพิ่งได้มาศึกษาและอีกหลายๆพิมพ์เห็นเด็กรุ่นใหม่เขาลงโชว์ว่าเป็นหลวงพ่อก็ต้องเช่ามาทดลองศึกษากันไป เมื่อไม่เรียนแล้วใยเล่าเจ้าจะรู้ เมื่อไม่ดูแล้วใยเล่าเจ้าจะเห็น เมื่อไม่ทำแล้วใยเล่าเจ้าจะเป็น เห็นผมประมูลในเวฟ u อย่าตามนะครับบางทีผมเอามาดูแล้วส่งคืน รูปมันแต่งกันได้ ดูรูปดีพอองค์จริงมาไม่ดีก็คืน ผมไม่เดินสนามมาเป็นสิบปีเพราะออกมาทำกิจการในทุ่งนาป่ากว้างห่างไกลความเจริญ ทางเดียวที่พึ่งได้ก็สนามพระออนไลย์นี่แหละครับเล่นพระมาโดนเก๊เป็นกระสอบโยนลงน้ำหมด เคยสงสารเอาให้เขาไปขายยาใส้มันวนมาขายเราอีกเลยโยนลงน้ำตามหลวงพ่อดีกว่า 

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
toi
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 07:04:52 pm »

โดนเก๊เยอะๆ ทำให้เราเก่งขึ้น ทำให้เราแกร่งขึ้น เยี่ยมครับ 
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:12:40 am »

หัดว่ายน้ำถ้าไม่สำลักน้ำไม่เก่ง หัดขับรถถ้าไม่เฉี่ยวชนไม่เก่ง เอาความผิดพลาดเป็นบทเรียน แต่อย่าฝังใจจนเป็นคนมองโลกในแง่ร้ายครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:34:15 pm »

หัดว่ายน้ำถ้าไม่สำลักน้ำไม่เก่ง หัดขับรถถ้าไม่เฉี่ยวชนไม่เก่ง เอาความผิดพลาดเป็นบทเรียน แต่อย่าฝังใจจนเป็นคนมองโลกในแง่ร้ายครับ
          เรียนว่ายน้ำ แต่ไม่ลงว่ายน้ำ ก็ว่ายน้ำไม่เป็นอยู่ดีใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ 
fLowlER
Sr. Member

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 03:59:04 pm »

อิอิ ... ผมยังว่ายไม่เเข็ง  ขออยู่ตื้นๆ ว่ายใกล้ๆ คนเก่งก่อนนะครับ  .... ว่ายเเข็งเมื่อไหร่ค่อยออกน้ำลึกอีกที

คราวที่แล้วรีบไปหน่อย   รีบออกน้ำลึก ....... จมดิ่งเลย   *-*

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์