เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระปรกโพธิ์เก้าใบ หลวงพ่อกวย ที่ไม่แน่ว่าหลวงพ่อกวยจะร่วมปลุกเสก  (อ่าน 12682 ครั้ง)
phot1976
Newbie
*

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 05:49:41 pm »

ไม่รู้ว่าข้อมูลตามลิงก์นี้เป็นอย่างไรครับ
http://forum.uamulet.com/view_topic.aspx?bid=2&qid=2884

toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 10:19:31 pm »

ไม่รู้ว่าข้อมูลตามลิงก์นี้เป็นอย่างไรครับ
http://forum.uamulet.com/view_topic.aspx?bid=2&qid=2884

แล้วแต่จะเชื่อจะใช้ข้อมูลจากหนังสือเล่มไหนก็เลือกเอาเองครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 11:29:41 pm »

นี่อีกลิ้งหนึ่งนี้เป็นอย่างไรครับ

http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=3307.0
          ที่กล้าออกมาพูดมาบอกเรื่องพระปรกโพธิ์ ๙ ใบ หลัง พุท ธะ สัง มิ วันนี้นั้น เพราะไม่กลัวอะไรแล้วทั้งนั้นไงครับ  อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็แล้วแต่ครับ  ต่อไปภายหน้า คุณหรือโทษเกิดขึ้นกับเจ้าตัวเอง ก็จะรู้กันเองแหละครับ
          ศิษย์โข่งของหลวงพ่อกวยท่านพูดไว้อย่างนี้ครับ  จะเอาภาพ ptsm-011 ลงก็หนักไปหน่อย เอาแค่ ptsm-012 ก็พอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2013, 08:08:44 am โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 08:31:08 am »

ไม่เห็นใครเอาพระพิมพ์สมเด็จประโพธิ์ ๙ ใบ หลังยันต์ พุท ธะ สัง มิ มาลงประมูลขายอย่างเมื่อก่อนนี้หลายวันแล้วนะครับ
          ข้อมูลที่หนังสือพระหลวงพ่อกวยเอามาพูดมาบอกไว้ในหนังสือของเขานั้น ส่วนมากก็ได้จาก อ.เฒ่า สุพรรณ ซะเป็นส่วนใหญ่ครับ
          เล่นพระปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังยันต์พุทธะสังมิ ก็ดีไปอีกอย่างหนึ่งครับ นอกจากราคาไม่แพงเป็นหมื่นเป็นแสนแล้ว ยังไม่ต้องผจญกับของเก๊แบบนักปลอมมือผีระดับอาจารย์วงใน ที่ทำเสริมออกมาเป็นสิบๆปี หลายเวอร์ชั่นอีกด้วยครับ เพราะพวกเราก็พึ่งรู้ว่าเป็นพระที่หลวงพ่อกวยทำเองกับมือครับ พวกมือผีก็ไม่รู้มาก่อนเหมือนกัน คงมัวแต่ไปทำปลอมแบบหลังเรียบเพลินอยู่กระมัง คลิคลิ                       

vava
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 10:46:08 am »

ไม่เห็นใครเอาพระพิมพ์สมเด็จประโพธิ์ ๙ ใบ หลังยันต์ พุท ธะ สัง มิ มาลงประมูลขายอย่างเมื่อก่อนนี้หลายวันแล้วนะครับ
          ข้อมูลที่หนังสือพระหลวงพ่อกวยเอามาพูดมาบอกไว้ในหนังสือของเขานั้น ส่วนมากก็ได้จาก อ.เฒ่า สุพรรณ ซะเป็นส่วนใหญ่ครับ
          เล่นพระปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังยันต์พุทธะสังมิ ก็ดีไปอีกอย่างหนึ่งครับ นอกจากราคาไม่แพงเป็นหมื่นเป็นแสนแล้ว ยังไม่ต้องผจญกับของเก๊แบบนักปลอมมือผีระดับอาจารย์วงใน ที่ทำเสริมออกมาเป็นสิบๆปี หลายเวอร์ชั่นอีกด้วยครับ เพราะพวกเราก็พึ่งรู้ว่าเป็นพระที่หลวงพ่อกวยทำเองกับมือครับ พวกมือผีก็ไม่รู้มาก่อนเหมือนกัน คงมัวแต่ไปทำปลอมแบบหลังเรียบเพลินอยู่กระมัง คลิคลิ                       

จริงครับพี่ต้อย ไม่มีใครลงประมูลเลยตั้งแต่นั้นมา  ขอบพระคุณพี่อีกครั้ง
toi
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 12:05:28 am »

จริงครับพี่ต้อย ไม่มีใครลงประมูลเลยตั้งแต่นั้นมา  ขอบพระคุณพี่อีกครั้ง
          ผมเข้าเว็บทีไรก็คอยดูอยู่เสมอเหมือนกันครับ แต่คงจะไวสู้คุณวาวาไม่ได้แน่เลยครับ  ผมคิดว่าอีกไม่นานคงมีของเก๊ออกมาแน่เลยครับ ขอบคุณครับ

gutis
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 12:33:28 am »

แต่ก็มีคนบางจำพวกชอบทำลายกิตติคุณของหลวงพ่อครับ เงินตัวเดียวละครับ ที่ทำให้ลืมครูบารอาจารย์
         มนุษย์ส่วนมากเป็นอย่างนี้เอง เป็นธรรมดาของสัตว์โลกครับ เต็มไม่ด้วยกิเลส อยากได้ อยากมี อยากเป็นไม่มีที่สิ้นสุด เพื่อให้ได้เงินมาทำได้ทุกอย่าง ศีลธรรมไม่ต้องไปถามถึงหรอกสำหรับคนประเภทนี้  บางคนทำเว็บไซต์ทำหนังสือเพื่ออะไรก็รู้ๆกันอยู่  ให้ข้อมูลบิดเบือนเอาพระของหลวงพ่ออื่นมาบอกว่าเป็นของหลวงพ่อกวยก็มี  บอกว่าพระของหลวงพ่อกวยไม่ใช่ของหลวงพ่อกวยก็ได้ครับ  เจ้าประคู้น สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลกหากมีจริง ช่วยลงโทษคนที่ปากบอกว่า นับถือหลวงพ่อกวย แต่ทำพระหลวงพ่อกวยเก๊ขาย  ขายพระหลวงพ่อกวยทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจว่าเก๊  ให้ข้อมูลบิดเบือนวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย  และพวกที่ปั่นราคาพระหลวงพ่อกวยด้วย  ขอให้ทำมาหากินอะไรก็ไม่ขึ้น  ตุ๊กเต๊าตาย  ให้คนที่ซื้อของเก๊ไปจากคนที่บอกว่าเป็นศิษย์สายหลวงพ่อกวย แต่เก๊หรือเป็นของยัดวัดช่วยกันสาปแช่งนะครับ
          อย่างองค์นี้ คนทำหนังสือเขาบอกว่า เป็นพระปรกโพธิ์พิมพ์คะแนนของหลวงพ่อกวยก็ได้  เพราะอะไรรู้ไหมครับ  ก็เพราะเขามีของอยู่ในมือไงครับ  ทำหนังสือแล้วจะได้ขายได้ราคาแพงๆ  คนที่ซื้อไปก็ดีใจ เอาไปโชว์แล้วคุยโตว่า องค์ดารานะคร้าบบบ  ช่างไม่รู้อะไรซะบ้างเลย ความไม่รู้นี่ลำบากครับ

ขออนุญาติสอบถามครับ  โพธิ์คะแนนในรูปเป็นของที่ใดครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์