เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระปรกโพธิ์เก้าใบ หลวงพ่อกวย ที่ไม่แน่ว่าหลวงพ่อกวยจะร่วมปลุกเสก  (อ่าน 12760 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:37:07 pm »

ผมไปเจอข้อความในหนังสือเฉพาะกิจหลวงพ่อกวยเล่มหนึ่ง เขาว่าอย่างในภาพนี้ครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:07:17 pm »

ผมก็มีกับเขาเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยสวย ใครมีสวยๆ ขอแบ่งซักองค์นะครับ
          เส้นใต้สีแดง เขาบอกให้รู้ว่าไม่ใช่พระหลวงพ่อกวยนะครับ   
          เขาบอกว่า  รู้ว่า หลวงพ่อกวย ท่านก็ไปร่วมปลุกเสก  ไม่รู้ว่า ไปร่วมปลุกเสกที่วัดไหน   รู้ว่า เมื่อได้ปลุกเสกแล้วท่านก็ได้นำพระมาแจก  และ รู้อีกว่า หลวงพ่อกวยนำมาถอดพิมพ์ เป็นพิมพ์ด้านหน้าอย่างเดียวเนื้อผงน้ำมัน 
          ที่ผมว่าไม่แน่ว่า หลวงพ่อกวยจะได้ร่วมปลุกเสกหรือเปล่า ก็ตรงที่ไม่รู้ไปร่วมปลุกเสกที่วัดไหน ซึ่งเป็นสาระสำคัญที่สุดนี่แหละครับ  ส่วนพระที่ถอดพิมพ์จากพิมพ์นี้ เขาถึงจะถือว่าเป็นพระหลวงพ่อกวยครับ    พิมพ์ที่มีหลังยันต์ พุทธสังมิ  เขาว่าไม่ใช่พระหลวงพ่อกวยนะครับ  อย่าเอาไปขายเป็นพระหลวงพ่อกวยเลยนะครับ เพราะยังไม่รู้แน่ชัดเลยว่า หลวงพ่อกวยไปร่วมปลุกเสกจริงๆหรือเปล่าครับ  เวลาจะขายก็ให้บอกว่าพระปรกโพธิ์ 9 ใบ ที่ไม่รู้ว้ด หรือพระปรกโพธิ์ ๙ ใบที่หลวงพ่อกวยนำมาถอดพิมพ์ดีกว่าไหมครับ
          ลิ้งค์นี้ เรื่องราวเมื่อปีก่อนครับ
http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=42.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:50:33 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:40:29 pm »

ผมก็มีกับเขาเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยสวย ใครมีสวยๆ ขอแบ่งซักองค์นะครับ
          เส้นใต้สีแดง เขาบอกให้รู้ว่าไม่ใช่พระหลวงพ่อกวยนะครับ  
          เขาบอกว่า  รู้ว่า หลวงพ่อกวย ท่านก็ไปร่วมปลุกเสก  ไม่รู้ว่า ไปร่วมปลุกเสกที่วัดไหน   รู้ว่า เมื่อได้ปลุกเสกแล้วท่านก็ได้นำพระมาแจก  และ รู้อีกว่า หลวงพ่อกวยนำมาถอดพิมพ์ เป็นพิมพ์ด้านหน้าอย่างเดียวเนื้อผงน้ำมัน  
          ที่ผมว่าไม่แน่ว่า หลวงพ่อกวยจะได้ร่วมปลุกเสกหรือเปล่า ก็ตรงที่ไม่รู้ไปร่วมปลุกเสกที่วัดไหน ซึ่งเป็นสาระสำคัญที่สุดนี่แหละครับ  ส่วนพระที่ถอดพิมพ์จากพิมพ์นี้ เขาถึงจะถือว่าเป็นพระหลวงพ่อกวยครับ    พิมพ์ที่มีหลังยันต์ พุทธสังมิ  เขาว่าไม่ใช่พระหลวงพ่อกวยนะครับ  อย่าเอาไปขายเป็นพระหลวงพ่อกวยเลยนะครับ เพราะยังไม่รู้แน่ชัดเลยว่า หลวงพ่อกวยไปร่วมปลุกเสกจริงๆหรือเปล่าครับ  เวลาจะขายก็ให้บอกว่าพระปรกโพธิ์ 9 ใบ ที่ไม่รู้ว้ด หรือพระปรกโพธิ์ ๙ ใบที่หลวงพ่อกวยนำมาถอดพิมพ์ดีกว่าไหมครับ    ท่านใดมีพิมพ์หลังเรียบที่ถอดพิมพ์พระพิมพ์นี้มา ลงให้ดูเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:52:44 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:29:38 pm »

http://uauction.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=272&qid=9825
         ถอดพิมพ์หลังเรียบครับ  เขาให้ข้อมูลเหมือนกันครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:08:02 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:06:59 am »

พระหลวงพ่อบางพิมพ์นี่ มึนหัวดีนะครับป๋า  ส่วนพิมพ์ที่ไม่มึนก็แพงซะเหลือเกิน

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
พงศ์ เทพรัตน์
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:36:57 am »

ผมเองเคยเห็นแหวนหัวยันต์พุทธสังมิ น่าจะออกงานเดียวกันกับพระพิมพ์นี้ คนที่บวชพระแล้วไปสึกกับหลวงพ่อ หลวงพ่อให้เขามา  แต่ก็ยังไม่ทราบแน่ชัดว่าหลวงพ่อนำมาจากวัดใด
น้องต้นข้าว
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:04:15 am »

พระหลวงพ่อบางพิมพ์นี่ มึนหัวดีนะครับป๋า  ส่วนพิมพ์ที่ไม่มึนก็แพงซะเหลือเกิน 
เห็นด้วยกับพี่โอ๋ครับ
paul tang
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:32:35 am »

เข้ามาศึกษาครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ และความจริงใจของป๋าที่มีต่อศิษย์หลวงปู่ 
toi
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:22:27 pm »

พิมพ์ไหนที่ดูแล้วเวียนหน้า ก็ผ่านไปซะดีกว่าครับคุณโอ๋
          พิมพ์ไหนชัดเจนแพงซิดี คนจะได้จักหลวงพ่อกวยกันเยอะๆ จะได้รู้ว่าหลวงพ่อกวยก็เก่งจริงเหมือนกันครับ
                                       ขอบคุณครับ  
toi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:34:47 pm »

ผมเองเคยเห็นแหวนหัวยันต์พุทธสังมิ น่าจะออกงานเดียวกันกับพระพิมพ์นี้ คนที่บวชพระแล้วไปสึกกับหลวงพ่อ หลวงพ่อให้เขามา  แต่ก็ยังไม่ทราบแน่ชัดว่าหลวงพ่อนำมาจากวัดใด
          นำมาจากวัดนี้หรือปล่าวก็ไม่รู้นะครับ เพราะใช้ พุทธสังมิ เหมือนกันเลย ขอบคุณครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:38:19 pm »

เห็นด้วยกับพี่โอ๋ครับ
          อย่างว่าแหละครับ เลือกเล่นที่ชัดเจนดีกว่าครับ  อันไหนที่ดูสีไม่เข้าท่านักก็ผ่านไปก่อนดีกว่าครับ
                                 ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:40:20 pm »

เข้ามาศึกษาครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ และความจริงใจของป๋าที่มีต่อศิษย์หลวงปู่ 
          กลัวเล่นไม่เหมือนเซียนสายนี้เขาเล่นหากันครับ  ขอบคุณครับ 
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:01:48 am »

นำมาจากวัดนี้หรือปล่าวก็ไม่รู้นะครับ เพราะใช้ พุทธสังมิ เหมือนกันเลย ขอบคุณครับ 

สามแถวจมูกขีด วี๊ดวี้ว ๆ ...สวยมากครับป๋า 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
toi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 07:41:43 pm »

สามแถวจมูกขีด วี๊ดวี้ว ๆ ...สวยมากครับป๋า 
          เห็นมี พุท ธะ สัง มิ เหมือนกันเลยเหมาเอาว่าไปปลุกเสกที่นั่นซะกระมังครับ  คุณโอ๋เล่นพระหน้ากว้างดีนะ ขอบคุณครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:15:35 pm »

แต่ก็มีคนบางจำพวกชอบทำลายกิตติคุณของหลวงพ่อครับ เงินตัวเดียวละครับ ที่ทำให้ลืมครูบารอาจารย์
         มนุษย์ส่วนมากเป็นอย่างนี้เอง เป็นธรรมดาของสัตว์โลกครับ เต็มไม่ด้วยกิเลส อยากได้ อยากมี อยากเป็นไม่มีที่สิ้นสุด เพื่อให้ได้เงินมาทำได้ทุกอย่าง ศีลธรรมไม่ต้องไปถามถึงหรอกสำหรับคนประเภทนี้  บางคนทำเว็บไซต์ทำหนังสือเพื่ออะไรก็รู้ๆกันอยู่  ให้ข้อมูลบิดเบือนเอาพระของหลวงพ่ออื่นมาบอกว่าเป็นของหลวงพ่อกวยก็มี  บอกว่าพระของหลวงพ่อกวยไม่ใช่ของหลวงพ่อกวยก็ได้ครับ  เจ้าประคู้น สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลกหากมีจริง ช่วยลงโทษคนที่ปากบอกว่า นับถือหลวงพ่อกวย แต่ทำพระหลวงพ่อกวยเก๊ขาย  ขายพระหลวงพ่อกวยทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจว่าเก๊  ให้ข้อมูลบิดเบือนวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย  และพวกที่ปั่นราคาพระหลวงพ่อกวยด้วย  ขอให้ทำมาหากินอะไรก็ไม่ขึ้น  ตุ๊กเต๊าตาย  ให้คนที่ซื้อของเก๊ไปจากคนที่บอกว่าเป็นศิษย์สายหลวงพ่อกวย แต่เก๊หรือเป็นของยัดวัดช่วยกันสาปแช่งนะครับ
          อย่างองค์นี้ คนทำหนังสือเขาบอกว่า เป็นพระปรกโพธิ์พิมพ์คะแนนของหลวงพ่อกวยก็ได้  เพราะอะไรรู้ไหมครับ  ก็เพราะเขามีของอยู่ในมือไงครับ  ทำหนังสือแล้วจะได้ขายได้ราคาแพงๆ  คนที่ซื้อไปก็ดีใจ เอาไปโชว์แล้วคุยโตว่า องค์ดารานะคร้าบบบ  ช่างไม่รู้อะไรซะบ้างเลย ความไม่รู้นี่ลำบากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 08:35:53 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์