เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระปรกโพธิ์เก้าใบ หลวงพ่อกวย ที่ไม่แน่ว่าหลวงพ่อกวยจะร่วมปลุกเสก  (อ่าน 12767 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:17:37 pm »

อย่างองค์นี้ ในหนังสือบอกว่า เป็นพิมพ์หลวงพ่อโต ของหลวงพ่อกวย แถมยังรู้อีกด้วยว่า หลวงพ่อกวยเป็นผู้ถอดพิมพ์  อนิจจา  ผมเจอซื้อเก็บ เจอซื้อเก็บ เก็บไว้เพียบเลยครับ  มาตอนหลังถึงได้รู้ว่าเป็นพระสุคโต ของหลวงพ่อโต๊ะ วัดกำแพง แต่ก็ยังโชคดีที่ได้พระของหลวงพ่อที่ท่านเก่งมากจริงเป็นผู้ทำไว้  เลยค่อยอุ่นใจหน่อยครับ
           นี่เป็นตัวอย่างพระยัดวัดที่เขาทำหนังสือเพื่อจะขายพระ ที่เขามีอยู่ในมือมากพอแล้ว ทั้งสองพิมพ์  แล้วแบบนี้จะเชื่อถือได้อย่างไรว่า  พิมพ์อื่นๆในหนังสือ ในเว็บไชต์ที่เขาให้ข้อมูลไว้ จะมีบิดเบือนอีกหรือปล่าว  กระโหลกหนา ปัญญาเบาโดนแน่ๆครับ  ผมมีคาถากันถูกหลอกอยู่บทหนึ่งครับ  "อย่าเชื่ออะไรง่ายๆ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2011, 09:22:12 am โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:02:09 pm »

เมื่อก่อนตอนผมเป็นเด็กๆ เห็นแม่ผมซื้อมันหมูมาเจียวเอาน้ำมันมันมาไว้ทำอาหาร  พอโตมาหน่อยหนักวิชาการณ์เขาว่า กินน้ำมันหมู่ไม่ดี  เพราะมันหาซื้อง่ายแล้วก็ราคาถูกเกินไป  คนที่ซื้อน้ำมันหมูมาทำกินเป็นคนไม่มีระดับ  ให้เปลี่ยนมากินน้ำมันพืชดีกว่า คนก็เชื่อกัน (ต้องเชื่อซิเพราะซื้อมาใช้แล้วมีระดับนี่) ซื้อมันหมูมาทอดมันลำบาก  ไปซื้อน้ำมันพืชดีกว่า   อยู่ไปๆ นักวิชาเกิน เอ่ยนักวิชาการณ์เขาก็บอกอีกว่า  น้ำมันพืชน่ะอย่าไปใช้หลายครั้ง มันไม่ดี เพราะบริษัทเพื่อนผมมันจะได้ช้า  ให้ใช้ครั้งสองครั้งก็พอหมดแล้วรีบไปซื้อมาใหม่   พวกเราที่เป็นผู้มีระดับก็เชื่อทำตามเขาว่า  เวลาต่อมาชาวสวนขึ้นราคาปาล์มสด  ขายให้โรงกลั่นตันละหลายหมื่น  โรงกลั่นก็ต้องจำใจซื้อเพราะเอ็นดูประชาชน  คิดค่ากลั่นลิตรละ 25 สตางค์  ส่งให้ร้านค้าบวกกำไรแล้วขวดละ 47 บาท  ก็โอเค  อยู่ๆมาไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น  ชาวสวนคงจะขึ้นราคาอีกกระมัง โรงกลั่นเลยไม่ผลิต   ชาวไทยก็ซื้อตุนไว้  ผู้ส่งออก ก็ส่งให้ชาวลาว ชาวเขมร  คุณรู้ไหมว่าเขาส่งน้ำมันเชื้อเพลิง และน้ำมันพืชให้ประเทศเพื่อนบ้านลิตรละเท่าไร  เดี๋ยวนี้เป็นไงล่ะ  ไปเข้าแถวขอซื้อเขาแล้วใช่ม้า  ผมถามหน่อยว่า  คุณไม่กินน้ำมันพืชเลย 1 เดือนคุณตายไหม  คุณไม่กินน้ำมันเลย 1 ปีคุณจะตายไหม  คุณไม่กินน้ำมันพืชเลยนับตั้งแต่วันนี้จนกระทั่งถึงวันตาย  จะตายเพราะขาดน้ำมันพืชไหม 
             พูดแล้วใจขึ้นครับ  มาว่ากันเรื่องพระพิมพ์นี้บ้างดีกว่า  พระพิมพ์นี้ในหนังสือเขาบอกว่า เป็นของวัดหนองคุณดุก  วัดหนองอีดุกเป็นคำหยาบครับ แฮะๆ     ผมก็ว่าเออก็ยังพอรับได้เนอะ  อยู่ๆมาก็บอกว่า พระวัดหนองอีกดุก หลวงพ่อกวยไม่ได้ปลุกเสกอีกแล้ว  ชักไม่ได้เรื่องแล้ว  เนี่ยนักวิชาการณ์ กับเซียนพระส่ายตรงเป็นซะแบบเนี้ย  ทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจ แต่ตูจะบิดเบือนเพื่อคงกะจะแอบเก็บโดยซื้อกดราคาให้ได้เยอะๆ แล้วเอามาปั่นราคาภายหลังละซิ
            ขอโทษทีครับ พระพิมพ์นี้ เจ้าของเก่ารับจากมือหลวงพ่อกวยที่วัดโฆสิตารามเลยครับ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 08:50:15 am »

แหม...อ่านแล้วมันส์ ของขึ้นมากๆ ไม่ดีนะป๋า ไม่ใช่ ยี่สิบกว่านะ 555+ 

ปล.เรื่องน้ำมันพืชนี่ คนไทยโดนหลอกมานานครับ ตั้งแต่มีโรงงานผลิตน้ำมันพืชนี่หล่ะ... กินน้ำมันหมูนี่หล่ะดีสุด ไม่มีอ้วนไม่มีสารตกค้างหรอกครับ ปู่ย่า ตายายเรากินกันมาตั้งนานแล้ว อายุยืนเป็นร้อยปี

1.ไอ้ที่โฆษณาว่าไม่ให้กินน้ำมันที่เป็นไข โดยเอาไปแช่ตู้เย็นออกทีวีน่ะ อยากถามว่าร่างกายของ มึ?. เป็นตู้เย็นหรือไงมันถึงจะจับไขได้ อุณหภูมิร่างกาย 37 องศาครับ......ไม่มีตกค้างแถมเจียวมาจากไขมันธรรมชาติล้วน ๆ ก็ไม่เข้าใจ เอามาผัดก็หอม คนเราก็ไม่รู้จักคิดเนอะ
2.แล้วน้ำมันพืชขาดแคลน ก็อย่าไปกินทอด กินผัดสิ กินต้ม,นึ่ง, ย่าง, หลน โอ้ย มีเยอะแยะ รวมหัวบอยคอตไม่ซื้อมันซะเลย...
3.บริหารประเทศได้.....จริง ๆ (เติมเอาเอง)

อ่านของป๋าแล้วขึ้นตาม 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 08:59:42 am »

ผมเองเคยเห็นแหวนหัวยันต์พุทธสังมิ น่าจะออกงานเดียวกันกับพระพิมพ์นี้ คนที่บวชพระแล้วไปสึกกับหลวงพ่อ หลวงพ่อให้เขามา  แต่ก็ยังไม่ทราบแน่ชัดว่าหลวงพ่อนำมาจากวัดใด
          นำมาจากวัดนี้หรือปล่าวก็ไม่รู้นะครับ เพราะใช้ พุทธสังมิ เหมือนกันเลย ขอบคุณครับ 

สามแถวจมูกขีด วี๊ดวี้ว ๆ ...สวยมากครับป๋า 
          เห็นมี พุท ธะ สัง มิ เหมือนกันเลยเหมาเอาว่าไปปลุกเสกที่นั่นซะกระมังครับ  คุณโอ๋เล่นพระหน้ากว้างดีนะ ขอบคุณครับ

องค์นี้ไม่ธรรมดาครับป๋า ปัจจุบันเจอประสบการณ์ดีดีบ่อยมาก ขนาดพระแหวกม่านอกใหญ่หลวงพ่อกวยผมหายไปตั้งหลายวัน ท่านยังเอามาวางไว้ที่หน้ารูปท่านให้ได้เลยครับ เอาสิเอ้า ผมบอกกับแหวนท่านที่สวมติดนิ้วนี่หล่ะครับ พอเจอต้องไปถวายพวงมาลัย 50 พวงที่วัดเลย พวงมาลัยมัดเบ้อเริ่มเลย องค์นี้สุดยอดนับถือครับ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
kit007
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 03:23:03 pm »

toi
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 08:34:41 pm »

แหม...อ่านแล้วมันส์ ของขึ้นมากๆ ไม่ดีนะป๋า ไม่ใช่ ยี่สิบกว่านะ 555+  

ปล.เรื่องน้ำมันพืชนี่ คนไทยโดนหลอกมานานครับ ตั้งแต่มีโรงงานผลิตน้ำมันพืชนี่หล่ะ... กินน้ำมันหมูนี่หล่ะดีสุด ไม่มีอ้วนไม่มีสารตกค้างหรอกครับ ปู่ย่า ตายายเรากินกันมาตั้งนานแล้ว อายุยืนเป็นร้อยปี

1.ไอ้ที่โฆษณาว่าไม่ให้กินน้ำมันที่เป็นไข โดยเอาไปแช่ตู้เย็นออกทีวีน่ะ อยากถามว่าร่างกายของ มึ?. เป็นตู้เย็นหรือไงมันถึงจะจับไขได้ อุณหภูมิร่างกาย 37 องศาครับ......ไม่มีตกค้างแถมเจียวมาจากไขมันธรรมชาติล้วน ๆ ก็ไม่เข้าใจ เอามาผัดก็หอม คนเราก็ไม่รู้จักคิดเนอะ
2.แล้วน้ำมันพืชขาดแคลน ก็อย่าไปกินทอด กินผัดสิ กินต้ม,นึ่ง, ย่าง, หลน โอ้ย มีเยอะแยะ รวมหัวบอยคอตไม่ซื้อมันซะเลย...
3.บริหารประเทศได้. ห่วยแตก....จริง ๆ (เติมเอาเอง)

อ่านของป๋าแล้วขึ้นตาม  
         ปัญหา 3 จังหวัดภาคใต้  ปัญหาชายแดนเขมร  ปัญหาน้ำมันพืชแพง  เหล่าเนี้ยแก้ยาก แก้ไม่ได้ไม่ว่ากันหรอก  แต่ไอ้ล็อตตารี่ขายเกินราคา แล้วแก้ปัญหาไม่ได้นี่ซิ  ไม่น่าให้อภัยเลย  บิดา-มารดาตำรวจยังต้องซื้อเกินราคาเลยครับจ้าวนายยย  ผมจะแนะให้ก็ได้  1.เปลี่ยน ผอ.กองสลากใหม่  คนไหนแก้ไม่ได้ก็ปลด แก้ไม่ได้เปลี่ยนใหม่ไปเรื่อยจนกว่าจะแก้ได้  2.พิมพ์สลากเพิ่มอีกงวดละห้าพันล้านฉบับ ถ้ายังขายเกินราคากันอยู่อีกให้พิมพ์เพิ่มอีกทีละพันล้านฉบับ  พิมพ์ออกมาแล้วขายไม่หมดให้รัฐรับซื้อไว้เอง ถูกเอาเงินเข้ารัฐ  3.พิมพ์ราคาบนสลากว่า ฉบับละ  120 บาท คนซื้อจะได้ไม่ต้องถูกกล่าวหาว่าสมยอมกันเองกับคนขาย  4.ทำหวยอะไรอีกก็ได้ที่ ออก ทุกวัน 10 และ วันที่ 20 ของเดือน โดยให้ถามพวกคนขายก่อนว่า คุณท่านเหล่านั้นต้องการจะขายกันฉบับละเท่าไร  5. จำนวนรางวัลลง ลดเงินรางวัลลง  6.ยกเลิกไม่ต้องมีการออกล็อตตารี่เลย  ดีซะอีกประชาชนจะไม่มัวเมาในอบายมุข อบายมุขแปลว่า (หนทางแห่งความฉิบหาย) เท่านี้เองแก้ได้ง่ายๆเห็นไหมครับ คลิคลิ   เลือกตั้งสมัยหน้ามีพรรคไหนชูนโยบายยกเลิกล็อตตารี่ก็ดีซิ  แจ๋วเลย

toi
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 08:39:50 pm »

ผมเองเคยเห็นแหวนหัวยันต์พุทธสังมิ น่าจะออกงานเดียวกันกับพระพิมพ์นี้ คนที่บวชพระแล้วไปสึกกับหลวงพ่อ หลวงพ่อให้เขามา  แต่ก็ยังไม่ทราบแน่ชัดว่าหลวงพ่อนำมาจากวัดใด
         นำมาจากวัดนี้หรือปล่าวก็ไม่รู้นะครับ เพราะใช้ พุทธสังมิ เหมือนกันเลย ขอบคุณครับ  

สามแถวจมูกขีด วี๊ดวี้ว ๆ ...สวยมากครับป๋า  
         เห็นมี พุท ธะ สัง มิ เหมือนกันเลยเหมาเอาว่าไปปลุกเสกที่นั่นซะกระมังครับ  คุณโอ๋เล่นพระหน้ากว้างดีนะ ขอบคุณครับ

องค์นี้ไม่ธรรมดาครับป๋า ปัจจุบันเจอประสบการณ์ดีดีบ่อยมาก ขนาดพระแหวกม่านอกใหญ่หลวงพ่อกวยผมหายไปตั้งหลายวัน ท่านยังเอามาวางไว้ที่หน้ารูปท่านให้ได้เลยครับ เอาสิเอ้า ผมบอกกับแหวนท่านที่สวมติดนิ้วนี่หล่ะครับ พอเจอต้องไปถวายพวงมาลัย 50 พวงที่วัดเลย พวงมาลัยมัดเบ้อเริ่มเลย องค์นี้สุดยอดนับถือครับ  

ใช่สมัยเมื่อปี พ.ศ.2516 เคยเจอประสบการณ์กับตัวเองมาแล้วครับ เก่งจริงครับ  

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 08:51:36 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:38:50 pm »

อ้าวมาแล้วครับ พระที่หลวงพ่อกวยถอดพิมพ์หลังเรียบเนื้อผงน้ำมันครับ  เจ้าของเอาลงประมูลอยู่ในเว็บ U ครับ  รีบๆหน่อยนะครับ  เดี๋ยวไม่ทันสายตรงเขานะครับ 

toi
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:43:13 pm »

องค์นี้เป็นองค์ที่ 2 ของผมครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 08:15:22 pm »

องค์นี้ล่าสุดที่ซื้อมาครับ  ราคาถูกกว่าพระปรกโพธิ์ 9 ใบหลังเรียบของหลวงพ่อกวยเยอะครับ  พระที่หลวงพ่อกวยถอดพิมพ์คนใส่ราคาประมูลไป 3,000 บาท ยังไม่โดนเลยครับ

BUNYATIKARN
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 02:24:25 pm »

ขอขอบคุณ คุณต้อยที่ให้ความกระจ่างครับ รับทราบครับผม
BUNYATIKARN
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 03:32:47 pm »

ขอบคุณ คุณต้อย ต่อไปจะศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนเช่าหาครับ ขอบคุณครับ น้อมรับคำสั่งสอนของคุณต้อย ส่วนพระองค์ของผม(องค์ที่บิ่นมุมล่าง) ผมจะขอซื้อคืนจากผู้ที่เช่าไป (จะเก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ)
toi
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:21:08 pm »

ขอขอบคุณ คุณต้อยที่ให้ความกระจ่างครับ รับทราบครับผม
ขอบคุณ คุณต้อย ต่อไปจะศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนเช่าหาครับ ขอบคุณครับ น้อมรับคำสั่งสอนของคุณต้อย ส่วนพระองค์ของผม(องค์ที่บิ่นมุมล่าง) ผมจะขอซื้อคืนจากผู้ที่เช่าไป (จะเก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ)
          ขอบคุณ คุณBunyatikarn ครับ  ต้องขออภัยด้วยครับที่นำภาพมาลงเป็นวิทยาทานโดยไม่ได้ขออนุญาตก่อนครับ  ผมเห็นว่าให้ข้อมูลไว้เหมือนกัน  อีกอย่างเป็นการเชิญชวนท่านที่มีความสนใจพิมพ์หลังเรียบจะได้ไปซื้อด้วย เพราะเคยเห็นมีคนถามหาอยู่ครับ 
          เล่นพระนั้น ทัศนคติ  ความคิดเห็น ความชอบไม่เหมือนกันหรอกครับ  ใครชอบแบบไหนก็เก็บสะสมตามอัชฌาสัยครับ  ใครจะชอบพระที่หลวงพ่อกวยถอดพิมพ์ หรือใครจะชอบพระพิมพ์ต้นแบบเราไม่ว่ากันครับ  ผมไม่มีอิทธิพลที่จะไปสั่งสอนและชี้นำใครได้หรอกครับ   เพียงแต่อยากให้พระพิมพ์นี้กระจ่างชัดว่า  ใช่พระหลวงพ่อกวยไหม   หลวงพ่อกวยไปร่วมปลุกเสกไหม   เป็นพระทำที่ไหน  สร้างเมื่อไร   เพื่อเป็นแนวทางว่าจะซื้อเพิ่มอีกหรือจะเลิกเล่นดีครับ

ในนี้มีทั้งผู้ที่ถามหา และ ผู้ที่สั่งซื้อ อีกทั้งมีราคาของพระทั้งสองพิมพ์ด้วยครับ

http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=42.0
BUNYATIKARN
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 03:33:41 pm »

ขอขอบคุณ คุณต้อยอีกครั้งครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดยังไงก็แนะนำผมบ้างนะครับ เพราะผมก็ยังใหม่ ถือซะว่าผมเป็นศิษย์รุ่นน้องซักคนนะครับ ผมยินดีรับคำแนะนำจากคุณต้อยและทุกท่านนะครับ ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 10:16:54 pm »

ขอขอบคุณ คุณต้อยอีกครั้งครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดยังไงก็แนะนำผมบ้างนะครับ เพราะผมก็ยังใหม่ ถือซะว่าผมเป็นศิษย์รุ่นน้องซักคนนะครับ ผมยินดีรับคำแนะนำจากคุณต้อยและทุกท่านนะครับ ขอบคุณครับ
          ยินดีรู้จักครับ  เราต้องพึ่งพาอาศัยกันอยู่  มีอะไรก็แบ่งปันกัน ขอบคุณครับ  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์