เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 12 13 [14]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระปรกโพธิ์ 9 ใบ พิมพ์นิยม มีอะไรให้ดูบ้าง  (อ่าน 65412 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #195 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:22:57 pm »

ส่วนเรื่องการพิจารณากันอย่างละเอียดถี่ถ้วนว่า ตำหนิ/จุดตายของพิมพ์ทรงดูอย่างไร การตัดขอบองค์พระมีลักษณะอย่างไร เนื้อหามวลสารของวัสดุมงคลมีอะไรอยู่บ้างนั้น  เราค่อยมาช่วยกันอีกกระทู้หนึ่งดีไหมครับ

สมเด็จปรกโพธิ์เก้าหลังยันต์จมองค์นี้ เมื่อหลายๆปีก่อนหน้าโน้น ผมพบถามเจ้าของเปิดเท่าไหร่....สามกำปั้นครึ่งครับ ถามว่าลดได้เท่าไหร่    ขาดตัวลดไม่ได้เลย.... ไม่ง้อด้วยนะคร๊าบ    คิดในใจพระหลวงพ่อแตกสามชิ้นแถมยังขาดตัวอีก  เลยขอเบอร์โทรไว้   นอนไม่หลับหลายวันต้องโทรไปขอเช่า คำตอบมีคนเช่าไปแล้วครับ  นี่แหละที่หลวงพ่อกวยท่านกล่าวไว้ว่า "พระทุกองค์ของหลวงพ่อล้วนมีเจ้าของทุกองค์ วันข้างหน้าเจ้าของตัวจริงเค้าจะมาเอาพระไปบูชา" ผมคิดว่าเราไม่ใช่เจ้าของพระองค์นี้ครับหลวงพ่อท่านให้ผู้อื่นไว้แล้ว ขอกราบเคารพบูชาหลวงพ่อกวยท่านตลอดไปครับ.....      
          เจ้าของเดิมบอกว่าเดี๋ยวนี้ หาพระแท้ๆอย่างนี้ไม่ได้แล้วครับ  ขอบคุณครับ

joker
Hero Member

« ตอบ #196 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:49:29 am »

ลึกลับ ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน หักเหลี่ยม เสี้ยมเขา เล่าความเท็จ เด็ดชีพเพื่อน คนวงนอกเขาถึงมองว่าพวก"เซียนพระ"มันเป็นอย่างนี้เอง  แต่ผมว่าคนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ไม่ใช่เซียนหรอกครับ  เซียนพระเค้าดูพระเป็น เป็นเพราะใครเค้านับถือ เค้าไม่สวดพระของใครไม่ชอบก็ไม่ซื้อ เค้าไม่ว่าให้ใคร ชอบพระแบบไหนก็ซื้อ ไม่การันตีพระให้ใคร ไม่ยุ่งกับใคร แบบเนี้ยน่าเรียกว่าเซียนมากกว่าครับ
  ชอบจริงๆครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #197 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:44:40 pm »

ลึกลับ ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน หักเหลี่ยม เสี้ยมเขา เล่าความเท็จ เด็ดชีพเพื่อน คนวงนอกเขาถึงมองว่าพวก"เซียนพระ"มันเป็นอย่างนี้เอง  แต่ผมว่าคนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ไม่ใช่เซียนหรอกครับ  เซียนพระเค้าดูพระเป็น เป็นเพราะใครเค้านับถือ เค้าไม่สวดพระของใครไม่ชอบก็ไม่ซื้อ เค้าไม่ว่าให้ใคร ชอบพระแบบไหนก็ซื้อ ไม่การันตีพระให้ใคร ไม่ยุ่งกับใคร แบบเนี้ยน่าเรียกว่าเซียนมากกว่าครับ
  ชอบจริงๆครับ

หึหึ...เห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ
king 84
Newbie
*

« ตอบ #198 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 04:34:15 pm »

อยากให้พี่toiโทรหาผมหน่อย 0988898874  พี่นเรศ ด้วยครับ เคื่องหายเบอร์หายหมดเลย
หน้า: 1 ... 12 13 [14]
  พิมพ์