เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จหลังรูปหลวงพ่อกวยรุ่นแรก  (อ่าน 984 ครั้ง)
่jeab2424
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 09:46:37 am »

องค์นี้ได้จากเซียนพระท้องถิ่นแถบวัดพิกุลทองเมื่อประมาณปี2550แต่มีหลายท่านบอกว่าไม่แท้บ้าง ไม่ทันหลวงพ่อสร้าง ออกที่วัดอื่นบ้างแต่ก็บูชาติดตัวมาตลอดโดยนำจีวรและเกศาหลวงพ่อกวยติดที่องค์พระไว้ อาราธนาบอกขอพรต่อหลวงพ่อในยามที่จำเป็นและยามขับขันจริงๆก็ประสบความสำเร็จทุกครั้งค่ะ อนึ่งได้ดูและศึกษาพระเครื่องหลวงพ่อกวยมานานพอสมควรยังไม่เคยพบพระบล๊อคนี้ของหลวงพ่อเลย  แต่ระยหลังมีพบในหนังพระเครื่องอยู่เล่มหนึ่งก็เลยสงสัยว่าสรุปแล้วว่าบล๊อคนี้มีสร้างหรือไม่คะ..ขอบคุณล่วงหน้านะคะเชิญแสดงความเห็นได้เต็มที่เพราะองค์นี้คิดว่าจะบูชาไว้เองเพราะมีประสบการณ์มากมายกับตัวเองและเป็นองค์แรกที่นำมาสู่วงการสะสมพระเครื่องค่ะ
joker
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 08:48:58 am »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ 
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 01:40:13 am »

องค์นี้ได้จากเซียนพระท้องถิ่นแถบวัดพิกุลทองเมื่อประมาณปี2550แต่มีหลายท่านบอกว่าไม่แท้บ้าง ไม่ทันหลวงพ่อสร้าง ออกที่วัดอื่นบ้างแต่ก็บูชาติดตัวมาตลอดโดยนำจีวรและเกศาหลวงพ่อกวยติดที่องค์พระไว้ อาราธนาบอกขอพรต่อหลวงพ่อในยามที่จำเป็นและยามขับขันจริงๆก็ประสบความสำเร็จทุกครั้งค่ะ อนึ่งได้ดูและศึกษาพระเครื่องหลวงพ่อกวยมานานพอสมควรยังไม่เคยพบพระบล๊อคนี้ของหลวงพ่อเลย  แต่ระยหลังมีพบในหนังพระเครื่องอยู่เล่มหนึ่งก็เลยสงสัยว่าสรุปแล้วว่าบล๊อคนี้มีสร้างหรือไม่คะ..ขอบคุณล่วงหน้านะคะเชิญแสดงความเห็นได้เต็มที่เพราะองค์นี้คิดว่าจะบูชาไว้เองเพราะมีประสบการณ์มากมายกับตัวเองและเป็นองค์แรกที่นำมาสู่วงการสะสมพระเครื่องค่ะ
พระพิมพ์แบบนี้ เนื้อแบบนี้ ผมไม่มีข้อมูลเชิงลึกเลย
ว่า หลวงพ่อ สร้าง เมื่อไรวาระไหน รอสมาชิกท่านอื่นนะครับ
ขอบคุณครับ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 01:47:56 am »

ขออภัย...ผมมีแต่ข้อมูลแบบนี้ครับ
http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=1809.0
ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์