เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้จากวัดพระปรางค์ช่วงปี37  (อ่าน 4840 ครั้ง)
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:37:15 am »

ขอบคุณพี่ toi และคุณ inw_d ครับรูปตอนขึ้นตั้งกระทู้ผมทดลองใช้หลอดไฟแสงแดด ภาพจึงออกมาเหลืองๆ กระด้างดูไม่ดีเลยถ่ายมาลงใหม่ ใช้หลอดไฟเดไลย์สีขาวตามคำแนะนำของท่านขุนทัพ รูปจึงออกมาสวยน่าพอใจเป็นอย่างยิ่ง รบกวนขอปรึกษาทุกท่าน ถ้าผมจะรวมรวมพระพิมพ์ต่างๆที่เขาเอามาลงโชว์ลงถามตอบ ในหลายๆเวฟ เอามาแยกแยะเปรียบเทียบเก๊ แท้แล้วตั้งเป็นกระทู้เพื่อการศึกษา  คือเป็นพระคนอื่นไม่รู้จะขออนุญาติจากใครดูผิวเผินเหมือนเอาพระคนอื่นมาสร้างเครดิตให้ตนเองแต่ผมก็ปิดบังตนเองไม่อยากเด่นอยากดังอะไร อยากให้ง่ายต่อการศึกษาที่หนังสือไม่มีหรือมีแต่ไม่ละเอียด ทุกท่านว่าจะเหมาะสม ทำได้ จะผิดกฎหมายสิทธิหรือไม่ช่วยแนะนำด้วยครับ
ท่านพี่ตาสว่าง ดีครับ แต่รูปของท่านอื่น ผมไม่มั่นใจว่า มันมีกฎหมายลิขสิทธิ รึเปล่า แต่ถ้าเจ้าของรูป เจ้าของพระ ยอม อนุญาต 
                           ไม่น่า มีปัญหานะครับ ดีเลยท่านพี่ น้อยๆศิษย์ใหม่เก่า จะได้ศึกษาสิงที่ถูกต้อง ขอบคุณครับ
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:55:28 am »

น่านดิ๊ ผมเองก็เพิ่งเข้ามาเล่นเวฟไม่ค่อยเข้าใจขอบเขตข้อห้ามยกตัวอย่างกระทู้หลังรูปมีพระผมอยู่องค์เดียว อีกองค์เป็นของพี่ชายใจกว้าง องค์เนื้อผงน้ำมันถูกย้ายกระดานผมเห็นเป็นพระแท้จึงถือวิสาสะเอามาบอกว่าแท้ลงเทียบไว้เชื่อว่าเจ้าของพระคงดีใจเมื่อมาเปิดเจอพระตัวเองโชว์เป็นพระแท้ถ้าทำแนวนี้ทุกท่านว่าจะผิดอะไรมั้ย และถ้าท่านใดมีเกร็ดความรู้จะเพิ่มเติมก็เอามาเติมได้ดังท่านแสงธรรมเพิ่มการดูตำหนิ สำหรับกระทู้ผมเชิญได้เลยช่วยกันสร้างสรรค์ครับ ขอบคุณครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
toi
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:22:23 pm »

น่านดิ๊ ผมเองก็เพิ่งเข้ามาเล่นเวฟไม่ค่อยเข้าใจขอบเขตข้อห้ามยกตัวอย่างกระทู้หลังรูปมีพระผมอยู่องค์เดียว อีกองค์เป็นของพี่ชายใจกว้าง องค์เนื้อผงน้ำมันถูกย้ายกระดานผมเห็นเป็นพระแท้จึงถือวิสาสะเอามาบอกว่าแท้ลงเทียบไว้เชื่อว่าเจ้าของพระคงดีใจเมื่อมาเปิดเจอพระตัวเองโชว์เป็นพระแท้ถ้าทำแนวนี้ทุกท่านว่าจะผิดอะไรมั้ย และถ้าท่านใดมีเกร็ดความรู้จะเพิ่มเติมก็เอามาเติมได้ดังท่านแสงธรรมเพิ่มการดูตำหนิ สำหรับกระทู้ผมเชิญได้เลยช่วยกันสร้างสรรค์ครับ ขอบคุณครับ
          เอาพระแท้ของคนอื่นมาศึกษาผมว่าน่าจะดี เจ้าของน่าจะใจด้วยครับ ส่วนองค์ไหนเก๊ก็อย่าเอาของเขามาเลยครับ เดี๋ยวเขาจะโกรธเอาได้ครับ 

ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:43:23 pm »

เอาพระแท้ของคนอื่นมาศึกษาผมว่าน่าจะดี เจ้าของน่าจะใจด้วยครับ ส่วนองค์ไหนเก๊ก็อย่าเอาของเขามาเลยครับ เดี๋ยวเขาจะโกรธเอาได้ครับ 

ครับผมก็คิดไว้ว่าจะขอยืมเฉพาะรูปประที่เห็นว่าแท้ ส่วนรูปพระเก๊ที่จะเปรียบเทียบก็จะเอาจากที่เจ้าของยอมรับแล้วเพื่อหลีกเลี่ยงความขัดแย้ง ขอบคุณพี่toiครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์