เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อกวย เหรียญรุ่น 2 นะโมตาบอด ปี 2515  (อ่าน 4797 ครั้ง)
พงศ์ เทพรัตน์
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 09:04:19 am »

หาสภาพดีได้ยากนัก
ศรัทธา
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 11:54:52 am »

ขอถามพวกพี่หน่อย ครับ ทำไมรุ่นสองมีน้อยกว่าแต่ราคาเล่นหาเท่ากับรุ่นสามครับ

ขอความรู้ ฟังเขามาบอกว่า กลัวเก๊ จริงเท็จอย่างไรครับ
mote
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:14:12 pm »

สวยครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:16:35 pm »

ขอถามพวกพี่หน่อย ครับ ทำไมรุ่นสองมีน้อยกว่าแต่ราคาเล่นหาเท่ากับรุ่นสามครับ

ขอความรู้ ฟังเขามาบอกว่า กลัวเก๊ จริงเท็จอย่างไรครับ

ไม่เท่ากันหรอกครับ สวย ต่อ สวย นี่เหรียญนะโมตาบอด สี่หมื่น จะมีคนขายหรือเปล่า ??  ส่วน หนุมาน สวย ๆ อะระหังเต็ม สามหมื่นนิด ๆ ยังพอหาได้นะ เผลอ ๆ ไม่ถึงสามหมื่นด้วย

และส่วนหนึ่งเพราะของหมุนเวียนมีน้อยเพราะสร้างน้อยกว่านั่นเองแต่ของดีมาก ๆ ครับ ส่วนกลัวเก๊นั้นขู่กันมากกว่า แยกเก๊แท้ได้ง่ายกว่าเหรียญหลังยันต์อีกครับ  

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
ศรัทธา
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:19:19 pm »

แล้ว ยันต์หลัง เหรียญ กับ ยันต์ที่หลวงพ่อให้ก่อนมรณภาพ ล่ะครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:38:09 pm »

แล้ว ยันต์หลัง เหรียญ กับ ยันต์ที่หลวงพ่อให้ก่อนมรณภาพ ล่ะครับ

คืออะไรครับผม ไม่เข้าใจคำถาม 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:40:59 pm »

อ๋อ เข้าใจแล้ว

หมายถึง พระคาถา "นะโมตาบอด" ใช่ไหมครับ ใช้ได้ทั้ง สอง แบบเลยครับผม  จำได้บทไหนใช้บทนั้นเลยครับ   

surdon
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 07:24:02 pm »

ส่วนตัวแร้ว ชอบนะโมมากที่สุด ยิ่งดูก้อยิ่งมีเสน่ห์
surdon
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:42:33 am »

เตรียมนับกระสุนจะไปลุยแร้วนะ 
มดแดงสุ๑๐๐๐
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 12:23:50 pm »

อยากได้ 
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์