เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเคยล้างพระหรือเปล่า  (อ่าน 831 ครั้ง)
กุมภัณฑ์
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 05:37:49 pm »

ถามกันจริงๆนะครับพระเหรียญท่านทราบวิธีการล้างกันทุกคนใช่หรือไม่
   ทำยังไงให้พระใสขึ้น.....หรือว่าไม่ทราบ
กุมภัณฑ์
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 05:49:26 pm »

เหรียญนี้ขอเก็บยาว  เอาไว้ทำชนวนหล่อพระท่าจะดี  ผิ้วแห้งมั่งผิวหิ้งมั่งโถโลชั่นทาผิว(amway)ก็มีใสแน่ครับ ยังกับไม่รู้ เดินสนามเขาก็ทำกันลึ่มๆ  ok.เหรียญมีปัญหาก็ตัดทำชนวนหล่อพระละคราบ...........
joker
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:12:44 am »

โดยมาก พระที่อยู่ในครอบครองของผม จะไม่ล้างครับ ผิวเดิมๆดีกว่า มีเสน่ห์กว่าพระล้าง
แต่ถ้าสกปรกเปรอะเปื้อนมากๆ ก็ล้างเหมือนกัน เอาคราบใครออกมั่ง
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 06:20:59 pm »

ถามกันจริงๆนะครับพระเหรียญท่านทราบวิธีการล้างกันทุกคนใช่หรือไม่
   ทำยังไงให้พระใสขึ้น.....หรือว่าไม่ทราบ
     ผมทำธุระกิจแอมเวย์อยู่ครับ รู้จักผลิตภัณฑ์ของแอมเวย์เยอะอยู่ เหรียญนี้ก็สวยดีอยู่แล้วจะล้างทำไมเล่าครับ ปล่อยให้ผิวเขาเป็นไปตามกาลเวลาเถอะครับ กว่าจะเก่าได้ใช้เวลาเป็นสิบๆปีครับ

toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 06:28:32 pm »

เหรียญนี้ขอเก็บยาว  เอาไว้ทำชนวนหล่อพระท่าจะดี  ผิ้วแห้งมั่งผิวหิ้งมั่งโถโลชั่นทาผิว(amway)ก็มีใสแน่ครับ ยังกับไม่รู้ เดินสนามเขาก็ทำกันลึ่มๆ  ok.เหรียญมีปัญหาก็ตัดทำชนวนหล่อพระละคราบ...........
    ท่าทียังกับหนุ่มอกหักแนะ ทำเหมือนกับว่าโดนใครสวดเหรียญนี้ว่าเป็นของเก๊หรือไรครับ อารมณ์ดีดีส่งมาเชียงใหม่ก็ได้ครับ  จะเช็คให้ครับ

กุมภัณฑ์
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 05:02:36 am »

ขอบคุณครับป๋าต้อยเหรียญนี้มีโค็ตด้วยครับ.....สวดพระเก๊แบบว่าจะรับซื้อเอาไปดูงั้นปวดใจครับกับ....แนวทางการเล่นพระ
หน้า: [1]
  พิมพ์