เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่งก้นจาร นะสิวลี ที่เล่นหากันกว่า 100,000- บาท  (อ่าน 1435 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:40:36 am »

เนื่องจากพระองค์ของผมเอาออกจากกล่องก็เลี่ยมพลาสติคเลยทั้ง 2 องค์ จึงไม่สะดวกถ่ายภาพให้ชมครับ ขอนำภาพของเพื่อนสมาชิกลงให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทานครับ ขออนุญาต และขอขอบคุณท่านเจ้าของพระด้วยนะครับ
            ใต้ฐานตรงกลางจาร นะสิวลี  ด้านข้างจาร นะ ชา ลิ ติ ข้างล่างจาร เอ หิ จง มา ครับ   
             พระพิมพ์สมเด็จไม้งิ้วดำแกะ จารยันนะสิวลี เคยเห็นแต่หลวงพ่อกวยกับของหลวงปู่หมุนนี่แหละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2013, 12:25:21 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:52:19 am »

พระกริ่งหิรัญราช ตอกโค้ด และจารก้น อาจารย์ตั้ว วัดซับลำใย ทำให้หลวงปู่หมุนปลุกเสก อาจารย์ตั้วรู้ว่าหลวงปู่หมุนท่านศักดิ์สิทธิ์ขนาดไหน ดังนั้นตอนที่ทำบุญออกจากวัด จึงต้องทำบุญกับอาจารย์ตั้ว 10,000- บาท ถึงจะได้รับพระกริ่งนี้ 1 องค์ครับ ปัจจุบันน่าจะใกล้ๆ สองแสนแล้วครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:07:19 am »

พระสายนี้ผมได้มาเก็บไว้อย่างเดียวไม่เคยเอามาถ่ายรูป เห็นเขาฮิตๆกัน จึงเอามาถ่ายภาพให้พวกเราได้ชมกันครับ พระชัยวัฒน์พิมพ์นี้ เขาเล่นกันเกือบๆ 2 แสนเช่นกันครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:46:38 am »

พระกริ่งรุ่นแรกพิมพ์นี้ชื่อกริ่งเจริญลาภ ผมเก็บไว้ 3 องค์ เมื่อสองปีก่อนเพื่อนถามว่าจะออกองค์ละเท่าไร ผมบอกว่าสี่หมื่น เขาไม่สู้ เขาชวนเอาแลกกับมีดหมอหลวงพ่อเดิม สององค์ต่อมีดหลวงพ่อเดิม 1 เล่ม ผมยอมให้แต่เขาไม่เอาอีก อาทิตย์ปลายเดือนที่แล้วเขามาถามใหม่ว่าจะเอาองค์ละเท่าไหร่ ผมบอกว่าองค์ห้าหมื่นเขารีบวางมัดจำหนึ่งหมื่นก่อนเลย รีบเอาเงินมาจ่ายให้ครบรับพระไปเลย ผมเข้าไม่ดูในกระดานพระหลวงปู่หมุน มีคนเอาลงประมูล ลูกค้าเคาะให้แสนกว่ายังไม่โดนเลย สรุปว่าผมตกควายต้าบเบ้อเร้อเลยครับ ไม่อยากให้พวกเราชาวบ้านสีเขียวที่มีพระสายหลวงปู่หมุน ขายผิดราคาเหมือนอย่างผมน่ะครับ อารมณ์ดีดีก็เข้าไปชมกระดานหลวงปู่หมุนกันไว้บ้างนะครับ จะได้รู้ทันราคาที่แท้จริงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2013, 11:50:32 am โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:10:05 pm »

แต่ถ้าจะเข้าไปดูเพื่อจะหาของถูกในกระดานหลวงปู่หมุนคงจะยากแล้วครับ พิมพ์นิยมๆ แพงๆทั้งนั้นเลยครับ อย่างเหรียญรุ่นนี้ทำเมื่อ พ.ศ.2542 นี่เอง ปาเข้าไป 20,000- กว่าแล้วครับ อยากให้เข้าไปดูให้รู้ ศึกษาให้เป็น แล้วหาเองข้างนอก หาตามงานประกวดเอาครับ ช่วงนี้คนยังตามราคาไม่ทันมีอีกเยอะครับ

เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 02:24:42 pm »

ใช่เลยป๋าพระหลวงปู่หมุนในกระดานจับไม่ลงเลยมีเด็ดๆเก็บไว้ก่อนครับ ผมไล่แทะทั้งหน้าไมค์หลังไมค์ยังเจอแต่แพงทั้งนั้นเลย
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
toi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 05:02:12 pm »

ใช่เลยป๋าพระหลวงปู่หมุนในกระดานจับไม่ลงเลยมีเด็ดๆเก็บไว้ก่อนครับ ผมไล่แทะทั้งหน้าไมค์หลังไมค์ยังเจอแต่แพงทั้งนั้นเลย
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ
          หาตามตลาดพระ ตามแผงพระ และงานประกวดน่าจะสนุกกว่าในเว็บครับ ขอบคุณครับ

pkasidej
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 05:13:41 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:13:03 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
        ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์