เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2 3 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังรูปรุ่นหนึ่งหรือรุ่นแรกแบบละเอียด  (อ่าน 40442 ครั้ง)
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 09:18:08 am »

หลังรูปรุ่นหนึ่งที่หาไม่ได้ในหนังสือ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 09:21:09 am »

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 09:26:10 am »

พระเปลี่ยนมือถึงใครไม่รู้แต่ขออนุญาติลงไว้ให้น้องๆได้ศึกษาอย่างละเอียด

เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:39:45 am »

สุดๆๆครับ หาชมยังยากเลยครับ บุญตาแล้วครับ 

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
mote
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:53:01 am »

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้
Hangman
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:10:28 am »

ขอบคุณมากนะครับที่มาให้ความรู้แบบละเอียดเลยครับ
BANGLUANG
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:59:25 am »

เยี่ยมเลยครับพี่ตาสว่าง งามทั้งผงพุทธคุณและผงน้ำมัน แถมเปรียบเทียบเก๊แท้ให้ชมอีกต่างหาก   

พลอยใสคล้ายเศษแก้ว เวลาต้องแสงจะระยิบระยับออกสีเหลื่อมเงิน เนื้อผงพุทธคุณจะมีทุกองค์ แล้วแต่มากน้อย

เห็นในเนื้อพระเหมือนมีเศษว่าน ใช่ไม้คันทรงทีพี่ว่าไหมครับ   
paul tang
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 12:55:55 pm »

เยี่ยมครับพี่ตาสว่าง ให้ความรู้มากครับกระทู้นี้ ขอบคุณครับ     
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 02:01:51 pm »

ขอบคุณที่เข้าชมครับคุณ inw_d คุณmote คุณwut คุณpaul tang และคุณbangluangที่ผมชื่นชมผลงานคุณภาพเป็นแบบอย่างให้ผมออกมาให้ความรู้เชิงสร้างสรรค์เช่นเดียวกับท่านที่ทำไว้ช่วยกันทำในสิ่งที่ถูกต้องเป็นประโยชน์ต่อสิษย์หลวงพ่อโดยรวมครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

aol ห้วยกรด
Newbie
*

(อ)นิยม

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 03:41:37 pm »

แท้สวยโหดมากๆๆหาดูยาก
pairuch
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 04:59:21 pm »

อยากมีบ้างชอบมากพิมนี้
MATA
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 05:08:24 pm »

สุดยอดมากครับ..
sitthiphol
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 06:33:41 pm »

ยอดเยี่ยมที่สุดเลยครับ

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
toi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 06:57:41 pm »

ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยได้ซักองค์เลยครับ เยี่ยมยอดครับ 
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:12:09 am »

ขอบคุณทุกท่านครับพระหลังรูปเป็นพระที่ผมเชื่อมั่นในพุทธคุณสูงสุดเพราะผ่านประสพการณ์ด้านคุ้มครอง แคล้วคราด กำบัง โภคทรัพย์องค์นี้คู่บารมีผมจริงๆ ช่วงที่ผมปฏิบัติธรรมขั้นปล่อยวางเมื่อ ปีก่อนกับ หลวงพ่อ เกษม อาจิณศีโล วัดป่าสามแยก ที่ตอนนี้เป็นข่าวเตะเก้าอี้ใส่นักข่าวในทีวี ท่านสอนให้เลิกเชื่อโชคลาง เลิกถือเครื่องรางของขลัง ไสยเวศย์ ผมได้จำหน่ายจ่ายแจกพระหลวงพ่อไปเกือบหมด ที่ยังเหลืออยู่นี่เพราะภรรยาเอาไปเก็บไว้ใครมีบุญได้พบผมช่วงนั้นก็ได้ของดีราคาถูกไปบูชา ก่อนที่ผมจะเจอเวฟนี้3 เดือนผมปล่อยปกโพธิ์ เก้าใบหลังพระแม่ธรณี หลังรูปผสมผงกระดูกผีที่แขวนติดตัวออกไปและหยุดแขวนพระหยุดสวดมนต์ไหว้พระ ทำได้ 3 เดือนชีวิตตกต่ำลง กีจการก็แย่เพราะอยากพ้นทุกข์ แต่กลับทุกข์หนักกว่าเดิม ผมได้กลับตัวมาสวดมนต์ไหว้พระเหมือนเดิมขอขมาหลวงพ่อและครูบาอาจารย์เอาพระหลวงพ่อกลับมาแขวนชีวิตก็ดีขึ้นการค้าก็ดีทุกอย่างดีขึ้นหมด ผมจึงตั้งใจว่าแต่นี้ไปผมจะตั้งอยู่ในศีล สมาธิ ปัญญามีพระพุทธ พระธรรมพระอริยะสงฆ์เจ้าหลวงพ่อกวยเป็นที่พึ่งสูงสุดจนกว่าจะสิ้นลม ก่อนสิ้นลมค่อยปล่อยวางจิตจากสมมุติบัญญัติ เล่าสู่กันฟังครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 15
  พิมพ์