เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฟังเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 7917 ครั้ง)
MATA
Full Member

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 05:35:03 pm »

sal
Jr. Member
**

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 09:28:53 am »

พิมพ์ถูกต้อง เนื้อไม่นิยม(เป็นคำพูดของเซียนพระที่ตีความหมายว่าปลอมใช่ไหมครับ)
เนื้อพระที่ผสมแต่ละครั้งต้องเหมือนกันหมดใช่ไหมครับ ผมว่าน่าจะมีขาดมีเกินบ้างหรือมีความต่างกัน
บ้างนะครับ พิมพ์ถูกต้องก็น่าจะ OK
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 10:24:06 pm »

พิมพ์ถูกต้อง เนื้อไม่นิยม(เป็นคำพูดของเซียนพระที่ตีความหมายว่าปลอมใช่ไหมครับ)
เนื้อพระที่ผสมแต่ละครั้งต้องเหมือนกันหมดใช่ไหมครับ ผมว่าน่าจะมีขาดมีเกินบ้างหรือมีความต่างกัน
บ้างนะครับ พิมพ์ถูกต้องก็น่าจะ OK
     การพิจารณาพระพิมพ์ต้อง ดูพิมพ์ทรง,ดูเนื้อ,และดูความเก่าครับ
     พระปรกโพธิ์ ๙ ใบ สององค์นี้ผมเคยถามเซียนสายตรงหลวงพ่อกวยที่ชอบสวดพระชาวบ้านมาแล้ว ไม่มีใครตอบได้ว่าพิมพ์ไหนแท้ พิมพ์ไหนเก๊ครับ ทั้งๆที่เขาบอกว่าพระปรกโพธิ์ 9 ใบ ของหลวงพ่อกวยด้านหน้ามีพิมพ์เดียว แสดงว่าคุยโม้ว่าดูขาดซะมากกว่าครับ ยิ่งเรื่องเนื้อผงของหลวงพ่อกวย มีกี่แบบไม่ต้องคุยเลยเหม็นขี้ฟันเปล่าๆปลี้ๆ ขออย่าไปหลงคารมคนแบบนั้นเลย เสียความรู้สึกปล่าวๆครับ 

sal
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 03:48:00 pm »

ปัจุบันมีแรงศรัทธามากขึ้น มีลูกศิษย์มากมายเพราะบารมีหลวงพ่อ

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์