เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฟังเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 7921 ครั้ง)
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 01:44:50 pm »

ที่ผมมีอยู่ไม่มีเหมือนเลยครับ อย่างไรก็เก็บไว้ก่อนนะครับ  เพราะจริงๆเป็นอย่างไรเรายังไม่รู้ครับ 

ยืนยันอีกเสียงที่ ผมมีก็ไม่ได้เป็นแบบนี้ครับ ตามป๋าเลย เก็บไว้ก่อนครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 07:22:10 pm »

ที่ผมมีอยู่ไม่มีเหมือนเลยครับ อย่างไรก็เก็บไว้ก่อนนะครับ  เพราะจริงๆเป็นอย่างไรเรายังไม่รู้ครับ 

ยืนยันอีกเสียงที่ ผมมีก็ไม่ได้เป็นแบบนี้ครับ ตามป๋าเลย เก็บไว้ก่อนครับ
          ที่ว่าองค์ของผมเหมือน เหมือนกับองค์ DSC F4692 jpg ในหน้าที่ 1 ครับ   
sal
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 07:22:42 pm »

ชั่วโมงนี้มีข้อมูลเพิ่มเติมใหม่ๆไหมครับ
sal
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 08:04:08 am »

q43c-;แขวนโชว์ครับพี่น้อง
toi
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 08:20:07 am »

ชั่วโมงนี้มีข้อมูลเพิ่มเติมใหม่ๆไหมครับ
แขวนโชว์ครับพี่น้อง
          ลองสังเกตดูนะครับ คนที่เราไม่เคยรู้จักมักจะยิ้มให้เราครับ

นี่ลิ้งขอซื้อในเว็บ อุ๊แอมอิวเลท.คอม ไม่เห็นมีใครเอามาเสนอขายให้ซักคน คนที่เอาลงประมูลเองก็ไม่เห็นมีใครเอาลงประมูลเช่นกันครับ  หาตามแผงขายพระก็ไม่เคยเจอครับ

http://uauction2.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=272&qid=15181
sal
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 07:54:20 pm »

เขารออะไรกัน
toi
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 08:29:21 pm »

เขารออะไรกัน
          คุณขุนทัพ กับ คุณตาสว่างไม่ได้รออะไร บอกไปแล้วด้วยว่าพระปรกโพธิ์ ๙ ใบ มีทำในปี พ.ศ.2519  หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ

thanawat
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:44:29 am »

ผมใช้วัดขนาดครับ 3.3ซ.ม.x5.5ซ.ม.ของอาจารย์สำรวยผมเคยได้และผ่านตา2-3องค์ขนาดเล็กกว่านิดครับ..(4-5มม.)แต่ตำหนิพิมพ์เหมือนกัน..จะว่าพระหดหรือเซ็ตตัวก็ไม่น่าจะมากน่ะครับ..

ขอยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ ขนาดตามที่คุณ MATA บอกจริงๆ และผมก็มีพิมพ์ที่ อ.สำรวย ทำด้วยแต่ขนาดจะเล็กกว่าประมาณ 2-3 มม. ตำหนิในพิมพ์บางจุดที่เล็กและละเอียดจะขาดหายไปครับ
thanawat
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 12:20:54 pm »

เพิ่มด้านข้างคนรับ
         จริงๆเลย พระของผมมีด้านข้างเหมือนกับองค์นี้จริงๆ ขอบคุณครับ  
                        เพิ่มภาพถ่าย มีอีกจุดหนึ่งที่มีคล้ายกันครับ

เห็นด้านข้างพระของคุณ sal ผมสังเกตุเห็นรอยลิ่มที่นูนออกมาเป็นตำหนิในพิมพ์ของขอบด้านข้างครับ
sal
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 02:58:50 pm »

ไม่มีพระใหม่เอาเรื่องเก่ามาคุยเผื่อมีขอมูลใหม่ๆให้คุยกัน
toi
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:54:57 pm »

ผมใช้วัดขนาดครับ 3.3ซ.ม.x5.5ซ.ม.ของอาจารย์สำรวยผมเคยได้และผ่านตา2-3องค์ขนาดเล็กกว่านิดครับ..(4-5มม.)แต่ตำหนิพิมพ์เหมือนกัน..จะว่าพระหดหรือเซ็ตตัวก็ไม่น่าจะมากน่ะครับ..

ขอยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ ขนาดตามที่คุณ MATA บอกจริงๆ และผมก็มีพิมพ์ที่ อ.สำรวย ทำด้วยแต่ขนาดจะเล็กกว่าประมาณ 2-3 มม. ตำหนิในพิมพ์บางจุดที่เล็กและละเอียดจะขาดหายไปครับ
     เอาวางถ่ายรูปพร้อมๆกัน ดูขนาดซิครับ พอๆกันเลยครับ ผมประกาศซื้อไว้หลายปีมาแล้ว ยังไม่ีมีใครเอามาเสนอขายให้เลยครับ  น่าเบื่อนะพวกอวดตัวว่ามันเก่ง ชอบสวดพระคนอื่น เหยี่ยมบ่าเหยี่ยบไหล่เพื่อจะขึ้นไปเป็นเซียนระดับต้นๆของสายนี้ แต่ละคนจะเหลือเพื่อนซักกี่คนน้อ สัตว์โลกมีกรรมเป็นของตัวเองครับ ใครเชื่อใครหรือไม่ผมไม่สนหรอกครับ ผลดีผลร้ายเกิดขึ้นกับเจ้าตัว แต่ละคนก็จะรู้เองแหละครับ ว่าคิดถูกหรือคิดผิดครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:34:02 pm »

เพิ่มด้านข้างคนรับ
         จริงๆเลย พระของผมมีด้านข้างเหมือนกับองค์นี้จริงๆ ขอบคุณครับ  
                        เพิ่มภาพถ่าย มีอีกจุดหนึ่งที่มีคล้ายกันครับ

เห็นด้านข้างพระของคุณ sal ผมสังเกตุเห็นรอยลิ่มที่นูนออกมาเป็นตำหนิในพิมพ์ของขอบด้านข้างครับ
     ที่จริงมันว่าเก๊นี่ผมไม่สนหรอก มีมาขายไหมล่ะพระเก๊แบบนี้ของมันน่ะ อยากให้แฟนคลับที่หลงลมปากมันเอามาขายซะให้หมดจังเลย ต่อไปไม่มีใช้ ของดีหลุดมือไปถูกๆ จะได้ไปด่าหัวกันเอง สมน้ำหน้า คลิคลิ
     มีอยู่ครั้งหนื่งมันเชียร์รูปเต็มองค์หลังตะกรุดสามกษัตริย์กัน มีสาวกหลงเชื่อ เอาเหรียญหลังยันต์ดำๆสวยๆมาแลกรูปจากผมไป สมัยก่อนหลังยันต์แพงกว่า ปัจจุบันเหรียญหลังยันต์แพงกว่า ได้รูปหลังตะกรุดสามกษัตริย์ไป ผมท้าให้แขวนใช้ห้อยเดี่ยวๆกล้ามั้ย กลับกันเหรียญหลังยันต์ ปรกโพธิ์พิมพ์นี้ผมกล้าใช้องค์เดียวเดี่ยวๆได้ครับ ใครที่จะเอาเหรียญหลังหนุมาน หลังยันต์มาแลกกับรูปหลังตะกรุดสามกษัตริ์อีกก็บอกได้เน้อ จะไปหาซื้อมาแลกให้อีก เก่งยังไงก็ช่าง มาเล่นแลกเปลี่ยนประมูลพระกันหน่อยเป็นไง สนุกดีนะจะบอกให้

toi
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:55:10 pm »

ไม่มีพระใหม่เอาเรื่องเก่ามาคุยเผื่อมีขอมูลใหม่ๆให้คุยกัน
     แนะนำพระใหม่หลวงพ่อกวยให้ครับ ผู้สร้างมีเจตนาดี คิดสร้างวัด ศาลาบูชาหลวงพ่อกวย หลวงปู่หมุน หลวงพี่ของหลวงพ่อกวย เป็นผู้ทำพิธีพุทธาพิเษก และปลุกเสกเดี่ยวด้วยครับ ดีขนาดว่าใช้องค์เดียวเดี่ยวๆได้เลยครับ แต่อย่ามาซื้อกับผม อย่าไปเอาที่เพื่อนๆผม เพราะผมเป็นคนแนะนำ ไม่อยากได้เงินจากงานแบบนี้ครับ แนะนำอีกนิดนึงครับ คือใครโฆษณาพระอะไรแบบไหนๆก็ตาม คนไหน กลุ่มไหนเป็นผู้โฆษณา อย่าไปซื้อกับกลุ่มนั้นครับ

sal
Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 10:51:56 am »

ศึกษาหาข้อมูล มีสติ ของดีอยู่กับตัว อย่าให้เขาว่าไก่ได้พลอยใช่ไหมครับ
ผมเห็นสายตรงหลายคนเดียวนี้ไปเล่นสายอื่นหรือว่าขายของที่ตัวเองบอกแท้หมดแล้วครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 02:30:00 pm »

ศึกษาหาข้อมูล มีสติ ของดีอยู่กับตัว อย่าให้เขาว่าไก่ได้พลอยใช่ไหมครับ
ผมเห็นสายตรงหลายคนเดียวนี้ไปเล่นสายอื่นหรือว่าขายของที่ตัวเองบอกแท้หมดแล้วครับ
     พระเครื่องพิมพ์มาตรฐาน ที่เซียนรุ่นใหม่ๆเขายอมรับกัน มีอยู่ไม่กี่พิมพ์หรอกครับ คนเล่นพระเขาก็รู้ราคากันหมดแล้ว สายตรงจะหาที่ไหนมาขายนักหนาครับ ต้องไปหาเล่นสายอื่นๆเป็นธรรมดาครับ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์