เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฟังเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 7922 ครั้ง)
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 06:52:59 pm »

บางคนว่าดี บางคนว่าเก๊  ว่าเก๊มากกว่าดีครับ 
งั้นผมขอเป็นส่วนน้อยครับพี่ต้อย ... ผมชอบลุ้น ^_^

ใครมีแบบคุณ sal เบื่อๆ แบ่งมาให้ผมลุ้นบ้างก็ได้นะครับ   อิอิ

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 11:09:41 pm »

บางคนว่าดี บางคนว่าเก๊  ว่าเก๊มากกว่าดีครับ 
งั้นผมขอเป็นส่วนน้อยครับพี่ต้อย ... ผมชอบลุ้น ^_^

ใครมีแบบคุณ sal เบื่อๆ แบ่งมาให้ผมลุ้นบ้างก็ได้นะครับ   อิอิ

ไม่กลัวโดนข้อหาเก็บโพธิ์เก้าเก๊เต็มบ้านหรือครับน้องฟาว์ว 
          ผมล้อคุณฟาว์วเล่นนะครับ คุณ sal ไม่ได้บอกว่าพระของคุณ sal ดีหรือไม่ดีนะครับ 
คางเครา
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 01:07:54 am »

พิมพ์นี้ผมก็มีครับ หลายคนดูบอกไม่ชอบ
แต่ผมก็ใส่ตลับบูชามาตั้งแต่แรกหลวงพ่อท่านก็เมตตาให้ชีวิตผมดีขึ้น
แต่..เก๊หรือแท้ ผมไม่กล้าสรุป เพราะผมไม่มีหลักฐานมายืนยันว่าพิมพ์นี้มีกี่บล็อค

คางเครา
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 01:16:10 am »

พระปรกโพธิ์เก้าใบของหลวงพ่อ ใครๆก็ปราถนา
ผมสะสมมาพักใหญ่ เห็นข้อมูลหลากหลาย ในเวป
ถ้ายึดเอามาตรฐานการเล่นแบบจบ ก็เห็นอยู่พิมพ์เดียวที่ยอมรับกันทุกเวป
แต่คนไม่ได้เล่นเวปอีกหลายคนที่ผมรู้จักก็ไม่ได้มีเหมือนในเวปที่ยึดเป็นพิมพ์มาตรฐานทุกคน
ผมก็รอว่า วันหนึ่งจะได้บทสรุปอย่างเป็นรูปธรรม ว่าพระปรกโพธิ์เก้านี้ มีกี่แม่พิมพ์ที่หลวงพ่อท่านใช้จริงๆครับ

MATA
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 06:56:21 am »

พระปรกโพธิ์เก้าใบของหลวงพ่อ ใครๆก็ปราถนา
ผมสะสมมาพักใหญ่ เห็นข้อมูลหลากหลาย ในเวป
ถ้ายึดเอามาตรฐานการเล่นแบบจบ ก็เห็นอยู่พิมพ์เดียวที่ยอมรับกันทุกเวป
แต่คนไม่ได้เล่นเวปอีกหลายคนที่ผมรู้จักก็ไม่ได้มีเหมือนในเวปที่ยึดเป็นพิมพ์มาตรฐานทุกคน

ผมก็รอว่า วันหนึ่งจะได้บทสรุปอย่างเป็นรูปธรรม ว่าพระปรกโพธิ์เก้านี้ มีกี่แม่พิมพ์ที่หลวงพ่อท่านใช้จริงๆครับ

ครับ..ระวังของแท้จะหลุดมือไปอย่างน่าเสียดาย..ครับ..
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 08:06:21 am »

ไม่กลัวโดนข้อหาเก็บโพธิ์เก้าเก๊เต็มบ้านหรือครับน้องฟาว์ว 
ผมล้อคุณฟาว์วเล่นนะครับ คุณ sal ไม่ได้บอกว่าพระของคุณ sal ดีหรือไม่ดีนะครับ   

อิอิ .. ไม่กลัวครับ  ซื้อแบบวัดใจเนี่ยผมชอบ เกิดใช่ขึ้นมานี่ฮาครืนเลยนะครับ ^_^ ไม่มีใครบอกได้ว่าเท็จจริงอยางไร นอกจากพวกล็อคสเป็คอย่างว่าจริงๆ ครับ

ยิ่งตอนนี้มีข้อมูลแล้วว่าปี 18/ 19/ 21 หลวงพ่อยังให้ศิษย์สร้างโพธิ์ 9 อยุ่  ยิ่งน่าลุ้นครับ

เพื่อนผมอยู่สายหลวงปู่ทิมหลายคน เมื่อก่อนมีปลัดลึกลับออกมาจากทางเชียงใหม่หลายร้อยดอก ... เพื่อนผมปากก็สวดเก๊  แต่ก็เก็บเป็นร้อย
พอเก็บกันเริ่มหมด  ถึงออกมาบอกว่าโค้ดที่ตอก ... ของจริง  ศิษย์ใกล้ชิดเป็นผู้ตอกเเละเหล็กตอกนั้นเสียหายเเล้ว  มีพยาน  สรุปปลัดนั้นเเท้ !!!
โอ้ว ... ซื้อบ้านซื้อรถกันสนุกเลยล่ะครับทีนี้ ^_^ ........ โพธิ์ 9 ชุดนี้อยากให้เป้นอย่างนั้นจังครับ

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
toi
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 02:06:30 pm »

อิอิ .. ไม่กลัวครับ  ซื้อแบบวัดใจเนี่ยผมชอบ เกิดใช่ขึ้นมานี่ฮาครืนเลยนะครับ ^_^ ไม่มีใครบอกได้ว่าเท็จจริงอยางไร นอกจากพวกล็อคสเป็คอย่างว่าจริงๆ ครับ

ยิ่งตอนนี้มีข้อมูลแล้วว่าปี 18/ 19/ 21 หลวงพ่อยังให้ศิษย์สร้างโพธิ์ 9 อยู่  ยิ่งน่าลุ้นครับ

เพื่อนผมอยู่สายหลวงปู่ทิมหลายคน เมื่อก่อนมีปลัดลึกลับออกมาจากทางเชียงใหม่หลายร้อยดอก ... เพื่อนผมปากก็สวดเก๊  แต่ก็เก็บเป็นร้อย
พอเก็บกันเริ่มหมด  ถึงออกมาบอกว่าโค้ดที่ตอก ... ของจริง  ศิษย์ใกล้ชิดเป็นผู้ตอกเเละเหล็กตอกนั้นเสียหายเเล้ว  มีพยาน  สรุปปลัดนั้นเเท้ !!!
โอ้ว ... ซื้อบ้านซื้อรถกันสนุกเลยล่ะครับทีนี้ ^_^ ........ โพธิ์ 9 ชุดนี้อยากให้เป็นอย่างนั้นจังครับ
          สมัยพ่อ สมัยปู่ พระปิดตามหาอุตม์ไม่ดีให้เอาไปไว้วัด เดี๋ยวนี้ปิดตาวัดหนัง วัดทององค์เป็นแสน เขาว่าพระชัยแบบนี้เขาเรียกว่า อ้ายงั่ง อย่าเอาเก็บไว้บ้านเพราะจะไม่ดีหลายอย่าง ให้เอาไปไว้วัดซะ แต่ผมเจอไม่ได้ซื้อได้เก็บหมด  ปี 2515 ผมอยู่แคมป์ปากทางลงไปบางระจันทร์  ได้ข่าวว่าวัดในเมื่องสิงห์บุรีพบเป็นบีบเลย ใครที่บูชาไปต้องเอามาคืนหมด เพราะแรงเกินไป คนคุมซ่องเอามาคืนเป็นรายสุดท้าย  ผมไปเอาทางวัดบอกไม่ให้เช่าแล้ว ผมเลยอดครับ           
          พระปรกโพธิ์พิมพ์นี้ เขาสวดว่าของผมเก๊ครับ ผมเลยประกาศซื้อไว้ตอนเล่นอยู่บ้านโน้นหลายปีแล้ว ยังไม่มีใครเอามาเสนอขายให้เลยครับ

sal
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 08:04:09 pm »

ที่ผมไม่ตอบว่าดีหรือไม่นั้นผมก็ไม่รู้จริงๆ แต่ศึกษาจากเว็ปเบื้องต้นผมก็ว่าดี
และก็ดีใจที่ได้ครอบครองและคล้องคอไปทำงานทุกวัน ผมเองคงชี้ชัดไม่ได้(ถ้าได้ก็ดีซิ)
เลยมาลงเว็ปหาผู้รู้ช่วยชี้แนะ

ด้วยความเคารพทุกท่าน
toi
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 08:51:07 pm »

ที่ผมไม่ตอบว่าดีหรือไม่นั้นผมก็ไม่รู้จริงๆ แต่ศึกษาจากเว็ปเบื้องต้นผมก็ว่าดี
และก็ดีใจที่ได้ครอบครองและคล้องคอไปทำงานทุกวัน ผมเองคงชี้ชัดไม่ได้(ถ้าได้ก็ดีซิ)
เลยมาลงเว็ปหาผู้รู้ช่วยชี้แนะ

ด้วยความเคารพทุกท่าน
          ผมก็ดีใจที่คุณชอบ ผมอยากให้เก็บพระพิมพ์นี้ไว้ใช้ ไม่ว่าใครจะว่าอย่างไรครับ  ถ้าได้เห็นหลายๆองค์คุณก็ชี้ชัดได้ครับ

คางเครา
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 10:16:20 pm »

ครับ..ระวังของแท้จะหลุดมือไปอย่างน่าเสียดาย..ครับ..

สององค์นี้ยังอยู่กับผมและพี่ชาย ไม่หลุดไปไหนครับ แต่ที่เสียดายคือยังไม่มีใครหลุดมาให้อีกเลยครับ
คุณMATA ทักแบบนี้คนตีเก๊ คงยังไม่ยอมปล่อยออกมาแน่ เขาคงเก็บไว้ลุ้นเหมือนกัน..

toi
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 10:31:53 pm »

สององค์นี้ยังอยู่กับผมและพี่ชาย ไม่หลุดไปไหนครับ แต่ที่เสียดายคือยังไม่มีใครหลุดมาให้อีกเลยครับ
คุณMATA ทักแบบนี้คนตีเก๊ คงยังไม่ยอมปล่อยออกมาแน่ เขาคงเก็บไว้ลุ้นเหมือนกัน..

คิดว่าคุณคางเคราโดนสวดแล้วแกว่ง เกิดลมรั่วหลุดไปหมดแล้วซะอีก เหนียวแน่นมั่นคงดีเหมือนกันนะครับ  ว่างๆขอยืมมาถ่ายภาพขอบข้างบ้างนะครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 07:14:40 am โดย toi » บันทึกการเข้า
sal
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 07:41:19 pm »

อยากให้ช่วยดูขอบด้านข้างอีกองค์ครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:55:45 pm »

ที่ผมมีอยู่ไม่มีเหมือนเลยครับ อย่างไรก็เก็บไว้ก่อนนะครับ  เพราะจริงๆเป็นอย่างไรเรายังไม่รู้ครับ 

sal
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 01:34:54 pm »

อีกนานไหมครับ สายตรงของหลวงพ่อเรายังมีการค้นหาข้อมูล
กันอยู่หรือเปล่าคับ
toi
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 01:43:43 pm »

อีกนานไหมครับ สายตรงของหลวงพ่อเรายังมีการค้นหาข้อมูล
กันอยู่หรือเปล่าคับ
          ไม่น่านานนะครับ  เพราะคนที่บอกว่าพระปรกโพธิ์เก้าใบปี 2519 มีทำไว้จริง ผู้เปิดเผยอยู่ที่นี่ คนค้นสืบหาความจริงถึงที่ก็มีที่นี่ คิดว่าคงอีกไม่นานหรอกนะครับ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์