เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อว่าหลวงพ่อเมตตาผม...จึงทำให้ผมได้มาตั้ง 3 องค์  (อ่าน 1624 ครั้ง)
a+hatyai
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 05:27:03 pm »

หวัดดีครับ...ผมเป็นคนหนึ่งที่นับถือหลวงพ่อกวยมากๆครับ..แต่ไม่เคย
ได้ไปกราบท่านซักครั้งเพราะผมอยู่ไกลถึงหาดใหญ่ และ เพิ่งจะเริ่มสะสมพระ
ในสายหลวงพ่อกวยเมื่อประมาณ 4-5 เดือนมานี้เอง
เป็นที่รู้กันว่าพระของท่านที่ออกจากวัดโดยตรงนั้น..แพงมากๆและปลอมกันเยอะ
ผมจึงได้อธิษฐานขอต่อหน้ารูปหลวงพ่อกวยที่ผมพิมพ์ออกมาจากอินเตอร์เน็ตว่า
หากหลวงพ่อเมตตา..ขอให้ผมได้พระที่เกี่ยวข้องกับหลวงพ่อ หรือ พระนอกวัดที่
หลวงพ่อร่วมปลุกเสกไว้บูชาซัก 2-3 องค์ในราคาไม่แพงด้วยเถิด
และหลังจากรอคอยมา 3-4เดือน ดูเหมือนคำอธิษฐานจะเป็นผลเพราะภายในระยะ
เวลาแค่ 2 วัน..คือ วันที่ 8-9 ธันวาคม 54 ผมได้มีโอกาสบูชาพระของหลวงพ่อ
ได้ถึง 3 องค์ในราคาถูกมากๆๆๆ....แต่จะแท้หรือไม่นั้นขอให้พี่ๆน้องๆทุกท่านช่วย
ฟันธงด้วยครับ..พระที่ว่าคือ 3 องค์นี้ครับ
a+hatyai
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 05:30:44 pm »

มาดูกันชัดๆอีกที
องค์แรกเป็นพระสมเด็จแหวกม่าน วัดหัวเด่น...ผมบูชามาในราคา
องค์ละ 50 บาท..เสียดายว่าองค์นี้โดนน้ำท่วมจากเหตูการณ์น้ำท่วม
เมื่อเดือนพ.ย.53 ...ทำให้ผิวพระมีคราบน้ำจับ...ด้านหลังองค์พระมีเม็ด
อะไรก็ไม่รู้ฝังอยู่ด้วย
a+hatyai
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 05:35:01 pm »

อีก 2 องค์ถัดมาเป็นพระในพิธีมหาจักรพรรดิ ปี15
องค์แรกเป็นพระพุทธชินราชกลีบบัว เนื้อดินเผา..ได้มาองค์ละ 50 บาท
องค์ที่ 2 เป็นพระนางพญา หลังธรรมจักร..ทีเด็ดสุดๆก็คือได้มาในราคา
องค์ละ 20 บาทเท่านั้นครับ...!!!!!
อย่างไรก็ตาม...อย่างที่ผมออกตัวไว้แล้วว่าผมยังไม่ถนัดสายนี้เท่าไหร่
ยังไงขอให้พี่ๆน้องๆทุกท่านช่วยตัดสินด้วยครับว่าทั้ง 3 องคืนี้มีแววรึป่าว..??
Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 07:38:42 pm »

ชอบครับ ยินดีด้วยครับ
chaitya
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 07:44:55 pm »

องค์แรก แหกม่าน น่าจะแท้นะครับ ผมไม่เคยเห็นข้างหลัง แบบนี้ครับ

ไม่น่าจะเก๊เพราะว่าเป็นวัดไม่มีชื่อเสียง ครับ ของผมก็มีแบบนี้ทาทองข้างหน้าด้านหลังปั๊มยันต์แบบนี้ครับ แต่ไม่มีเม็ดสีดำๆๆครับ องค์อื่นไม่ขอออกความเห็นครับ

ศิษย์มีครู ดีกว่า คนไม่มีใคร
PUTHAPOWER
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 07:48:28 pm »

ยอดเยี่ยมทั้งสามองค์ ยินดีด้วยขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ     
om
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 02:25:39 am »

พิธีมหาจักรพรรดิสุดยอดครับ
joker
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:31:40 am »

แหวกม่านหลวงตาสมานวัดหัวเด่นสร้าง 
ดี ดีทุกองค์ เลย
PoNG
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:30:11 pm »

ว้าวววว...ยินดีด้วยครับพี่

ผมเองก็อยู่ที่หาดใหญ่ ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำได้ไหมครับว่าพี่ไปหาเช่าพระหลวงพ่อที่ไหน
ผมเองเดินหาตามแผงต่างๆ ไม่เคยเจอเลย...

...==$$$   นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ   $$$==...
a+hatyai
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 04:30:04 pm »

ผมก็หาจากแผงพระทั่วๆไปในจังหวัดสงขลาแหละครับ...ทั้งที่ตลาดนัดสงขลา ,ที่ตลาดกรีนเวย์ แล้วก็ที่สนามพระใต้สะพานลอย...แต่ต้องขยันค้นหน่อย..แต่บางทีผมว่ามันก็อยู่ที่จังหวะด้วยและโชคด้วยครับ...เพราะบางทีผมผ่านไปผ่านมาหลายครั้งไม่เคยเจอ...แต่พอจังหวะจะได้เจอ..มันก็เจอเอาดื้อๆหยั่งงั้นแหละ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:03:02 am »

แหวกม่านข้างหลังคงเป็นเม็ดมะกล่ำครับ...
a+hatyai
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 08:05:05 am »

เม็ดมะกล่ำที่ฝังไว้นี้มีคุณวิเศษทางด้านไหนครับ...หรือเป็นเม็ดมะกล่ำที่หลวงพ่อกวยท่านเสกไว้รึป่าวครับพี่ขุนทัพ
wit
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 10:19:29 am »

สวยทั้ง 3 องค์ครับ...บูชาติดตัวเลยครับ   
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 12:54:36 am »

เม็ดมะกล่ำที่ฝังไว้นี้มีคุณวิเศษทางด้านไหนครับ...หรือเป็นเม็ดมะกล่ำที่หลวงพ่อกวยท่านเสกไว้รึป่าวครับพี่ขุนทัพ
ทางแคล้วคลาด ....
ตอนนั้นไม่ได้ถามหลวงตาสมานเสียด้วย ว่าเป็นของหลวงพ่อหรือป่าว...
ทราบเพียงแต่หลวงตาสมานบอก หลวงพ่อชอบใส่เม็ดมะกล่ำไว้ในองค์พระ...
หน้า: [1]
  พิมพ์