เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

โพลล์
คำถาม: พระสมเด็จหลังรูปพิมพ์นี้ ท่านว่า ปลอม หรือว่า แท้ ครับ
เป็นพระแท้ของหลวงพ่อกวย กด 1 - 30 (65.2%)
เป็นพระเก๊ของหลวงพ่อกวย กด 2 - 16 (34.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 44

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โหวต พระสมเด็จหลังรูปรุ่น 2 ของหลวงพ่อกวยครับ  (อ่าน 52974 ครั้ง)
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #315 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 10:47:03 am »

สวยครับป๋า

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #316 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 06:44:42 pm »

ขอบคุณครับ 
ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #317 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 04:29:24 pm »

พระกรี่งนเรศวร วังจันทร์เป็นพระในฝันผมเลยไม่เคยได้ส่ององค์จริงสักครั้งหายากจริงๆขอบคุณครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
toi
Hero Member

« ตอบ #318 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 09:11:04 pm »

พระกรี่งนเรศวร วังจันทร์เป็นพระในฝันผมเลยไม่เคยได้ส่ององค์จริงสักครั้งหายากจริงๆขอบคุณครับ
         เคยได้เป็นกรรมสิทธิ์ 3 องค์ครับ ส่งประกวด 1, เบอร์ ๙๐๐ 1,และเบอร์ ๕๓๖๗ อีก 1 ครับ ขอบคุณครับผม

Boy_Bangkae
Jr. Member
**

« ตอบ #319 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:45:25 am »

สวัสดีครับพี่ toi และพี่ๆทุกท่านครับ ขอร่วมแจมด้วยนะครับ 

toi
Hero Member

« ตอบ #320 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:24:30 am »

ขอบคุณครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #321 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 09:22:26 am »

ภาพบน หลวงพ่อกวยทำปี พ.ศ.2515
          ภาพล่าง หลวงพ่อกวยทำปี พ.ศ.2513
          ใครรู้ข้อมูลความจริงว่า เป็นอย่างไรบ้างไหมครับ ?
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #322 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 09:07:23 pm »

กระดานนี้..ผมว่าสมควรให้เก็บไปกับปีเก่าๆได้แล้วครับท่าน..ของเก่าถอดทิ้ง..ใส่มิ้งดีกว่า..เรื่องเก่าๆไม่..เรื่องใหม่ชอบ..ล้างบางไปเล้ย..สวัสดี
toi
Hero Member

« ตอบ #323 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:42:42 pm »

กระดานนี้..ผมว่าสมควรให้เก็บไปกับปีเก่าๆได้แล้วครับท่าน..ของเก่าถอดทิ้ง..ใส่มิ้งดีกว่า..เรื่องเก่าๆไม่..เรื่องใหม่ชอบ..ล้างบางไปเล้ย..สวัสดี
          ดีเหมือนกัน ตั้งกระทู้ใหม่ก็ดีครับ ขอบคุณครับ

thanawat
Newbie
*

« ตอบ #324 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 01:26:44 pm »

รออ่านอย่างใจจดจ่อครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับความรู้ที่ได้รับ
thanawat
Newbie
*

« ตอบ #325 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:13:40 am »

เรื่องราคาค่านิยมนี่เป็นเรื่องดีมานด์/ซับพลายหรือ ดอย บางระดัน หรือ ความโลภ vs ความกลัว หลวงพ่อเจตนาให้เป็นไปคนมีเงินถุงเงินถังไม่น่ามีปัญหามีบุญได้ครอบครองง่ายศิษย์ที่เงินน้อยจะหาโพธิ์๙หลักแสนมาคล้องคอคงยาก ความโลภความหลง คิดว่าถ้าได้พระราคาแพง มาอวดมาโชว์ จะเป็นเกรียติ์เป็นศรีไปฟังคนปั่นราคาพระโดยไม่คิดถึงความจริง  ว่าเราคล้องพระเพื่อเป็นพุทธานุสติแปลว่าเป็นสัญลักณ์ให้เราระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นเครื่องกั้นไม่ให้จิตใจคิดชั่วไฝ่ต่ำเป็นเครื่องเตือนจิตให้รู้ หิริ โอตตับปะ หิริแปลว่าความละอายแก่ใจ โอตตับปะแปลว่า ความเกรงกลัวต่อบาปความชั่วหลวงพ่อสอนไว้เช่นนี้ผมแปลให้เพื่อ เนยยะบุคคลเข้าใจง่าย พระแท้ที่ถูกมองว่าไม่เป็นของผู้มีบุญแต่มีเงินน้อยจะได้ครอบครองเป็นอัศจรรย์ถ้าเป็นของๆท่าน ผมแขวนพระหลักทดลองมานานสำหรับผมมีสัมผัสด้านพุทธคุณดังนี้ 1 หลังรูปผสมผงอัฐปี18 และยันต์ตรงรุ่นแรก เก่งที่สุดแคล้วคลาดกั้นบัง กันกระทำ เวลาฉุกเฉินบอกกล่าวได้ผลไวเคยทดลองเมื่อผ่านด่านตำรวจ ขอให้ไม่เรียกเหมือนมองไม่เห็นลองอวดเพื่อนๆเคยโดนซุ่มยิงได้ยินแต่เสียง แช๊ะๆๆ คนที่คิดไม่ดีต่อเราจะมีอันเป็นไป 2 แหวกม่านอกใหญ่เนื้อพิกุลพุทธคุณคล้ายปกโพธิ์๙ แคล้วคลาด คงกระพัน บอกกล่าวท่านจะเฉยๆ ที่เด่นมากคือเมตตา คนที่คิดร้ายแพ้ภัยตนเอง 3  พระพิมพ์ประทานพรหรือพุทธกวักเฉยๆขอก็ไม่ให้ไห้วก็ไม่รับแต่คงกระพัน 4 ลีลาถ้ำหีบพุทธคุณคล้ายโพธิ์๙  และยังคล้องอีกหลายพิมพ์ว่างๆค่อยมาต่อ
รออ่านต่อครับท่าน ตาสว่าง จะได้ทราบว่าพระของหลวงพ่อแบบไหนที่เหมาะกับตัวเอง โปรดเล่าต่อนะครับ ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #326 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 12:24:32 pm »

เรื่องราคาค่านิยมนี่เป็นเรื่องดีมานด์/ซับพลายหรือ ดอย บางระดัน หรือ ความโลภ vs ความกลัว หลวงพ่อเจตนาให้เป็นไปคนมีเงินถุงเงินถังไม่น่ามีปัญหามีบุญได้ครอบครองง่ายศิษย์ที่เงินน้อยจะหาโพธิ์๙หลักแสนมาคล้องคอคงยาก ความโลภความหลง คิดว่าถ้าได้พระราคาแพง มาอวดมาโชว์ จะเป็นเกรียติ์เป็นศรีไปฟังคนปั่นราคาพระโดยไม่คิดถึงความจริง  ว่าเราคล้องพระเพื่อเป็นพุทธานุสติแปลว่าเป็นสัญลักณ์ให้เราระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นเครื่องกั้นไม่ให้จิตใจคิดชั่วไฝ่ต่ำเป็นเครื่องเตือนจิตให้รู้ หิริ โอตตับปะ หิริแปลว่าความละอายแก่ใจ โอตตับปะแปลว่า ความเกรงกลัวต่อบาปความชั่วหลวงพ่อสอนไว้เช่นนี้ผมแปลให้เพื่อ เนยยะบุคคลเข้าใจง่าย พระแท้ที่ถูกมองว่าไม่เป็นของผู้มีบุญแต่มีเงินน้อยจะได้ครอบครองเป็นอัศจรรย์ถ้าเป็นของๆท่าน ผมแขวนพระหลักทดลองมานานสำหรับผมมีสัมผัสด้านพุทธคุณดังนี้ 1 หลังรูปผสมผงอัฐปี18 และยันต์ตรงรุ่นแรก เก่งที่สุดแคล้วคลาดกั้นบัง กันกระทำ เวลาฉุกเฉินบอกกล่าวได้ผลไวเคยทดลองเมื่อผ่านด่านตำรวจ ขอให้ไม่เรียกเหมือนมองไม่เห็นลองอวดเพื่อนๆเคยโดนซุ่มยิงได้ยินแต่เสียง แช๊ะๆๆ คนที่คิดไม่ดีต่อเราจะมีอันเป็นไป 2 แหวกม่านอกใหญ่เนื้อพิกุลพุทธคุณคล้ายปกโพธิ์๙ แคล้วคลาด คงกระพัน บอกกล่าวท่านจะเฉยๆ ที่เด่นมากคือเมตตา คนที่คิดร้ายแพ้ภัยตนเอง 3  พระพิมพ์ประทานพรหรือพุทธกวักเฉยๆขอก็ไม่ให้ไห้วก็ไม่รับแต่คงกระพัน 4 ลีลาถ้ำหีบพุทธคุณคล้ายโพธิ์๙  และยังคล้องอีกหลายพิมพ์ว่างๆค่อยมาต่อ
รออ่านต่อครับท่าน ตาสว่าง จะได้ทราบว่าพระของหลวงพ่อแบบไหนที่เหมาะกับตัวเอง โปรดเล่าต่อนะครับ ขอบคุณครับ
         คุณตาสว่างมีความรู้ความชำนาญเรื่องพระหลวงพ่อกวยมานาน ตั้งแต่คนหัดเล่นพระหลวงพ่อกวยหลายคนยังเรียนหนังสือยังไม่จบโน้นแน่ะครับ
          คุณตาสว่างให้ข้อมูลมาเชื่อถือได้หรือไม่ตรองดูกันเอาเองครับ  คนที่ให้ข้อมูลแย้งกับคุณสว่างเป็นใคร รู้เรื่องพระหลวงพ่อกวยแค่ไหนตั้งแต่เมื่อไหร่ คิดดูเอาเองครับ ขอบคุณครับ

Beta_boMbaY
Newbie
*

บอมเบย์ ลำปางครับผม~

« ตอบ #327 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 05:09:22 pm »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เสียสละเวลามาเผยแพร่ความรู้นะครับ

สมเด็จหลังรูปรุ่นสอง เป็นพระผงในฝันอันดับ1ในใจผมเลยครับ 

_____นะสิวัง พรหมา มะอะอุ_____
toi
Hero Member

« ตอบ #328 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 01:08:09 pm »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เสียสละเวลามาเผยแพร่ความรู้นะครับ

สมเด็จหลังรูปรุ่นสอง เป็นพระผงในฝันอันดับ1ในใจผมเลยครับ 

หลวงพ่อกวยเรียนวิทยาคมมาหลายอาจารย์มาก ท่านถึงเก่งจริงครับ ขอบคุณมากนะครับ

pthakurn
Newbie
*

« ตอบ #329 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 10:56:12 pm »

มือใหม่ป้ายแดงครับ......แต่มีพระที่มีปัญหากับเขาอีก สมเด็จหลังรูปที่มีแบบนี้ครับ......แล้วยังไงกันดีหล่ะเนี่ย
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23
  พิมพ์