เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

โพลล์
คำถาม: พระสมเด็จหลังรูปพิมพ์นี้ ท่านว่า ปลอม หรือว่า แท้ ครับ
เป็นพระแท้ของหลวงพ่อกวย กด 1 - 30 (65.2%)
เป็นพระเก๊ของหลวงพ่อกวย กด 2 - 16 (34.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 44

หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โหวต พระสมเด็จหลังรูปรุ่น 2 ของหลวงพ่อกวยครับ  (อ่าน 53171 ครั้ง)
totogunleaw
Newbie
*

« ตอบ #225 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 06:16:08 pm »

พี่ toi ช่วย สรุปให้หน่อยครับ ว่าถูกต้องหรือไม่ข้อมูลในหนังสือ เล่มนี้ และหนังสือเล่มไหน บ้างครับ ที่ข้อมูลน่าเชื่อถือบ้างครับ
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #226 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 06:21:37 pm »

ใครมีหนังสือเล่มไหนบ้าง ที่บอกไว้ว่าเหรียญหลังยันต์สร้างจำนวนเท่าไร  เอามาลงบอกหน่อยครับ   คุณtotogcanleaw จะได้เอาหลักฐานนี้เป็นแนวทางในการสะสมให้ถูกทางต่อไปครับ  ใครรู้ว่า เล่มไหนลงจำนวนถูกต้องช่วยชมเขาด้วยครับ เล่มไหนลงผิดบอกให้เขาแก้เปลี่ยนซะดีไหมครับหรือจะเอาไงดีครับ  บางเล่มบอกสร้างจำนวน 60000 เหรียญ บางเล่มบอกสร้าง 40000 เหรียญ  ใครมีหลักฐานข้อมูลที่ชัดเจนบางครับ งานนี้ต้องมีคนผิดแน่ๆหนึ่งคน  หนังสือใครเขียนบอก 60000 เหรียญ หนังสือที่บอกว่าทำ 40000 เหรียญใครเป็นคนเขียนครับ  ถ้าบอกจำนวนเหรียญหลังยันต์ผิดแบบนี้  ข้อมูลอื่นๆในหนังสือเล่นนั้นต้องผิดทั้งหมดไปด้วยไหมครับเนี่ย                           

เล่มเขียมผมมีครับ  แต่ผมอ่านเเล้วเข้าใจว่า   " เนื่องจากบล็อคแรกปี 2521 สร้างจำนวนมากถึง 60,000 เหรียญ "  หมายถึงบล็อคปี 2521 ถูกใช้งานในการปั๊มถึง 60,000 เหรียญ  แยกเป็นหลังหนุมาน 20,000 หลังยันต์ 40,000  รวม  60,000 บล็อคจึงชำรุดครับ  เพราะบล็อคหน้าสองรุ่นนี้ใช้ร่วมกัน

ความหมายจริงๆ ว่าเลข 60,000 นั้น  หมายถึงจำนวนการสร้างเหรียญหลังยันต์หรือจำนวนการใช้งานบบล็อคจนชำรุด  ต้องรอพี่คเชนท์บอกเองดีกว่าครับ ^_^

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 06:30:52 pm »

หนังสือปกแดง อ.เฒ่า  ระบุไว้หลังยันต์ 40,000 เหรียญ  หลังหนุมาน  20,000 เหรียญ

หนังสือมงคลทิพย์ลงไว้  หลังยันต์ 10,000 เหรียญ    หลังหนุมาน 10,000 เหรียญ .... ผมย้อนมาอ่านมงคลทิพย์ นึกถึงคำคุณเสียงธรรมทันทีเลยครับที่ว่า

" คนทำหนังสือเข้าไปพระหมดแล้วทั้งนั้น  แล้วเขียนจากไหน  นั่งถามต้นโพธิ์มาเขียนหรือไง "  ท่าจะจริงนะครับเเบบนี้ ...

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 06:50:27 pm »

พี่ toi ช่วย สรุปให้หน่อยครับ ว่าถูกต้องหรือไม่ข้อมูลในหนังสือ เล่มนี้ และหนังสือเล่มไหน บ้างครับ ที่ข้อมูลน่าเชื่อถือบ้างครับ
         ผมไม่เคยลงพื้นที่เลย รักเคารพหลวงพ่อกวยก็จริง ผมได้แต่อ่านหนังสือของท่านครับ ดังนั้นข้อมูลที่ผมมี ผมเอามาจากหนังสือเสียเป็นส่วนใหญ่ครับ เล่มเขียวผมก็มี แต่ไม่ได้ดูจำนวนของเหรียญหลังยันต์ครับ  ผมมีหลายเล่มอยู่  จำนวนเหรียญผิดกันเป็นหมื่นๆเหรียญก็มี แต่ไม่ได้ใส่ใจเรื่องปริมาณเหรียญ เพราะมันไม่ได้ทำให้ผมหลงทางหรือเสียหายมากนักครับ  บางเรื่องไม่ตรงกันเลยอย่างสมเด็จหลังรูปรุ่น 2 นี้ผิดกันมากจริงๆ ผมก็เรียนรู้ไว้ทั้งหมด แต่เลือกเล่นหาแบบที่ผมเล่นเป็นเท่านั้นเองครับ
           เหรียญหลังยันต์มีจำนวนไม่เท่ากัน เล่มหนึ่งบอกสี่หมื่น อีกเล่มหนึ่งบอกหกหมื่น  ผมไม่ก็รู้เลยว่า ที่จริงๆแล้วเขาสร้างจำนวนเท่าไรแน่ครับ  คงต้องรอท่านที่รู้จริงยืนยันให้นะครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 07:00:42 pm »

หนังสือปกแดง อ.เฒ่า  ระบุไว้หลังยันต์ 40,000 เหรียญ  หลังหนุมาน  20,000 เหรียญ

หนังสือมงคลทิพย์ลงไว้  หลังยันต์ 10,000 เหรียญ    หลังหนุมาน 10,000 เหรียญ .... ผมย้อนมาอ่านมงคลทิพย์ นึกถึงคำคุณเสียงธรรมทันทีเลยครับที่ว่า

" คนทำหนังสือเข้าไปพระหมดแล้วทั้งนั้น  แล้วเขียนจากไหน  นั่งถามต้นโพธิ์มาเขียนหรือไง "  ท่าจะจริงนะครับเเบบนี้ ...
          ผมไม่ค่อยได้สนใจเรื่องจำนวนเหรียญเท่าไรนักครับ สนใจเรื่องเก๊-แท้ดูอย่างไรซะมากกว่าครับ
          แบบนี้ต้องมีคนผิดมากกว่า 1 คนแน่เลยงานนี้  ใครถูกผมดีใจด้วยนะครับ  ใครผิดผมขอให้กำลังใจครับ คนทำงานไม่มีผิดพลาดไม่มีหรอกครับ  ขอโทษเขาแล้วแก้ใหม่ให้ถูกต้องซะนะครับ 
                                   ขอบคุณน้องฟาว์วครับ 
totogunleaw
Newbie
*

« ตอบ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 07:01:44 pm »

ขอบคุณ พี่ ๆ ทุก ๆ คนนะครับ สำหรับข้อมูล ที่ให้ไว้ครับ  
เรื่องของปริมาณเหรียญ ไม่สำคัญมาก นักหรอก ครับ อย่างที่ พี่ toi บอก
แต่ที่สำคัญจริง ๆ แล้ว คือ ความรักและ ความศรัทธา ที่มีต่อหลวงพ่อ
ขอบคุณครับ
เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 07:02:06 pm »

อ้าง จาก:Tanakorn    ที่ วันนี้ เวลา 02:41:19 am

ผมเรียนเชิญทุกคนเช่น...toi..ตาสว่าง...เงาดำ..เสียงธรรม...florler..mata...และใครๆอยากรู้และเข้าใจในตัวผม...เชิญทุกคนผมเลี้ยงข้าวน้ำชากาแฟเองแล้วพบกันอย่างมิตรไม่ต้องกลัวมาคุยกันให้จบหลายเรื่องที่พวกคุณอยากรู้อยากเห็นมันคาใจผมผมไม่โม้และไม่ได้เห่า..
  ผมเข้ามาบริโภคหาความรู้ที่เป็นประโยชน์จากเวปนี้เห็นการโพสต์ข้อความของคุณที่หาเรื่องสมาชิกท่านอื่นอย่างเสียมารยาทเสียบรรยากาศมากๆผมไม่ได้รู้จักหรือได้พูดคุยนอกรอบกับท่านใดเป็นการส่วนตัวในเวปนี้ได้แต่บริโภคข้อมูลอย่างมีมารยาทและเคารพให้เกียรติทุกท่านที่ให้ข้อมูลเสมอมาครับ..การกระทำของคุณทำให้บ่งบอกถึงวุฒิภาวะของคุณเองครับ..ฉะนั้นผมไม่จำเป็นต้องเป็นมิตรหรือรู้จักพูดคุยกินข้าวไม่แน่จริงอะไรยังไงกับคุณ..ผมเคยเจอคุณมาหลายปีและเห็นคุณตลอดในวงการอยู่แล้วครับ..รักษาสุขภาพของคุณทั้งร่างกายและจิตใจให้ดีเถอะครับ..ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว..ฝากไว้แค่นี้ครับ..
 [/size]

เพิ่งว่างเข้ามาครับ เมื่อวานก็เข้ามาแต่ไม่มีเวลาตอบ(งานมันรัดตัว)และอ่านไม่หมดเห็นแว๊บๆว่าชวนผมด้วย ผมเป็นคนลากกระทู้มา ให้แต่ละท่านเขาเป็นคนตัดสินใจ ไม่ใช่ผมจะมาดิสเครดิตพี่ ผมรู้จักพี่เพียงแค่ในหนังสือบางฉบับว่าพี่รับให้เช่าพระหลวงพ่อเท่านั้น และผมก็ไม่ไ้ด้มีอาชีพเสริมให้เช่าพระ  การจะเชื่อหรือไม่เชื่ออยู่ที่ตัวบุคคคลเขาจะพิจารณาของเขาเอง ถามตัวผมเชื่อไหม ผมเฉยๆ เพราะผมไม่รู้ไม่เห็นอะไรกับท่านทั้ง2 แต่ที่ผมเห็นคือพี่แสดงออกมาแบบนี้ มันจะทำให้พี่เสื่อมนะ  คนดีถึงจะโดนใครกลั่นแกลังให้ร้ายยังงัยเขาไม่กลัวหรอกครับ บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองแน่ๆ ผมไม่ไปไม่ใช่ผมไม่แน่จริงนะ เพียงแต่ผมต้องทำงาน บางครั้งจะลาไปทำธุรส่วนตัวยังไม่ค่อยมี ไว้วันไหนถ้าผมมีโอกาสได้ไปร่วม งานทำบุญครบรอบคล้ายวันมรณภาพของหลวงพ่อ แล้วเจอพี่ผมจะเลี้ยงข้าวพี่เอง ขอบคุณครับพี่
toi
Hero Member

« ตอบ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 07:42:28 pm »

ขอบคุณ พี่ ๆ ทุก ๆ คนนะครับ สำหรับข้อมูล ที่ให้ไว้ครับ  
เรื่องของปริมาณเหรียญ ไม่สำคัญมาก นักหรอก ครับ อย่างที่ พี่ toi บอก
แต่ที่สำคัญจริง ๆ แล้ว คือ ความรักและ ความศรัทธา ที่มีต่อหลวงพ่อ
ขอบคุณครับ
          ผมว่าหลวงพ่อกวยท่านรู้นะครับว่า ลูกคนไหนเป็นอย่างไร ควรจะช่วยใครเมื่อไหร่ บางคนว่าหลวงพ่อตาดุ  แต่ผมมองตาท่านโดยที่ไม่ต้องเกรงว่าท่านจะตำหนิอะไรเลย  มองว่าท่านเป็นคนจริงพอตัวทีเดียวครับ   ขอบคุณ คุณtotogunleaw มากครับ

ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 08:23:09 pm »

ใครมีหนังสือเล่มไหนบ้าง ที่บอกไว้ว่าเหรียญหลังยันต์สร้างจำนวนเท่าไร  เอามาลงบอกหน่อยครับ   คุณtotogcanleaw จะได้เอาหลักฐานนี้เป็นแนวทางในการสะสมให้ถูกทางต่อไปครับ  ใครรู้ว่า เล่มไหนลงจำนวนถูกต้องช่วยชมเขาด้วยครับ เล่มไหนลงผิดบอกให้เขาแก้เปลี่ยนซะดีไหมครับหรือจะเอาไงดีครับ  บางเล่มบอกสร้างจำนวน 60000 เหรียญ บางเล่มบอกสร้าง 40000 เหรียญ  ใครมีหลักฐานข้อมูลที่ชัดเจนบางครับ งานนี้ต้องมีคนผิดแน่ๆหนึ่งคน  หนังสือใครเขียนบอก 60000 เหรียญ หนังสือที่บอกว่าทำ 40000 เหรียญใครเป็นคนเขียนครับ  ถ้าบอกจำนวนเหรียญหลังยันต์ผิดแบบนี้  ข้อมูลอื่นๆในหนังสือเล่นนั้นต้องผิดทั้งหมดไปด้วยไหมครับเนี่ย                           

เล่มเขียมผมมีครับ  แต่ผมอ่านเเล้วเข้าใจว่า   " เนื่องจากบล็อคแรกปี 2521 สร้างจำนวนมากถึง 60,000 เหรียญ "  หมายถึงบล็อคปี 2521 ถูกใช้งานในการปั๊มถึง 60,000 เหรียญ  แยกเป็นหลังหนุมาน 20,000 หลังยันต์ 40,000  รวม  60,000 บล็อคจึงชำรุดครับ  เพราะบล็อคหน้าสองรุ่นนี้ใช้ร่วมกัน

ความหมายจริงๆ ว่าเลข 60,000 นั้น  หมายถึงจำนวนการสร้างเหรียญหลังยันต์หรือจำนวนการใช้งานบบล็อคจนชำรุด  ต้องรอพี่คเชนท์บอกเองดีกว่าครับ ^_^
คุณ flowler -เข้าใจถูกต้อง แม่พิมพ์ตัวหน้าใช้ปั้มเหรียญอัลปาก้าหลังหณุมานจำนวน 20000 เหรียญ แล้วจึงปั้มเหรียญทองแดงหลังยันต์ไตรสรณคมอีก 40000 เหรียญ รวมกันใช้งานไป 60000 เหรียญครับเจ้านาย

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #234 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 01:10:45 am »

อ้าง จาก:Tanakorn    ที่ วันนี้ เวลา 02:41:19 am

ผมเรียนเชิญทุกคนเช่น...toi..ตาสว่าง...เงาดำ..เสียงธรรม...florler..mata...และใครๆอยากรู้และเข้าใจในตัวผม...เชิญทุกคนผมเลี้ยงข้าวน้ำชากาแฟเองแล้วพบกันอย่างมิตรไม่ต้องกลัวมาคุยกันให้จบหลายเรื่องที่พวกคุณอยากรู้อยากเห็นมันคาใจผมผมไม่โม้และไม่ได้เห่า..
  ผมเข้ามาบริโภคหาความรู้ที่เป็นประโยชน์จากเวปนี้เห็นการโพสต์ข้อความของคุณที่หาเรื่องสมาชิกท่านอื่นอย่างเสียมารยาทเสียบรรยากาศมากๆผมไม่ได้รู้จักหรือได้พูดคุยนอกรอบกับท่านใดเป็นการส่วนตัวในเวปนี้ได้แต่บริโภคข้อมูลอย่างมีมารยาทและเคารพให้เกียรติทุกท่านที่ให้ข้อมูลเสมอมาครับ..การกระทำของคุณทำให้บ่งบอกถึงวุฒิภาวะของคุณเองครับ..ฉะนั้นผมไม่จำเป็นต้องเป็นมิตรหรือรู้จักพูดคุยกินข้าวไม่แน่จริงอะไรยังไงกับคุณ..ผมเคยเจอคุณมาหลายปีและเห็นคุณตลอดในวงการอยู่แล้วครับ..รักษาสุขภาพของคุณทั้งร่างกายและจิตใจให้ดีเถอะครับ..ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว..ฝากไว้แค่นี้ครับ..
 [/size]

เพิ่งว่างเข้ามาครับ เมื่อวานก็เข้ามาแต่ไม่มีเวลาตอบ(งานมันรัดตัว)และอ่านไม่หมดเห็นแว๊บๆว่าชวนผมด้วย ผมเป็นคนลากกระทู้มา ให้แต่ละท่านเขาเป็นคนตัดสินใจ ไม่ใช่ผมจะมาดิสเครดิตพี่ ผมรู้จักพี่เพียงแค่ในหนังสือบางฉบับว่าพี่รับให้เช่าพระหลวงพ่อเท่านั้น และผมก็ไม่ไ้ด้มีอาชีพเสริมให้เช่าพระ  การจะเชื่อหรือไม่เชื่ออยู่ที่ตัวบุคคคลเขาจะพิจารณาของเขาเอง ถามตัวผมเชื่อไหม ผมเฉยๆ เพราะผมไม่รู้ไม่เห็นอะไรกับท่านทั้ง2 แต่ที่ผมเห็นคือพี่แสดงออกมาแบบนี้ มันจะทำให้พี่เสื่อมนะ  คนดีถึงจะโดนใครกลั่นแกลังให้ร้ายยังงัยเขาไม่กลัวหรอกครับ บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองแน่ๆ ผมไม่ไปไม่ใช่ผมไม่แน่จริงนะ เพียงแต่ผมต้องทำงาน บางครั้งจะลาไปทำธุรส่วนตัวยังไม่ค่อยมี ไว้วันไหนถ้าผมมีโอกาสได้ไปร่วม งานทำบุญครบรอบคล้ายวันมรณภาพของหลวงพ่อ แล้วเจอพี่ผมจะเลี้ยงข้าวพี่เอง ขอบคุณครับพี่
ผมว่าพฤติกรรมของท่านดูแปลกๆนะครับ ผิดถูกก็ควรให้เขาเครียร์กันเอง ระหว่างบุคคลที่1 กับบุคคลที่2
แต่ท่านกับลากกระทู้เขามาประจาน ผมไม่ทราบว่าท่านมีเจตตนาอะไร
ขอบคุณครับ
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #235 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 01:38:06 am »

ความเดิม    จากพี่ ขุนทัพ
ถ้ารูปยังอยู่นำมาลงในเวปนี้บ้างนะครับ อยากร่วมศึกษาด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

องค์นี้เป็นของ ตา (คนที่เอาผ้าป่ามาสร้างโบสถ์) ได้มาตอนไหน ผมไม่เเน่ใจ  ตอนนี้อยู่กับน้าที่ โคราช   ตายังอยู่  (ผมโทรคุยกับน้าเรื่องข้อมูล ขอตรง) ได้ความอย่างไรจะเเจ้งให้ทราบครับ
เป็นพระพิมพ์เดียวกันกับกระทู้นี้ครับ
http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=2308.0
อยากทราบข้อมูลของพระปรกโพธิ์องค์นี้ครับ
ขอบคุณมากครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #236 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 08:49:58 am »

ความเดิม    จากพี่ ขุนทัพ
ถ้ารูปยังอยู่นำมาลงในเวปนี้บ้างนะครับ อยากร่วมศึกษาด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

องค์นี้เป็นของ ตา (คนที่เอาผ้าป่ามาสร้างโบสถ์) ได้มาตอนไหน ผมไม่เเน่ใจ  ตอนนี้อยู่กับน้าที่ โคราช   ตายังอยู่  (ผมโทรคุยกับน้าเรื่องข้อมูล ขอตรง) ได้ความอย่างไรจะเเจ้งให้ทราบครับ
เป็นพระพิมพ์เดียวกันกับกระทู้นี้ครับ
http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=2308.0
อยากทราบข้อมูลของพระปรกโพธิ์องค์นี้ครับ
ขอบคุณมากครับ

เป็นพระพิมพ์เดียวกันกับในกระทู้ที่ คุณขุนทัพลิ้งมานั้น หมายถึงพระองค์ของคุณ kenglee ที่ได้ตอนไปทอดผ้าป่าที่วัดหลวงพ่อกวย กับ พระองค์ที่อยู่ในกระทู้ที่ลิ้งมาเป็นพิมพ์เดียวกันครับ  ถามว่าดีไหม? คุณ kenglee หวงมาก, คุณ sal มุมบิ่นแต่ซ่อมอย่างดีแล้วใช้ประจำ,คุณคางเครา โดนสวดมานานหลายปี แต่ไม่ยอมลมรั่ว,ตัวผมเองประกาศซื้อในเวปมาหลายปี ไม่ได้ และหาข้างนอกได้สององค์เท่านี้ จนโดนข้อหาเก็บพระปรกโพธิ์เก้าใบเก๊เต็มบ้าน แต่ไม่ยอมขายให้ใคร,ผมเชื่อว่าคุณตาสว่างกับคุณขุนทัพที่รู้ข้อมูลดี ต้องหามานานกว่าผมแน่ครับ.ส่วนท่านที่ทราบข้อมูลใหม่นี้รอให้เขาพิสูจน์ตรวจสอบก่อนค่อยเล่นหาดีไหมครับ ขอบคุณครับ

เงาดำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #237 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:16:36 am »

[/size]

ผมว่าพฤติกรรมของท่านดูแปลกๆนะครับ ผิดถูกก็ควรให้เขาเครียร์กันเอง ระหว่างบุคคลที่1 กับบุคคลที่2
แต่ท่านกับลากกระทู้เขามาประจาน ผมไม่ทราบว่าท่านมีเจตตนาอะไร
ขอบคุณครับ

สำหรับคุณขุน ผมไม่ตอบแล้วนะครับ ผมลากกระทู้มาก็เพื่อให้รู้ว่ามีอะไรเกิดขึ้นบ้างในสังคมนี้ ผมก็บอกแล้วงัยว่าอยู่ที่คนอื่นเขาจะคิด ผมจบแล้วกับเรื่องพี่แป๊ะ เจตนาผมผมแจ้งแล้วนะ แต่เจตนาบ้างคนนั้นมันยิ่งกว่าผมนะ
fLowlER
Sr. Member

« ตอบ #238 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 11:41:06 am »

ใจเย็นๆ ครับท่านเจ้าสำนัก ... เงา ใครเจตนาอย่างไร หลายคนดูออกครับ ^_^
แล้วตกลงแล้วชื่อกระทู้นั้นทำมัยเปลี่ยนไปแล้วและคนที่เคลียร์นั้นเขาออกเงินค่าเคลียร์เองเหรอครับ งงครับ
ขอโทษที่ไม่ทันได้ตอบนะครับ พอดีไม่เห็นว่าลิงค์จากโพสส์ผมมา  ... เห็นอีกทีก็ไม่ค่อยว่างเลย

กรณีที่ถามผมเข้าใจว่าเป็นเทคนิคน่ะครับประมาณว่าใส่ไอ้โม่งไปตี  พอถอดไอ้โม่งกลับเป็นคนดีช่วยคนเจ็บที่ตีเขาไว้  เข้าใจไหมครับ  การเปลี่ยนแปลงแก้ไขกระทู้ก็เป็นอันรู้กัน  ทำได้เฉพาะผู้ดูแล ... ถ้าคนโดนพาดพิงลบ  ก็ไม่แปลกครับที่จะลบข้อความในแง่ลบของตัว  ถึงจริงก็ตาม  และถ้าท่านเงาเป็นคนแก้ไขซะเอง  โอว ... ได้เครดิตทุกทิศเลยครับ  ได้ใจเพื่อที่แทงไว้สาหัส    จากมหาชนที่ปลาบปลื้มกับการระงับศึก  ยิ่งได้ช่วยเคลียร์นี่  โอ้ว  เครดิตเพียบครับ จะเป็น No.1 ของบ้านไม่ทีนี้ก็ไม่รู้จะทีไหนแล้วครับ ... ส่วนเบื้องลึกเบื้องหลังใครออกเงินอย่างไรผมไม่รู้จริงๆ   แหม๋  แค่นี้ก็เห็นใส้เห็นพุงกันหมดแล้วครับ  (ถ้าต้องการข้อความท่านแป๊ะที่ถูกลบ     ผมกู้คืนให้ได้นะครับ  ^_^  )

อีกอย่างกรณีนี้  ยิ่งอ่านยิ่งรู้ครับว่าบางทีสิ่งที่เราเห็น อาจไม่ใช่สิ่งที่เราคิด  บางทีท่านแป๊ะ  ไม่ได้ทำอะไรผิดก็ได้  ถ้าสุดท้ายที่กล่าวไว้เป็นเรื่องจริง  พระแท้แต่คนดูน่ะเก๊ !!!! บางทีคนซื้อ  อาจมีอะไรมากกว่าที่โพสส์ก็ได้  บางทีนาย  บ.  อาจเป็นอย่างท่านแป๊ะว่าก็ได้  และคนที่หวังดีท้าย ๆ  อาจไม่ได้ดีจริง  ก็ด้ายยยยย  อาจแอ๊ปแบ๊ว เอาเรื่องไปประจานที่ต่างๆ ซะเองแบบไม่ให้ใครรู้   เพราะวงการมันเเคบ  อาจต้องไปไทเกอร์พระเค้า ทำดังไปเค้าโกรธ ... ยุ่งเลยนะคับนั่น  ^_^ เป็นกระทู้ใช้สมองจริงๆ ครับ  ใครคิดทัน  ก็รู้ทัน .... ใครคิดไม่ทัน  ก็ยกความดีให้ท่านเจ้าสำนักเงาไปแล้วกันนะครับ 

เพิ่งว่างเข้ามาครับ เมื่อวานก็เข้ามาแต่ไม่มีเวลาตอบ(งานมันรัดตัว)และอ่านไม่หมดเห็นแว๊บๆว่าชวนผมด้วย ผมเป็นคนลากกระทู้มา ให้แต่ละท่านเขาเป็นคนตัดสินใจ ไม่ใช่ผมจะมาดิสเครดิตพี่ ผมรู้จักพี่เพียงแค่ในหนังสือบางฉบับว่าพี่รับให้เช่าพระหลวงพ่อเท่านั้น และผมก็ไม่ไ้ด้มีอาชีพเสริมให้เช่าพระ  การจะเชื่อหรือไม่เชื่ออยู่ที่ตัวบุคคคลเขาจะพิจารณาของเขาเอง ถามตัวผมเชื่อไหม ผมเฉยๆ เพราะผมไม่รู้ไม่เห็นอะไรกับท่านทั้ง2 แต่ที่ผมเห็นคือพี่แสดงออกมาแบบนี้ มันจะทำให้พี่เสื่อมนะ  คนดีถึงจะโดนใครกลั่นแกลังให้ร้ายยังงัยเขาไม่กลัวหรอกครับ บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองแน่ๆ ผมไม่ไปไม่ใช่ผมไม่แน่จริงนะ เพียงแต่ผมต้องทำงาน บางครั้งจะลาไปทำธุรส่วนตัวยังไม่ค่อยมี ไว้วันไหนถ้าผมมีโอกาสได้ไปร่วม งานทำบุญครบรอบคล้ายวันมรณภาพของหลวงพ่อ แล้วเจอพี่ผมจะเลี้ยงข้าวพี่เอง ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณท่านเจ้าสำนักเงาอีกครั้งมากๆ ครับ ... อุตส่าห์หวังดีกับสมาชิกในบ้านนี้แท้ๆ กลับโดนหางเลข   ผมยืนยันให้อีกเสียงครับถึงความบริสุทธิ์ใจ  ลองกดชื่อท่านเงา  แล้วดูประวัติการตอบกระทู้ดูได้ครับ  จะบรรยายทุกสิ่งได้ดี    ( ท่านเจ้าสำนักครับ  ผมกดไปอ่านเมื่อกี๊แล้วยังอดสงสัย  ท่านตอบส่วนที่เป็นเรื่องพระบ้างก็ได้นะครับ  จะเนียนกว่านี้มาก  )  ดูก็รู้ว่าไม่ได้คิดจะฆ่านาย บ.     ประจานท่าน ป.     แม๋ ......... คนนึงก็เพื่อน  คนนึงก็อาจารย์   แล้วอย่างว่าศิษย์อาจารย์องค์เดียวกัน จะเอาไปฆ่าทำไม   เพราะถ้าทั้งนาย บ. และท่าน ป. หมดความน่าเชื่อถือ  สำนักท่านเงาจะมีผลประโยชน์อะไรซะที่ไหน  จริงไหมครับ อิอิ .... แล้วถูกต้องอย่างท่านเจ้าสำนักว่าเลยครับ  ครูบาอาจารย์ย่อมรู้ว่าใครเป็นอย่างไร  ใครกลั่นแกล้งใครให้ร้ายใคร ... ใครกตัญญูต่อผู้มีพระคุณหรือใครทรพี   ใครเล่ห์  ใครเหลี่ยม   ครูบาอาจารย์รู้  คนทำก็รู้  คนพวกนี้ไม่นานหรอกครับ ....

ปล.  ท่านเจ้าสำนัก พอจะมีข่าว " คาว " เรื่องเกี่ยวกับการประกวดพระของหลวงพ่อเรามาบอกกล่าวบ้างไหมครับ ผมไปพันทิพย์มาวันก่อน ... ดังน่าดูครับ ^_^

ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #239 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 02:41:21 pm »

เวปนี้เยี่ยมครับ มีคนรู้จริง รู้ทันเลห์เหลี่ยมคนหลอกลวง กันหลายคน ไม่รู้จะเป็นจริงไหม อ่านแล้วก็เอวัง
http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=12565.0
http://board.palungjit.com/f128/%E0%B9%83%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B9%81%E0%B8%9B%E0%B9%8A%E0%B8%B0%E0%B8%9B%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-296563.html
อ้าง จาก:Tanakorn    ที่ วันนี้ เวลา 02:41:19 am

ผมเข้ามาบริโภคหาความรู้ที่เป็นประโยชน์จากเวปนี้เห็นการโพสต์ข้อความของคุณที่หาเรื่องสมาชิกท่านอื่นอย่างเสียมารยาทเสียบรรยากาศมากๆผมไม่ได้รู้จักหรือได้พูดคุยนอกรอบกับท่านใดเป็นการส่วนตัวในเวปนี้ได้แต่บริโภคข้อมูลอย่างมีมารยาทและเคารพให้เกียรติทุกท่านที่ให้ข้อมูลเสมอมาครับ..การกระทำของคุณทำให้บ่งบอกถึงวุฒิภาวะของคุณเองครับ..ฉะนั้นผมไม่จำเป็นต้องเป็นมิตรหรือรู้จักพูดคุยกินข้าวไม่แน่จริงอะไรยังไงกับคุณ..ผมเคยเจอคุณมาหลายปีและเห็นคุณตลอดในวงการอยู่แล้วครับ..รักษาสุขภาพของคุณทั้งร่างกายและจิตใจให้ดีเถอะครับ..ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว..ฝากไว้แค่นี้ครับ..
 [/size]

ขอบคุณครับ

สำหรับคุณขุน ผมไม่ตอบแล้วนะครับ ผมลากกระทู้มาก็เพื่อให้รู้ว่ามีอะไรเกิดขึ้นบ้างในสังคมนี้ ผมก็บอกแล้วงัยว่าอยู่ที่คนอื่นเขาจะคิด ผมจบแล้วกับเรื่องพี่แป๊ะ เจตนาผมผมแจ้งแล้วนะ แต่เจตนาบ้างคนนั้นมันยิ่งกว่าผมนะ
"เวปนี้เยี่ยมครับ มีคนรู้จริง รู้ทันเลห์เหลี่ยมคนหลอกลวง กันหลายคน ไม่รู้จะเป็นจริงไหม อ่านแล้วก็เอวัง"

ผมก็  เอวัง    เหมือนกันครับ
                                          ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 02:53:32 pm โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 23
  พิมพ์