เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 15 16 [17]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหมอ หลวงพ่อกวย ทำตั้งแต่เมื่อไร  (อ่าน 42458 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #240 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 06:45:02 pm »

มีดหมอของหลวงพ่อเดิม  ท่านทำไว้ให้ใช้ป้องกันตัว ปัองกันภัยต่างๆ รวมทั้งพวกอันธพาลที่เชื่อว่าตัวเองหนังเหนียวด้วย ถ้าไม่ใช้มีดหมอที่พกอยู่แทงจะทำไงดีครับ   มีดหมอของหลวงพ่อโม ใช้แทงคนที่ใช้ตะกรุดหลวงพ่อองค์อื่นอยู่ ตะกรุดคลี่ออกเองเสื่อมมนต์ขลัง  แต่มีดหมอของหลวงพ่อกวยท่านห้ามไม่ให้เอาไปแทงคน หากไม่เชื่อจะโดนซะเอง ท่านให้ใช้มีดหมอของท่านเหมือนใช้ตะกรุดดอกหนึ่งเท่านั้นครับ

ใช่ครับมีดของท่านถ้าบาดแล้วแผลรักษายาก ต้องใช้ยาแผนปัจจุบันผสมกับน้ำมนต์ที่ฝนจากด้ามมีดเล่มนั้นครับ ฝากดูมีดเล่มนึงครับ ไม่ใช่ของผมเป็นของน้องที่แบ่งโพธิ์เก้าให้พี่ toi วันก่อนเห็นว่าดูง่ายเล่นง่ายแต่หายากมากขออนุญาติเอามาชมกันครับ
          มันส์มาก  ชอบมากๆครับ  ลายตอกคล้ายลายตอก อ.ทรงนะครับ  ไม่ใช่ซิ ต้องบอกว่า อ.ทรงตอกลายคล้ายๆ ลายตอกของหลวงพ่อกวยถึงจะถูกซิ ใช่ไหมครับ  อยากเห็นพระคาถาข้างตัวนาคทั้งหมดชัดๆจังเลยครับ  ขอบคุณครับผม

บ้านพุฒิ
Full Member

« ตอบ #241 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:27:52 pm »

ขอบคุณครับพี่ๆๆทุกท่าน ผมเห็นด้วยกะเรื่องมีด หลวงพ่อองค์อื่นๆๆ ครับ พี่ข้างบ้าน เช่ามีดหลวงพ่อเดิม4นิ้ว ด้ามงาฝักงา 15,000 เองครับ(จากคนรู้จัก) ผมเลยแปลกใจว่า ทำไมของหลวงพ่อเรา จึงแพงกว่าเยอะมากนะครับ ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:26:18 pm »

ขอบคุณครับพี่ๆๆทุกท่าน ผมเห็นด้วยกะเรื่องมีด หลวงพ่อองค์อื่นๆๆ ครับ พี่ข้างบ้าน เช่ามีดหลวงพ่อเดิม4นิ้ว ด้ามงาฝักงา 15,000 เองครับ(จากคนรู้จัก) ผมเลยแปลกใจว่า ทำไมของหลวงพ่อเรา จึงแพงกว่าเยอะมากนะครับ ขอบคุณครับ
           เล่นพระในสายไม่กี่องค์,  หลงคำโฆษณา, ปั่นราคา, ดูมีดของหลวงพ่อองค์อื่นๆไม่เป็น เหล่านี้เป็นไปได้ทั้งนั้นแหละครับ เอามีดปากกาของหลวงพ่อกวย กับ มีดปากกาของหลวงพ่อเดิม มาขายให้ผมในราคาเดียวกัน ผมต้องยังขออนุญาตเลือกมีดของหลวงพ่อเดิมก่อนละครับ ขอบคุณครับ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:09:18 am »

ถ้าเป็นซะอย่าง ใครจะเอาหลวงพ่ออะไร มาขายเป็นหลวงพ่ออะไร เราก็เลือกได้ใช่ไหมครับป๋า ไม่ใช่ก็ไม่เอา หรือรู้ว่าไม่ใช่ แต่ถ้าเป็นอย่างที่เราต้องการยิ่งต้องเอา แหะๆ 
          สำคัญที่ซื้อมีดของหลวงพ่อโม ในราคาหลวงพ่อเดิมซิครับ เพราะเซียนโก่งราคาแท้ๆครับ

ตอนนี้มีดหลวงพ่อโมแพงกว่าครับป๋าต้อย เจื้อผมเต๊อะ แหะ ๆ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
toi
Hero Member

« ตอบ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:17:01 am »

ถ้าเป็นซะอย่าง ใครจะเอาหลวงพ่ออะไร มาขายเป็นหลวงพ่ออะไร เราก็เลือกได้ใช่ไหมครับป๋า ไม่ใช่ก็ไม่เอา หรือรู้ว่าไม่ใช่ แต่ถ้าเป็นอย่างที่เราต้องการยิ่งต้องเอา แหะๆ 
          สำคัญที่ซื้อมีดของหลวงพ่อโม ในราคาหลวงพ่อเดิมซิครับ เพราะเซียนโก่งราคาแท้ๆครับ

ตอนนี้มีดหลวงพ่อโมแพงกว่าครับป๋าต้อย เจื้อผมเต๊อะ แหะ ๆ 
          สายตรงหลวงพ่อกวยบางคน จะเล่นมีคนาคเกี้ยวใบมีด Stainless ต้องดูที่มาดีดีว่าเป็นของหลวงพ่อกวยหรือปล่าว ทำทีว่ามีดช่างพยุหะนั้นเล่นอยาก  กลัวว่าจะเป็นของหลวงพ่อเชื้อ หลวงพ่อโม หลวงพ่อกันบ้างหละ  มีดหลวงพ่อโมน่ะ เห็นใครเอามาโชว์มาขายกี่เล่ม ใครมีมีดหลวงพ่อโม เอามาเล่นกับมีดหลวงพ่อกันกับผมได้นะครับ

Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:01:56 pm »

ด้วยความเคารพครับ..ถ้าเป็นประเภทเครื่องราง..มีดหมอ..ตะกรุด..ถ้าผมไม่รับจากมือท่านผมขายหมดครับ..และทุกเกจิอาจารย์ที่ผมศรัทธาเครื่องรางผมต้องรับจากมือท่านถึงจะมั่นใจครับ..เป็นความเชื่อส่วนตัวครับ..สวัสดี
toi
Hero Member

« ตอบ #246 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:40:10 pm »

ด้วยความเคารพครับ..ถ้าเป็นประเภทเครื่องราง..มีดหมอ..ตะกรุด..ถ้าผมไม่รับจากมือท่านผมขายหมดครับ..และทุกเกจิอาจารย์ที่ผมศรัทธาเครื่องรางผมต้องรับจากมือท่านถึงจะมั่นใจครับ..เป็นความเชื่อส่วนตัวครับ..สวัสดี
          ใช่ครับ ได้รับจากมือแบบนี้ทำให้เรามีความเชื่อมั่นครับ ขอบคุณครับ

jindamanee
Jr. Member
**

« ตอบ #247 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 10:25:20 pm »

ผมรบกวนเรียนถามมีดหมอด้ามนี้เป็นของอาจารย์ท่านใดครับ ความยาวใบมีด ๕ นิ้ว ด้ามยาว ๔ นิ้ว ครับ  ขอขอบคุณครับ....
toi
Hero Member

« ตอบ #248 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:09:52 pm »

มีดเล่มของคุณจินดามณี เป็นมีดนาคเกี้ยวยุคแรกๆครับ เป็นมีดหลวงพ่อเดิมยุคปลาย ช่วงกลางครับ
          มีดหลวงพ่อกวย ตอกลายแบบนี้ก็มี อย่างเล่มนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #249 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 12:58:20 am »

อดนอนมาดูกระทู้เก่าๆตามลิ้งค์ไปนั่นนู่นนี่ได้เห็นอะไรดีๆมากมาย
ข้อมูลเยี่ยมเลยครับทุกๆท่าน

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
หน้า: 1 ... 15 16 [17]
  พิมพ์