เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: สังกัจจายน์แบบบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้วครับ  (อ่าน 13850 ครั้ง)
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:38:39 pm »

สัตว์.! โลกย่อมเป็นไปตามกรรม 

เหมือนเดิมครับ สัตว์! โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ทุกๆการกระทำเป็นเครื่องแสดงเจตนา และในเวปนี้ใครเป็นยังไง ยิ่งกว่าชัดเจนอีกครับ ท้ายที่สุดกรรมก็จะตามสนองเอง
ผมก็คิดเช่นนั้น กรรมคือการกระทำผมก็รอดูว่ากรรมจะสนองยังไง ผมไม่เคยขายพระกิน ความหมายตรงตัวเพราะมีงานมีกิจการที่สร้างรายได้เพียงพอ แต่ที่ออกพระครั้งนั้นผมมีพระมากบ้านก็ไม่แน่นหนาไปต่างจังหวัดทีละหลายวัน กลัวคนงัดบ้าน และวัดหัวเด่นขอความร่วมมือจะสรางเมรุ ผมจึงถือโอกาสเอาพระที่สะสมมาออกหาเงินและมีศิษย์หลวงพ่อยุคนั้นร่วมสมทบอีกหลายท่าน ได้เงินทอดกฐิน สี่แสนกว่าบาท มีรายชื่อผู้ร่วมทำบุญบูชาพระสลักไว้รอบองค์พระสีวลี ในมลฑปหลวงพ่อที่วัดหัวเด่น ไปดูได้  คุณโอ๋ชอบโยงไปพาดพิงบุคคลที่สามที่ไม่รู้อะไรด้วย คุณถาวรเขามีตัวตนของเขา ผมชื่อศักดิ์ดา คุณไปว่าเขาเสียๆหายๆเขาเลีกเล่นไปนานขณะที่คุณไม่รู้อยู่ที่ไหน พระที่เขาออกอยู่ในคอผู้หลักผู้ใหญ่ อยู่ในรังพวกคุณก็มีไม่เคยเห็นพระ ไปว่าพระเขาเก๊ นั่งเทียนไปหรือเปล่า วันหนึ่งเขาเอารูปพระที่เคยออกไปมาลงโชว์ไล่เอาเองแล้วกัน คุณไม่ต้องไปเจ็บไปคับแค้นกับคำว่าขายพระกิน มันเป็นสัจธรรม วันหนึ่งเมื่อต้องการใช้เงินผมก็ขายเหมือนคุณ ผมบอกแล้วว่าการเช่าพระเป็นการลงทุนในหมวดอัญมณีและเครื่องประดับผมแก่ตัวไม่มีอะไรทำผมก็เอาพระมาขายกินเหมือนกัน ไม่เอาไปด้วยแน่ๆกลัวร้อน ผมช่วยโฆษณาให้ก็ได้ ไปอุดหนุนคุณโอ๋บ้างนะคร้าบบบบhttp://www.ราชาพระเครื่อง.com/shop/data/storegallery.php?user_id=102http://www.web-pra.com/ProfileAuction/OwnedItems/13724?view=0

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
jirat
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:14:09 pm »

อ๊ายยยยยยยยยย   เอาแต่กระทู้ที่เข้าทางแถจริงๆ เลยนะคุ๊นนน ทีอันที่คาหนังคาเขานะ หายหัววววววววววววววววววว

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
jirat
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:18:58 pm »

อ่านไปอ่านมาถึงกับเซ็งครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:20:22 am »

สำหรับหนุ่มวิดวะ แต่ไม่ค่อยเข้าใจภาษาไทย แต่ก็ขอบใจที่โยงมาให้เมื่อวานจะย้ายแล้วทำไม่เป็น ดูพระหลวงพ่อไม่เป็นแต่โยงกระทู้เก่ง ไม่ธรรมดานะเรา ผมเป็นนักเล่นรุ่นแรกๆในสายหลวงพ่อ เช่าหาแลกเปลี่ยนพระมาก่อนที่คุณเกิดอีก  คุณจาบจ้วงว่าผมต่างๆนาๆผมไม่ถิอโทษคุณเพราะคุณไม่รู้จักตัวตนจริงๆของผม  คุณดูพระไม่เป็น แต่อวดรู้กล้าว่าองค์นั้นเก๊ องค์นี้เก๊พูดพล่อยๆคุณควรนิ่งและหัดดูพระให้เป็นเสียก่อนจึงค่อยอวดเก่งแบบเซียนโอ๋  คุณอาจผูกใจเจ็บที่ผมเช็ค ip ของคุณแล้วมีชื่อเสียงธรรมติดมา ผมเพิ่งหัดเล่นเวฟ ไม่รู้ความสลับซับซ้อนของ ip ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าคุณเป็นคนละคนกับ เสียงธรรม เพราะคุณบอกอยากได้สังกัจจายน์องค์เก๊จัด ซึ่งพวกนกรู้เขาวิ่งในท้องที่มานาน เห็นภาพพระเขาก็รู้โรงงานแล้ว มีคุณคนเดียวที่ไม่รู้ เขาหรอกใช้คุณถามเพื่ออยากรู้ว่าผมได้ภาพพระเหล่านี้มายังไง ผมบอกไม่ได้แต่ไม่ใช่แป๊ะเอาเป็นว่าผมขอโทษที่เข้าใจคุณผิด และจะลบภาพ ipในกระทู้ออก ครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 01:49:42 pm »

แหม่..!! ไม่ได้ใส่ร้ายอะไรใด ๆ ก็เห็นคุณตาสว่างออกตัวไว้ว่าไม่เคยขายพระกิน วันดีคืนร้ายได้หลักฐานก็เอามาลง เพื่อที่หากใครเค้าเชื่อว่า ที่คุณตาสว่างมาให้ข้อมูลไม่ได้มีผลประโยชน์เรื่องขายพระเค้าจะได้รู้ ว่า

1. คุณตาสว่าง จริง ๆ แล้วขายพระหลวงพ่อกวยมานะ
2. ที่พูดมาว่าไม่เคยขายพระนี่โกหกแล้วนะ
3. รายการพระที่ออกขายโดยลงหนังสือนี่ มีหลาย ๆ อย่างปัจุบันเค้ารู้ความจริงกันแล้วนะ
4. ที่ออกมาให้ข้อมูลนี่น่าสงสัยในผลประโยชน์แอบแฝง ว่า มีอะไรเกี่ยวเนื่องกับพระที่เคยขายไปบ้างหรือเปล่านะ
5. สรุป ได้ คือ คุณตาสว่าง โกหก นั่นแหล่ะครับ

สำคัญนะครับเรื่องพวกนี้ ผลประโยชน์ทั้งนั้น 
ขอให้ค่อยๆอ่านตีความภาษาให้ออก ผมพูดว่าไม่ได้ขายพระกิน แต่ไม่เคยพูดว่า ผมไม่ได้ขายพระคำ 2 ประโยคนี้ต่างความหมาย ผมเล่นพระ หมายถึง เช่าเข้ามา พอเบื่อหรืออยากได้ใหม่ไฉไลกว่าเก่า ผมก็ออกเปลี่ยนมือ เป็นระยะสองในถนนคนเล่นพระ    ระยะแรกคือระยะสะสม คำว่าสะสมคือเช่าเข้าอย่างเดียวพอเต็มรัง หรือหมดตังค์ แต่อยากได้ที่สวยกว่าแพงกว่า ก็เริมระยะ สองคือเล่น ระยะ สามคือระยะอิ่มตัว สูงสุดในสายมีครบแล้ว ถ้าไม่ตั้งตัวเป็นเซียนสายตรงขายพระเป็นอาชีพ ก็มีอีกทางคือเลิกเล่น ซึ่งผมเลือกที่จะเลิกเล่น พระหลวงพ่อท่านทำไว้ให้ลูกหลานในอดีตที่จะเกิดตามมาเราคอเดียวแถมแขวนพระแค่ สององค์ และตอนที่เริ่มสะสมของหายากมากไปเช่าตามบ้านแพงกว่าเช่ากับพ่อค้าที่หาของมาขายเสาร์-อาทิตย์ผมอธิฐานกับหลวงพ่อว่า พระหลวงพ่อหายากนักผมขอชมบารมีขอให้หาได้ง่ายเมื่อไรเจ้าของตัวจริงมาผมจะแบ่งให้เขาจะไม่หวงเป็นของตัวเอง ถึงเวลาผมต้องทำตามผมเคยหวงปกโพธิ์เนื้อเขียวไว้องค์ปรากฎว่าไปเล่นน้ำที่ ฟ์รามลุงไน วังตะไค้ร หลุดคอไปตามน้ำหาย องค์ไหล่เคลื่อนนี่ถ้าหลวงพ่อไม่เข้าฝันบอกให้เขาผมไม่ให้เด็ดขาด เคย มีคนมาขอเช่าผม สองแสนผมยังเฉยๆ ถ้าผมเห็นแก่เงินผมเอาไปขายให้เขาแล้ว

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:08:50 am »

เหมือนเดิมครับ สัตว์! โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ทุกๆการกระทำเป็นเครื่องแสดงเจตนา และในเวปนี้ใครเป็นยังไง ยิ่งกว่าชัดเจนอีกครับ ท้ายที่สุดกรรมก็จะตามสนองเอง
ผมก็คิดเช่นนั้น กรรมคือการกระทำผมก็รอดูว่ากรรมจะสนองยังไง ผมไม่เคยขายพระกิน ความหมายตรงตัวเพราะมีงานมีกิจการที่สร้างรายได้เพียงพอ แต่ที่ออกพระครั้งนั้นผมมีพระมากบ้านก็ไม่แน่นหนาไปต่างจังหวัดทีละหลายวัน กลัวคนงัดบ้าน และวัดหัวเด่นขอความร่วมมือจะสรางเมรุ ผมจึงถือโอกาสเอาพระที่สะสมมาออกหาเงินและมีศิษย์หลวงพ่อยุคนั้นร่วมสมทบอีกหลายท่าน ได้เงินทอดกฐิน สี่แสนกว่าบาท มีรายชื่อผู้ร่วมทำบุญบูชาพระสลักไว้รอบองค์พระสีวลี ในมลฑปหลวงพ่อที่วัดหัวเด่น ไปดูได้  คุณโอ๋ชอบโยงไปพาดพิงบุคคลที่สามที่ไม่รู้อะไรด้วย คุณถาวรเขามีตัวตนของเขา ผมชื่อศักดิ์ดา คุณไปว่าเขาเสียๆหายๆเขาเลีกเล่นไปนานขณะที่คุณไม่รู้อยู่ที่ไหน พระที่เขาออกอยู่ในคอผู้หลักผู้ใหญ่ อยู่ในรังพวกคุณก็มีไม่เคยเห็นพระ ไปว่าพระเขาเก๊ นั่งเทียนไปหรือเปล่า วันหนึ่งเขาเอารูปพระที่เคยออกไปมาลงโชว์ไล่เอาเองแล้วกัน คุณไม่ต้องไปเจ็บไปคับแค้นกับคำว่าขายพระกิน มันเป็นสัจธรรม วันหนึ่งเมื่อต้องการใช้เงินผมก็ขายเหมือนคุณ ผมบอกแล้วว่าการเช่าพระเป็นการลงทุนในหมวดอัญมณีและเครื่องประดับผมแก่ตัวไม่มีอะไรทำผมก็เอาพระมาขายกินเหมือนกัน ไม่เอาไปด้วยแน่ๆกลัวร้อน ผมช่วยโฆษณาให้ก็ได้ ไปอุดหนุนคุณโอ๋บ้างนะคร้าบบบบhttp://www.ราชาพระเครื่อง.com/shop/data/storegallery.php?user_id=102http://www.web-pra.com/ProfileAuction/OwnedItems/13724?view=0

เวปราชาพระเครื่อง ลงเพื่อรับเช่า และโชว์พระแท้ พระสวย ที่น่าเล่นหาสะสม หมายเหตุ ใต้รูปเป็นภาษาไทยอ่านว่า โชว์  เห็นได้ชัดเจน และภาษาไทยด้านบนก็บอกว่า รับเช่า...ไม่ได้บอกว่าให้เช่า  ชัดเจนโอเคนะครับ

เวปที่ 2 เวปพระ  หน้าพระแบบนี้ไม่ใช่ โอ๋ชัยนาท มาศพงษ์ อ่อนสำลี แน่ ผมไม่เล่นพระแบบนี้ เสียเวลา ซึ่ง มีอีกคนที่ใช้ชื่อ โอ๋ชัยนาท พิมพ์หาดูได้ใน google คนละคน และไม่รู้จักกัน ไม่ก็โทรไปถามเค้าดู

คราวหน้ากรุณาตรวจเช็คดีๆครับก่อนลงข้อมูลหรือข้อความสาธารณะ เดี๋ยวคนอ่านจะเข้าใจว่าระบบการประมวลความรอบรู้ และการตัดสินใจของคุณต่ำกว่าคนปกติ..

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
jirat
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:30:21 am »

สำหรับหนุ่มวิดวะ แต่ไม่ค่อยเข้าใจภาษาไทย แต่ก็ขอบใจที่โยงมาให้เมื่อวานจะย้ายแล้วทำไม่เป็น ดูพระหลวงพ่อไม่เป็นแต่โยงกระทู้เก่ง ไม่ธรรมดานะเรา ผมเป็นนักเล่นรุ่นแรกๆในสายหลวงพ่อ เช่าหาแลกเปลี่ยนพระมาก่อนที่คุณเกิดอีก  คุณจาบจ้วงว่าผมต่างๆนาๆผมไม่ถิอโทษคุณเพราะคุณไม่รู้จักตัวตนจริงๆของผม  คุณดูพระไม่เป็น แต่อวดรู้กล้าว่าองค์นั้นเก๊ องค์นี้เก๊พูดพล่อยๆคุณควรนิ่งและหัดดูพระให้เป็นเสียก่อนจึงค่อยอวดเก่งแบบเซียนโอ๋  คุณอาจผูกใจเจ็บที่ผมเช็ค ip ของคุณแล้วมีชื่อเสียงธรรมติดมา ผมเพิ่งหัดเล่นเวฟ ไม่รู้ความสลับซับซ้อนของ ip ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าคุณเป็นคนละคนกับ เสียงธรรม เพราะคุณบอกอยากได้สังกัจจายน์องค์เก๊จัด ซึ่งพวกนกรู้เขาวิ่งในท้องที่มานาน เห็นภาพพระเขาก็รู้โรงงานแล้ว มีคุณคนเดียวที่ไม่รู้ เขาหรอกใช้คุณถามเพื่ออยากรู้ว่าผมได้ภาพพระเหล่านี้มายังไง ผมบอกไม่ได้แต่ไม่ใช่แป๊ะเอาเป็นว่าผมขอโทษที่เข้าใจคุณผิด และจะลบภาพ ipในกระทู้ออก ครับ
ผมเนี่ยนะไม่ค่อยเข้าใจภาษาไทย.........ผมหรือคุณกันแน่ครับ ที่ตอบๆ มามันเกี่ยวกับสิ่งที่ผมเอามาโชวว์ว่าคุณโกหกตอแหลไหม ไม่เลย เพ้อเจ้อไปเรื่อยเปื่อยอยู่นั่นแหละ ชอบพูดให้ตัวเองดูดีแต่ขอโทษ มุขแบบนี้ใครอ่านเขาก็รู้ว่าปัญญานิ่ม จะตัดสินใครว่าอย่างไงถามคนข้างๆ ก่อนเหอะนะ คนนนี่มันคนโลกอื่นจริงๆแล้วไหนครับ ผมไปว่าพระใครเก๊ ไหนๆๆๆๆๆ ผมไปอวดเก่งตอนไหน นิสัยเดิมอีกแล้วนะคุณชอบให้ร้ายคนอื่น ชอบทำเป็นคนดีว่าคนอื่น หาเรื่องมาขุดมาใส่ร้ายคนที่รู้ทันตัวเอง แล้วใครจะหลอกใช้ผมหรือเปล่าผมไม่สน อันไหนที่ผมอยากรู้ผมถึงถาม แล้วที่ผมถามเรื่องที่อยู่พระเก๊เพราะอะไรรู้ไหม เพราะคนที่เข้าบ้านคนทำพระเก๊ได้มันก็ต้องเป็นไอ้คนขายพระเก๊ด้วยกัน ไม่งั้นโจรมัันจะพาเข้าหรอ............ผมถึงอยากไปดูให้เห็นจะๆไง

jirat
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:36:34 am »

แล้วรูปที่ผมลงไว้
******คุณสมัครมาวันที่ 22 มกราคม 2554
******วันที่ 27 กันยายน 2554 บอกว่าตั้งแต่เล่นเว็บนี้มาพระซักครึ่งองค์ไม่เคยขายให้ใคร
******วันที่ 28 พฤศจิกายน 2554 บอกว่าออกปรกโพธิ์ไปเมื่อ 6 เดือนก่อนก็คือเดือนมิถุนายน 2554 ก็เล่นเว็บแล้ว
เขียนเองแล้วโม้ไม่เนียน อายบ้างเหอะครับ เป็นคนอื่นเอาปี๊บคลุมหัวไปแล้ว

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:41:46 am »

เวปราชาพระเครื่อง ลงเพื่อรับเช่า และโชว์พระแท้ พระสวย ที่น่าเล่นหาสะสม หมายเหตุ ใต้รูปเป็นภาษาไทยอ่านว่า โชว์  เห็นได้ชัดเจน และภาษาไทยด้านบนก็บอกว่า รับเช่า...ไม่ได้บอกว่าให้เช่า  ชัดเจนโอเคนะครับ

เวปที่ 2 เวปพระ  หน้าพระแบบนี้ไม่ใช่ โอ๋ชัยนาท มาศพงษ์ อ่อนสำลี แน่ ผมไม่เล่นพระแบบนี้ เสียเวลา ซึ่ง มีอีกคนที่ใช้ชื่อ โอ๋ชัยนาท พิมพ์หาดูได้ใน google คนละคน และไม่รู้จักกัน ไม่ก็โทรไปถามเค้าดู

คราวหน้ากรุณาตรวจเช็คดีๆครับก่อนลงข้อมูลหรือข้อความสาธารณะ เดี๋ยวคนอ่านจะเข้าใจว่าระบบการประมวลความรอบรู้ และการตัดสินใจของคุณต่ำกว่าคนปกติ..

อ๋อเหรอ เป็นคนละคนกันเหรอ ผมนี่ช่างไม่รู้อะไรจริงๆ รับทราบ จะทำตามเซียบโอ๋แนะนำ[/size

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:49:32 am »

สาธุครับ

มีอีกคำถามนะครับช่วยบอกหน่อยว่า คุณถาวร เพศชายหรือเพศหญิงครับ คุณศักดา ชื่อคุณน่่ะมมรู้ครับ

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 10:14:08 am »

******คุณสมัครมาวันที่ 22 มกราคม 2554
******วันที่ 27 กันยายน 2554 บอกว่าตั้งแต่เล่นเว็บนี้มาพระซักครึ่งองค์ไม่เคยขายให้ใคร
******วันที่ 28 พฤศจิกายน 2554 บอกว่าออกปรกโพธิ์ไปเมื่อ 6 เดือนก่อนก็คือเดือนมิถุนายน 2554 ก็เล่นเว็บแล้ว
เขียนเองแล้วโม้ไม่เนียน อายบ้างเหอะครับ เป็นคนอื่นเอาปี๊บคลุมหัวไปแล้ว

เฮ้อ อธิบายสองรอบแล้วยังไม่เข้าใจ ผมอยู่คนละโลกกับคุณจริงๆ คุยกันต่อไปคงไม่รู้เรือง  อเสวนา จ พาลานัง ปัณฑิตเสวนา

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 10:44:10 am »

ผมไม่ได้ว่าพี่ต้อยครับ และออกจะเป็นห่วงเสียด้วยมากกว่า ซึ่งผมว่าคนที่ดูพระสังกัจจายน์หลวงพ่อกวยไม่เป็น ไปเคาะพระเช่าในเวปอื่น จากนั้นมีคนไปสะกิดบอกว่าไม่น่าดีนะ และต่อมาก็ไม่เอา เรียกว่าเกือบโดน แถมเรื่องพึ่งเกิดขึ้นเมื่อ 3-4 เดือนที่ผ่านมานี่เอง แต่ปัจจุบันกลับมาสอนดูพระรุ่นนี้ซะอย่างนั้น ประกอบกับเรียกฐานพระ กับ หน้าตักพระยังไม่ถูกอีกต่างหาก แบบนี้พี่ต้อยยังจะเชื่อถือข้อมูลอีกหรือครับ ว่าเค้าเล่นพระมานานแล้ว ผมว่าพระสังกัจจายน์นี่ดูไม่น่ายากเลยถ้าเล่นมานาน แต่ดั้นไปเคาะเช่าทั้ง ๆ ที่รูปใต้ฐานก็มีให้ดู ใครมาอ่านก็เข้าใจว่ามีความรู้เรื่องพระรุ่นนี้หรือไม่ อย่าว่าแต่ปรกโพธิ์เก้าใบเลย แล้วคนที่ไปเคาะเช่าพระที่ตัวเองมาสอนคนอื่นว่าให้ฟรีก็ไม่เอา ในปัจจุบันเมื่อ 4 เดือนที่แล้วไปเคาะตั้ง 4,000 แบบนี้บอกข้อมูลมายังไงผมก็ไม่อยากจะเชื่อเลยครับพี่      การดูพระผ่านสื่อมันไม่เต็มร้อยเซียนโอ๋เก่งไม่เคยโดนของเก๊ เซียนโอ๋ว่าคนเกือบโดนพระเก๊ ไม่สมควรมาสอนดูพระพิมพ์นั้นๆ วันนี้เซียนโอ๋ ชัยนาทมาสอนดูแหวนที่นี่http://www.หลวงพ่อกวย.com/forum/index.php?topic=2784.0 พอดีไปเจอกระทู้นี้http://www.watkositaram.com/forum/index.php?PHPSESSID=2137cc813c9fb0c5271db21e0815799f&topic=7077.0 แหะๆ สงสัยจะเป็นคนละโอ๋แน่เลย

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 11:16:01 am »

แล้วดีไหมหล่่ะครับ เก๊บอกเก๊  แท้บอกแท้  ไม่ตอแหลหลอกลวงเอาชื่อเมียมาขายพระ 555+

แล้วตั้งแต่เล่นพระมาไม่เคยบอกว่าไม่เคยเช่าพระเก๊ มีแต่บอกให้ระวังกันและจะด่าไอ้พวกขายพระเก๊ ดันพระปลอมมาตลอดไม่ว่าใครหน้าไหน หัวหงอกหัวดำถ้ามาทำจัญไรกับพระผมไม่เคยลดราวาศอกให้แน่ รู้สึกคุณศักดาจะสับสนทางสติปัญญาหรือเปล่าครับ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 11:44:40 am »

อีกอย่าง คุณศักดาเช่าพระเก๊มา 5 เดือนมาวันนี้สอนดูพระรุ่นนั้นได้แล้วหรือครับ เอ..หรือว่าเป็นแผนซื้อของเก๊เข้ามาเพื่อให้คนอื่นเข้าใจว่าแท้ แผนดีนะครับ

อีกอย่าง ความรู้เรื่องพระเครื่องอย่าไปติดกับสีของผมครับ ว่าหัวหงอกจะต้องเก่งกว่าหัวดำ ความรู้มันทันกันได้ครับ ยิ่งหงอกบางคนยิ่งฝ่อนะครับ แต่โดยส่วนมากเค้าก็นับถือกันทั้งนั้น สูงต่ำที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ผมเห็นคุณชอบว่าคนอื่นจัง ว่ามาเล่นทีหลัง เด็กบ้าง ใหม่บ้างลองเอาพระหลวงพ่อกวยที่คุณมีอยู่ตอนนี้มาลงให้ดูบ้างสิครับ หน้าพระคุณศักดาที่ไม่ได้ขายเอาเงินมาใช้...มีพระอะไรบ้าง อยากเห็นจริงๆเลย...

jirat
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 12:31:03 pm »

เฮ้อ อธิบายสองรอบแล้วยังไม่เข้าใจ ผมอยู่คนละโลกกับคุณจริงๆ คุยกันต่อไปคงไม่รู้เรือง  อเสวนา จ พาลานัง ปัณฑิตเสวนา
ใช่ๆๆๆๆ โลกของคุณอยู่กันสอง หรือสามคนเองนี่ครับ ผมไม่อยากเข้าไปอยู่ในโลกนั้นด้วยหรอก 555555
คนอ่านเข้าใจว่ายังไงดีล่ะครับ การที่เดือนกันยายนคุณตาสว่างบอกให้คนอ่านเข้าใจว่าตั้งแจ่เดือนมกราคม 2554 ไม่เคยขายพระให้ใครเลย แล้วพอเดือนพฤศจิกาเจือกหลุดปากมาว่าขายโพธิ์ 9 ไปเมื่อเดือนมิถุนายน โลกของผมเขาเรียกคนอย่างคุณว่าโกหกตอแหลครับ ส่วนไอ้ที่พยายามแก้เก้อต่างๆนานาโลกของผมเขาเรียกแถ เรียกเพ้อเจ้อนะครับอันนี้ ขายก็คือขาย ไม่ขายก็คือไม่ขาย ไม่ใช่พอโดนจับโกหกได้แล้วมาแถ....ทุเรศครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์