เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: สังกัจจายน์แบบบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้วครับ  (อ่าน 13851 ครั้ง)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 03:31:23 pm »

คนไม่เคยขายพระ 5555+     

อธิบายให้ด้วยนะครับ มีคนรอคำตอบ และเตรียมซ้ำ เอ้ย !! รออ่านอย่างสงบอยู่ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 03:33:31 pm »

เท่านี้ก็ รู้กันแล้วใช่ไหมครับ ว่าอยู่แก๊งค์ปลอมพระปนกับพระแท้ ศูนย์ไหน 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 02:07:13 pm »

อธิบายให้ด้วยนะครับ มีคนรอคำตอบ และเตรียมซ้ำ เอ้ย !! รออ่านอย่างสงบอยู่ 
รบกวนถามหน่อยเอามาจากหนังสืออะไร เล่มไหน ปีไหนครับ จะได้ตามไปค้นไปแคะด้วย ยิ่งได้รูปหน้าปกยิ่งดีเลยครับ ขอบคุณครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:41:08 pm »

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่าเล่มไหน ปีไหน อะไร ยังไง ?   

เพราะผมได้ภาพชิ้นนี้ และอีกหลาย ๆ ภาพทางอีเมล์ โดยที่ไม่ได้ค้นหาอะไรเลย และผมคิดเอาว่าหลวงพ่อกวยท่านปรารถนาที่จะให้ผมได้ข้อมูลแบบนี้เพื่อนำมาเผยแพร่น่ะครับ
แต่ก็เป็นภาพของจริงไม่ได้ตกแต่งใด ๆ เลยนะครับ   

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 04:52:01 pm »

สนิทกับศูนย์แดงสุพรรณดีนะครับ 

jirat
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 07:03:04 pm »

สนิทกับศูนย์แดงสุพรรณดีนะครับ 
แหม๋พี่โอ๋ น่าจะเอามาโชว์ซักวันที่ 21 นะครับ ถือเป็นของที่ระลึกให้คุณตาสว่างเค้า ที่มีกำหนดจะจากพวกเราไปวันนั้นพอดี..............คลิ คลิ 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
sky
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 07:50:25 pm »

ไม่มีเสียง ตอบรับ จากเบอร์ที่ท่านเรียก คลิ คลิ... ก็เด้งเชือกกันต่อไปตามระเบียบถึงคุยกันรู้เรื่องอยู่ไม่กี่คน.. คลิ คลิ แหะ แหะ ใครกันนะ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:12:23 am »

แหม่..!! ไม่ได้ใส่ร้ายอะไรใด ๆ ก็เห็นคุณตาสว่างออกตัวไว้ว่าไม่เคยขายพระกิน วันดีคืนร้ายได้หลักฐานก็เอามาลง เพื่อที่หากใครเค้าเชื่อว่า ที่คุณตาสว่างมาให้ข้อมูลไม่ได้มีผลประโยชน์เรื่องขายพระเค้าจะได้รู้ ว่า

1. คุณตาสว่าง จริง ๆ แล้วขายพระหลวงพ่อกวยมานะ
2. ที่พูดมาว่าไม่เคยขายพระนี่โกหกแล้วนะ
3. รายการพระที่ออกขายโดยลงหนังสือนี่ มีหลาย ๆ อย่างปัจุบันเค้ารู้ความจริงกันแล้วนะ
4. ที่ออกมาให้ข้อมูลนี่น่าสงสัยในผลประโยชน์แอบแฝง ว่า มีอะไรเกี่ยวเนื่องกับพระที่เคยขายไปบ้างหรือเปล่านะ
5. สรุป ได้ คือ คุณตาสว่าง โกหก นั่นแหล่ะครับ

สำคัญนะครับเรื่องพวกนี้ ผลประโยชน์ทั้งนั้น 

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:06:48 am »

เรียน คุณตาสว่างครับ

พอเจอหลักฐานว่าขายพระ คุณตาสว่างก็แถไปเรื่อง คุยไม่ตรงกระทู้อีกทั้ง ๆ ที่ตัวเองเคยทำมานักต่อนักในหลายๆ กระทู้แขวะพระคนอื่นมากมาย คงไม่ต้องค้นหาว่ากระทู้ไหน สวดพระสิวลีองค์จ้อยแท้เป็นพระเก๊ทำลูกศร "พระใครหว่า" เจ้าของจะเอาเรื่องก็มาบอกว่าพระแท้ครับ คุณตาสว่างต้องทำใจไว้ว่าเรื่องโกหกนั้นไม่มีในโลก ไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวร ในอดีต15-20 ปีก่อนอาจเป็นมิตรร่วมกันขายพระ ร่วมกันหาพระมาขายลงหนังสือ มาวันนี้อาจไม่ใช่เหมือนเมื่อก่อนก็ได้ บางคนอาจกลับตัวกลับใจ สารภาพผิด ก็ อโหสิกรรมกันไป แต่เมื่อสิ้นอายุขัย ไปภพหน้าก็ว่ากันตามกรรมอยู่แล้ว
หากคุณตาสว่าง คิดจะทำอะไร คิดจะพิมพ์อะไร ก็ต้องพึงระลึกไว้เสมอว่าความจริงเป็นอย่างไร มีเราที่รู้แค่คนเดียวหรือ เรื่องโกหกวันนึงความจริงก็ต้องเปิดเผยออกมา เช่น คุณตาสว่างบอกคนอื่น ๆ ว่าไม่เคยขายพระ มาวันนี้ ความจริงมันก็เปิดเผยออกมาแล้วว่า ยิ่งกว่าขายปกติอีก หลักฐานมันชัดซะขนาดนั้น และควรคิดว่าเราจะเสียหายแค่ไหน ขนาดไหน ทำอะไรก็พึงยอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำ ไม่ใช่โกหกให้ตัวเองดูดี ดูว่าเป็นศิษย์ที่สะสมบูชาพระ โดยไม่ได้ขายพระเพื่อหากำไร หรือซื้อถูกขายแพง ทั้ง ๆ ที่ขาย หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:21:49 am »

อีกอย่างนึงที่คุณตาสว่าง ชอบว่าคนอื่นเรื่องขายพระ ดันพระ ปั่นพระ อีกมากมายตั้งแต่เริ่มเข้ามาในอินเตอร์เนท ฯลฯ

แต่ตอนนั้นคุณตาสว่างตั้งราคาพระหลวงพ่อกวย ขายสนุกเลยนะครับ ยุคปี 2540 คุณตาสว่างขายราคาขนาดนี้ผมว่าแพงนะ แพงมาก ๆ ด้วย ฉะนั้นอย่าไปว่าคนอื่นเค้าเลยครับถ้าเคยทำเอง ผมว่ามันดูแปลก ๆ ยังไงก็ไม่รู้ เป็นผมผมอายจริง ๆ นะครับ

Tunya
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:15:30 pm »

หลวงพี่อ่ะ..แบบนี้ทุกทีเลย...เจอหลักฐานจะๆแบบนี้ทีไร เป็นโดนตัดทุกที โป้งแล้วววววววว....5555555555
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:37:00 pm »

สัตว์.! โลกย่อมเป็นไปตามกรรม 

sky
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:47:08 pm »

เกรงว่าจะเป็น กมํมุนา วตํตตี โลโก กุ๊กๆ เสียน่ะครับ เห็นว่าพบกันหลังตรุษจีน พอกำลังได้ที สองสามวันก่อน ลงรูปเลย แต่ไอ้ที่คามาเป็นอาทิตย์ไม่ตอบไม่ว่าง
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:19:35 pm »

ประเด็นคือ คนที่ไม่มีความรู้เรื่องพระเครื่องหลวงพ่อกวยอย่างถูกต้องแท้จริง แต่กลับ เอาข้อมูลที่เพิ่งมีคนบอกมาหลังจากโดนพระเก๊ไปไม่กี่เดือน จะเอาความน่าเชื่อถือมาจากไหน ขนาดเรียกหน้าตักพระ กับฐานพระยังไม่รู้ตรงไหนเลย ผมหล่่ะกลุ้ม 

ไม่เป็นไรเอาใหม่ก็ได้  ผมเห็นคุณตาสว่างเขาวัดหน้าตักพระองค์ของเขาให้ดูว่า มีขนาดหน้าตัก 6 นิ้วเห็นๆกันอยู่  คุณโอ๋บอกว่า   ขนาดเรียกหน้าตักพระ กับฐานพระยังไม่รู้ตรงไหนเลย ผมหล่่ะกลุ้ม  แบบนี้หมายความว่าอย่างไร 
          ผมเริ่มต้นกระทู้มา ผมเคยว่าอะไรใครบ้างหรือยังครับ  ผมแค่บอกว่า ใครมีข้อมูลความรู้อะไรก็ให้บอกให้ว่าไปได้เลย  แต่ขออย่าให้ว่าข้อมูลของคนโน้นคนนี้ผิด เพราะความจริงที่แท้จริงเป็นอย่างไรเรายังไม่รู้ ไม่รู้ว่าข้อมูลของใครถูกใครผิด  คนที่เขาได้อ่านเขาใช้วิจารญาณของเขาเองได้

ผมไม่ได้ว่าพี่ต้อยครับ และออกจะเป็นห่วงเสียด้วยมากกว่า ซึ่งผมว่าคนที่ดูพระสังกัจจายน์หลวงพ่อกวยไม่เป็น ไปเคาะพระเช่าในเวปอื่น จากนั้นมีคนไปสะกิดบอกว่าไม่น่าดีนะ และต่อมาก็ไม่เอา เรียกว่าเกือบโดน แถมเรื่องพึ่งเกิดขึ้นเมื่อ 3-4 เดือนที่ผ่านมานี่เอง แต่ปัจจุบันกลับมาสอนดูพระรุ่นนี้ซะอย่างนั้น ประกอบกับเรียกฐานพระ กับ หน้าตักพระยังไม่ถูกอีกต่างหาก แบบนี้พี่ต้อยยังจะเชื่อถือข้อมูลอีกหรือครับ ว่าเค้าเล่นพระมานานแล้ว ผมว่าพระสังกัจจายน์นี่ดูไม่น่ายากเลยถ้าเล่นมานาน แต่ดั้นไปเคาะเช่าทั้ง ๆ ที่รูปใต้ฐานก็มีให้ดู ใครมาอ่านก็เข้าใจว่ามีความรู้เรื่องพระรุ่นนี้หรือไม่ อย่าว่าแต่ปรกโพธิ์เก้าใบเลย แล้วคนที่ไปเคาะเช่าพระที่ตัวเองมาสอนคนอื่นว่าให้ฟรีก็ไม่เอา ในปัจจุบันเมื่อ 4 เดือนที่แล้วไปเคาะตั้ง 4,000 แบบนี้บอกข้อมูลมายังไงผมก็ไม่อยากจะเชื่อเลยครับพี่     

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:45:33 pm »

สัตว์.! โลกย่อมเป็นไปตามกรรม 

เหมือนเดิมครับ สัตว์! โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ทุกๆการกระทำเป็นเครื่องแสดงเจตนา และในเวปนี้ใครเป็นยังไง ยิ่งกว่าชัดเจนอีกครับ ท้ายที่สุดกรรมก็จะตามสนองเอง

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์