เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: พระสมเด็จหูบายศรี หลังนะโมพุทธายะครับ  (อ่าน 4514 ครั้ง)
Tunya
Jr. Member
**

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 02:34:22 pm »

กระทู้มีปัญหาก็น่าจะย้ายไปทั้งกระทู้นะครับ...นี่หรือทางเลือกใหม่เปิดใจให้กว้างหน่อย ยอมรับความจริงเถอะหลวงพี่....ฝากไปถึงทีมงาน "ขุนส่องจ้องจะดัน"...ด้วย...สีสันทีว่าแบบนี้ ยิ่งทำยิ่งเข้าตัวครับ...
หอมด่วน
Newbie
*

" สุขใจเมื่อยามมี เพลินตาเมื่อยามมอง "

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 05:32:36 pm »

อ้าวทำไมผู้ดูแลเวปทำกับสมาชิกอย่างนี้ละครับผมว่าข้อมูลและการตอบกระทู้ของคุณ Tunya เข้าถึงความจริงดีน้า....๐๐๐ไม่น่าตัดออกต่อไปผมขอเสนอให้มีการโหวตออกหรือโหวตเข้าดีมั้ยคือถามหลายๆคนก่อนผมว่าคำพูดของคุณ Tunya ยังไม่เกินไปนะพอรับฟังได้อยู่
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 06:54:04 pm »

ผมว่าเพื่อเป็นการให้เกียรติกัน  ให้เป็นดุลยพินิจของผู้ดูแลเถอะครับ  เราเล่นกันทุกวินาทีนี้ก็เล่นฟรี  ไม่ได้เสียเงิน  เสียแรงจัดทำกันเนาะ

ถ้าเพียงแค่ปล่อยวางบางสิ่งอย่าง  เป็นการให้เกียรติเเละเคารพในการตัดสินใจของผู้จัดทำ ผู้ดูแล .... มันคงไม่มากเกินไปกระมังครับ

บางทีถ้าเราแสดงออกกับบางเรื่อง บางสิ่งอย่างที่มากระทบใจ แล้วมันสร้างผลที่ตามมาเป็นความแตกแยกหรือขัดแย้งในหมู่ศิษย์  ปล่อยมันไปเถอะครับ

เรื่องที่มันผ่านไป  อย่าไปขุดมันกลับมาอีกเลย ... จบไปดีมั้ย  ผมตอบไม่ได้ ------ แต่สิ่งที่เห็น คือความสงบ  และไม่อึดอัดใจของหลายๆ คน

หลายๆ เรื่อง ผมว่าสุดท้ายปล่อยไปตามความเชื่อ  รสนิยม  เเละเคารพในความคิด - ตัดสินใจกันไปในที่สุดเถอะครับ
[/b][/color][/size]

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
หอมด่วน
Newbie
*

" สุขใจเมื่อยามมี เพลินตาเมื่อยามมอง "

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:14:10 pm »

....ขอบคุณที่เตือนสติ....รับทราบแล้วขอบคุณครับ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 10:53:11 pm »

อ้าวทำไมผู้ดูแลเวปทำกับสมาชิกอย่างนี้ละครับผมว่าข้อมูลและการตอบกระทู้ของคุณ Tunya เข้าถึงความจริงดีน้า....๐๐๐ไม่น่าตัดออกต่อไปผมขอเสนอให้มีการโหวตออกหรือโหวตเข้าดีมั้ยคือถามหลายๆคนก่อนผมว่าคำพูดของคุณ Tunya ยังไม่เกินไปนะพอรับฟังได้อยู่

ผม...ในนามผู้ก่อตั้งเวปหลวงพ่อกวย นี้ขึ้นมา...
ขอเรียนชี้แจงว่าถ้าใครคิดว่าเวปนี้เลอะเทอะ น้ำเน่า ไร้สาระ และไม่พอใจ...
ก็ ขอแนะนำว่า ไม่ต้องเข้ามาวิ่ง...เข้ามาเล่น....ในเวปนี้แล้วกันนะครับ
มีเวปอื่น...ที่ลงเรื่องประวัติและวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย...อีกหลายเวปนะครับ...

ขุนทัพ
หอมด่วน
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:31:06 pm »

ผมขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกคนนะครับ ถ้าคำพูดผมไม่สร้างสรรค์
และใส่ภาพ " แมวเส้นเลือดขึ้นสมอง "ประกอบคำพูด ผมไม่ได้มีอารมณ์นั้นหรือมีเจตนาไม่ดีให้เกิดขึ้น
แก่เวปหลวงพ่อเลยครับคิดว่าคงไม่เกินเลยที่จะคุยกัน เตือนกันก็รู้เรื่องและขอบคุณกับคำพูดดีๆของคุณ Flowler
ผมตกใจกับคำว่า " ผม...ในนามผู้ก่อตั้งเวปหลวงพ่อกวย นี้ขึ้นมา..." ของคุณขุนทัพมาก
     ขอบคุณและดีใจที่คุณขุนทัพผู้ก่อตั้งเวปดีๆให้ความรู้มีสาระมากมายเกินบรรยาย และคงเหนื่อยกันมาก

ขอบคุณ Flowler ที่สุภาพและใจเย็นตอบกับผมอย่างดี
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 11:59:55 pm »

ผมขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกคนนะครับ ถ้าคำพูดผมไม่สร้างสรรค์
และใส่ภาพ " แมวเส้นเลือดขึ้นสมอง "ประกอบคำพูด ผมไม่ได้มีอารมณ์นั้นหรือมีเจตนาไม่ดีให้เกิดขึ้น
แก่เวปหลวงพ่อเลยครับคิดว่าคงไม่เกินเลยที่จะคุยกัน เตือนกันก็รู้เรื่องและขอบคุณกับคำพูดดีๆของคุณ Flowler
ผมตกใจกับคำว่า " ผม...ในนามผู้ก่อตั้งเวปหลวงพ่อกวย นี้ขึ้นมา..." ของคุณขุนทัพมาก
     ขอบคุณและดีใจที่คุณขุนทัพผู้ก่อตั้งเวปดีๆให้ความรู้มีสาระมากมายเกินบรรยาย และคงเหนื่อยกันมาก

ขอบคุณ Flowler ที่สุภาพและใจเย็นตอบกับผมอย่างดี

ผมไม่ได้ซีเรียตอะไรกับคุณมากหรอกครับ
เพียงแต่ว่ากระทบบางท่าน โดยเฉพาะไอ้เจ้าของกระทู้นี้
ที่มันลามปามไม่เห็นว่าใครเป็นใคร สีสันดานแบบนี้ ............แย่มาก..............
ขอบคุณครับ
Tunya
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:00:05 pm »

" ไอ้เจ้าของกระทู้นี้ที่มันลามปามไม่เห็นว่าใครเป็นใคร สีสันดานแบบนี้.....แย่มาก "

หมายถึงผมใช่มั๊ยครับ....ใครเข้ามาอ่านเฉพาะตรงนี้ก็คงรู้สึกไม่ดีที่ผู้ใหญ่ที่น่านับถือ ถูกเด็กเมื่อวานซืนเข้ามาต่อว่า...
มันเป็นการคุยกันต่อเนื่องเรื่องคนเดียว แล้วใช้ USER หลาย USER (ใช่มั๊ยครับท่านขุนป๊อด) แล้วเห็นว่าเป็นสีสันของเวปแห่งนี้
ตั้งกระทู้เอง ตอบกระทู้เอง พอมีคนรู้ทันเข้าหน่อยก็ฟาดงวง ฟาดงา ลบกระทู้มาอยู่ตรงนี้...มาถึงวินาทีนี้ผมก็ยังยืนยันนะครับว่ามันเป็น "สันดาน"
เพราะแม้แต่ลงขายในเวป U ก็ยังมีหลาย USER ....แล้วก็ทำงานกันเป็นทีมครับ...มีตั้งแล้วก็ชง....ชงไปจ่อไว้รอปลาติดเบ็ด....นี่แหละครับท่านพี่น้อง
เป็นใครมีหลายท่านรู้ (ไม่ใช่ท่านขุนป๊อดแน่นอนครับ) แต่ที่ไม่รู้มีมากกว่า อ่านกระทู้เจ้าปัญหานี้ให้ละเอียดแล้วแล้วจะรู้อะไรเป็นอะไร เค้าลบอะไรมาบ้าง
วันนี้ "ไอ้เจ้าของกระทู้นี้ " พอเท่านี้ก่อน ผมมันคนโบราณก็ยังคงยึดถือสุภาษิตที่ว่า "สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล" ครับ

อ่านกระทู้นี้ประกอบไปด้วยนะครับ http://www.หลวงพ่อกวย.com/forum/index.php?topic=1293.0
fLowlER
Sr. Member

เลือดในกายสีโลหิต เลือดในจิตสีน้ำเงิน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 10:41:10 pm »

เฮ้อ ...... ผมไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไรอย่างคุณว่า 

แต่สิ่งที่ผมเห็น ... คือกำลังจะเกิดความขัดแย้ง 

ถ้ามันไม่ไหวจริงๆ ... ลองอ่านความเห็นที่ 4 หลายๆ ครั้งครับ

ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรกับคุณ ไม่รู้จักพี่ขุนทัพเป็นการส่วนตัว

ไม่รู้อะไรเป็นอะไร เกิดอะไรขึ้น ...

แต่ ... ผมเห็นความสงบ ก่อนคุณจะโพสส์ข้อความข้างบน

และเห็นด้วยกับความเห็นที่ 4 .. ถ้าคุณจะกลับเข้ามาเพียงเพื่อเท่านี้ ... อย่ามาเลยครับ

หรือถ้ามันอึดอัด .. แนะนำให้เปิดเว็ปส่วนตัวอีกหนึ่งเว็ปเลยครับ  แล้วทำอะไรที่คุณอยากทำ อยากพูด  อยากให้มี อยากให้เป็น  กับ " เว็ปของคุณ "

ขอบคุณครับ

ปรวชฺชานุปสฺสิสฺส      =>    อาสวะทั้งหลายย่อมเจริญแก่บุคคลนั้น
นิจฺจํ อุชฺฌานสญฺญิโน  =>    ผู้คอยดูโทษของบุคคลอื่น
อาสวา ตสฺส วฑฺฒนฺติ  =>    ผู้มีความมุ่งหมายในอันยกโทษเป็นนิตย์
อารา โส อาสวกฺขยา   =>    บุคคลนั้นเป็นผู้ไกลจากความสิ้นไปแห่งอาสวะ
fLowlER
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:23:53 pm »

" ไอ้เจ้าของกระทู้นี้ที่มันลามปามไม่เห็นว่าใครเป็นใคร สีสันดานแบบนี้.....แย่มาก "

หมายถึงผมใช่มั๊ยครับ....ใครเข้ามาอ่านเฉพาะตรงนี้ก็คงรู้สึกไม่ดีที่ผู้ใหญ่ที่น่านับถือ ถูกเด็กเมื่อวานซืนเข้ามาต่อว่า...
มันเป็นการคุยกันต่อเนื่องเรื่องคนเดียว แล้วใช้ USER หลาย USER (ใช่มั๊ยครับท่านขุนป๊อด) แล้วเห็นว่าเป็นสีสันของเวปแห่งนี้
ตั้งกระทู้เอง ตอบกระทู้เอง พอมีคนรู้ทันเข้าหน่อยก็ฟาดงวง ฟาดงา ลบกระทู้มาอยู่ตรงนี้...มาถึงวินาทีนี้ผมก็ยังยืนยันนะครับว่ามันเป็น "สันดาน"
เพราะแม้แต่ลงขายในเวป U ก็ยังมีหลาย USER ....แล้วก็ทำงานกันเป็นทีมครับ...มีตั้งแล้วก็ชง....ชงไปจ่อไว้รอปลาติดเบ็ด....นี่แหละครับท่านพี่น้อง
เป็นใครมีหลายท่านรู้ (ไม่ใช่ท่านขุนป๊อดแน่นอนครับ) แต่ที่ไม่รู้มีมากกว่า อ่านกระทู้เจ้าปัญหานี้ให้ละเอียดแล้วแล้วจะรู้อะไรเป็นอะไร เค้าลบอะไรมาบ้าง
วันนี้ "ไอ้เจ้าของกระทู้นี้ " พอเท่านี้ก่อน ผมมันคนโบราณก็ยังคงยึดถือสุภาษิตที่ว่า "สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล" ครับ

อ่านกระทู้นี้ประกอบไปด้วยนะครับ http://www.หลวงพ่อกวย.com/forum/index.php?topic=1293.0
ขอต่ออีกนิดครับ  ด้วยหลายอย่างก็เป็นสิ่งที่ผมสังเกตุได้อยู่

- เรื่องการจัดการกระทู้ ... ถ้าไม่เกี่ยวข้องกับพระหลวงพ่อ กับข้อเท็จจริง หรือมีเหตุอันสมควรก็ให้สิทธิ์ผู้ดูแลไปแล้วกันจะดีกว่าไหม  ถ้าไม่ถูกใจก็ออกจากบ้านไปเท่านั้นครับ  เพราะบ้านไหนๆ ก็ทำกันเเบบนี้ อย่างที่ผมตอบไว้เรื่องโพธิ์ยี่สิบแล้ว บังเอิญวันก่อนบ้านอื่นมีประเด็นนี้ขึ้น มีเจ้าของร้านพระคนหนึ่งตั้งถาม แล้วมีผู้ตอบ  บอกเลยว่ารุ่นน้องผมเอง บ้านอยู่ในพื้นที่เเน่นอน ข้อมูลเชื่อถือได้และใครๆ ก็รู้ คนเอามาเผยเพร่เองก็รู้  แถมมีรูปถ่ายประกอบซึ่งเชื่อถือได้ .. เช้าขึ้นกระทู้นั้นยังคงอยู่ แต่คำตอบและรูปถ่ายประกอบหายไป !!!!!!! ไม่มีคำอธิบาย แบบนั้นมิ " อัปยศ " กว่ามั้ยครับ จะให้คนอ่านคิดว่าอย่างไรดี .. จขกท กับ เจ้าของเว็ปค้าขายเหมือนกัน พวกกัน ต้องช่วยกัน  ข้อเท็จจริงช่างเเม่มมัน เอาพวกกูไว้ก่อน หรือจะให้คิดว่าข้อมูลมันขัดทางทำมาค้าขาย ให้มันโง่กันต่อไปใช่มั้ยครับ Huh?

- เรื่องเว็ป u หลายยูสเซอร์ ทำงานเป็นทีม = หาข้อมูลบ้านอื่น หรือจากคนที่ตั้งตัวเป็นเซียนดูครับ  ทีมที่พยายามกระจายว่าเหรียญนั้นต้องเท่านี้  เหรียญนี้ต้องเท่านั้น สภาพนั้นเท่านี้ สภาพนี้เท่านัั้น .. สามหมื่น สามหมื่นห้า  ถามนิดว่าพอเหรียญหนุมานอรหังไม่เต็มสภาพร้อยจากชัยนาทลงมา บอกปิดหมื่นหกมันทำไมไม่เอาล่ะ ในเมื่อมันบอกเดี๋ยวนี้ต้องมีสามหมื่น .. เมื่อสองวันก่อนเหรีญสุพรรณอรหังเต็มปิดสองนิดๆ มันทำไมไม่เอา หลังยันต์ตอนเเรกมันว่าเเตะสองหมื่น  พอเข็นไม่ขึ้น ในยูยังไม่อัพก็เห็นเอามาเล ... แบบนี้เรียกอะไรดี

ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:37:41 am »

ผม...ในนามผู้ก่อตั้งเวปหลวงพ่อกวย นี้ขึ้นมา...
ขอเรียนชี้แจงว่าถ้าใครคิดว่าเวปนี้เลอะเทอะ น้ำเน่า ไร้สาระ และไม่พอใจ...
ก็ ขอแนะนำว่า ไม่ต้องเข้ามาวิ่ง...เข้ามาเล่น....ในเวปนี้แล้วกันนะครับ
มีเวปอื่น...ที่ลงเรื่องประวัติและวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย...อีกหลายเวปนะครับ...

ขุนทัพ

..........ยังยืนยันคำพูดเดิม..........
pakasit
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:14:52 pm »

พี่ครับเราก็ศิษย์หลวงพ่อด้วยกันทุกคนไหนเลยจะมาทำให้ท่านคิดว่าเราไม่รักกันขอนะครับด้วยความเคารพ
the Rains
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:47:46 am »

ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:07:48 am »

ขุนทัพ

..........ยังยืนยันคำพูดเดิม..........

Tunya
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 03:01:52 pm »

คิดว่าจะจบแล้ว ใครหนอขุดขึ้นมาอีก...เรียนท่านขุนป๊อดที่เคารพ....และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน....กรุณาอ่านกระทู้ด้านล่างนี้ให้ละเอียดอีกครั้ง(แม้ว่ากระทู้นี้จะไม่สมบูรณ์เนื่องถูกลบข้อความบางส่วนไปแล้ว)....ขอย้ำนะครับอ่านให้ละเอียดให้ครบทุกบรรทัด

http://www.หลวงพ่อกวย.com/forum/index.php?topic=1293.0

อ่านแล้วเป็นอย่างไรคงเข้าใจอะไรขึ้นมาบ้าง จะเห็นว่ามันเริ่มป่วนตั้งแต่ตอนไหน ผมเป็นเพียงผู้นำเสนอข้อมูลที่เจอมากับตัวเองเมื่อปี 33 ถ้าเห็นว่าข้อมูลที่ผมนำเสนอไร้สาระ ไม่เป็นเรื่องจริง นั่งเทียนเขียน กรุณาเปิดกระทู้ขึ้นมาใหม่แล้วช่วยกันเข้ามาประณามผมด้วยเอาให้เต็มที่เลยนะครับ....เรื่องอื่นผมไม่ยุ่งอีกแล้วอย่างดีก็แค่เสมอตัว...ขอย้ำอีกครั้งผมไม่มีฝ่ายไหนเหมือนกัน ไม่เหลือง ไม่แดง ไม่เขียว แต่เป็นศิษย์ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อกวยเหนือสิ่งอื่นใด....(แม้ช่วงแรกจะแขวนของเก๊อยู่บ้าง)
     สุดท้ายขอทุกท่านจงอยู่กันอย่างมีความสุข ความเจริญ ด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ อย่าเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ใครใคร่ค้า ช้างค้า ใครใคร่ค้าม้าค้า ผมเป็นคนไม่มีต้นทุนครับ...ยิ่งพูด มันจะลงลึกแผลมันจะกว้างรักษาลำบาก พึงคิดไว้เสมอว่า"พระเก๊ดีกว่าคนเก๊"....ขอบคุณครับ (ด้วยเคารพ)

หน้า: [1] 2
  พิมพ์