เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอบถ่ายธงหลวงพ่อ  (อ่าน 1531 ครั้ง)
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 06:22:09 pm »

ใครมีธงหลวงพ่อติดไว้หน้าร้านค้าขายดีแน่ ท่านใดอยากได้เดี๋ยว..ผมจะแอบไปสอยให้ครับ
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 07:54:50 pm »

ใครมีธงหลวงพ่อติดไว้หน้าร้านค้าขายดีแน่ ท่านใดอยากได้เดี๋ยว..ผมจะแอบไปสอยให้ครับ
  ผมว่าเจ้าของคงหวงมากนะครับ ติดเพดานเลย 555 ขอบคุณครับ 
                               ผืนนี้ พี่ชายที่ผมเคารพให้มาครับ
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:55:24 pm »

คุณ.c.c69  ครับ..หลวงพ่อให้เยอะมาก..ผมเห็นรอยพับเก็บไว้อย่างดีแน่ๆเลย..และหลวงพ่อลงให้จริงๆ..ผมแน่นำถ้ามีห้างร้านทำการค้า..ทำแบบร้านนี้นะครับ..ผมไปที่ร้านนี้ผมเห็นแล้วอยู่ไกลกับที่เจริญแล้วไกลกันมากจริงๆไม่น่าจะขายอาหารได้เลย..แต่ถึงเวลาเอาจริงๆขายดีมากสุดๆ.ทุกวัน.จนส่งเรียนจบป.ตรี..และจะไปต่อโทนอก..มีธงหลวงพ่อต้องให้..สบัด..เรียกเงิน.ทอง..เข้าบ้านซิครับ..ผมจะหาไม้มงคลปักธงให้ครับ..สวัสดี
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:42:57 am »

แจร่มครัฟ ชอบจัง

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:40:43 am »

คุณ.c.c69  ครับ..หลวงพ่อให้เยอะมาก..ผมเห็นรอยพับเก็บไว้อย่างดีแน่ๆเลย..และหลวงพ่อลงให้จริงๆ..ผมแน่นำถ้ามีห้างร้านทำการค้า..ทำแบบร้านนี้นะครับ..ผมไปที่ร้านนี้ผมเห็นแล้วอยู่ไกลกับที่เจริญแล้วไกลกันมากจริงๆไม่น่าจะขายอาหารได้เลย..แต่ถึงเวลาเอาจริงๆขายดีมากสุดๆ.ทุกวัน.จนส่งเรียนจบป.ตรี..และจะไปต่อโทนอก..มีธงหลวงพ่อต้องให้..สบัด..เรียกเงิน.ทอง..เข้าบ้านซิครับ..ผมจะหาไม้มงคลปักธงให้ครับ..สวัสดี
                                                            ขอบคุณครับ คำแนะนำดีๆ ผมเก็บในกระเป๋าตังค์ ครับ 
                   ผมอยากให้ อ.แป๊ะ แนะนำ เรื่อง พิมพ์ เนื้อ ตำหนิต่างๆของพิมพ์ พระของหลวงปู่ท่าน หลายๆ พิมพ์ ที่ อ.รู้มาน่ะครับ เรื่องเก่าของ อ. ผมไม่มองแล้ว มันแก้ไขไม่ได้ 
                         แต่ความรู้ของท่านที่ สะสมมา ให้ประโยชน์กับศิษย์ น้องๆได้ ส่วนใคร เชื่อไม่เชื่อ เค้าจะคิดวิเคาะว่า จริงไม่จริง ได้เอง ผมยังเคารพผู้ใหญ่ ผู้ที่ให้ความรู้เสมอ         
                                                                                                      ขอบคุณครับ
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:38:41 am »

ผมขอขอบคุณ..ที่ยังมีคนมีดีๆแบบนี้..ยังต้องการความรู้จากผมอีกและยังเห็นคุณค่าของคน..ผมขอขอบคุณด้วยใจจริง..เรื่องเก่าผมก็ลืมมันไปแล้วครับ.(.นึกว่าฝันเปียกไปครับ)ขอให้กฎแห่งกรรมดำเนินต่อไปเถอะครับ..ใครทำอะไรไว้.ก็ได้สิ่งนั้นกลับไป..คนเราต้องรู้อยู่แก่ใจว่าตนเองทำอะไรลงไป..ดูละครต้องกันยาวๆครับ..ผมขอเวลานิดครับและเรื่องทุกอย่างเกี่ยวกับพระเครื่องหลวงพ่อ..จะจบแบบบริบรูณ์..(ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อผมก็ตามที่จะคิดกันเถอะครับไม่บังคับกัน.)ผมมีหลักฐานพระทุกพิมพ์ครับ..เราคุยกันด้วยเหตุและผลครับ..มันจะได้ถึงบางอ้อ.กันเสียที..กว่า 30 ปีแล้วในหมู่ศิษย์ยังถกเถียงกันไม่เลิกเพราะอะไรครับ.เงินตัวเดียวครับทำให้จิตใจคนเปลี่ยน..มีความรู้แค่หางอึ่ง..ก็ยังอวดเก่ง.ช่างไม่เกรงใจหลวงพ่อกันเสียเลย..ทุกวันผมคิดหลายครั้งหลายครา..ว่าอยากให้ศิษย์ทุกท่านที่อยากรู้อะไรคืออะไร..เกรงใจหลวงพ่อเหลือเกิน..และมันเป็นดาบ 2 คม..จริงๆ..ผมขอสัญญาทุกสิ่งทุกอย่างจะนำมาเปิดเผยให้ความรู้อย่างแท้จริงครับ..(ผมโจรกลับใจครับแต่ทุกวันผมยังไม่รู้ผมเป็นโจรแบบใหนที่เขาให้ผมมาคำว่าโจร..แต่ผมโจรที่หาของให้พวกเขามีอยู่มีกินกันทุกวัน..และมีชื่อมีเสียงกันทุกวันนี้..นี่หรือคือโจร..ผมผูกใจเจ็บไม่หาย..ถ้าบอกผมขายพระเก๊ผมจะไม่โกรธ..และถามใจตัวเองกันบ้างใหมว่าไม่เคยขายพระเก๊..นี่หรือคน)ผมไม่ว่าใคร..แต่ผมเพิ่งอ่านเจอ..ขอฝากคนที่ให้สมญานามผมคือโจร..เอานะตั้งแต่นี้ผมจะทำความถูกต้องครับ..และใครอยากแลกเปลี่ยนความรู้กับผมเรื่องพระเครื่องหลวงพ่อได้ทุกท่านครับ.อย่ารังแกผมตอนที่ผมผ่าตัดหัวใจนอนโรงพยาบาล..ตอนนี้แข็งแรงดีแล้ว..และยังเสียดายคนที่ตกเป็นเหยื่อเครื่องมือแต่ละที่มีกระทู้เด็ดๆ(โดนหลอกใช้มาในทางที่ไม่ดีเลย)อยู่นิ่งๆดีกว่า..อีกหน่อยเขาก็ทิ้งพวกคุณเหมือนหมาที่ไร้ค่า..เหมือนผมที่เขาเหยียบจนดินไปแล้วไง..ok นะครับคุณ.cc69'..โทรคุยได้ครับ 0890000232..ขอบคุณอีกครั้งครับ..สวัสดี
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:57:25 am »

แก้คำผิด..เหยี่ยบจมดิน..เอาเรื่องมีประโยชน์ต่อพระหลวงพ่อดีกว่านะครับ..ผมยังมีอีกเยอะครับเรื่องพระหลวงพ่อ..สวัสดี
Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:29:45 am »

พี่ครับมีอีกหลาย ๆ คน ที่ต้องการเรียนรู้จากศิษย์พี่ ๆ ที่มีความรู้ครับ เพื่อจรรโลง พระหลวงพ่อให้สืบทอดต่อไป  ไม่ใช่รุ่นพี่ หรือรุ่นผม  โน้น  รุ่นเหลน รุ่นโหลนครับ  อีก 100 - 200 ปีข้างหน้าครับ  ผมคนหนึ่งครับ ที่จะรออ่านบทความดี ๆ จากพี่ครับ (และอีกหลาย ๆ คน)  ขอขอบคุณมากครับ สำหรับ สิ่งดี ๆ ในวันข้างหน้าครับ.

ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:27:07 am »

ผมขอขอบคุณ..ที่ยังมีคนมีดีๆแบบนี้..ยังต้องการความรู้จากผมอีกและยังเห็นคุณค่าของคน..ผมขอขอบคุณด้วยใจจริง..เรื่องเก่าผมก็ลืมมันไปแล้วครับ.(.นึกว่าฝันเปียกไปครับ)ขอให้กฎแห่งกรรมดำเนินต่อไปเถอะครับ..ใครทำอะไรไว้.ก็ได้สิ่งนั้นกลับไป..คนเราต้องรู้อยู่แก่ใจว่าตนเองทำอะไรลงไป..ดูละครต้องกันยาวๆครับ..ผมขอเวลานิดครับและเรื่องทุกอย่างเกี่ยวกับพระเครื่องหลวงพ่อ..จะจบแบบบริบรูณ์..(ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อผมก็ตามที่จะคิดกันเถอะครับไม่บังคับกัน.)ผมมีหลักฐานพระทุกพิมพ์ครับ..เราคุยกันด้วยเหตุและผลครับ..มันจะได้ถึงบางอ้อ.กันเสียที..กว่า 30 ปีแล้วในหมู่ศิษย์ยังถกเถียงกันไม่เลิกเพราะอะไรครับ.เงินตัวเดียวครับทำให้จิตใจคนเปลี่ยน..มีความรู้แค่หางอึ่ง..ก็ยังอวดเก่ง.ช่างไม่เกรงใจหลวงพ่อกันเสียเลย..ทุกวันผมคิดหลายครั้งหลายครา..ว่าอยากให้ศิษย์ทุกท่านที่อยากรู้อะไรคืออะไร..เกรงใจหลวงพ่อเหลือเกิน..และมันเป็นดาบ 2 คม..จริงๆ..ผมขอสัญญาทุกสิ่งทุกอย่างจะนำมาเปิดเผยให้ความรู้อย่างแท้จริงครับ..(ผมโจรกลับใจครับแต่ทุกวันผมยังไม่รู้ผมเป็นโจรแบบใหนที่เขาให้ผมมาคำว่าโจร..แต่ผมโจรที่หาของให้พวกเขามีอยู่มีกินกันทุกวัน..และมีชื่อมีเสียงกันทุกวันนี้..นี่หรือคือโจร..ผมผูกใจเจ็บไม่หาย..ถ้าบอกผมขายพระเก๊ผมจะไม่โกรธ..และถามใจตัวเองกันบ้างใหมว่าไม่เคยขายพระเก๊..นี่หรือคน)ผมไม่ว่าใคร..แต่ผมเพิ่งอ่านเจอ..ขอฝากคนที่ให้สมญานามผมคือโจร..เอานะตั้งแต่นี้ผมจะทำความถูกต้องครับ..และใครอยากแลกเปลี่ยนความรู้กับผมเรื่องพระเครื่องหลวงพ่อได้ทุกท่านครับ.อย่ารังแกผมตอนที่ผมผ่าตัดหัวใจนอนโรงพยาบาล..ตอนนี้แข็งแรงดีแล้ว..และยังเสียดายคนที่ตกเป็นเหยื่อเครื่องมือแต่ละที่มีกระทู้เด็ดๆ(โดนหลอกใช้มาในทางที่ไม่ดีเลย)อยู่นิ่งๆดีกว่า..อีกหน่อยเขาก็ทิ้งพวกคุณเหมือนหมาที่ไร้ค่า..เหมือนผมที่เขาเหยียบจนดินไปแล้วไง..ok นะครับคุณ.cc69'..โทรคุยได้ครับ 0890000232..ขอบคุณอีกครั้งครับ..สวัสดี
ขอบคุณล่วงหน้าผมเองก็อยากฟังข้อมูลจากลุงเหลียวบ้างท่านใกล้ชิดหลวงพ่อที่สุด ผมได้รับข้อมูลส่วนมากจากหลวงตาสมานและคนแก่ในท้องที่จริงเท็จยังไม่ได้คัดกรองพระหลายพิมพ์ก็เชื่อและเล่นหาตามคนเก่ามา แต่พอเอาขึ้นคอสักระยะจะรู้สึกเหมือนไม่ใช่กระแสของหลวงพ่อแต่ก็เก็บไว้ในใจ ไม่กล้าแสดงออก เอามาบอกกันนะครับ ขอบคุณครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 07:49:30 am »

ขอขอบคุณครับ..คุณตาสว่าง..คุณ.ramintra39..และทุกๆท่าน..ที่ยังเห็นผมมีคุณค่า  ผมมีข้อมูลที่ลึกๆจริงๆครับ..เอาไว้ให้สุดๆก่อนครับ..ความถูกต้องคือความต้องครับ.ถึงเวลาใตรจะรับได้หรือเปล่าไม่รู้..รอหน่อยนะครับ..มีผู้ใหญ่หลายท่านทั้งในวัดและนอกวัดยังขอร้องผม..อย่าเพิ่งยังไม่ถึงเวลาที่จะเปิดเผยความเป็นจริงเรื่องพระของหลวงพ่อ..ผมก็คิดหนักหลายตะหลบแล้วเมื่อผมรังแกมาตลอด..และเห็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อยังถกเถียงกันมาตลอด..เรื่องบางอย่างรู้ไม่จริง..ก็โม้ส่งเดช..ผมฟังแล้วต้องหัวเราะในใจ..ตัวอย่างเช่น..สมเด็จหลังรูปเหมือนรุ่น2 โม้กันอยากขายต้องเล่นบล็อคถอด..แล้วหลวงพ่อมีบล็อคจริงแล้ว.จะทำไมต้องทำพระบล็อคถอด..มันแปลกใหมครับ..สุดๆเมื่อก่อนพระรุ่นนี้พิมพ์ฐานเป็นเหลี่ยมเป็นสัน..หน้าตาหลวงพ่อสวยๆชัดๆ.และสีแปลกๆ..เสี้ยน..ใหญ่บอกพระเก๊..แล้วตอนนี้เป็นอย่างไร..หากันให้วุ่นวายไปหมด..องค์ต้องราคา 6/7000.บาท..เมื่อก่อนผมขายให้พี่แถวปิ่นเกล้า 16000. ไปถึงสรรคบุรี..60000 บาท..ตอนนี้ต้องดูกันใหม่..ฐานมนๆเป็นพระถอดครับ..ของหลวงพ่อฐานต้องคมชัดครับ..และพระชุดนี้สร้างน้อยมาก(ตัวจริง)หลายสีหลายแบบสร้างหลายพ.ศ.ครับ..บางอย่างพระอยู่ในมือผม..เก๊..ครับ..ถ้าเปลี่ยนอยู่ในมือ..เสี้ยนใหญ่..แท้ครับ..ชวยเลยกู..สวัสดี..ปล.ทำไมพระชุดจึงสร้างน้อย..จะมาบอกทีหน้าอีกทีครับ..
joker
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:24:32 am »

มาแอบดูครับ   
โก้ จีนสาตร์ (2537)
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 04:40:05 pm »

ผมอยากได้ครับ สอยมาให้หน่อย 555555+

"พระของข้ากันตายโหง แต่เมื่อถึงคราวตายก็ต้องตาย"
นี้คือคำพูดของหลวงพ่อกวยที่มีต่อพระเครื่องของท่าน
                  โก้  จีนสาตร์
shin
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 04:43:40 pm »

ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามข้อมูลของท่านแป๊ะ ปากช่องมาตลอด คนรุ่นเก่า ๆ ผมฟังเสมอ โดยเฉพาะข้อมูลของพระสีวลีองค์จ้อย พิมพ์ไม่มีย่าม ผมชอบมาก.....
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:04:16 pm »

ขอบคุณครับ..เรื่องทุกอย่างมันเป็นจริงหริอไม่จริง..เราก็ช่วยกันศึกษากันครับ..เราต้องเปิดใจกว้างๆ..ต้องมีเหตุและผล..ผมเองมีอยู่มีกินก็พระหลวงพ่อ.มีชื่อเสียงและเสียมาก่อนใคร.และผมจะมาทำพระหลวงพ่อเสียทำไมเล่าครับ..พอพูดเรื่องจริงผมก็ผิดอีกแล้วจะรู้เรื่องกันใหมครับ..ผมมีแต่ให้ครับและเปิดใจกว้างเสมอ..ทุกวันนี้เปิดใจมากไปเลยเป็นคนอยู่ดินครับ..สว้สดี
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:48:19 am »

เห็นปักที่เสานานแล้วไม่กล้าขอ ยอมรับ นาย...แน่มาก

http://www.4shared.com/embed/410793287/123ac760

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 11:38:23 am โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์