เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ..ตะกรุดโสรฬมงคล ลพ.สาลีโข พุทธอุทธยานธรรมโกศล ปทุมธานี เก่าเก็บเดิมๆ ครับ..  (อ่าน 1589 ครั้ง)
chainont
Full Member

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:22:02 pm »

..ตะกรุดโทนโสรฬมงคล ลพ.สาลีโข พุทธอุทธยานธรรมโกศล ปทุมธานี เก่าเก็บเดิมๆ ครับ..

..ได้มาแบบเดิมๆ ทั้งห่อครับ..แล้วเอาไปเลี่ยมใส่หลอดสแตนเลส เก็บเอาไว้บูชา..

..ตะกรุดสายวัดสาลีโข มีดี ดีแน่นอน และดีที่ท่านสร้างตามตำราเก่า ยุคกรุงศรีอยุธยา ตามที่ ลป.เผือก ท่านได้สอนเอาไว้ครับ..
chainont
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:32:59 pm »

..เหรียญดี พิธีสี่มหาจักร ปี 14 (ลองค้นหาข้อมูลใน GOOGLE ดูนะครับ)..

..เหรียญหันข้างหลังสิงห์ ปี 14 เหรียญนี้ เป็นเหรียญเนื้อสัมฤทธิ์นะครับ มีแป้งเจิมเดิมๆ แป้งเจิมนี้ ลพ.สาลีโข ท่านบอกว่าไม่ต้องล้าง ไม่ต้องเช็ดออกนะ เลี่ยมติดตัวแบบนี้ได้เลย ผงดี ผงวิเศษเด่นทางเมตตา มากๆ ..

..เหรียญเนื้อสัมฤทธิ์ กับเนื้อทองแดงชนวน ต่างกันที่ด้านหลังเหรียญนะครับ..ให้ดูว่า มี (ยันต์ ฤา) นั่นคือเหรียญเนื้อสัมฤทธิ์ครับ สร้างน้อยกว่าเนื้อทองแดง ที่ไม่มีตามที่บอกไว้นะครับ..
lavar_181
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:27:20 pm »

ตอนนี้ผมใช้ เหรียญสีหบรรลือเนื้อเงินพิมพ์เล็ก ตะกรุดมหาระงับมงคลเก้า ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ตราธิราช(ได้จากพี่ที่ผมเคารพมากๆท่านนึง) เหรียญหลวงปู่เผือกรุ่นสอง มีประสพการณ์ดีๆทุกชิ้นครับ ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ
lavar_181
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:26:19 pm »

เอามาให้ชมน๊ะครับ 
lavar_181
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:27:15 pm »

หน้า: [1]
  พิมพ์