เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ..พระรูปหล่อ รุ่นแรก รุ่นเดียว ลพ.ดัด วัดท่าโบสถ์ ชัยนาท เค้าว่าหายากมากๆ ..  (อ่าน 1220 ครั้ง)
chainont
Full Member

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:43:06 pm »

..พระรูปหล่อ รุ่นแรก รุ่นเดียว ของ ลพ.ดัด วัดท่าโบสถ์ ชัยนาท เค้าว่าหายากมากๆ ..

..เนื้อทองผสม อุดกริ่ง ท้องที่และลูกศิษย์ เค้าบอกว่าสร้างแค่ หลักร้อยองค์เท่านั้น ไม่น่าจะเกิน 3-5 ร้อยองค์นะครับ..

..บางคนไม่รู้จัก ออกให้เช่าไม่กี่ร้อย ก็เคยมีนะครับ..และที่เคยเห็นแพงสุด ที่ศูนย์พระ แห่งหนึ่งแถวๆ ถ.จรัญสนิทวงศ์ เปิดไว้เกือบๆ สามหมื่นบาท เค้าบอกว่าหายาก และลูกศิษย์เอามาฝากขายนะครับ..(คงขายไม่ออกแน่ๆ แพงจัดๆ )..
chainont
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:55:17 pm »

..ขออีกสักนิดครับ..

..เหรียญครึ่งองค์หลังพัดยศ ลพ.ดัด ปี 17 เค้าว่ารุ่นนี้ก็ดี ประสบการณ์เพียบเลย..รูปแบบสวยๆ เอาไปเลี่ยมเก็บไว้ซะ..
chainont
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:55:56 pm »

..อีกองค์ครับ แบบนี้เค้าก้อบอกมาว่า หายากๆ หายากกว่าเหรียญทั่วไป ที่เจอคือเนื้อทองแดง..

..เหรียญนี้ กะไหล่ทองลงยาสีขาว-แดง สวยมากๆ เอามาให้ชมกันอีกแล้วครับ..
chainont
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:04:33 pm »

..อีกเหรียญนึง เหรียญรุ่นแรก ลพ.ดัด วัดท่าโบสถ์ เนื้อทองฝาบาตร หลังยันต์ รุ่นนิยม ท้องที่ เค้าเรียกเหรียญหูกางครับ..

..อยากให้ท่านสมาชิกที่ได้เข้ามากระทู้นี้ ลองหาๆ เหรียญหรือพระเครื่อง ของ ลพ.ดัด วัดท่าโบสถ์ เก็บไว้บูชากันบ้างนะครับ..

..คนท้องที่เค้ารู้กันดี บอกๆ ต่อกันมาว่า พระเครื่องของ ลพ.ดัด วัดท่าโบสถ์ นั้น จะได้ ลพ.มุ่ย วัดดอนไร่ สามชุก ร่วมปลุกเสกให้ด้วยครับ ให้หารุ่นที่ออกๆ มาก่อนที่ ลพ.มุ่ย จะมรณะภาพนะครับ เพราะทุกรุ่นนั้น ลพ.ดัด ท่านจะนิมนต์ ลพ.มุ่ย มาร่วมปลุกเสกด้วยที่วัดของท่านครับ..
หน้า: [1]
  พิมพ์