เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภามตำหนิ "ขีดหู" เหรียญเดิมบางฯ  (อ่าน 4638 ครั้ง)
fatcafe
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 12:37:29 pm »

คำว่า "หูมีขีด" "หูมี 2 ขีด"  "หูไม่มีขีด"

หู นี่หมายถึงหูอะไรครับ และดูตรงไหนครับ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 03:31:52 pm »

คำว่า "หูมีขีด" "หูมี 2 ขีด"  "หูไม่มีขีด"

หู นี่หมายถึงหูอะไรครับ และดูตรงไหนครับ
" หูมี 2 ขีด "  ใช่ตรงนี้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 08:53:13 pm »

ที่พูดว่าหูมีขีดๆนั้น หมายถึงขีดข้างหูด้านซ้ายของหลวงพ่อ ตรงที่คุณขุนทัพชี้นั่นแหละครับ
เสันนี้ไม่ใช่บอกตำหนิจุดตายว่าเป็นเหรียญแท้หรือเหรียญเก๊นะครับ  เขาแบ่งแยกไว้ว่าเป็นบล็อคนิยมไม่นิยมเพื่ออัพราคากันเองครับ
หูมีขีดคงขายได้ราคาหน่อยกระมังครับ  ใครที่หูไม่มีขีดคงมีเวรกรรมหน่อยมั้ง เพราะคงไม่กล้าเรียกราคาที่น่าพ่อใจตนเองนะครับ
จริงๆแล้วเหรียญที่ไม่มีตำหนิเลย พื้นผิวเหรียญสวยๆน่าจะได้ราคาดีกว่านะครับ แนะนำครับใครที่มีเหรียญหูไม่มีขีดขายเจ็บๆ เจ็ดแปดพันไปเลยครับ
วันนี้ราคาไม่ถึงอีกไม่กี่วันก็ถึงครับ ของแท้มูลค่าเพิ่มขี้นเรื่อยๆครับ
          อย่างสามเหรียญนี้เป็นเหรียญหูขีด เป็นเหรียยนิยมทั้งนั้นแหละครับ(เห็นที่เขาขาย เขาคุยกันว่าอย่างนี้นี่ครับ)แต่เป็นเหรียญเก๊ทั้งหมดครับ

fatcafe
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 09:55:40 am »

ขอบคุณครับพ้ม

บางเวบผมลองเทียบกับเหรียญเดิมบางที่ผมมีดู ถ้าเอาตามเกณฑ์เขา เขาก็ว่าเก๊  แต่ครั้งนี้มีเซียนสายตรงด้านนี้เขาบอก เดิมบางฯ มีอยู่ห้าบล็อก ไม่ได้มีแค่เท่าที่เห็นน่ะครับ

ขอบคุณครับ แล้วว่าง ๆ จะไปส่องดู
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 11:21:45 pm »

ขอบคุณครับพ้ม

บางเวบผมลองเทียบกับเหรียญเดิมบางที่ผมมีดู ถ้าเอาตามเกณฑ์เขา เขาก็ว่าเก๊  แต่ครั้งนี้มีเซียนสายตรงด้านนี้เขาบอก เดิมบางฯ มีอยู่ห้าบล็อก ไม่ได้มีแค่เท่าที่เห็นน่ะครับ

ขอบคุณครับ แล้วว่าง ๆ จะไปส่องดู
          สมัยก่อนผมเจอเหรียญหลังยันต์กับเหรียญหลังหนุมานบ่อยมาก เหรียญละ 100-200 บาท
แต่ไม่เคยเจอเหรียญวัดเดิมบางเลยครับ ยังไม่แพงเก็บได้เก็บเลยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์