เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เเหวนยันต์ตารางปี 21  (อ่าน 2125 ครั้ง)
PEAK
Full Member

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 03:51:46 pm »

อยากทราบวิธีดูเเละพิจารณาเเหวนรุ่น3 ยันต์ตารางหน่อยครับ ว่าจะต้องดูเเละพิจารณาตรงไหนบ้าง กำลังหาอยู่ เคยอ่านข้อมูลผ่านตามาว่ามีสองเเบบ คือเเบบยันต์ห่างเเละไม่ห่าง ไม่ทราบว่าข้อมูลเท็จจริงเป็นเช่นไร เเละพิจารณาเเท้เเละเก๊ตรงไหน
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

shin
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 07:50:44 am »

ดูมานานแล้ว ยังไม่มีใครเข้ามาตอบเลย ผมเคยคุยกับลูกศิษย์สายตรงท่านหนึ่งก็ไม่กล้าฟันธงว่าแบบไหนแท้ไม่แท้ เพราะไม่มีหลักฐานที่แน่นอน แต่ในพื้นที่เล่นทั้งสองพิมพ์ครับ พิมพ์อุไม่มีตุ่มเนื้อทองแดงเล่นแพงกว่าอุมีตุ่มเนื้อทองเหลืองครับ (ขอย้ำในพื้นที่นะครับ ไม่ใช่ในเวป) บางคนเคยให้ข้อมูลไปนานแล้วพอมีข้อมูลใหม่แต่ก็ไม่ได้มาอัพเดทให้ทราบกัน ก็จะใช้ข้อมูลเก่า ๆ เล่นกันไป บางคนไม่รู้ดูข้อมูลเก่า ๆ ก็จะยึดข้อมูลแบบเก่า ๆ กันไป สำหรับผมไม่เป็นสายนี้แต่ชอบศึกษา ชอบถามคนโน้นคนนี้ ได้ข้อมูลคนนี้นิด คนนี้หน่อย เคยถามคนรุ่นเก่าที่ใส่ทั้งเนื้อทองแดงและทองเหลืองใส่จนสึก ก็ยังว่าของของเขาเช่ามากับวัด   ขอย้ำว่าผมไม่เป็นสายนี้นะครับ แต่ชอบศึกษาได้ข้อมูลมายังไงก็มาเล่าให้กันฟัง
หน้า: [1]
  พิมพ์