เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระสีวลีบูชาแบบกำแพงศอก  (อ่าน 6644 ครั้ง)
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:04:15 am »

องค์นี้เพิ่งได้มาตอนน้ำท่วมหลวงพ่อให้รางวัลครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:06:02 am »

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:07:19 am »

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:20:21 am »

แถมลายมือหลวงพ่อเขียนสอนการบูชาไว้อัสจรรย์ได้มาพร้อมกัน บูชาทันทีเกิดผลทันควัน เดีอนนี้ยอดขายทำลายสถิติ หลวงพ่อสุดยอดที่สุดครับ

manning
Full Member

...นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ...

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:43:34 am »

แบบนี้เขาว่ามีออกวัดใกล้ๆวัดหลวงปู่ด้วยเหร๋อแล้วหลวงปู่ก็ไปเศกด้วยจริงมั๊ยครับ?ครับผมชอบพระบูชาหลวงปู่แบบเมตตาค้าขายอย่างพระสิวลีมากครับอยากมีไว้บูชาบ้างจัง
ยินดีด้วยครับพี่
nalatchai
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:49:22 am »

ยินดีกับพี่จริงๆครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 08:47:45 pm »

โชคดีนะครับ ดีใจด้วยครับ 
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 01:06:32 pm »

แบบนี้เขาว่ามีออกวัดใกล้ๆวัดหลวงปู่ด้วยเหร๋อแล้วหลวงปู่ก็ไปเศกด้วยจริงมั๊ยครับ?ครับผมชอบพระบูชาหลวงปู่แบบเมตตาค้าขายอย่างพระสิวลีมากครับอยากมีไว้บูชาบ้างจัง
ยินดีด้วยครับพี่
องค์นี้ออกวัดโพธิ์งามครับดูตรงย่ามมีตัว อูณาโลม  ยังพอมีหลงในสนามอยู่บ้างดูชายจีวรคมๆ  ขอบคุณครับ

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 01:20:08 pm »

ยินดีกับพี่จริงๆครับ
ขอบคุณครับ

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 01:30:38 pm »

โชคดีนะครับ ดีใจด้วยครับ 
หลวงพ่อสร้างพระไว่ไม่ใช่น้อยครับอยู่ที่ว่าใครจะเห็น ใครตาดีกว่า ผมมักจะเข้าไปเคาะนำในพระที่แท้ดูง่ายๆเพื่อให้ความมั่นใจกับผู้ที่ยังไม่มั่นใจ แต่จะเคาะราคาเบาๆไม่ไล่เดี๋ยวแพง ใครมาเคาะต่อได้ไปผมก็ยินดีกับทุกคน  คืออยากให้เช่าได้แต่พระแท้ๆกันจะได้มีกำลังใจ ขอบคุณครับ

sitthiphol
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:22:32 pm »

ชอบมากๆเลยครับพี่ตาสว่างสุดยอดเลยครับ
ขอบคุณครับ

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 02:47:17 am »

ขอบคุณท่านพี่ตาส่วาง ที่แนะนำสิ่งดีๆเสมอ
       รบกวนพี่หน่อยนะครับ ขนาด 4*8.5*0.6 ซม. วัดไหนครับ พี่
น้องถุงทอง
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 06:48:28 am »

ชอบครับ อยากได้ๆ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:46:06 am »

ขอบคุณท่านพี่ตาส่วาง ที่แนะนำสิ่งดีๆเสมอ
       รบกวนพี่หน่อยนะครับ ขนาด 4*8.5*0.6 ซม. วัดไหนครับ พี่

ขอบคุณครับ คุณ sitthiphol คุณ น้องถุงทอง คุณ cc.69 พระที่ถามมาต้องขออภัยไม่ทราบจริงๆ สมาชิกท่านใดพอทราบช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:49:46 am »

มาดูรูปหลังล้างทำความสะอาดครับ ส่วนคาถา 3 บทที่หลวงพ่อเขียนไว้ต้องขอจากท่านเจ้าของเดิมเป็นสิทธิ์ของท่าน แล้วแต่บุญที่เกี่ยวเนื่องกันตำหนิที่บอกไว้ ช่วงที่อ. เฒ่า กับท่านขุนทัพไปบุกที่วัดโพธิ์งามซึ่งตกค้างหลายองค์และเห็นว่าพระทุกองค์มีตำหนิตรงกัน พิมพ์ที่หลวงพ่อทำเองก็มีเดี่ยวหาได้จะเอามาให้ชมครับ องค์นี้เช่ามาจากลพบุรี 2800 บาทเองครับ คนเป็นแล้ว ไม่ต้องเสียค่าตาให้ใคร ถ้าไปผ่านสายตรง สายคดองค์นี้ว่าเป็นหมื่นครับ ขอบคุณครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์