เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลังยันต์ ไตรสรณาคม หลวงพ่อกวย  (อ่าน 22087 ครั้ง)
PEAK
Full Member

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 04:23:29 pm »

สุดยอดภูมิคุ้มกันครับ อาจารย์มาฉีดวัคซีนไว้ให้
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 10:06:32 am »

สุดยอดภูมิคุ้มกันครับ อาจารย์มาฉีดวัคซีนไว้ให้
          ดีใจครับที่ดูแล้วสามารถเอาตัวรอดได้ครับ ขอบคุณครับ 
tiipong
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 11:11:40 am »

สุดยอดเลยครับ อาจารย์ต้อย
เมื่อ20-22ธ.ค. ที่ผ่านมาผมมีโอกาสไปเชียงใหม่
และเดิมเที่ยวชมตลาดพระทิพเนตร(เขาว่าใหญ่ที่สุดของเชียงใหม่)
และตัดสินใจเช่าเหรียญนี้มา
ตามภาพที่ส่งมา(มือสมัครเล่นถ่ายนะครับ..ไม่ได้แต่งภาพเลย)
2ภาพนี้ห่างกันไม่กี่นาที ใช้แสงธรรมชาติ....ถ่ายช่วงบ่าย.

อยากฟังความเห็นของอาจารย์ต้อย และทุกท่านนะครับ. 

ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:06:15 pm »

สุดยอดเลยครับ อาจารย์ต้อย
เมื่อ20-22ธ.ค. ที่ผ่านมาผมมีโอกาสไปเชียงใหม่
และเดิมเที่ยวชมตลาดพระทิพเนตร(เขาว่าใหญ่ที่สุดของเชียงใหม่)
และตัดสินใจเช่าเหรียญนี้มา
ตามภาพที่ส่งมา(มือสมัครเล่นถ่ายนะครับ..ไม่ได้แต่งภาพเลย)
2ภาพนี้ห่างกันไม่กี่นาที ใช้แสงธรรมชาติ....ถ่ายช่วงบ่าย.

อยากฟังความเห็นของอาจารย์ต้อย และทุกท่านนะครับ.  
ขอบคุณครับ

ผมไม่เก่งขนาดเป็นอาจารย์หรอกครับ   เพียงแต่พวกสายตรงเขาบอกว่าของแท้ดูอย่างไร ก็ลักจำเขาเอาบอกคนที่ยังดูไม่เป็นครับ   สายตรงเขาว่าเหรียญหลังยันต์ให้ดูตำหนิ/จุดตายข้างขอบเหรียญภาพอยู่หน้าที่ 2 ครับ ถ้ามีแท้ ไม่มีเก๊ครับ  ผมยอมแพ้ครับ ดูภาพพระทางจอภาพอย่างนี้ผมดูไม่ได้หรอกครับ ขอบคุณครับ

[/color][/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2010, 10:10:35 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
tiipong
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:50:16 pm »

ขอบคุณครับอาจารย์  ที่เข้ามาตอบ
จากภาพดูไม่เห็นรายละเอียดอย่างที่อาจารย์บอก
ผมส่งเปรียบเทียบตำหนิที่อาจารย์ลงไว้ เปอร์เซ็นสูงครับที่ตรง ..ก็ทำให้มั่นใจ
ถ้าอาจารย์ไม่รำคาญนะครับ....ช่วยดู ขอบด้านในของเหรียญ(ด้านหน้านะครับ)ด้วยครับ...เกิดจากการปั๊มหรือไม่..ขอบคุณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 10:18:06 pm »

ขอบคุณครับอาจารย์  ที่เข้ามาตอบ
จากภาพดูไม่เห็นรายละเอียดอย่างที่อาจารย์บอก
ผมส่งเปรียบเทียบตำหนิที่อาจารย์ลงไว้ เปอร์เซ็นสูงครับที่ตรง ..ก็ทำให้มั่นใจ
ถ้าอาจารย์ไม่รำคาญนะครับ....ช่วยดู ขอบด้านในของเหรียญ(ด้านหน้านะครับ)ด้วยครับ...เกิดจากการปั๊มหรือไม่..ขอบคุณครับ
          ผมว่าเกิดจากแม่พิมพ์ที่ใช้ปั้มครับ สองเหรียญนี้น่าจะปั้มจากแม่พิมพ์ตัวเดียวกันครับ เพราะมีตำหนิเหมือนกันทั้งคู่ครับ   
tiipong
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 11:28:23 am »

ขอบคุณครับ  และต้องขออภัยอาจารย์อย่างสูงที่อธิบายรายละเอียดไม่ชัดเจน ความจริงไม่อยากให้เปลืองพื้นที่กระทู้นี้มากนัก

ทั้งสองภาพเป็นเหรียญเดียวกันครับแต่ถ่ายด้วยกล้องคอมแพค ความคมชัดอาจไม่พอ แสงภาพได้อย่างไรผมส่งมาตามนั้นไม่ได้ปรับเลย(ทำไม่เป็นครับ)
แสงคนละช่วงเวลา ห่างกันไม่กี่นาที่ แต่สีผิดกันพอสมควร

ถ้าผมดูไม่ผิดเป็นเหรียญรมน้ำตาล รายละเอียดตำหนิส่องดูตามภาพที่อาจารย์ต้อย ลงไว้มีครบครับ.
ข้างเหรียญ(รอยตัด) เทียบกับกระทู้อื่นก็ตรงครับ.. ผมมั่นใจจึงนำมาลงในกระทู้นี้. 

ติดใจแค่รอยปั๊มด้านหน้าเหรียญเท่านั้นครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 08:51:20 pm »

ถ้ารอยตัดถูกต้องก็ OK แล้วละครับ ขอบคุณครับ 
narist
Newbie
*

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 04:51:50 pm »

ขอบคุณมากครับอาจารย์ toi   
toi
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 07:02:54 pm »

ขอบคุณมากครับอาจารย์ toi   
          ขอบคุณคุณเช่นกันครับ
บ้านพุฒิ
Full Member

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:56:00 pm »

ครั้งนี้ต้องขอบอกว่า ขอกราบขอบพระคุณ ในวิชาความรู้ขั้นเทพ ขนาดนี้ครับ ความรู้ระดับว่าอาจารย์ บางคนยังไม่มีสอนศิษ เลยครับ ผมขออนุญาติ coppy รูปภาพและข้อความบ่งชี้สีลูกศรไว้ดูเป็นตำราพิเศษ กันเก๊ นะครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 06:44:36 pm »

ครั้งนี้ต้องขอบอกว่า ขอกราบขอบพระคุณ ในวิชาความรู้ขั้นเทพ ขนาดนี้ครับ ความรู้ระดับว่าอาจารย์ บางคนยังไม่มีสอนศิษ เลยครับ ผมขออนุญาติ coppy รูปภาพและข้อความบ่งชี้สีลูกศรไว้ดูเป็นตำราพิเศษ กันเก๊ นะครับ 
          ดีใจครับ ที่เห็นสมาชิกเว็บนี้ ดูเองเป็นครับ ขอบคุณนะครับ 
Zero07
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:43:40 am »

ขอบคุณสําหรับความรู้ครับ 
X
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:11:34 pm »

กระทู้นี้มีประโยชน์กับผมมากๆครับ

ผมเพิ่งได้เหรียญหลังยันต์มา พอมาเช็คกับกระทู้นี้แล้ว ทำให้แน่ใจได้เลยว่าผมได้เหรียญแท้มาครอบครองแล้วครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:03:36 pm »

กระทู้นี้มีประโยชน์กับผมมากๆครับ

ผมเพิ่งได้เหรียญหลังยันต์มา พอมาเช็คกับกระทู้นี้แล้ว ทำให้แน่ใจได้เลยว่าผมได้เหรียญแท้มาครอบครองแล้วครับ

ดีใจด้วยครับ ผมดีใจที่ทำให้หลายๆท่านกล้าตัดสินใจซื้อได้ด้วยตนเอง ไม่ต้องยืมจมูกคนอื่นหายใจอีกแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์