เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระปรกโพธิ์ 9 ใบ พิมพ์นิยม มีอะไรให้ดูบ้าง  (อ่าน 65634 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 09:33:41 pm »

ติดตามเนื้อหามวลสารของหลวงพ่อกวยต่อครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 09:37:43 pm »

ไม่เคยเห็นใครทำหนังสือ หรือให้ข้อมูลในเว็บไซค์ขนาดนี้มาก่อนครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 09:42:07 pm »

ดูเนื้อผงน้ำมันเป็นน้ำมันอะไร ท่านใช้อะไรเป็นตัวประสานเนื้อพระครับ 
toi
Hero Member

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 09:48:26 pm »

ทั้งหมดนี้ไม่ใช่เนื้อของพระปรกโพธิ์เก้าใบพิมพ์นิยมเพียงอย่างเดียวนะครับ  แต่เป็นพระเนื้อผงพุทธคุณของหลวงพ่อกวยทั้งหมดครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:05:17 pm »

ศิษย์หลวงพ่อกวยเพียง 1 คนที่เอาพลอยมาให้หลวงพ่อ  พลอยมีอยู่ด้วยกันเพียง 3 สีคือ สีแดง, สีชมพู, และ สีขาวอมชมพูครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:41:34 pm »

การแบ่งลักษณะของเนื้อพระผงพุทธคุณของหลวงพ่อกวยครับ
           พระสมเด็จถอดพิมพ์พระครูมูล วัดสุทัศน์ พิมพ์นี้หนานอ๊อด สถาพรบอกผมมานานแล้วว่าเป็นพระของหลวงพ่อกวย  ยังมีอีกท่านหนึ่งที่คุณพ่อได้รับจากหลวงพ่อกวย  รู้สึกจะเป็น nawin นะครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 12:02:12 am »

เนื้อละเอียดขึ้นไปอีก โซนพระเนื้อแหวกม่านครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 12:05:55 am »

ยังเป็นเนื้อโซนแหวกม่านอยู่ครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 12:22:32 am »

พระหลวงพ่อกวยโซนเนื้อปรกโพธิ์เก้าใบครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:03:47 am »

พระสิวลีเนื้อโซนพระปรกโพธิ์ 9 ใบ สีน้ำตาลอมแดง แม่พิมพ์พระของหลวงพ่อกวย ที่มีแม่พิมพ์ตัวหน้าตัวเดียว จะมีรอยมือกด หรือกระดานกดด้านหลังครับ
          คิดเห็นอย่างไร คุยกันได้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2011, 07:33:21 am โดย toi » บันทึกการเข้า
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:19:16 am »

ค่อนข้างละเอียดและชัดเจนดีครับป๋า ชอบมากครับ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
toi
Hero Member

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 09:10:16 am »

ค่อนข้างละเอียดและชัดเจนดีครับป๋า ชอบมากครับ 
          ใช่ครับคุณโอ๋  ผมดูหนังสือเฉพาะกิจหลวงพ่อกวยมาหลายเล่ม เห็นมีเล่นนี้แหละครับที่ให้ข้อมูลได้ค่อยข้างละเอียดชัดเจนดีครับ ขอบคุณมากครับ

MATA
Full Member

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 05:27:29 pm »

บรรดาเซียนน้อยใหญ่ทั้งบนห้างใหญ่ ศูนย์พระเครื่องต่างๆเคยศึกษาขอความรู้จากผู้เขียนหนังสือเล่มนี้จนกลายเป็นเซียนใหญ่ไปแล้วหลายคน..
ที่สุดเดี๋ยวนี้ปัจจุบันนี้เขาไม่อยู่ในสายตาของเซียนหย่ายยยทั้งหลายยยยยและในบางครั้งก็ถูกโจมตีกลับมาให้ช้ำใจเสียด้วยซ้ำ..เฮ้อ.. 
..
toi
Hero Member

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 07:58:56 pm »

บรรดาเซียนน้อยใหญ่ทั้งบนห้างใหญ่ ศูนย์พระเครื่องต่างๆเคยศึกษาขอความรู้จากผู้เขียนหนังสือเล่มนี้จนกลายเป็นเซียนใหญ่ไปแล้วหลายคน..
ที่สุดเดี๋ยวนี้ปัจจุบันนี้เขาไม่อยู่ในสายตาของเซียนหย่ายยยทั้งหลายยยยยและในบางครั้งก็ถูกโจมตีกลับมาให้ช้ำใจเสียด้วยซ้ำ..เฮ้อ..  
..
             ผู้เขียนหนังสือเล่มนี้ปรารภว่า
          ก่อนที่ผู้เขียนจะรวบรวมข้อมูลต่างๆ และเรียบเรียงขึ้นมาเป็นหนังสือเล่มนี้ขึ้นมาได้ ผู้เขียนใช้เวลาคิดและไตร่ตรองเป็นเวลานานนับปีว่า จะทำดีหรือไม่  เมื่อทำแล้วจะมีผลดีผลเสียตามมาอย่างไรบ้าง แน่นอนว่าต้องมีผลเสียมากกว่าผลดี  ที่เห็นชัดๆ ผู้เขียนคงจะต้องถูกรุมโจมตีจากบรรดาท่านผู้รู้มากกว่าว่า เอาข้อมูลหลักฐานมากจากไหน เชื่อถือได้มากน้อยเพียงไร ไหนจะถูกรุมจากบรรดาเหล่าผู้ไม่ค่อยจะหวังดีทั้งหลายซึ่งจะทำให้เขาหมดช่องทางทำกิน ซึ่งคงค่อนข้างจะไม่เป็นผลดีสำหรับตัวผู้เขียน

ก่อนที่ผู้เขียนท่านนี้จะทำหนังสือเล่มนี้ออกมา เขามีความกลัวแบบข้างบนนี้  เมื่อทำออกมาแล้ว ความกลัวที่เขากังวลเกิดขึ้นกับเขาไหมครับ  ถ้าหากเกิดขึ้นจริง ก็เป็นเรื่องที่น่าสงสารเขานะ(ใครนะช่างชอบว่าเขาน่ะ มีอยู่ 2 กลุ่ม คือ1.กลุ่มที่เก่งกว่าผู้เขียน และ 2.กลุ่มที่หมดช่องทางทำกิน) เขาใช้เวลาหาหลักฐานและข้อมูลรวบรวบเรียบเรียงเป็นเวลาหลายปีที่เดียว ผมอ่านแล้ว ดีและชอบมากๆ อยากให้ท่านหาข้อมูลหลักฐานเพิ่มและทำหนังสือเล่มนี้ให้ดียิ่งขึ้นไปอีกครับ  

ดูเขาหาข้อมูลจากสายตรงหลายๆท่าน  เรียบเรียงเนื้อหาได้ละเอียดดี  ผมอ่านแล้วคิดวิเคราะห์ดูชอบมีเหตุมีผลดีครับ  ยังไม่เห็นใครทำหนังสือได้ดีเหมือนเขาครับ   คนทุกคนไม่มีอะไรดีเลิศไปซะทั้งหมดหรอกครับ  ย่อมจะมีข้อเสียอยู่บ้าง  ต้องให้ความเป็นธรรมทั้งสองฝ่าย ต้องดูว่าเรื่องราวความเป็นมาอย่างไร  ทำไมถึงว่ากัน  เราเป็นคนกลางจะรู้เองว่า ใครฝ่ายไหนเป็นอย่างไรครับ  ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 06:38:29 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 08:13:26 pm »

เนื้อพระที่ผสมออกมาหยาบ ร่วนซุย ไม่แน่น เป็นเนื้อของพระยุคต้นๆครับ 
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 14
  พิมพ์