มีดหมอ หลวงพ่อกวย ทำตั้งแต่เมื่อไร

<< < (50/50)

Tanakorn:
ด้วยความเคารพครับ..ถ้าเป็นประเภทเครื่องราง..มีดหมอ..ตะกรุด..ถ้าผมไม่รับจากมือท่านผมขายหมดครับ..และทุกเกจิอาจารย์ที่ผมศรัทธาเครื่องรางผมต้องรับจากมือท่านถึงจะมั่นใจครับ..เป็นความเชื่อส่วนตัวครับ..สวัสดี

toi:
อ้างจาก: Tanakorn ที่ กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:01:56 pm

ด้วยความเคารพครับ..ถ้าเป็นประเภทเครื่องราง..มีดหมอ..ตะกรุด..ถ้าผมไม่รับจากมือท่านผมขายหมดครับ..และทุกเกจิอาจารย์ที่ผมศรัทธาเครื่องรางผมต้องรับจากมือท่านถึงจะมั่นใจครับ..เป็นความเชื่อส่วนตัวครับ..สวัสดี

ใช่ครับ ได้รับจากมือแบบนี้ทำให้เรามีความเชื่อมั่นครับ ขอบคุณครับ
                                q3

jindamanee:
                         ผมรบกวนเรียนถามมีดหมอด้ามนี้เป็นของอาจารย์ท่านใดครับ ความยาวใบมีด ๕ นิ้ว ด้ามยาว ๔ นิ้ว ครับ  ขอขอบคุณครับ....

toi:
          มีดเล่มของคุณจินดามณี เป็นมีดนาคเกี้ยวยุคแรกๆครับ เป็นมีดหลวงพ่อเดิมยุคปลาย ช่วงกลางครับ
          มีดหลวงพ่อกวย ตอกลายแบบนี้ก็มี อย่างเล่มนี้ครับ ขอบคุณมากครับ
                               q3

เอกลำพัน:
อดนอนมาดูกระทู้เก่าๆตามลิ้งค์ไปนั่นนู่นนี่ได้เห็นอะไรดีๆมากมาย
ข้อมูลเยี่ยมเลยครับทุกๆท่าน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว